asifiwe mpenzi mtazamaji na msikilizaji wa habari njema tv na radio inaokaribisha tena asubuhi hii tunapokutana katika kipindi hiki cha pambazuko la faraja kila siku nimekuwa nikikuambia haijalishi unaamka ukiwa katika hali gani jambo la kumtukuza mungu ni kwamba ametupatia tena uhai nasi tunahesabika moja kati ya wahai ndiyo hatujatenda jambo lolote jema kushinda wale ambao wamekusha kulala ni wenzetu tu ambao tuliingia nao kulala pamoja lakini asubuhi ya, ya leo hawajapata nafasi ya kuliona tena jua na hivyo mungu ametupatia kibali kuiona siku ya leo maana yake ana mpango na sisi ndiyo mungu ana mpango na wewe nakama mungu ana mpangwa na sisi mungu ana mpangwa na wewe maana yake ni kumuomba mapenzi yake yatimizwe katika maisha yako basi tunapoenda katika tafakari asubuhi ya leo tuombe uangalizi na uongozi wa roho mtakatifu ili tupate kujifunza neno lake tatutia nguvu na kuusaidia kuelewa mapenzi yake katika siku hii nyingine tuombe baba yetu na mungu wetu mwema tunakushukuru kwamba nasi tunahesabiwa kati ya wahai wengi tulipumzika nao lakini wakashindwa kuamka katika siku ya leo lakini sisi umetupatia karama ya uhai tena asubuhi tena tunaenda kutafakaa neno lako tukikuletea shukurani kwakua umetuamsha salama na tukihitaji muongozo wa kutuongoza siku nyingine rako mtakatifu apate kuwa nasi akituongoza na kutusaidia kulielewa hili neno katika jina yesu kristo amen somo langu asubuhi ya leo nimelipatia kichwa kinachosema nanyi mtapokea nguvu nanyi mtapokea nguvu ikiwa e unaangalia masaa haya a unanisikiliza sema nami nitapokea nguvu ndio wewe hapo nami nitapokea nguvu kifungu uh, somo hili imelijenga katika kitabu cha matendo ya mitume sura hili ya kwanza na fungu la nne biblia inasema lakini mtapokea nguvu akiisha kuaijilia juu yenu roho mtakatifu nanyi mtakuwa mashahidi yangu katika yerusalemu na katika uyahudi wote na samaria na hata mwisho wa nchi neno la bwana linatuambia wakati yesu akiwa anaagana na wanafunzi wake akiwa pale mlimani anawaaga kwa kuwaambia maneno haya ya kwamba ninyi wanafunzi wangu ninyi watu wangu ninyi mnaonitegemea mtakwenda kupokea nguvu na mtakapokwisha kupokea hiyo nguvu mtakuwa mashahidi wangu kuanzia hapa yerusalemu samaria na dunia nzima wanafizikia wanaposikia neno nguvu akili zao huwasukuma kufikiria kile chanzo ama, ama, ama, ama namna fulani ya nguvu uh, inayokuwa nyuma ya uendeshwaji wa maisha yote katika ulimwengu wetu unasema unamaanisha nini na maanisha kwamba pasipokuwa na nguvu zinazotoka katika jua zinazosafirishwa na miala ya mwanga kufika hapa duniani kungekuwa hakuna maisha duniani utasema unamaanisha nii namaanisha ya kwamba pasipo njini ya gari kuzalisha nguvu ya kutosha haiwezi kusukuma piston na hivyo matairi kuzunguka kwenda unasema unazungumza habari gari nazungumza habari ya nguvu kwa jicho la wanasayansi wanasayansi wanajua ya kwamba pasipo nguvu inayozalishwa na chakula tunachokula katika mwili na hewa tunayovuta mwili huu hauwezi kuendesha shughuli zake wanasayansi wanakubaliana kujua kwamba pasipo nguvu inayotokana na mwanga wa jua pamoja nnaabodoid na na na na ambayo inavutwa na mmea kupitia vitundu vinavyoitwa stomata katika majani mmea hauwezi kutengeneza