bwana yesu asifiwe sasa so, hivi ukimuuliza mtu matumizi yako kwa mwezi mishili ngapi wengi hawajui wengi hawajui lasimu uwe na wastani wake lasivi takuwa ngumu sana kupiga mahesabu ya bajeti yako kwa ajili ya kuweka akiba na saa nyingine kama ndani yako akujatengeneza ile s wale ambao mnaenda sokoni au madukani au kitu madukaniau naelewa kitnachomnaendahuko saaingine umepanga kabisana yako ya vitu vya kunua tanunua ukifika kule nusu ya vitu ulivyonunua haviko kwenye karatasi umenunua vitu vingine kabisa na hela imeisha alafu unafika nyumbani unasema ili jaribu ili la kwenda madukani na hela ndio shida tatizo aliko kwenye hela tatizo bibilia inasema dumu manake ni kitu unahitaji kujizoesha idokuweka askafikiriaeesaingiwanawambiawatu wakati unahitaji kitu na unapofika kama ni kwenye usijifanye kuangalia kila shelf, nenda mwrizi, natafuta, fula, usi kila, shelf kila na kitu kitu fulani ili usiingie majaribuni kuchungulia wameweka ukifanya biashara mtu mzuri muuzaji kule atakwambia karibu sana tuna vitu vipi mali mpya kwenyeusijifanya annftm m twambi bwana yesu asifiwe lleisha wakati la nilikuwa nasafiri mwenyewe napoenda nje nikirudi lazima nihakikishe nimeingia kwenye duka nimnunulie mke wangu pafyum na ilikuwa kazi lazima niende zangine zinakuja pafyumu mpya nyingi ilibidi mpaka nijue namna ya kusoma pafyum na kutafuta imewekwa kitu gani kule ndani lakini nijifunza kuomba mungu ni pafyumu gani ambayo mke wangu ataipenda wa nijifunza kuamba nannikuwa naenda mmocha kwa mocha ambao wanaingia kwenye maduka pafyumu wanachua utakuta wafanyakazi na pafyumu new product, new product anataka kukupulisia ujaribuupulisitrtt try, try unaweza ukaharibiwa hapo hapo kwa nini akiniambia naambia kuna kitu natafuta tukisaidia naambia na, ambia, no. Sahiyo, onyesha. Onyesha, na ambia, sa hiyo ninaomba mungu nionyeshe akinionyesha naambia teremsha hili sa ingine hatasijawai kuisukia nanukiache lakini najua ni kitu mungu alichonipa na nannainunua nantampelekea na nataipenda lakini ni au ngumu sana kwa watu wengi sana kuingia kwenye maduka na kumpa nafasi nafasira mtakatifu akusaidie kuchagua kitu kwa sababu itakuwa ngumu mkewangu anajua nikiingia kwenye duka la vitabu naanza kujiombea mungu saidia hili jaribu. mungu saidia saidia jaribu kujiombeaunusadansadia jaribu kwa sababu napenda kusoma kuwa mwalimu usipenda kusoma lazima usome uju wenzako wamepata kitu gani kutoka kwa mungu kwa sababu huwezi kupewa kila kitu kwa hiyo napenda kusoma ko nikiingia kule ndani nitachukua vitabu vya kusoma sasa na vya akiba ya baadaye baadae konaweza nikijikuta nisipokuwa mwangalifu nimetoka na burungutu kubwa la vitabu namnahi na vingine hata sikubaeti kununua na pesa ambayo haikutakiwa kuliwa saa ile na na na na watu wengi sana wanapata shida kwa kwa maana lazima lazima lazima uwe bibili ya ya uweke yako yako tunaenda tunaenda ukiingia ndani nyumba ni ni vitu ambavyo wale wale ambao ambao wako wako kwenye ndoa wanahitaji shule tofauti kidogo peke peke yao mtakatifu mnatengeneza hiyo hyobatwnaatakatifu na ronda, na yesu vinaisha vina lakini mkishakuwa familia peke yako lazima ufikirie kwa kisakua kidogo na kwa sababu hiyo mnagaanamaukumu wakati mungu alipokua natusemesha hili somo tulipokuwa tunaanza na ninaanza kutafuta kujua matumizi yetu kwa mwezi ni shilingi ngapi shiingigapiligundua siu mke wangu matumizi yetu kwa mwezi ni shilingi ngapi ilikuwa rahisi sana kwake kila mtu ananizamia kwake bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe halaleija mungu atatunza ngoja nitoe hiyo siri kidogo anatunza rekodi ya matumizi yake atajua kila siku hata akienda saluni kama amelipa shilingi elfu ishirini ataandika kama wameenda sokoni anataka kujua zimetumika shilingi hape ataandika kwaio nikitaka kujua gharama za matumizi yetu kwa mwezi kwake ni kitu rahisi sana kunaambia matumizi yangu ambao tunaenda nayo kwenye hivi kwenye hiki kwa mwezi huu ni kiasi hiki kwa mwezi hu ni kiasi hiki tunachua wastani wake tunaongezea vitu vingine hapo kama kuna matumizi ya magari na nini unaweka huko ndani ili kusaidie kwa sababu hawezi kusema sehemu ya tano itawatosha chakula cha kipindi cha ja wakati wa njaa kama hana uhakika na matumizi ya nchi nzima katika kula chakula lazima iyo sehemu semy, ya tano mungu aliifunua kwa yusufu kwa sababu alikuwa na jua matumizi ya chakula cha nchi ya misiri kwa mwaka tunaenda sawasawa bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe halelua sasa turudi kwenye kile kitabu cha cha mwanzo a sura ilia bsab wanz7 ni kuonyesha jambo pale mwanzo wa mwaz kwanzia ule mstari kuminatatu mpaka wa wa wa mwanzo mwanzo mpaka waisirwazt