nayesu asifiwe mpenzi mfuatiliaji wa matangazo haya ya habari njema tv na redio ninakukaribisha tena wasaa huu ambao mungu ametujalia tena kwa ajili ya kuendelea kumshukuru mungu na kutafakari maneno yake lakini pia kwa ajili ya kumwomba kama ilivyo kawaida yangu unaendelea kukusisitiza unapoamka asubuhi jambo la kwanza ni kumshukuru mungu kwa kupatia karama ya uhai wako wengi jana tuliingia nao katika vitanda lakini kwa bahati mbaya hawakuweza kuamka asbuhi yaleo nahivyo si kwasababu tumefanya jambo lote njema si kwa sababu tua ni watakatifu sana kuliko waliotangulia bali ni kwa sababu mungu ana mpango fulani katika maisha yetu ndio maana bado ametupatia fursa ya kuiona siku yaleo inawezekana umeamka mambo yako akiwa bado hayjakaa sawa za umeamka ukiwa katika uchungu mzito inawezekana pengine umeamka lakini maisha yako yanapita katika jangwa lakinitaka nikupe habari njema usiwe na huzuni usikate tamaa maana kitendo cha mungu kukupatia siku nyingine anakutangazia tu ya kwamba mwanangu sija up on you. nina mpango nawewehsibuh ya leo tuungane tunapoenda kutafaka neno ambao limelipatia kicho kinachosema jinsi mungu anavyogeuza mambo machungu kuwa matamu katika maisha yako jinsi mungu anavyogeuza mambo machungu kuwa matamu katika maisha yako tuombe baba yetu na mungu wetu mwema masaa haya tena tunakushukuru kwa karama na uhai uliotupatia tunakushukuru kwa sababu umechagua nasi tuione siku hii ya leo hivyo linakusii baba mapenzi yako yakatimizwe ya katika maisha yetu tukauone mkono wako leo katika maisha yetu s tunapoenda kusoma neno lako na kutafakari nakuja kwa ajili ya maombi raka mtakatifu akatujaze na kutuongoza maana neno hili tunahitaji kuvuviwa nawewe hata kuomba atujui tunahitaji rh mtakatifu watusaidie kuomba maana yeye hutuombea kwa kuugua sana uwe pamoja nasi ue pamoja na wasikilizaji na watazamaji ti jiayes ristkitabu cha kutoka ya na fungu la la kutoka na sita. biblia inasema akawaambia kwamba utayisikiliza kwa bidii sauti ya bwana mungu wako na kuyafanya yaliyoelekea mbele zake na kutega masikio usikie maagizo yake na kuzishika amri zake mimi sitatia juu yako sitatiya juu yako sitatia juu yako maradhi yoyote niliyowatia wa misri kwa kuwa mimi ndimi bwana ni kuponyaya biblia katika kitabu hiki cha kutoka sura ya 1inat5 inatueleza namna ambavyo wana wa israeli mungu aliwavusha kwa mkono ulio hodari na mkuu katika bahari ya yasa katika sura hii ndipo ambapo mungu alitatua bahari ya sham katika vipande viwili kushoto na kulia njia kavu ikaonekana watoto wake wakapita na bibla natuonyesha wanazi walivyopita katika j walivyopita katika ile njia wakatokea upande wa pili wakawa na shangwe, waka furaha na shangwe wakamwimbia bwana kwa furaha lakini bibla inatuambia walipokuwa sasa upande wa pili mbali na maadui zao huko misri mungu aliamua kuwapitisha njia ya jangwani ili awafikishe kaanani nisikilize vizuri sio kana kwamba njia zingine zilikuwa hazipo sio kana kwamba kulikuwa hakuna alternative rti bali mungu kwa hekima yake aliona ni vyema awapitishe watu wake katika jangwa nisikilize vizuri katika maisha ya mwanadamu mungu wakati mwingine huruhusu apite katika jangwa sio kwa sababu mungu hapendi wanadamu sio kwa sababu mungu hakupendi bali kwa sababu kuna vitu vya msingi anataka ujifunze utakapopita katika jangwa kabla hajakufikisha katika kanani yako nisikilize vizuri wewe dada unayenisikiliza kwa makini katika masaa haya ambapo maisha yako yamepita katika jangwa kwa muda mrefu nisikilize kijana ambaye unaona hauoni tumaini unaona maisha yako yamepita katika jangwa kwa muda mrefu pengine maisha yako elimu, ya kielimu yamepita katika jangwa umefanya vibaya