nguvu ya kujiendesha pasipo nguvu hatuwezi kupata mwanga pasipo nguvu ambayo tunaita ya umeme hatuwezi kukuwa na ulimwengu tunaoita ulimwengu wa kisasa wa leo na hivyo tunapozungumza habari ya nguvu katika jicho la wanasayansi tunazungumzia kila kitu kinachoonekana duniani vyote vinasukumwa na namna fulani ya nguvu kuanzia maisha viumbe hai mpaka vitu visivyo hai vyote tunavyovitumia vinahitaji namna fulani ya nishati ya nguvu ili kuendesha maisha na hivi biblia yesu anawaambia wanafunzi wake ya kwamba watapokea nguvu yesu hakuwa anazungumza nguvu ya namna hiyo yesu hakuwa anazungumza juu ya nguvu ambayo inaweza kupimwa kupimika kwa vipimo kama jus klowat kloa hakuwa anazungumza nguvu ya namna hiyo yesu alikuwa anazungumza nguvu isiyo ya kawaida yesu alikuwa anazungumza nguvu nguvu kubwa kuliko nguvu zote yesu alikuwa anazungumza nguvu ambayo uh, i, i, i, ndiyo hasa inayoshikilia mali mwengu yesu alikuwa anazungumza juu ya nguvu nguvu sio kutoka katika kitu kisichoshikika bali nguvu kutoka kwa nafsi ya mungu mwenyewe yesu alikuwa anazungumza nguvu sio nguvu nyingine bali nguvu inayotoka kwa roho mtakatifu nisikiliza vizuri rafiki yangu naye nitazama na kunisikiliza roho mtakatifu ana faida kadha wa kadha katika maisha ya waamini kupitia roho mtakatifu huwafundisha watu wa mungu neno lake na huwakumbusha neno hilo mara linapohitajika mara kwa mara kupitia maandiko matakatifu roho huziongoza nafsi zinazochunguza neno la mungu na kuzielekeza katika kweli na mara kwa mara huzikumbusha juu ya kweli hizo roho mtakatifu huuhakikishia uu ulimwengu ama huthibitisha huweka wazi habari ya dhambi mara nyingi macho yetu ni vipofu mara nyingi nafsi zetu ni vipofu na hivyo hatuwezi kue hatuwezi kutofautisha jema na baya hatuwezi kujua kwamba jambo fulani ni dhambi jambo fulani sio dhambi moja kati ya kazi za roho mtakatifu ni kutusaidia kujua kitu gani ni dhambi kitu gani sio dhambi yeye huuthibitishia ulimwengu kwa habari ya dhambi roh mtakatifu ni chanzo cha mafunuo hekima na nguvu zote zinazopatikanika katika ulimwengu huu ngoja nizungumze kidogo hapa roh mtakatifu kama chanzo cha hekima na mafunuo wanadamu wengi hujaribu kutafuta hekima ya dunia hii pengine huonekana watu wa maana na bora unapoonekana kama ni moja kati ya wenye hekima nataka nikupe habari njema asubuhi ya leo nawo unaweza kuhesabika moja kati ya wenye hekima kwa kujaza na roho mtakatifu maana unapojaza roho mtakatifu unakuwa na hekima hekima ya kimbingu hekima ambayo ni hekima kubwa kuliko hekima zote nikwambie roho mtakatifu sio tu ataishia kujaza hekima roho mtakatifu atakujaza na mafunuo mafunuo ni revelation revelation zinaweza kuwa za kiroho lakini revelation zinaweza kuwa ni za kukusaidia katika maisha yako nisikilize vizuri wakati wa ujenzi wa hekalu linaloitwa hekalu la suleimani lakini si hekalu la sulemani ni hekalu la mungu hekalu ililojengwa na suleiman mungu alitoa vipimo na maelekezo kadha wa kadha ya namna gani anataka vitu vitengenezwe katika hekalu na kwa kweli kwa wakati ule kulikuwa hakuna wataalamu wa kutosha waliokuwa na uwezo na uelewa wa kuhakikisha yale maagizo ya mungu yaliyotolewa yanafanyiwa kazi kwa viwango na uhakika ule ule ambayo