hay its me again yasini ibrahim an this iii o iuvesi n hisi agoabo matarajio inswahili nini ambacho watu huwa wanatarajia kukikuta kwenye limvyo vya juu sindivo sindivo bana tunakuwa tuna matarajio mengi sana huwa tunazani bial huwa tunazani kwamba uingia kwenye elimu ya juu tunaenda kupata vitu vingi ambavyo huenda hatukuwa navyo huenda hatukuweza kufanya wakati ambao tupo katika elimu nyingine inategemea na mfumo wa elimu ya nchi yako kwa hiyo tutazungumzia kitu kama wengi huwa tunategemea kwamba tukiingia kwenye elimu ya juu tunaenda kupata uhuru wa kufanya mambo yetu kupanga muda wetu kufanya tunachokitaka kwa wakati wowote wa ndivyo kingine tutaongelea kitu kinaitwa relationship wengi wetu huwa tuna, tunaona ni sehemu ya kwenda kuwa huru na mahusiano na, na watu unaohusiana nao kwa sababu wengi huwa tunasoma mbali au sehemu tofauti na tulipokulia si ndivyo pia marafiki pia starehe tunajifunzia huko wengine na vingine vingi tutavyongelea kimoja baada ya kingine cha kwanza wengi huwa tunadhani kwamba nikiingia chuo basi niko huru kwamba sitosoma sana sitoandika sana sitokuwa na madaftari si ndivyo sitobanwa ndivo kwasababu naka nimepanga sindivosmm um, ni kweli smims si kweli kwa hiyo ni moja ya kitu ambacho wengi tunakitarajia wengi huwa tunajiandaa nacho kwamba oh, y yeah, goin to university bwana naenda kuwa free naenda kuwa huru na mambo yangu sindivo hakuna tena stori za mzee urudi saa moja urudi saa mbili hazipo tena nakua kwenye time ya kufanya kile ambacho nataka hakuna akawaktuo ya mtu kufanya akkifanya kitu kwa upeo wake bila kulazimishwa bila kufosiwa matokeo mazuri nzuri tofauti na kile ambacho mtu anafanya maokeo mazunuru ni kitu kimoja uhuru katika elimu pia uhuru katika kusongesha masayae macho tunashika hela zetu sindivo wale wenye mikopo um, tuna kula tunapoa tuna poa tuna ndo kipindi hichi sindivo kao wingi wetu kabla hatujaingia chuu huwa tuna tunajua ni sehemu ya kwenda kuwa huru kuwa huru na vitu vingi vitu vingi sana vingi um, lakini pia s tunaona waliosoma walomaliza wanaweza wakawa na mifano kwamba watu walikuwa huru zaidi na mambo mengine wakasahau kilichowapeleka ahiyo kikubwa ni ku kubras kile ambacho wewe nazani kitakufanya uwe huru pia kitakufanya utoke na kile ambacho kilikufanya uende pale si sindivo matokeo mazuri haijarishikinamna gani lakini matokeo mazuri kwa sababu kishafika chuo ni step ya mwisho ya elimu kwa mfumo wa elimu yetu sisi huku nia yetu hii ya tatu naamini mtu akitoka chuo tunaamini ni kazi ssa ukiwa matokeo mabovu kazi pia nayo itakuwa ni mbovu hivohivo au kazi itakuwa ni ngumu kuipata um, kingine ambacho hua tunatarajia kukikuta ni mahusiano si kwa wanaume si kwa wanawake am wanaona ni sehemu ya kwenda kuwa na wanawake pia ao wanaona wana ni sehemu kwenda kuwa na wanaume na kwa asilimia kubwa ndivyo hivyo um, ilivyo, ilivyo, ilivyo. kwamba natoka nyumbani naenda chuo eiza wapo wenye bahati ya kukutana na watu wanafunga ndoa wanaishi wapo baadhi ambao wanakutana na watu na chuo kikiisha yanaisha kwa hiyo ni sehemu nyingine pia licha ya kwenda kusoma elimu pia tunaea tunasoma