katika mitihani wako a kidato cha nne ama kidato cha tano na umekata tamaa nataka nikwambie kufanya vibaya katika mitihani ya kidato cha nne ama cha sita sio mwisho wa maisha ama sio kwamba ama ina garantii ama inafanya uje ufanye vibaya katika maisha Aha. wakati mwingine mungu huruhusu elimu yako ipite katika jangwa ili atakapokufikisha katika kanani baadaye uapreciati uthamini kile ambacho mungu atakupatia nisikiliza vizuri wana waisraeli wakapita katika njia ya jangwa unaweza kuwa unapita katika jangwa sasa hivi familia yako inapita katika jangwa ndoa yako inapita katika jangwa watoto wako wanapita katika jangwa biashara zako zinapita katika jangwa unapopita katika jangwa yako mambo ya msingi ambayo mungu anataka ujifunze ili atakapokufikisha katika mafanikio ili atakapojibu ombi lako la muda mrefu ujifunze kuthamini kile alichokupatia mungu huruhusu tupite katika jangwa ili tupate kujifunza masomo mazuri katika maisha yatakayotusaidia kuwa raia wema wa ufalme wake bibilia inaniambia kwamba walipokuwa wakipita katika jangwa safari haikuwa rahisi biblia inaniambia wana waisraeli walipita kwa siku tatu bila kuona maji ama chanzo cha maji wakati mwingine safari katika jangwa inaweza isiwe rahisi maisha ambayo mungu anaweza kuruhusu upite katika jangwa yanaweza akaonekana nakwamba hayana tumaini maisha yakajewa na changamoto wanawezileli walipita katika wakati mgumu katika hizo siku tatu wakianda mwana ina uhakika akiba yao yote ya maji waliokua wakitembea nayo ilikauka iliisha wakaanza kupata changamoto wakaanza kupita katika wakati mgumu inawezekana sio tu kwamba unapita katika jangwa bali unapita katika jangwa huku ukipitia changamoto mbalimbali zinazoambatana na maisha ya jangwani pengine kiu kimeandama katika maisha yako umekosa tumaini unaona hili jangwa haliishi changamoto zimekuwa nyingi katika jangwa unalopitia tumaini limekosekanika nataka nikuambie kama mungu ameruhusu hupite katika jangwa hata acha ufe kwa kiu nataka niirudie tena ili kuingia vizuri kama mungu ameruhusu maisha yako yapite katika jangwa ameruhusu ndoa yako ipite katika jangwa ameruhusu mahusiano yako yapite katika jangwa ameruhusu biashara yako ipite katika jangwa ameruhusu ame elimu yako ipite katika jangwa ameruhusu ujasiriamali kazi yako ipite katika jangwa mungu hata acha ife kwa kiu nisikilize vizuri kama vile anavyohudumia mitende jangwani kama vile anavyoinawirisha na kuistawirisha na inazaa matunda kwa wakati wake ndivyo mungu atakavyokuhudumia katika jangwa unalopita ndivyo mungu atakapokuwa na wewe na kukuongoza mpaka akufikishe katika kanani yaliyokuandalia nisikilize vizuli watu wanapopita katika jangwa watu wanapopita katika jangwa natumaini inapokosekanika wakati mwingine huweka matumaini kwa wanadamu wakati mwingine huweka matumaini katika vitu hupoteza tumaini juu ya mungu ndivyo ilivyokuwa hata kwa wana wa israeli walipopita katika jangwa kwa muda mrefu wakaona mbele yao kuonekana kwamba kuna maji wakaweka tumaini juu ya maji wakaweka tumaini lao wakaweka mategemeo yao juu ya maji walioyaona mbele yao ndivyo inavyokuwa mara nyingi katika maisha yetu sisi wanadamu tunapopita katika jangwa kwa muda mrefu ndoa zetu zinapopita katika jango kwa muda mrefu maisha yanapopita katika janga kwa muda mrefu mahusiano kila saa yanavunjika tunapita katika janga kwa muda mrefu mara nyingi hujikuta tunaweka matumaini juu ya watu ama katika vitu fulani na bahati mbaya biblia inasema amelaaniwa mtu yeyote amtegemee mwanadamu tumaini linapohama kutoka kwa mungu kwenda kwa mwanadamu tumaini hilo haliwezi kuwa tumaini lenye kuleta faida mara nyingi tumaini la namna hiyo huleta uchungu