mungu aliutaka na hivyo mungu kupitia roho wake mtakatifu akawapatia akamchagua mtu mmoja ambaye alikuwa ninaweza kumwita kama site foreman, ama amaitnin akampatiaevtin akampatia akampatia ufunuo wa elimu juu ya ujenzi elimu ambayo ilipita zama zake elimu iliyokuwa kubwa iliyomsaidia kut iliyomsaidia kujenga lile hekalu katika viwango visivyokuwa vya kawaida nataka nikwambie wewe mtu ambaye uko katika katika maswala ya kupasuu for knowledge u katika maswala ya kutafuta elimu uko katika maswala ya kujiongezea maarifa roho mtakatifu anapokujaza atakufungulia locks za katika akili zako atakufungulia ideas utakuwa na mawazo ya sio ya kawaida utakuwa na brilliant bimin ambayo kila s ina wazo takaolitoa litakuwa ni la kivumbuzi litakuwa ni la kupiga hatua moja kwenda nyingine nam hiyo ni faida ya kujaza na roho mtakatifu roho mtakatifu hutusaidia kutuongoza katika kweli yote kweli kwa maana ya neno la mungu yee hutusaidia kutuongoza kwamba tunapojifunza neno lake yee hutusaidia kutuongoza kulielewa na kujifunza hiyo kweli yote lakini haishii hapo anatusaidia pia kuelewa habari za mambo ya jayo nazungumza habari ya unabii nazungumza habari ya kesho yako nazungumza habari juu ya kesho ya dunia hii nazungumza habari juu ya kesho ya matokeo yanayoonekana leo katika ulimwengu huu roho mtakatifu pia anatoa karama za roho karama za roho husaidia kujenga kanisa na hivyo unapojazwa na roho mtakatifu unakuwa active avmemba wa kanisa unapojazwa na roho mtakatifu unakuwa ni mtu ambao unaweza wa kuweka mchango katika kanisa unakuwa unakuwa na karama zinazosaidia kujenga kanisa karama za roho ziko nyingi kama uhalimu uinjilisti kunena kwa lugha uchungaji hekima maongozi na karama zingine nyingi zinazoweza kuongoza ama kujenga kanisa roho mtakatifu anatuombea pia kwa namna ya kuugua sana bibia natuombea katika kitabu cha warumi sula ya tisa hatujui hata kuomba hatujui prioriti zetu hatuelewi lakini roho mtakatifu hutusaidia kuomba kwa namna ya kuugua sana kupeleka maombi yetu mbele za mungu roho mtakatifu anatuongoza katika kupata matunda ya roho unapokuwa na roho mtakatifu anapojaza mmoyo wako matunda ya roho huthibitika katika maisha yakomatundao ya ni nini matunda ya roho yanaelezwa vizuri katika kitabu chagaltisua ya funl2 matunda ya roho ni matokeo yawewe kukaa ndani ya mungu na matokeo hayo ni yapi matokeo yako unakuwa mtu uliojazwa na upendo matokeo yako unakuwa na mtu uliyejazwa na furaha leo hii watu wengi hawana furaha katikazinazoonyesha uh, viwangovya vya wananchi nasikitika kusema nchi yetu ni moja kati ya nchi za wa watu wengi wasio na furaha watu wengi wana stress lakini biblia inaniambia unapojaza nao mtakatifu furaha inakuwa ni tunda katika maisha yako haleluya roho mtakatifu anapokujaza anakupatia amani ya moyo na amani anayoitoa roho mtakatifu ni amani ambayo ulimwengu haiwezi kutoa amani ambayo hata dhoruba zinapoibuka wewe utaona shwari kwa sababu ni salama katika roho yako unamwamini roho mtakatifu unamwamini mungu roho mtakatifu hukupatia uvumilivu wakati mwingine katika maisha huhitaji uvumilivu wakati mwingine katika changamoto fulani ambazo unaweza kupitia huhitaji uvumilivu roho mtakatifu hukupatia uvumilivu