siwezi kuacha mpaka nitoo mimi ni sungusietenga almaarufus set, unasikiliza eazhabari ni furaha yangu tena kukutana nawe tena kwenye hii as ya mimi ni sungusetenga au unaweza kanitasn na leo tarehe kumi na saba mwezi wa nne napenda kuendelea na mwendelezo kidogo tu kuhusu swala so, zima la covid 9 au corona virus coronavdis ambayo inazidi kuchachamaa na inazidi kutoweka nyumbani na ocd zinazidi kuongezeka na pia muda wa kuweka nyumbani unazidi kuongezeka ah, ni kweli ni jambo ambalo kusema kweli linasikitisha na linahuzunisha linaogopesha na, na, na sio jambo zuri kusema kweli japokuwa kwa baadhi ya watu wengine imekuwa kama mzaa au kama kama utani lakini hali alisi inavonekana kusema kweli sio jambo nyipesi sana kwa hiyo nitakuwa nazidi kukupa mbalimbali uh, kwa usi ugonjwa huu pia kuwa anajadili yale mm, ambayo anatokea mtandaoni au ambayo anazungumzwa na, na and watu kupitia mitandao ya kijamii kuhusuana na swala hili la coroa uh, leo nataka nizungumzia na swala zima la au wanaita barakoa well, nina, kwa neno la kiswahili ilikuwa kama inaitwa hivyo kipindi chote hicho moja wakujiatukutokea hili ugonjwa kwao ni barakoa leo ilikuwa na rafiki yangu mmoja nilikuwa nimevaa marakoa yangu moja hivi pwa na wachina akaniona nabna leo umeamua uvae karabao kaa araba labidi kabidi limo kwasabau t una hatu wengine kama sehemu hiv aduka la mangi unginemekkevaa araba karabahoskuhizi wengi kamtikia baadaye kuna washkaji wa kapemimekumbuktumhegnakumtan lakini ni neno ambalo limekua wageni sizane kama ngi wetutua tunalijua tumeiniwatu baada shida ka kutokea kwa hiyo mimi leo nataka nizungumza nay hhusu barakoa na inavaliwaje na inatakiwa valiw a gani na wakati gani kwa leo tutazungumzia matumizi sahihi ya barakoa au kuongea nata maana Ma, maradhi ya corona au9 imekuja na mambo yake mengi sana kila mtu anaongea sema kila mtu anatoa wazo lake wengine wanasema natokana na wengine wanasema natokaa na mnyama nwanasema niimetengenezwa ni, ni maabara kwajili kupunguza idadi ya watu watu aeuwamesema mengi wo ingaa kwa wenzetu wa bara la asia hii dasturiyakuva barakoa ni kawaida kabisa katika maisha yao ya kila siku kwetu sisi hukuayshloskuambia machache kuhusu matumizi sahihi ya barakoa kama inavyoshauriwa na shirika la afya ulimwenguni huu watu wanatakiwa kuvaa barakoa na wale waliokaribu na wagonjwa wa maradhi kwa hiyo ukiwa unauko karibu na mazingira ambayo yana wagonjwa walioathirika na maradhi au kulikuwa kuna mgonjwa au ilo sehemu ilishatokea wagonjwa wa hiyo maradhi basi inashauriwa kuvaa barakoa kwa hiyo ukaa karibu nana wagonjwa wa korona uvae hioambao kutokana na uwepo wa vifaa vya upimaji pamoja na uhalisia wa maisha yetu ya kila siku ya kukutana na msongamano ya watu mimi naona ni vyema tu kuivaa maana ni ngumu kujua kama tumeambukizwa tayari au waliotuzunguka wameambukizwa ama la kwa hiyo ni muhimu sana tuezi kusema kambalazimauabkweneo no dseambukiwo nimuhimu kivaa kwa sasn kwa nchiyetu uh, kwa, kwa sasa imekua ne ll atua mbayo sio nzurmu barakoakwa barakoa zinafanya kazi nzuri zaidi ya kumlinda mtu dhidi ya marasi ya korona kama inavyotumiwa sambamba ya njia nyingine za kumlinda mtu dhidi ya virusi vya korona yni kunao mikono kwa maji safi yanayotiririka na sabuni au vitakasa mikono kwa jia la kizungu anaita kwa kimasa anaitaau kama mtu ana kikohozi ya mafua ni lazima avae barakoa ama una unakoa basi mabidi uvae barakoa ni lazima ili uzuie usikkoa usitoe zile chembechembe ambazo nizio kama kumaji maji ambazo zinakuwa zinabemba vilefu vijidudu ili uwalinde wengine waliokuzunguka kaba ujavaa barakoa hakikisha mikono yako ni misafi s so, nachukua tu nakatupa takaakuletaioaa kuacha nafasi yote ya kupitisha hewa pembezoni yani, kati ya barakoa na usowako epuka