baadaye nisikilize vizuri wanawazirei wakaona chanzo cha maji walipoona chanzo cha maji wakaenda moja kwa moja kuanza kuchota yale maji na kuyanywa bahati mbaya ama habari mbaya wakakuta yale maji ni machungu mdomoni maji yale hayakuwa mazuri bibia inasema yalikuwa machungu sijui yalikuwa na chumvi ama yalikuwa na ladha mbaya zaidi hata ya maji ya chumvi lakini maji yale hayakuwa mazuri na hayakuwafaa hayakuwa kuyanywa muda ule nataka nikwambie mara nyingi matumaini tunaoyategemea mara nyingi watu tunaowekea matumaini mara nyingi vitu tunavyoviwekea matumaini huwa mwishoni kwa sababu hatujamtumaini bwana vinatuletea uchungu wakati mwingine inapataga wakati mgumu ninapokuwa nikishauri uh, vijana ambao bado pengine hawajaingia katika maisha ya kifamilia unakuta kijana amevumilia kwa muda mrefu amevumilia kwa muda mrefu na akapoteza tumaini aiyopoteza tumaini akaamua kufungiwa nira na wasoamini badala ya mwenzi wake kumletea furaha mwenzi wake amekuwa chanzo kikubwa cha kumwondolea furaha wakati mwingine ulifikiria ya kwamba pengine kwa kufanya jambo fulani inaweza kukuletea tumaini bahati mbaya jambo lilofanya badala ya kuletea tumaini limekuingiza katika uchungu mkubwa wengine walipopoteza matumaini walienda kwa waganga wa kienyeji na badala ya kutengeneza mambo mambo yakazidi kusambaratika wengine walipopoteza tumaini wakaenda kutegemea wanadamu na badala ya mambo kuenda kukaa sawa wale wanadamu waliowategemea ndio wakawa awaaibishaji wao wakubwa baadala ya kupata tumaini wakaaibishwa baadala ya kujengwa moyo wakavunjwa myoyo nataka nikuambie tumaini lako mahala salama pakuliweka ni katika mikono ya mungu ndipo mahali pekee penye usalama unapotumainia vitu ama unapotumainia wanadamu tumaini hilo daima huleta uchungu watu wengi wanapokata tamaa hutumainia chochote wengi wanapokata tamaa hutamani kutafuta watu wa kuwatumainia hutamani kutafuta figa fulani ya kuitumainia nataka nikwambie unapopoteza matumaini usiweke tumaini lako kwa mwanadamu usiweke tumaini lako kwa vitu weka tumaini lako kwa yesu maana matumaini yasiyojengwa kwa mungu mara nyingi hulete uchungu katika maisha na ninajua pengine unanisikiliza ama unanitazama katika masaa haya na maisha yako yanapita katika uchungu kwa sababu ya machaguzi fulani uliyoyafanya kwa sababu ya watu fulani uliowekea matumaini wakbaadala ya kukuletea raha katika maisha wakakuletea uchungu inazungumza na mtu ambaye anapita katika uchungu ambao aliweka tumaini lake fulani akijua mambo yataenda sawa akijua nikiwa na huyu maisha yatakuwa mazuri akajua nikifanya biashara hii mambo yataenda sawa akajua nikifanya kazi hii mambo yataenda sawa akajua nikisoma masomo haya mambo yataenda sawa na hatimaye kwa sababu yale matumaini kwa sababu yale machaguzo ya kuongozwa na mungu yakamletea uchungu katika maisha na anapitia uchungu huo masaa haya na sasa amekata tamaa wana wa israeli walivopitia uchungu katika safari ile ya israeli walipopitia uchungu wakati walipokutana na maji ambayo yakawa amepoteza tena tumaini la kukata kiu yao wakaanza kumlalamikia mungu ndio tabia ya wanadamu wengi wanapopoteza tumaini wengi maisha yanapojaa uchungu baadala ya kuanza kumtafuta na kuzungumza na mungu na kumuomba mungu hubaki wakimlaumu mungu kwa lawama ya kwamba mungu kwa nini mimi mbona mimi tu e, bwana kwanini umeyaruhusu e, bwana mbona nateseka tu mimi e, bwana mbona wasiokucha ndio wanafanikiwa tu e, bwana mbona mbona mbanambwana e, bwana wanalalamika wanamlalamikia bwana wanapoteza tumaini nataka nikuambie tumaini inapoonekana kupotea katika maisha yako usilalamike mwendee bwana zungumza naye ongea naye maana yeye anasema haja zenu