roho mtakatifu huweza kukusaidia kuwa mtu mwema leo hii kuwa, kuwa utu wema umekuwa jambo liloadimika kila mtu amekuwa mbinafsi kila mtu anataka ya kwake lakini utakapojaza roho mtakatifu biblia natuambia utu wema unakuwa ni matunda roho mtakatifu atakusaidia kuwa mtu mwenye fadhili ro mtakatifu atakusaidia kuwa mtu mwaminifu leo hii uaminifu ni bidhaa dimu makazini uwaminifu ni bidhaa y dimu katika mahusiano watu wengi wanaendesha mahusiano ya uchumba ya ndoa lakini sio waaminifu wanawasaliti wenzi wao wanawasaliti wafanyabiashara wenzao wanawasaliti mabosi wao uaminifu umekuwa bidhaa dimu lakini biblia anayambia utakapojaza na roho mtakatifu uaminifu unakuwa tunda linalotoka katika roho yako lakini biblia inatuambia tunda linginaho mtakatifu ni upole lakini pia na kiasi ndio maana yesu kwa kuona faida hizi za roho mtakatifu yesu akawaombea wanafunzi wake akawaambia mtapokea nguvu mtapokea nguvu ambayo sio ya kawaida nguvu ambayo ni supernatural nguvu ambayo inatoka kwa mungu mwenyewe nguvu ambayo ni mungu mwenyewe ambayo itawabadilisha maisha yenu na kuwafanya maisha yenu yawe kama watu ambao ni viumbe wapya Bibi na bibia inaniambia roho mtakatifu walipojazwa wanafunzi walikuwa watu sio wa kawaida waliweza kushinda vikwazo vilivyowekwa katika maisha yao nataka nikuambia unavojazwa roho mtakatifu vikwazo vilivyowekwa mbele yako utaweza kuvishinda kwa tumaini unapojazwa roho mtakatifu hakuna dhambi itakayokuwa ngumu kuacha roho mtakatifu atakufundisha kuchukia mambo mabaya ya ulimwengu huu na atakufundisha kuyapenda mambo mazuri ya mbingu takusaidia kushinda kila majaribu watu wengi wanaandamwa na majaribu na wanashindwa kushinda paulo anaelezea pambano hili la, la, la, la roho ya mwanadamu anasema kutaka nataka lakini kutenda sitendi ole wangu maskini mimi ni nane takayeniokoa na roho hii ya mauti katika fungu la 24 la warumi sulas anasema namshukuru mungu kwa kristo yesu kwa njia ya kristo yesu tunajaza roho wake mtakatifu na tunapojazarho mtakatifu tunaweza kushinda kila aina ya dhambi haijalishi umenasa katika mazoea sugu ya dhambi biblia inaniambia utaweza kushinda dhambi moyoni mwako akiingia roho mtakatifu biblia inatuambia hekima na maarifa hekima na maarifa he imani ya kuweza kuangusha hata milima inapatikanika roho mtakatifu anapojaza moyo wako ndio maana baada ya wanafunzi kujazwa na roho mtakatifu waliweza kuombea watu watu wakapona waliweza tu kutembea vivuri vyao vilivyoangukia watu watu wakapona waliweza kufufua watu waliweza kufanya mambo makubwa na ya ajabu kwa sababu walikuwa na imani ya kuhamisha milima na kuombea mungu akujaza imani ya kuhamisha milima akujaze nanowake mtakatifu ili upate imani ya namna hiyo lakini biblia inaniambia uh, roho mtakatifu anapojaza maisha yako maisha yako yanakuwa maisha ya ushuhuda maana yesu anasema mkishajaza rho mtakatifu muwe mashahidi wangu kuwa mashahidi wa mungu ni kuwa mashuhuda wa ufalme roho mtakatifu anapojaza maisha yako unakuwa unaishi maisha ya ushuhuda watu wanapotazama maisha yako wanasema kwa kweli tunauona mkono wa bwana wanapotazama ndoa yako wanasema tunaiona mkono wa bwana wanapotazama watoto wako wanasema tunauona mkono wa bwana wanapotazama