kabisa kugusagusa barakoa baada ya kuivaa kama unataka kuigusa akikisha kuna nawa mikono kwanza barakoa itakiwi iloe hakikisha unabadilisha kila baada ya sa saa tatu hadi saa nne saa matatu hadi sasa tujiulize wanazengu wenzangu tutaweza kweli ubadilisha barakoa hivosababu <laughs> iajua bei za barakoa zipojalaini ka ba nzuri kabisa aelfu moja kwendauubpo kwa wanazengu wenzangu hali ya afya zetu basi inabidi tuelekeze kuna fama nyingi zipombay iubaraoa zimana barakoa ambayo iko nikuatn barakoa amba ko mradi tu uweze kuzuia eneo lakitu cha muhimu sana kwa sema kwamba ikiloa na maji yatokaa yatoka kwenye mfumo wa hewa au mae inaweza kuwa inaiza kuwa uwanja mzuri wa kutunza na kukuza viini vingine vya maradhi kama bakteria pangasi vinavyoweza kukuzuru, kukuzuru zaidi hiyo unajua ukikanayo sana umeifunga ukaivaa bamasa matatu ukaivaa siku nzima ukaivaa kesho yake aoshokutwa inakuwa na elema jashujashu jashu, na ikiwiwa na madimadi madi, mate na nini haa fatiiai zuri wa vyombo vya habari vya kimataifa kama na vinginevyo wamekua wakionyesha wale wauguzi ambaoa nawauguza wale ambao wamepata tatizo laron wakionekana kabisaa ni wazungua alama zile za barakoa zinaonekana zimekaa kwa muda mrefu sasa sasanategemea mtu anaifunga ili nakata sikumbiliu inaonyesha alama kwasababu nakuwa iko sana n kwaiyo nabidi sa kama ikiwa hiv nabidi a ukimaliza unaitupa naeka nyingine kasababu unakuwa tayari umeshaipumuria na matamate na vitu kama hivo mbaosio vizu ambayovikaleta aterikirahisi kwahiyo ndohivo kwahiyo nataka tuseme kwamba uh-huh ukitaka kuvaa barakoa itoe kutoka nyuma kwenye kamba zake yani usiguse mbele ya barakoa mwisho kabisa matumizi ya barakoa ni muhimu sana kwa ulinzi wako na wale waliokuzunguka ingawa ni desturi mpya lakini kama ilivyosema tangu kama alivyosema tangu mlipuko huu waco9 ulipoanza maisha ya mwanadamu hayatokaa yawe kama yalivyokuwa kabla ya mlipuko kila sehemu ya maisha yetu itabadilika tu itabadilika sana nam leo nilikuwa naongea na mwana dada mmoja mrembo uh, Nancy uh, kwa jina la nans damas akanieleza kwamba sasa hivi ukiangalia katika swala letu la usafiri kwa mji wetu wa dar es salama kumekuwa kidogo pana hauweni kidogo kwamba watu wabanani tena mna kugumbania madardala mamadokasi a jazi watu wana kal nanini kwahiyo tiari ishaleta mabadiliko katika maishamaa kma hii orona ia kaisa k tf jengea ustaarabu katika swala zima la usafiri kao itabadilisha na vitu vingine vingi vingi sana kwahiyo maisha manadamu hayatokaa yawe kama ilivyokuwa kabla ya mipuko kila sehemu yetu ya maisha itabadilika kwahiyo cha msingi tuzidi kumwomba mungu azidi kuturehemu kwenye nchi kipindi pia na sisi tuendelee basi kufatali ambayo tumeelekezwa na watu waafya kwamba tukaye nyumbani stay home. pia tuna mikono yetu kama janatereka kwa sabuni ama tunatumia vile vsafishe mikono au au sanitizer. basi na pia tuepushe mkusanyiko au naeza kasema au umbali wa kijamii ili basi tu, tu tuweze kusaidiana basi tuwepo isio kafika siku tunaulizana bwana huyo jamaa yuko wapi bwana yule joni wapi bwana joni jonitumoni au wanikuva kwenye korona kwa sababu sasani ugonjwa ambao wata kpteaotkuagwaaheshima zamwisho teama gonwa baya gonasio zuri namimi nazidi kumwomba mungu na pamoa na familia yangu a faasadie a waleambao anazidikushuhulika na maswala ya tiba basi wakapata tiba sahihi na stahiki basiikwa hayo tu niskusiatenga anita aweza akaita sngl kwenye hii poast yangu na episodi yangu hii ya leo mwendelezo wa coronavirus tenzet sante kwa kusikiza karibu sana tukutana tena juma lijalo kumbuka li kwaili kwamba nitakuletea ufupisho mzuri wa kitabu kilichoandikwa na robert kaosaki cha ric kikumbioni next week nitakuja na hiyo nakala na hiyo podcast nzuri naamini utafurahia asante sana shukran