nazijulikanike katika, katika zijulikanike mbele zangu mambo yako leta mambo yako leta hoja yako tuojiane ili upate kupewa haki yako nisikilize vizuri mungu anayasikia malalamiko ya wana wa israeli na mungu anamwambia musa kuna mti hapo ukate kipande chake weka katika maji utakupea katika maji maji yatapona yatakuwa matamu na mtu ule ulikuwepo pale muda wote walikuwa wakiuona ule mti wakizani ni mti tu wa kawaida lakini katpitia ule mti mungu akafanya muujiza kupitia ule mti mungu akayaponya yale maji kupitia yule mti uzoefu wao wa uchungu ukabadilishwa ukageuzwa kutoka kuwa uchungu ukaletwa kuwa raha nisikilize rafiki yangu siku zote yesu yupo amesimama pembeni yupo akiangalia kwa makini hatua za maisha yetu yupo akiangalia vizuri chaguzi zetu yupo amesimama tu pale lakini wengi hawamuoni lakini wengi hatumuoni tunapopita katika changamoto kukosa tumaini kunaleta kukosa imani kunapota kukosa imani hatumwoni tena mungu hatukumbuki matendo makuu aliyotutendea hapo nyuma hatukumbuki tena uweza wake aliyotutendea wana wa israeli walikuwa tu wametoka kuvushwa katika bahari siku tatu zilizopita bahari lichanika ikapita wengi tunapopita katika changamoto tunasababu matendo makuu ya bwana na hivyo turabaki tunalia hatuoni tena mkono wa bwana wakati yesu yuko pale pale yuko tayari kuingilia kati yuko tayari kufanya jambo fulani lakini bado hatujamruhusu lakini bado hatujamwacha atende katika maisha yetu na ndipo mungu anapomwambia anapo, anapo, anapo musa akate ule mti ule mti anaukata anauweka mti ule unabadilisha maji unabadilisha uzoefu unabadilisha n unabadilisha maisha gafula ya wanaisraeli kutoka kwa kulalamika kwa sababu ya uchungu wa maji na maji yale yanafanywa kuwa matamu haleluya unaniambia mtumishi nini na maanisho ya kwamba mungu anao uwezo wa kubadilisha uzoefu wa maisha unaopitia jangwani wa kubadilisha uzoefu wa maisha ya uchungu unaoyapitia wa kubadilisha tumaini iliyopotea na kulifanya upya mungu anao uwezo wa kubadilisha mambo machungu katika maisha yako na kuyageuza kuwa mambo matamu nisikilize vizuri yesu yuko daima mbele yetu na yuko tayari kufanya kufanya kuingilia kati na kuponya majeraha unaopitia yuko tayari kuingia kati katika maisha yako na kubadilisha uchungu unaopitia kugeuza kuwa utamu pengine unapita uchungu wa kutokuwa na mtoto kwa muda mrefu pengine unapita uchungu wa maisha duni ya kimasikini pengine unapita uchungu wa masomo yako hayaendi sawa pengine unapita uchungu wa changamoto katika mahusiano pengine unapita uchungu katika ndoa yako watoto wako wanapitia uchungu mwenzi wako anapitia uchungu mambo yako yaliyokuzunguka hayana haya hayaleti raha yakuletei furaha yamejazwa na uchungu nataka nikuambie asubuhi ya leo ukimwita bwana bwana kristo ana uwezo wa kugeuza uchungu unaoonekana katika maisha yako na kuufanya kuwa utamu na hapo bwana anapofanya hivyo anawambia wanaisraeli sikilizeni vizuri sikilizeni maneno haya ninawapa ikiwa mtatega sikio lenu na kufanya yaliyo mapenzi yangu na kufanya ninayowaagiza yale mapigo niliyowapiga wana wa israeli yale magonjwa niliyowapiga wana wa israeli zile balaa na changamoto zilizowakuta wana wa israeli kwa sababu yakuta kusikia sauti ya bwana kwa sababu yakuta kufanya mapenzi ya bwana ninyi kwa sababu ni watu wangu mlioita kwa jina langu ikiwa mtasikia sauti na kutenda mapenzi yangu hamtayapata nisikilize vizuri mungu anatangaza ahadi na baraka kutoka kwake anatangaza uponyaji na baraka lakini anaweka sharti anaweka angalizo anasema ili upokee baraka na uponyaji ni lazima utii maagizo na, na, na mapenzi yake aliyoyaweka katika neno lake ni lazima uwe tayari kusikiliza neno la mungu ni lazima uwe