somo letu lina kicha kinachosema kujua wakati mungu anaongea na wewe kujua wakati mungu anaongea na wewe ndo kichwa cha somo kwa hiyo ni somo binafsi sana maana yake lina gusa maisha ya mtu kipekee bwana yesu asifiwe kitabu kile cha matayo sura ya saba mstari ule wa ishirini na moja mpaka wa ishirini na tatu inatupa msingi wa somo tunaposoma maneno ya bwana yesu yanayosema hivi si kila mtu aniambiaye bwana bwana atakaingia katika ufalme wa mbinguni bali ni yeye ayafanyaye mapenzi ya baba yangu aliye mbinguni wengi wataniambia siku ile bwana bwana hatukufanya unabii kwa jina lako na kwa jina lako kutoa pepo na kwa jina lako kufanya miujiza mingi ndipo nitawambia dhahiri sikuwajua ninyi kamwe ondokeni kwangu ninyi mtendao maofu bwana yesu asifiw bwana yesu asifiwe, asifiwe. bibilia inazungumza juu ya yule afanyaye mapenzi ya baba aliye mbinguni mezungumza hili ili lituwekea utangulizi mzuri juu ya somo hili ambalo mungu anataka kukujenga wewe binafsi ili kuweza kuimarisha mazungumzo mulionayo na vile vitu ambavyo anataka uvijue binafsi uweze kuvijua kwa hiyo ni somo na ni semina binafsi sana ambayo saingine ungetamani tamani saaingine ukaye tu na mtu wawili mzungumze hatua kwa hatua mfundishane vitu ambavyo vinaweza vikakusaidia lakini kwa sababu si rahisi kukaa na mtu mmoja mmoja na watu wote hawa mungu anatupa njia hii ili angalaa kukufikishia ujumbe huu na somo hili ambalo lina kitu kikubwa sana ndani yake bwana yesu asifiwe haleluja ni rahisi sana kuzungumza juu ya kuyafanya na kuyatenda mapenzi ya mungu lakini uwezi kukitenda usichokijua utatendaje usichokijua na utakijuaje usipoambiwa sasa swala zitu la kuambiwa unaambiwa na nani kwa sababu kama ni mapenzi ya mungu hainogi sana mtu kusema na wewe mapenzi ya mungu wakati mungu anaweza akasema na wewe mapenzi yake bwana yesu asifiwe sije so kama umenesikie nnachosea nasema hivi hainogi sana sio kwamba mungu hawezi kusema mapenzi yake juu yako kwa kupitia mtu mwingine anaweza lakini hainogi sana mungu kutaka nifanye mapenzi yake alafu aseme kupitia kwa mtu mwingine hainogi bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe kuna mambo ambayo ni muhimu sana uweze kuyafahamu tu mapema ni vigumu sana kufanya bidii ya kujifunza, kujifunza jambo ambalo huoni faida yake kwako binafsi janirudia tena sentazi. na kuwekea vitu vya msingi vitakavyoamsha ndani yako ari ya kutaka kusoma na kulifuatilia lisoma ni vigumu kufanya bidii ya kujifunza jambo ambalo huoni faida yake kwako binafsi na tena ni vigumu sana kuendelea kufanya bidii ya kuendelea kujifunza wakati ndani yako una umeona umetosheka na kiwango cha kujua kile unachotaka kujua kama ndani yako umesema nimejua imetosha haijarishi unasukumwa kiasi gani hutapokea kilichoko ndani ni sawasawa na ukisema nimeshiba hata ukilazimishwa kula chakula unaweza kutapika kama chakula hukitaki unaweza ukalazimishwa kula lakini kwa kweli ukiwa peke yako huli bwana yesu asifiwe kwa mtu yeyote yule ambaye anapenda kukaa kwenye darasa kuna vitu unahitaji kuvifahamu sijajua ni watu wangapi ambao wamepata nafasi ya kwenda hospitali na ukakutana na daktari ukamweleza shida ulionayo alafu maswali alafu labda baada ya dakika mbili tatu ameanza kuandika akikwambia kachukue kipimo hiki nakachukue dawa hii alafu akikwambia ukimaliza hii rudi tena tujue unaendeleaje unaona ukitoka ukimalizawatu wengine lada kumi kumi na tano kila moja labda anaingia dakika tano, dakika kumi wakikaa muda mrefu wale waliobaki pale nje wanaanza kuhangaika siju inan anaumwa sana namnahii yani wamekaa yani hapa tangu nifiki nina karibu lisaa inakueleza