biashara yako wanasema tunauona mkono wa bwana wanapotazama familia yako wanasema tunauona mkono wa bwana kwa sababu katika kutenda katika kunena katika kila kitu kinachozunguka maisha yako yanakuwa ni ushuhuda hata kama wakati mwingine mungu anaweza kuruhusu uingie katika moto hata kama wakati mwingine mungu anaweza kuruhusu maji garika ipite katika maisha yako lakini namna ambavyo utakabiliana navyo watu wataona kwa hakika uko mkono wa mungu unafanya kazi haleluya jambo la mwisho inaopenda kulizungumza subuh ya leo likutie nguvu mtu wa mungu ahadi hii haikuwa ahadi hewa baada ya siku kumi tu tangu yesu atamke maneno yale ilikuwa ni siku ya pentekoste siku ya hamsini tangu kristo afufuke biblia inaniambia wanafunzi wakiwa katika chumba cha juu wakiwa katika maombi bwana akatenda ahadi aliyowaaidi kwa kuwajaza na roho mtakatifu kwa kiwango kikubwa ahadi za mungu sio ahadi hewa ahadi zake ni za kweli na za hakika wanadamu wanaweza kukupa ahadi hewa unaweza kuwa uliahidiwa hewa nna mchumba wako unaweza kuwa uliahidiwa hewa na, na, na pale kazini unaweza kua uliahidiwa hewa katika zako lakini ahadi za mungu ni ahadi za hakika na ahadi za kweli yeye akisema ndio hakuna wakusema hapana yeye akieka tiki hakuna wakumpinga akiaidi atakuponya atakuponya kwa hakika akiaidi atakuinua atakuinua kwa hakika ahadi zake ni za kweli maana ahadi ilitimia watu wakajaza na roho mtakatifu wakakuwa na nguvu isiyo ya kawaida kwa sababu roho wa mungu aliwajaza ndani yao najua mpenzi mtazamaji ya msikilizaji unatamani na wewe ujaze na roho mtakatifu naam ninatamani roho mtakatifu aendelee kukaa ndani ya maisha yangu niendelee ku Experience, nguvu hii katika maisha yangu niione katika familia yangu nione katika biashara zangu nione katika, katika, katika kazi yangu najua jua na nao unatamani vivyo hivyo unatamani mtakatifu ayajaze maisha yako unatamani atawale maisha yako unatamani akayaongoze maisha yako masaa haya basi tumwendee mungu kwa unyenyekevu maana kujaza r mtakatifu ni jawabu la wa maombi wa, wanafunzi walipoaidiwa waliingia katika maombi ya yadati kumwomba mungu roh mtakatifu nawe asubuhi ya leo tuingia katika maombi ya dhati kumwomba roh mtakatifu ajaze mioyo yetu tuombe baba yetu na mungu wetu mwema tunakushukuru tena kwa sababu ya neno hili na ahadi ya kipekee ya kwamba nasi tutapokea nguvu ninakusii mungu wangu mwema ukatujaze nguvu hiyo ya ro mtakatifu wanafunzi uliwajaza baada ya siku kumi tu sijui sisi tutatujaza baada ya muda gani lakini neno moja ninajua kati ya ombi ambalo linawaiwa kujibiwa kati ya ombi ambalo bwana unatenda kwa haraka ni ombi la kuwajaza watoto wako roho mtakatifu naivyo nakupate kutusaidia tuwe na maandalizi ya moyo tukasameheane sisi kwa sisi tukayalete maungamo yetu tukajishushe mbele zako tukakutafute maadamu napatikana na mioyo yetu itakapofanywa kuwa sawa bwana ukajaze vyumba vya moyo yetu kwa roho Wako mtakatifu tujaze asubuhi ya, ya leo ili tunapoingia katika kazi za kila siku bwana tukapata kuongozwa na wewe tujaze katika masaa haya tunakusihi e bwana ukatujaza koroo wako mtakatifu ili maisha yetu yapate kuwa maisha ya ushuhuda asante kwa sababu ninajua utatenda katika jina yesu kristo amen