elimu ya maisha ambayo ni mahusiano si ndivyo mahusiano ya kihisia au mahusiano ya kiushikaji tunakutana na watu wapya pia kwahiyo ni miongoni mwa matarajio ya watu wengi kwamba da nikifika chuo kuna piskali lazima nipe pis moja kali afu niweke kibindoni nicheke nayo unajua ni, ko mambo huenda kama hivi japokua ni sahihi sio so sahihi wapo ambao wanakutana nayo yanawavuruga wanashinda na uh, ni moja ya kitu kikubwa ambacho kipo kwenye vichwa vyetu kabla ya kuingia hata tukiingia pia na hata wakati tunatoka taskia mwanangu n umesoma chuo tafu hata mtoto mmoja mwanangu d nakaswa lakini ni moja ya vitu ambavyo tunakumbana navyo au ni mawazo makubwa tunayokuwa nayo kabla ya kuingia kwenye elimu ya juu a um, tunafika chuo tunakutana na watu wapya naachana na wale ambao tumetoka nao primary tumetoka nao sekondari tumetoka nao f na 6 tunakutana na watu wapya pia tabia mpya pia um, tunabadirikia humohumo wengi waupenda kusema hivi um, ko tunakutana na watu wapya pia tunaishi nao hivohivo um, kitu kingine pia matarajio mengine pia ni wengi watunazani elimu ya juu ni maeneo au ni sehemu mojawapo ya mtu kenda rab sd wansema yn yani, ni sehemu ya kwenda kujichana leo kujichana na kesho sindi piga kukumpakapigwa marufuku ai sio hivyo lakini pia ni hivyo kwasababu wapo watu ambao wanaweza ku hivyo vitu viwili akazifanya starehe pia akaenda kufocus na kile ambacho kimempeleka kime pale si ndivyo kwa hiyo ilo ni jambo lingine pia huwa tunaona watu wanaanza kunywa pombe kuvuta sigara miadarati pia pia na wasichana kwa wavurana kwa, kwa wasichana kama tulivyoongea nyuma hapo mahusiano starehe wenyewe wanaita bata pia yapo matarajio ya wengine wanadhani wanaichukulia ni sehemu ya kwenda kubadilisha mazingira ambayo ni sio kitu kibaya kitu kizuri kutoka sehemu moja kwenda sehemu nyingine kulen watu wengine wanaishije maeneo yale wanaishije pia kufungua macho kufungua akili kuona fursa kwa sababu inapendeza ku tembea tembea na kukutana na watu wapya pia ka wa tunatarajia hiyo katika kwenda kubadilisha mazingira ku kutana na watu wapya pia ku... kuona vitu tofauti na vile ambavyo tumezoea kuviona kila wakati kila siku sehemu ambayo tupo si ndivyo akademikali pia tunakutana na namna tofauti ya utoaji wa elimu namna tofauti ya upatikanaji wa matokeo jumla ya, ya ilambo, wengi, huwa tuna, tuna bwana unaweza mwalimu anafundisha ka skiliza zako mziki katumia zakoatuwanasklza tumanenoa watu lakini wengi huwa tunakua tuna matarajio mengi matarajio tofauti huwa tunakua tuna, tuna mafikirio makubwa zaidi na huwa tunaona ni sehemu ambayo kila mtu anakimbilia hata ukimuuliza mtoto wa darasa la saba leo la tano leof watakambia aanataanfike chuo kasabbutaka ufike chuo b ana sababu zake uenda hizo zikawa ni miongoni mwa sababu ambazo imezimenshni hapo uhuru mahusiano marafiki starehe s ada watu wanakutanaa vitufo tofauti wakati fo tofauti katia ku kuitimiza elimu hiyo kwa hiyo yu... inaweza ikawa ni sahihi pia inaweza ikawa sio nyi sahihi thanks for listening and kuwa ready kwa episode nyingine this is our first episode and we're happy to have this one thankyou