hiyo kwa sababu hiyo un, dakika tano unayotaka daktari aitumie kukutibu ilimchukua miaka isiyopungua mitano kusoma siju kamananisikia nacusa ilimchukua miaka isiyopungua mitano ili achukue dakika tano kutibuwewe sasa waulize wangapi wako tayari kwenda kutumia miaka mitano kujitibu kila mtu hatatamani mwingine akasome udaktari lakini tunajua umuhimu wa madaktari kwa nini watu hawataki kusoma udaktari kwa sababu kuna gharama kuwa daktari itakuchukua muda mpaka ufike mahali na inategemea nchi na nchi ukienda marekani ni ngumu zaidi utachukua miaka saba mpaka uitwe dokta kihalali kabisa ili halali ya jina dokta wacha dokta wakujipachika au kwa sababu tu umevaa nguo nyeupe huko hospitali watu wanakuita dokta na nawo unaitika sizungumzii hiyo ninazungumzia ule uhalali wa kusomea ukaitwa wewe dokta wa kitu fulani daktari wa meno daktari wa daktari dtain yani, ngazi hiyo ukiona amekaa na wewe akakusikiliza na akakuelewa vizuri ujue imemchukua muda mrefu zaidi kuweza kuelewa ilo eneo ili kukupunguzia wewe muda wa kukaa kutafuta suluhisho sasa ukikuta daktari anaitwa daktari bingwa ujue aliongeza muda zaidi bwana yesu asifiwe unasema kwa nini unazungumza kitu cha namna hii ili somo ni la kila mtu lakini si kila mtu analitaka ni somo la kila mtu lakini si kila mtu analitaka unasema mwakasikunoongea kitani kwa sababu watu wengi sana wanataka waende kwa mtumishi hebu nisaidie kumuuliza mungu anasemaje kwa nini wewe usimuulize unaelewa gharama za huyo mtumishi alizoingia mpaka akafika mahali anaweza akasema na mungu habari za mambo ya kwako na mungu akamwamini akamweleza mambo ya kwako na akakueleza wewe swala so, linakuja kama yesu alikufia msalabani na anataka utembee kwenye mapenzi yake wee unapata shida gani kutaka kujua mapenzi yake kwako moja kwa moja kwa, kwa sababu ya gharama kuna gharama kuna gharama ya kukaa na mungu ili uweze kujua wakati mungu anaongea na wewe wengi sana wangetaka kujua mungu anasema nini juu ya jambo fulani juu ya jambo fulani juu ya jambo fulani lakini hawataki kuingia gharama ya kukaa chini kujifunza na kwa sababu hiyo wanataka watu wengine ndio waingie hizo gharama sikwambia ya kwamba ni vibaya kuwauliza watu wengine lakini kama ukijifunza kutegemea watu wengine uwena wahakika kama kweli wanamtegemea mungu kwa sababu lasivyo wanaweza kukuvuruga na kuvuruga maisha yako kabisa bwana yesu asifiwe haleluya miaka ile ya 70, nine, 75, ya tunaokoka kati jambo ambalo liliingia ndani yangu mara moja baada ya kuokoka ni kutaka kumtumikia mungu lilikuja na nguvu ambayo si rahisi sana ukaieleza na hiyo kiu ya kumtumikia mungu inakuja na mahangaiko fulani inakuja na mahangaiko ambayo kama usipopata msaada unaweza ukapata shida sana sasa unaweza ukaelewa hiyo miaka ya themannann themannatano ndo tumeokoka unasikia kiu ya kumtumikia mungu unamuuliza nilipata mahangaiko makubwa sana kimojawapo ambacho kilikuwa ni rahisi sana ni kuiga natzama wengine unaiga na unaiga hivyo una hivyo walivyoshika biblia unakopi una mahubiri unahakikisha unahubiri mbali na marari, na mara yule mwingine watu wanaokoka hawajui kwamba wanaoahbumbaumeko umechukua ujumbe wa mtu mzima mzima saa ingine mstari kwa mstari na saa saengine unaweza ukachukua na shuhuda za kwake bwana yesu asifiwe na saa saengine unajaribua kuwauliza watu ambao unaona tayari wanamtumikia mungu ukitegemea watakushauri kibibilia tukagundua wengi wanatushauri kidini lakini saa hiyo hatujajua tofauti ya dini na bibilia kwa hiyo saa hizi naweza nikakwambia ya kwamba walikuwa wananishauri kidini kwa sababu sasaninajua lakini ukafikiri kipindi kile kilikuwa kitu