psz ps bibili nasema wala hapakuwa na chakula katika nchi yote kwa kuwa njaa ilikuwa nzito sana hata nchi ya misiri na nchi ya kanani zikataabika kwa sababu fezazote, ya njaa yusufu akakusanya fedha zote zilizoonekana katika nchi ya misiri na katika nchi ya kanani kwa nafaka walioinunua yusufu akazileta zile fedha nyumbani mwa faraha fedha zote hebu sema fedha zote anasema fedha zote zilipokwisha katika nchi ya misiri na katika nchi ya kanani wamisiri wote walimjia yusufu wakisema tupe sisi chakula kwa nini tufe mbele ya macho yako maana fedha zetu zimekuisha yusufu akasema toeni wanyama wenu nami nitawapa chakula badala ya wanyama wenu kama fedha zenu zimekuisha wakaleta wanyama wao kwa yusufu yusufu akawapa chakula badala ya farasi badala ya kondoo badala ya ngombe badala ya punda naye akawalisha chakula badala ya wanyama wao wote mwaka ule sema mwaka ule sema mwaka ule sema mwaka ule okay angalia mstari wa kumi na nane na mwaka ule ulipokwisha wakamjia mwaka wa pili kwa nini nataka uone mungu alisema weka akiba ya nafaka wao wakaweka akiba ya pesa yusufu aliweka akiba kwa malengo wao hawakuweka kwa malengo fedha yote ya nchi nzima iliisha mwaka ujaisha mwaka wa kwanza ujaisha fedha nzima iliisha nchi nzima na bado wanahitaji kula shakulu yusufu akasema leteni wanyama wakapeleka wanyama wale wanyama haikuwa taimu yao ya kuwauza njaa wangekuwa na akiba wasingewauza kwa sababu wanasikia njaa wangewauza kwa sababu ya utaratibu walionao watu wengi sana hawajachua ukiendelea hapa mbele mwaka wa pili waliposema na mifugo yetu imeisha tumebakiwa sisi na ardhi hii chukua hasome bibilia yako waliuza viwanja vyao hujawai kuana watu wanauza viwanja kwa sababu ya kushughulika na mahitaji walio nayo katika kipindi kingine hawakutakiwa kuuza viwanja lakini kwa sababu hawakuweka akiba amulioweka kiwanja kama akiba hicho ni kitu kingine lakini unaona kabisa bibilia inazungumza ya kwamba waliuza na wakasema utununue na sisi na nchi yetu kwa chakula na tutakuwa watumwa kwa faraha kisha utupe mbegu bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe haleluja ndio maana inakwambia lazima unapoweka kwenye malengo lazima usiikie maana hawa watu lazima walikuwa wanamuona yusufu alipokuwa anaweka akiba alikuwa akusanya hela alikuwa nakusanya nafaka kwa nini basi hata wasikopi na kupesti nini wao waliamua kuweka akiba ya fedha wakati mungu amesema wa akiba ya nafaka bwana yesu asifiwe ceki vizuri mahesabu yako walikuwa na ziada ya asilimia stini ya nafaka ya kila mwaka waliipeleka waliipelekawau bibliacambiwalipeleka wapi lakini hawakuwa nayo mwaka wa kwanza hawakuwa nayo mwaka wa kwanza katikati ya nchi nzima kila mji ulikuwa ulikunajenga magala na kila mtu aliekua navuna aliua leta sehemu ya tano kwa hiyo si kitu kilikuwa kinafanyika kwa kuficha lakini lakiniwalinyamasa hujawakoaa saangini unakuta serikali inaweka akiba ya mahindi watu hawaweke akiba ya mahindi lakini wanataka njaa ikija serikali wape mahindi wengine hawajasikia usinikasiriki unaweza ukawa na akiba ya mkaa lakini huna akiba ya mahindi ni kwa sababu unaona umuhimu wa kuwa na akiba ya mkaa kwa sababu unafikiri mahindi yatapatikana si kirahisi kwanini akiba ya mkaa unaweka kwa sababu unajua kuna msimu mkaa haupatikani kirahisi ko unaweka akiba kwa sababu umeshajua kwamba umeshajuahaupatikani kirahisi kuna kipindi mkaa unapanda bei kwa hiyo angalau unakuwa na sto ya kuweka mkaa yakupana lakini angalia chakula ukiisha mchede unaenda dukani unanunua kilo moja ukiisha tena mwingine unaenda tena unanunua kilo moja lakini mkaa unagunia shida ikwa wezi kusema huna hela mbona mkaamenunuu sola la maamuzi yako ndani bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe haelusaheua ni muhimu sana uweze kufahamu hili litakusaidia bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe haeluja na walipokuwa wanaendelea namna hiyo yusufu alisikia lugha mpya walipokuwa wamekwisha mwaka wa pili umefika mwaka wa pili ni kitu cha ajabu sana mwaka wa pili walidai vitu viwili si kama wamesoma biblia yako vizuri walidai chakula na mbegu huko mwaka wa kwanza walidai tu chakula mwaka wa pili wakasema utupe na mbegu na maandiko yanasema alipowanunua na mashamba yao yote akawapa mbegu lakini akagundua ya kwamba tatizo lao ni mgao wa matumizi tatizo lao ni mgao wa matumizi ikabidi awasaidia huo mfumo hebu twende na mimi kwenye ile kitabu cha mwanzo sura ile ya abaabarbana saba kwanzia ule mstari wa ishirinina tatu mpaka ishirina sita ukisoma kwenye bibilia utagundua ambao hawakuuza ardhi yao ni makuhani yao ardhi yao ndio ilipona haikuuzwa kwa sababu walikuwa na poshe maalum kutoka kwa farau