tayari kuongoza na bwana changamoto kubwa katika kizazi hiki cha leo watu wanapenda kuona matendo ya bwana katika maisha yao lakini hawataki kusikiliza neno la bwana watu wanataka kuona miujiza katika maisha yao lakini hawataki maisha yao kuyasalimisha kwa yesu watu wanampenda yesu kama mwokozi lakini hawampendi yesu kama bwana wao watu hawataki maisha yayo yatawaliwe na kanuni za kimbingu na kwa sababu hiyo wigo unaozunguka maisha ya binadamu wa kuwalinda unaondolewa na wigo unapoondolewa magonjwa no yanaowashambulia wamisiri yanawashambulia wao mabalaa yanaowshambulia wamisiri yanawashambulia na wao mapigo yaliyopigwa wa misiri na wao wanapigwa kwa sababu wigo wa ulinzi wa mungu umeondoka katika maisha na wigo unaondoka pale ambapo mwanadamu anakataa kuyafanya yaliyo mapenzi ya bwana na hivyo asubuhi ya leo ninatamani ni kuombee asubuhi ya leo tunapoenda mbele za bwana natamani kutie moyo natamani kueleze jambo hili ya kwamba katika maisha ya mwanadamu hakuna jambo la msingi unaloweza kulifanya isipokuwa kutii sauti ya bwana na kuyatenda maagizo yake kama alivyoagiza katika neno lake na utakapoyafanya hayo bwana ameahidi ahadi kibao katika neno hili ahadi ambazo ni za kweli hata kama wakati fulani ataruhusu upite katika jangwa jangwa utakalopita halitakuwa halina tumaini bwana atakuhudumia katika jangwa kama anavyohudumia mitende hata wakati fulani watu wanapoona tumaini halionekaniki katika maisha yako mungu atafufua tumaini na kukuanzisha upya maisha yako unasema pengine mimi nimetanga mbali maisha yangu sijui kama yanaweza kufanywa upya nataka nikupe habari njema masaa haya maisha yako yanaweza kufanywa upya ukimtumainia tu bwana masaa haya basi nikualike katika maombi asubuhi ya leo tuombe baba na mungu wetu mwema tunakushukuru kwa sababu ya neno la tumaini tunakushukuru kwa sababu ya faraja ya neno lako ya kwamba unatuambia wakati fulani unatupitisha katika jangwa sio kwa sababu hutupendi bali unatuandaa kuishi maisha ya furaha na shukurani tutakapofika katika kanani wakati mwingine unaruhusu bwana uchungu fulani huonekanika katika maisha yetu sio kwa sababu hutupendi bali unataka maisha yetu tuweke tumaini lako kwako tumaini letu kwako tukutegemee uyaongoze maisha yetu tukiwa na imani na wewe tunakushukuru bwana kwa vile ambavyo wewe nimuweza na ya kwamba unaingilia kati tunapokuita tunakuita asubuhi ya leo uingilie kati katika maisha yetu tazama kuna ndoa zinapita katika jangwa zimekosa tumaini leta tumaini kwa wanandoa wanaolilia tumaini katika ndoa zao tazama wako wa dada wako wa kaka wamekuwa wakitafuta watoto kwa muda mrefu lakini tumaini halionekaniki mimba zinaporomoka wakati zingine hazishiki kabisa wanapokulilia asubui leo kwa ajili ya jambo hilo leta tumaini tena wapatie watoto asubuhi yaleo wako wana familia wanalilia waume zao wanalilia wake zao familia wanaombea familia zao ninakusii mungu ukalete tumaini ukalete maji matamo katika familia hizo ili maisha yao yakapate kuwa na furaha wako watu ajira zao zinapita katika jangwa biashara zao zinapita katika jangwa mambo yao mengi yanapita katika jangwa mahusiano yanapita katika jangwa ninakusii katika masaa haya baba mungu mwenye uweza wote ninakusii ukafanye chemichemi katika jangwa ukawastawishe ukawanawirishe ukawakuze na ukawasafirisha salama mpaka utakapofika katika kanani asante kwa sababu hewe ni muweza ninakusia kwamba sio tu kanani hapa, ya hapa duniani bali pia ukatufikishe katika kanani ya mbinguni ule mji tunaotarajia ambapo tutaingia kristo atakaporudi mara ya pili asante kwa sababu wewe ni mwema na umetangaza kuwa nasi tangu sasa hata ukamilifu wa dahari katika jina yesu kristo amen