chepesi nilikua sijui tofauti ya dini dining na yake sijui tofauti bibia tu ni mtumishi wa mungu anazungumza najua akikuwa chepesi kabisa inapofika e, kwenye swala la kumtumikia mungu nikagundua ya kwamba watu wanachagua sikujua ya kwamba mungu ndiye anayetuchagulia unasema nikagundua ya kwamba mtu anaenda anatafuta nafasi a mimi kusomea uchungaji ndicho ilicokiut hakukuwa na kitu cha ualimu kama tunavyokifahamu sasa kwa hiyo unajikuta unatafuta kutumika kwenye nafasi ambayo ina heshima kwenye jamii sio nafasi mungu aliyokupa ka unaangalia saa hizi ni, ni nafasi gani ya kumtumikia mungu yenye heshima ni mchungaji ko na wewe unaendelea kutafuta kuwa mchungaji kwa hiyo kama utalazimika kusoma unaenda kusoma si kwa sababu unatafuta kumtumikia mungu unatafuta heshima ya nafasi ukigundua ya kwamba kuwa mchungaji akutoshi lazima uaskofu unaanza kutafuta nafasi ya kuwaskofu hujataka kwenda kwenye kuwa mchungaji kazi nyingine iliyokuwa inajulikana wakati ule ni kuwa minjristi kwa hiyo kama ukisema mi siyo mchungaji kwa hiyo wanakupachika jina unakuwa muinjristi tulijikuta tuna unakimbizana una unatafuta kumtumikia mungu unachotafuta una kitu gani ni mahangaiko ndani yns ya yanakusukuma ya na kwa namna ambavyo unashika pale unashika pale unashika pale unashika pale na si hilo tu sikujua kumtumikia mungu maana nini ilikuwa kidogo niacha kazi wakati huo miaka ile ya 44, 45 ninafanya kazi kwenye ofisi ya mkurugenzi ulaya ya arumeru wale mnaokaa arusha mnaelewa mmefanya kazi pale kama afisa mipango na udhibiti daraja la tatu na nguvu za mungu za utumishi zikawa zinanibana niko pale mimi nilikuwa najua kumtumikia mungu lazima uache kazi uende ukahubiri mahali kwahiyo nilikuwa ninatafuta sasa fikiria ndio nimeanza tu kazi nnatafuta kuacha kazi sina nyumba sina kitu chochote tunaishi nyumba za kupanga zenye shida hakikuwa kitu chepesi kama mungu kati na kunizuia kuacha kazi kwa sababu ma watu wengi sana saunawatuwgwakfa kumtumikia mungu katika katiamapenziya kisawasaa lazima uache kitu unachofanya kituunachofanya ni ma nifanyabiashara uache a uko ofisini uache kuna namna fulani kuna kitu kinakusukuma unataka kuacha skuelewa kumtumikia mungu manaake nini nilifikiri najua kumbe sijui ma unaweza ukawa kwenye nafasi yoyote ile na il nabad ukatumikian naek unafag unae de naea ukawa yesu asifiwe bad ustiki a lakini katika mahangaika hayo sikujua pia vipaumbele vya mungu katika kumtumikia mungu wezi tu kushika chochote tu chochote kinachokuja kwenye kumtumikia mungu kuna vipaumbele ambavyo mungu anaweka kwa ajili ya kila mtu binafsi sikujua unajikuta unatumikia una vipaumbele ambavyo si vya kwako kwa kipindi hicho ambacho mungu anazungumza na nawewe bwana yesu asifiwe Halleluja. Halleluja sikujua mungu anavyoongea na watu lilinitesa sana hilo kwa sababu wakati nimetizama nimegundua ya kwamba kuna heshima fulani ukiwa mchungaji pamoja na kwamba kwa kweli sikutaka kusoma uchungaji kwa sababu ya heshima ya nafasi ya kichungaji lakini nilikuwa nataka kusoma kwa sababu ya kupata kondoo kwa sababu nilikuwa ninaona kabisa aliye na kondoo ni mchungaji sasa nikitaka kupata nafasi rasmi afdhai nikasomea uchungaji maana nilikuwa naona naonana ujumbe naujumbe naandika naniniasa unapatabgao kama wewe sio mchungaji au sio mfanyakazi rasmi wa kanisa fulani kupata nafasi ya kuhubiri bwana flanikua mbinde sio saahihi kuna uhuru fulani ambao watumishi wa mungu kwenye mazibabu walizonazo mungu anawasemesha wanaweza wakakaribisha watu mbalimbali mbali. kwa sababu ya neema ya kipindi hiki ambacho mungu amekiweka wana namna ambavyo wanasikia na wanapata