ha ni hadisi ambayo haituzungumzia hadisi yangu tu bali itazungumzia hadisi za watu wengine ambao tayari wameshapata kupata experience ya kusoma katika vyuo vikubwa na kupata elimu ya juu au wameshaanza kuingia katika elimu ya juu wataongea wataongelea erie zao matarajio ayo yalikuwa ni je walifika kwenye matarajio yao je walikuta kile ambacho wanakifikiria je walikutana na yale ambayo wanadhani watayakuta je elimu ilikuwa vile ambavyo wanadhani so tukaye tayari tuisubirie ayasin ibrahim and this is the first Life at On this episode, we are going to talk about expectation matarajio inswahili nini ambacho watu huwa wanatarajia kukikuta kwenye elimu ya vyo vya juu si sindivo, sindivo bana tunakuwa tuna matarajio mengi sana huwa tunazani huwa tunazani kwamba kuingia kwenye elimu ya juu tunaenda kupata vitu vingi ambavyo huenda hatukuwa navyo huenda hatukuweza kufanya wakati ambao tupo katika elimu nyingine inategemea na mfumo wa elimu ya nchi yako kwa hiyo bsl tutazungumzia kitu kama wengi huwa tunategemea kwamba tukiingia kwenye elimu ya juu tunaenda kupata uhuru wa kufanya mambo yetu kupanga muda wetu kufanya tunachokitaka kwa wakati wowote ndivyo kingine tutaongelea kitu kinaitwa relationship wengi wetu huwa tuna tunaona ni sehemu ya kwenda kuwa huru na mahusiano na, na watu unaohusiana nao kwa sababu wengi huwa tunasoma mbali au sehemu tofauti na tulipokulia kulia sindivyo pia marafiki pia starehe tunajifunzia huko wengine na vingine vingi tutavyongelea kimoja baada ya kingine cha kwanza wengi huwa tunadhani kwamba nikiingia chuo basi niko huru kwamba sitosoma sana sitoandika sana sitokuwa na madaftari si ndivyo sitobanwa sindivo kwa sito sababu naka hostel aiha nimepanga sindivo um, samtims ni kweli samtimes si kweli kwa hiyo ni moja ya kitu ambacho wengi tunakitarajia wengi huwa tunajiandaa nacho kwamba oh ye yeah, going to university bwana naenda kuwa free naenda kuwa huru na mambo yangu sindivo hakuna tena stori za mzee urudi saa moja urudi saa mbili hazipo tena tunakuwa kwenye ezakaani kitu kizuri asabau taata matkio mazuri amtu auuam mtu akifanya kitu kwa upeo wake bila kulazimishwa bila kufosiwa anawezaka akakupa matokeo mazuri a nzuri tofauti na kile ambacho mtu anafanya kwa kukabwa kusukumwa uhuru ni kitu kimoja uhuru katika elimu pia uhuru katika kusongesha maisha yake si ndivyo sindiv ndio kipindi ambacho tunashika ela hela zetu sindivo wale wenye mikopo um, tuna kula bata tuna poa tuna i ndo kipindi hichi sindivo koo wingi wetu kabla hatujaingia chuu tu, huwa tuna tunajua ni sehemu ya kwenda kuwa huru kuwa huru na vitu vingi vitu vingi sana vingi um, lakini pia im tunaona walosoma waloomaliza wanaweza wakawa na mifano kwamba watu walikuwa huru zaidi na mambo mengine wakasaau kilichoapeleka kwa hiyo kikubwa ni ku kua kili ambacho wewe naani kitakufanya uwe huru pia kitakufanya utoke na kile ambacho kilikufanya uende pale si sindivo matokeo mazuri haijarishiki namna gani lakini matokeo mazuri kwa sababu kishafika chuo ni step ya mwisho ya elimu kwa mfumo wa elimu yetu sisi huku nia yetu hii ya tatu naamini mtu akitoka chuo tunaamini ni kazi wa na matokeo mabovu kazi pia nayo itakuwa ni mbovu hivohivo au kazi itakuwa ni ngumu kuipata um, kingine ambacho huwa tunatarajia kukikuta ni mahusiano si kwa wanaume si kwa wanawake kwa andezot ao aaume wanaona ni sehemu ya kenda kuwa na wanawake pia ao wanawake wanaona ni sehemu yakenda kuwa na wanaume na kwa asilimia kubwa ndivyo um, hivyo