amani rohoni lakini pia wanajua umuhimu wa kumegeana vipawa wanajua mungu hajawabebesha kila kitu wanaweza wakachukua mtu wa kanisa ile wakachukua mahali pale wa mkoa mwingine akaja zamani zile ilikuwa ni ngumu sana kwa hiyo nikasema wacha nikasomauchungaji wac nikasome uchungaji nipate namikondoa kwangu kwa nikaanza kutafuta mbinu mbalimbali mbali za kusomea uchungaji kwasababu kanza kama nataka kuwa rasm nasnataka kuanzisha kanisa la kwangu kwa lazima nitafute maanisa ambayoypo omea akutafutasomee uchuaji weye kanisa ambalo tayari wamesha kwamba yuko fulani anasoma Pumalisa, niende moja kwa moja kwamoja ee nikatafuta askofu akanikubalia kunisomesha miaka mitano kwenye chuo cha kwao nilikuwa nafanya kazi serikalini tunakaa nyumba ya kupanga nikaenda kwenye hicho chuo ambacho walikuwa wananipeleka kusoma nikauliza mkuu wa chuo kama kuna nyumba za watu waliooa kama nikiamua maana nilijua pale naweza nikashindwa kukaa maana nilifikiria sana mshahara nilionao mke wangu na mtoto mmoja naye wakati ule wapi tunazo ukiwai, labda kuomba unaweza ukapata naomba wakanipeleka naaeza nyumba aztazam nikauliza kama wanafunzi wanapata na serikalini nilikuwa napata pesa nyingi sana yu, nilikuwa napata nafikiri shilingi elfu tau ndio mshahara wangu elfutatu mwaka hemaninanne ukintizama kwa nje ni anatkukupa posho sa sisi tunachojua wanalipa kuna chakula utapata utapata maliakulala lakini oh nikauliza kama mke wangu naye anaruhusiwa kusoma wakasema ee hey, hey, kuna masomo ya wake za wachungaji nilipita ngazi mbalimbali wakati nikiwa kwenye hatua za mwisho ro mtakatifu alinisemesha sitakuja sahau mchana nimetoka kazini na wakati huo ule mzigo niliokuwa nao ulinipa mazingira ambayo nilikuwa mkimia sana nikiona barabara ikiwa na watu wengi na pisha barabara, na barabara watu mchana nikiwa nimekaa nma wakatiutunamalizaazisa nane na nusu alafu unarudi nyumbani kantakatifu akanisemesha nikasikia clear kabisa ulienda kwenye icho chuoaftaambiuindauoaua ni. kujiandaa kusoma kuwa mchungaji akaniambia aliyekuita kuwa mchungaji nani sikuwa na kitu cha kujibu nikaishia tu kusema lakini nikitaka kufanya kazi yako si ni vizuri tu niwe mchungaji nitapata na nakondo akaniambia kule napeleka watu ambao wanasomea uchungaji tena kwa namna ile ya kanisa lile wito wako ni tofauti ulipo nitakufundisha mwenyewe akaanza kunisemesha vitu vingi sana vya huduma ambavyo tumekuja kuanza kuviona labda baada ya miaka kumi na tano ishirini alisemesha vitu vingine ambavyo ni vigumu sana kukwambia lakini alisema wakati ule Sasa unisikilize. kwa nini mungu hakusema na mapema mma kufikiria unaenda kuzungumza na askofu kwamba baba askofu unasikia mzigo wa kumtumikia mungu achukue nafasi ambayo alikuwa tayari kumweka mtu mwingine akasomea uchungaji wewe katika mahangaiko yako unaenda kuwahi ile nafasi sasa imefika dakika ya mwisho sasa unatakiwa kwenda unasema siwezi kwenda kwa sababu mungu amesemesha amenisemesha kwamba mungu akuniita unafikiri watakuelewa kiraiz smatuliwambia walokole wana shida kichwani sunana. bwana yesu asifiwe lakini mungu alinipa neema ya kutubu na kuwambia mnisamehe sikusikia vizuri nilifikiri nimemsikia mungu kumbe sijamsikia lakini imeshagarimu imegharimu watu wengi sana hapo katikati kuhakikisha kwamba inaenda kusoma uchungaji kwa nini nakueleza kitu hichi kwa sababu baada ya kuona gharama zilizokuwekwa lakini pia baada ya kuona kwamba kama mungu asingenisemesha pale au kama nisingekuwa nimekaa mkao wa kusikia alafu nikaiondoa familia yangu kwenye kazi alafu tukaenda kusoma chuo miaka mitano nje ya mapenzi ya mungu nikaja nikaingia kwenye uchungaji nje ya mapenzi ya mungu unaelewa gharama yake gharama yake ni kubwa kuliko na ilinisukuma kuanza kuomba na kuninyamazisha kwa namna ambavyo kitu cha kumtumikia mungu kikaanza kuniogopesha niliingia kwenye maombi ya muda mrefu na kusoma kwenye bibilia nikimwambia mungu ninaomba unifundishe namna ya kusikia sauti yako nipate kujua jinsi unavyoongea kwa sababu gharama ni kubwa sana nisiposikia sauti yako hapa umenisaidia usingenisaidia kuingilia kati inakuaje nikaanza kufikiria wenzangu wangapi ambao hawakupata neema hii ya kusikia kama nilivyosikia na wameenda maisha yao hayajakasa na mungu akaanza kunipeleka kidogo kidogo na kunifundisha kidogo kidogo kidogo kidogo na naanaendelea kunifundisha kidogo kidogo mpaka leo naendelea kujifunza kwa sababu kati ya kitu ambacho mtu yeyote ambaye anataka kumwona mungu katika maisha yake haijarishi unamtumikia mungu humtumikii mungu ni kuyajua mapenzi ya mungu juu yako mwenyewe binafsi na uweze kutamani kuyajua wee mwenyewe binafsi ndani yangu kuliingia hiyo kiu hujawekowana misijuu kama unajua faida za kujua mapenzi ya mungu binafsi nikutajie tu chache takusaidia tunapoweka msingi huu ili yako ya kwanza tunaipata kwenye matayo saba mstari ule wa ishiinamoja mpaka wa ishirinatatu si kila mtu bwana bwana ufalme wa mbinguni atakayeingia anazungumza anazungumza hapa aniambiae anasema atakayeingia katika ufalme wa mbinguni sasa hapa hazungumzii tu swala la baada ya kufa anazungumzia kuishi katika mfumo wa maisha ya kifalme ufalme wa mbinguni kuanzia sasa mapenzi ya mungu ndiyo yanayofungulia mlango kutembea kwenye mfumo wa ufalme wa mbinguni haijarishi unakemea pepo wanatoka kiasi gani kiasiganihaijarishi oh, unaombea wagonjwa wanapona kiasi gani ni sehemu kabisa na jina la yesu linafanya kazi lakini yesu anasema siku hiyo wakitaka kutambuliwa kwa sababu ya shughuli hizo atasema ondokeni kwangu sikuwa jua kamwe sasa kama hujui faida ya kutembea katika ufalme wa mungu na kuingia katika ufalme wa mungu kuanzia ukiwa hapa wezi kuelewa umuhimu wa kutafuta mapenzi ya mungu wezijuweziju lakini pia ya pili unaipata kwenye yohana sura ya nne ule mstari wa helahii na moja mpaka wa helahini na nne wakati yesu amekaa kwenye kisima cha maji anazungumza na yule dada wa kisamaria na wanafunzi wake wameenda mjini kuleta chakula na waliporudi ukianzia ule mstari wa helahini na moja wanasema huko nyuma wanafunzi wakamsii wakisema rabi ule akawaambia mimi ninacho chakula msicho nyinyi basi wanafunzi wake wakasemezana je mtu amemletea chakula yesu akawaambia chakula changu ndicho hiki niatende mapenzi yake aliyenipeleka nikaimarize kazi yake kwa hiyo kinachokupa uhakika wa, wa mungu kutunza maisha yako ya kila siku ya uchumi wako si miradi si pesa si sadaka ni kutembea kwenye mapenzi ya mungu chakula changu ndicho hiki chakula changu ndicho hiki chakula changu ndicho hiki ili niweze kula inanibidi nitembee kwenye mapenzi ya mungu manaake ili niweze kulishwa na mungu niongozwe katika malisho bwana yesu asifiwe na ndio maana inakuwa tabu sana kwa watu waliokoka inapofika kwenye masuala ya uchumi kwa sababu wengi wanataka kuwa na uchumi lakini kwa mfumo wa duniani umeingizwa katika ufalme wa mwana wa pendo lake mfumo wa uchumi kule hautegemei mapenzi ya huku duniani yanategemea mapenzi ya mungu mungu amekusudia nini kwa ajili yako alivyonipangia mimi kunitunza si sawasawa na wewe kao usijaribu kuiga usijaribu kuiga usifanye biashara kwa kuiga kwa kutizama biashara ipi ambayo tunaona mjini imechanganyia na nawee unaiga utajikuta baada ya muda mtaji wako umekatwa au pumzi ya kuendelea