ilivyo, ilivyo, ilivyo. kwamba natoka nyumbani naenda chuo eiza wapo wenye bahati ya kukutana na watu wanafunga ndoa wanaishi wapo baadhi ambao wanakutana na watu na chuo kikiisha yanaisha kwa hiyo ni sehemu nyingine pia licha ya kwenda kusoma elimu pia tunaenda tunasoma elimu ya maisha ambayo ni mahusiano si ndivyo mahusiano ya kihisia au mahusiano ya kiushikaji tunakutana na watu wapya pia kwahiyo ni miongoni mwa matarajio ya watu wengi kwambada nikifika chuo kuna piskali lazima nipue pis moja kali afu nieke kibindoni nicheke nayo ni, unajua ko mambo huenda kama hivi japokuwa japokua ni sahihi sio so sahihi wapo ambao wanakutana nayo yanawavuruga wanashindwa kutimiza lengo la kuna hicho pia uh, ni moja ya kitu kikubwa ambacho kipo kwenye vichwa vyetu kabla ya kuingia hata tukiingia pia na hata wakati tunatoka tasikia mwanag enu umesoma chuo fu hata mtoto mmoja mwanangu da nakasware lakini ni moja ya vitu ambavyo tunakumbana navyo au ni mawazo makubwa tunayokuwa nayo kabla ya kuingia kwenye elimu ya juu piamarafik um, tunafika tuna chuo tunakutana na watu wapya naachana na wale ambao tumetoka nao primari tumetoka nao sekondari tumetokanao f na 6 tunakutana na watu wapya pia tabia mpya pia um, tunabadirikia umohumo wengi waupenda kusema hivi um, ko tunakutana na watu wapya pia tunaishi nao hivo hivo um, kitu kingine pia matarajio mengine pia ni wengi watunazani elimu ya juu ni maeneo au ni sehemu mojawapo ya mtu kwenda kurabata sindiv wanasema aa yani ni sehemu ya kwenda kujichana leo kujichana na kesho sindivo piga kuku mpaka apigwe marufuku lakini sio hivyo lakini akini pia ni hivyo kwa sababu wapo, wapo watu ambao wanaweza ku hivyo vitu viwili akazifanya starehe pia akaenda kuas na kile ambacho kimempeleka kime pale ndivyo kwa hiyo hilo ni jambo lingine pia huwa tunaona watu wanaanza kunywa pombe kuvuta sigara miadarati pia pia na wasichana kwa kavulana wavulana kwa wasichana kama tulivyoongea nyuma apo mahusiano starehe wenyewe wanaita bata pia yapo matarajio ya yeah. wengine wanadhani wanaichukulia ni sehemu ya kwenda kubadilisha mazingira ambayo ni sio kitu kibaya kitu kizuri kutoka sehemu moja kwenda sehemu nyingine kuln watu wengine wanaishije maeneo yale wanaishije pia kufungua macho kufungua akili kuona fursa kwa sababu inapendeza ku tembea tembea na kukutana na watu wapya pia kau watu tunatarajia hiyo katika kwenda kubadilisha mazingira ku kutana na watu wapya pia ku kuona vitu tofauti na vile ambavyo tumezoea kuviona kila wakati kila siku sehemu ambayo tupo sindivyo akademikali pia tunakutana na namna tofauti ya utoaji wa elimu namna tofauti ya upatikanaji wa matokeo jumla ya ya elimu hili ambayo tunakutana nayo sindivo wengi huwa tunambizana kwamba fika chuo bwana unaweza mwalimu anafundisha uka skiliza zako mziki laptop. Maybe sometimes its not watu hwa wanasikiliza tu maneno ya watu lakini wengi huwa tunakuwa na matarajio mengi matarajio tofauti huwa tunakuwa tuna mafikirio makubwa zaidi na huwa tunaona ni sehemu ambayo kila mtu anakimbilia hata ukimuuliza mtoto wa darasa la saba leo la tano leohutaka ufike chuo, chuo ana sababu zake uenda hizo zikwa ni miongoni mwa sababu ambazo po uhuru mahusiano marafiki starehe soio aademial watu wanakutanaa vitofauti tofauti wakati ofaut tofauti katika ku, kuitimiza elimu hiyo kwa hiyo inaweza ikawa ni sahihi pia inaweza ikawa sio ni sahihi thanks for listening and kuwa kwa episode nyingine this is our first episode and weare happy to have this one. Thank you