nayo mbali kukitokea shida huna ndio maana unakuta watu wengi sana kukitokea shida kwenye uchumi kwenye eneo fulani unakuta hiyo biashara wameacha kesho asubuhi wa wanatafuta ingine kwa mungu hatuendi hivyo kila mtu akiacha kwa sababu mambo hayaendi hilo eneo litatunzwa na nani ilo eneo litatunzwa na nani bwana yesu asifiwe ili tusaidia sana hii kwanza kujifunza kidogo kidogo kumbuka mahali nilikotoka uwezi kuyatenda mapenzi na kuyajua isipokuwa umeambiwa na kama unataka kuona mafanikio namna hiyo ah, kujua mapenzi ya mungu unahitaji kuendelea na kutafuta sababu zake ya tatu unaipata kwenye yohana ile sura ya nane mstari wa ishirini na tisa yohana n ishirina tisa iyo ni sababu ya tatu faida ya kutembea au faida faida ya tatu ya kutembea katika mapenzi ya mungu kwa sababu mapenzi ya mungu yanakuhakikishia wa mungu katika maisha yako ile yohana 89 inasema naye aliyenipeleka yu pamoja nami cheki huyu ni yesu anasema yeye naye aliyenipeleka yu pamoja nami hakuniacha peke yangu kwa sababu cheki nafanya siku zote yale yampendezayo maanaake nafanya siku zote yale yaliyo mapenzi yake kwangu kwa hiyo kwa sababu anafanya siku zote yale yampendezaye baba yake baba yake amehakikisha ya kwamba yuko na mtoto wake kila wakati ko kama unataka kuvuta uwepo wa mungu wa kudumu sio wakutafutirizia jifunze kutembea kwenye mapenzi ya mungu ni sumau ni sumaku ya uwepo wa mungu kwenye maisha yako bwana yesu asifiwe shida tuliyo ni kwamba watu wanatamani upako wa mtu mwingine na hujajua ya kwamba upako unaokuja kwa mtu mwingine ni kwa sababu anatembea kwenye mapenzi ya mungu juu ya maisha yake sasa weo unataka upako wa kwake lakini kwenye utembee kwenye mapenzi ya kwako havyendi na faida ya nne nakuonyesha na tu chache faida ya nne kutembea kwenye mapenzi ya mungu kunakuhakikishia kujibiwa maombi yako waraka wa wa kwanza yohana sura ya wayohansr mstari wa k waraka wa kwanza wa yohana sura tano mstari wa kumi na nne inasema hivii na huu ndio ujasiri tulionao kwake ya kuwa tukiomba kitu sawasawa sawa na mapenzi yake atusikie na kama tukijua kwamba hatusikie tuomba chochote tuwajua ya kwamba tunazo zile haja tulizomwomba tukiomba kitu sawasawa sawa na mapenzi yake hii ni ngazi ya juu mi sijuu kama unajua kwenye bibilia yesu alisema ombeni lolote mtapewa alisema kabisa omba lolote utapewa sasa sasa nisingekushauri uombe lolote upewe. Asema, omba lolote yesu omba tusiombe lolote loloteualsmmbalolote inasema mtoto akililia wembe ile, ile lugha ya lkwa inafanyaje akililia nyama anakupa nyama unakondeshwa roho tunaenda saasaa bwana yesu asifiwe okay. kwa mtu ambaye hutaki kwenda ngazi ya juu katika kuona mungu anazungumza na wewe ili somo linaweza likakusumbua sana kutaka kusoma lakini ni vizuri sana ukaomba kitu sawasawa sawa na mapenzi yake kwa sababu ukiomba kitu sawasawa sawa na mapenzi yake una uhakika ya kwamba nakusikia na ukiwa na uki uhakika ya kwamba anakusikia unazo zile haja ulizomwomba unapoomba lolote cha kwanza huna uhakika kwanza nakusikia naposema nakusikia manayake huna uhakika kama atakujibu naposema akikujibu okay akikupa lolote sama, kasawa, nonga, kitu gani sema okay mungu ninaomba nataka kuoa tu mwanamke yoyote tu ambaye umeona amefika saa ya kuolewa ah, hajapata mwanaume msogezesogeze hapa kwangu na unaenda kwa mstari kabisa umesema ombeni lolote nanye mtapewa kwa hiyo nitafutie tu msichano wakumjii nipe nioe watu wote walioko kwenye ndoa watakwambia wakipewa ruhusa ya kuomba tena kuna wengine watabadilisha kwa sababu he, wengine wamepewa sio saizi zao bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe a kuna mambo tofauti ningeweza nikangangana nikamwambia mungu mimi nataka kusomea uchungaji ange ni lakini ningekuwa ninatembea nche ya mapenzi yake kuna vitu ningekosa kwa sababu kuna vitu vinapatikana ndani ya mapenzi yake tusio nche hiyo kama ukingangana uki kwamba unataka kutembea nche ya mapenzi yake uwe na uhakika kuna vile vilivyoko ndani ya mapenzi yake hutapata bwana yesu asifiwe haleluya haeuya nikopetu sababu ya tano au faida ya tano yakutembea katika mapenzi ya mungu nakuwekea tu msingi kwa ajili ya somo hili kukuwekea kiu ndani yako kuya jua mapenzi ya mungu kuna kuhakikishia muunganiko wa kimungu kati ya maisha yako ya sasa na ya baadaye hionasema kutembea kwenye mapenzi ya mungu peke yake peke yake ndiko kunakuhakikishia muunganiko wa kimungu kati ya maisha ya sasa na ya baadaye ya baadaye ya hapa duniani ya baadaye baada ya kufa hii ni sawasawa na yeremia 9 yeremia 9 anasema nayajua mawazo anayowazia nyinyi asemab si mawazo ya mbaya bali ya amani kuwapa tumaini katika siku zenu za mwisho au kuwapa tumaini katika siku zenu za usoni au za baadaye maana yake mungu anasema anaujua mpango habahatishi hatafuti haulizi kwa mtu ana ujua ambao amekupangia maisha yako ya sasa yana connection au yana muunganiko ambao mungu ameunga na maisha yako ya kesho na yakishukutwa ya, ya miaka kumi ijayo ya miaka ishirini ijayo na maisha yako baada ya kufa huo mpango nao lakini kama unataka kutembea katika huo mpango huko baadaye lazima ujifunze kutembea kwenye uo mpango sasa maanake lazima uitembee katika mapenzi ya mungu sasa ili baadaye yako iweze kuunganishwa na kile ulichokifanya sasa bwana yesu asifiwe heuaeuja sasa unaweza ukaelewa kwa nini mtu akistaafu maisha yake ni tofauti na akiwa ofisini kwa sababu hakuna connection hakuna muunganiko unasema unaamakas unaongea kitu gani kwa sababu kwenye bibilia hakuna kustafu kwa hiyo usijaribu kwenda kwenye bibilia na kusema ngoja nitafute mpango wa kwa sababu kustafu wakati bado unaishi unaweza kazi sio kustafu haijalishi madai na haja zilizoko katika maofisi mbalimbali kwamba ukifikia umri huu stafu wala uhitaji kugombana nao We tembea kwenye mpango wa mungu tunaenda sawasawa bwana yesu asifiwe ukitembea kwenye mpango wa mungu siku wanakuaga pale kwenye kazi wapokea zawadi zao zote ambazo wanakupa ukikanyaga ste nje ya ofisi yao kesho wanakuta bado unadunda na saa saaingine una hali nzuri kuliko ulivyokuwa wakikuuliza vipi wanasema tunatoka utukufu kuenda utukufu lakini chek unakuta mtu anatoka kazi hiyo anazama jumla ujue hakuna muunganiko hapo ni kama vile unaanza moja unaanza kufikiri ukiamka asubuhi utafanya kitu gani unaanza kufikiri sema nafikiri nitafanya biashara hujawahi kuwaza hata siku moja atokiwa ofisini kwamba utafanya biashara lakini sasa gafula umejikuta huna kazi kwa hiyo kazi iliyo rahisi ni biashara je mungu alikwambia ufanye biashara unaweka hela yako huko inazama na sasa kwa sababu huna stamina ya wafanyabiashara pumzi nakuishia hapo hapo mtaji wa kwanza ukizama ukasemakama ndio maisha ya namna namnahii ngoja nijaribu kitu kingine ninakueeza ikwa makusudi kabisa kwa sababu wakati nilipokuwa na mahangaiko ya kumtumikia mungu kuna kitu cha ajabu sana ambacho baada ya kumwambia mungu naomba unifundishe nipate kujua namna ya kukusikia unapoongea na mimi kwa sababu niligundua kati ya wengi nilioomba ushauri kwao wengine hawakuelewa lakini walisema kile ambacho walikuwa nakisikia moyoni na sikuona kilichokuwa kinafanana na kitu mungu alichonipangia kwa hiyo unaweza ukaelewa ndani yangu kuliingia kiu ya namna gani ya kutaka kumsikia mungu akisema na mimi anataka nini kwangu niligundua kitu cha ajabu sana kwamba kuna tofauti ya maneno na lugha kitu msa kuna tofauti kati ya maneno na lugha ndio maana ukisikia maneno usipoyaelewa unauliza wanaongea lugha gani huulizi wanaongea maneno gani unauliza lugha kwa sababu maneno umesikia lakini hujaelewa lugha iliyopangilia yale maneno nikagundua ya kwamba kuna maneno ya kumtumikia mungu na kuna lugha ya kumtumikia mungu wengi wana maneno ya kumtumikia mungu hawana lugha hawajui lugha mungu akisema ni mistari ile ile wote tutasoma lakini tafsiri yake ni tofauti tafsiri yake ni tofauti ukienda kwa wanyakyusa utakuta neno fulani unaenda kwa wapare utakuta neno fulani unaenda kwenye kabila fulani neno fulani ni zuri tu ukienda kabila nyingine hawalitamki kwa sababu ni tusi sasa w umekazana unatumia tusi mahali ambapo kwa sababu unasema ni maneno tu ni maneno tu bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe mungu akitipa nafasi ndakupeleka kwa ndani watu wengi hawajui tofauti yake ndio maana kama hujui lugha unaenda kuisomea hiyo lugha usomei maneno unasomea lugha kama unaona shida kusomea lugha tafuta aliyesomea lugha hiyo anaitwa mtafsiri au mkarimani ana tafsiri anakueleza na ndio maana saa saingine unakimbilia kwenda kwa mtumishi kwenda kumuuliza kwa nini si tu kwamba anajua maneno ya mungu anajua lugha ya mungu asipojua lugha ya mungu maneno kiasi gani hataelewa bwana yesu asifiwe haleluya alinipa wakati fulani biblia ya kinyakyusa kinyakyusa kinyakyusa kuhubiri kuhubiri mahali alikokuwa mchungaji akaniambia huku tunatumia kuongea kiswahili hawataelewa akanipa agano jipya la kinyakyusa nikalitazama limeandikwa uttnti mpya nimefika pale ndiko kwenye mazabau, sasa unaweza babangu mzazi anaongoza ibada enyeaabasaunaezakalwababanu nahubiri alafu amenipa biblia ya kinyakyusa nikatizama namna hii maneno nayaona ini maluelue matupu nikamrudishia ile biblia Nika, nisaidie kusoma nisaidie kusoma wakati anasoma ninaomba maombi kwa spidi mungu nisaidia hapa maana kama tu kusoma napata shida kuhubiri bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe haleluya haleluya lakini mungu alinirehemu tu saa hiyo nika nikapata lugha ndio nikaelewa karama ya aina za lugha niko sijui maana gafula nikaanza kuhubiri kinyakiuso nikajaribu kurudi kwenye kiswahili kagoma mpaka leo ukiniuliza nusu ya mahubiri siyaelewi mimi mwenyewe bwana yesu asifiwe kwa nini nakueleza kitu cha namne kwa sababu najua ile kiu ambayo mungu aliniwekea ndani ilianza kunionyesha vitu vya ajabu sana ambavyo si rahisi sana ukavikuta kwenye mahubiri sio rahisi sana ukavikuta watu wakivizungumza ndio maana nakwambia ninatamani ili somo ningekaa na nawewe tu peke yako mahali ulipo tuzungumze yakwako kwamba mungu akisema na nawee wakati anasema na nawewe anaongea na wewe kitakachokusaidia kumsiki ni moja mbili tatu nn hmm. na ndicho kitu mungu ametaka nikupe kwenye semina hii bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe hallelujah, hallelujah. Hallelujah, hallelujah. na jambo la kwanza ni hili kama nataka kuongeza usikifu na kujua kama mungu nataka ni kuwekee tuu mtaji kesho tutaendelea tena nataka nikuwekee jambo la kwanza ambalo ni la muhimu sana jambo la kwanza ni kujua sababu za wewe kuishi sasa si kitu ambacho unaweza ukakitizama haraka sana lakini subiri nitakupa mistari uelewa jua sababu za wewe kuishi kitabu cha yohana sura yoaaua mstari wa kumi na nne mpaka wa ishirini lakini mimi nautafuta ule wa kumi na 8 yohana 1 a 7 mstari wa kumi nann mpaka wa ishirini lakini mimi nautafuta ule mstari wa kumi na nane ambao yesu akiwa anaomba mbele za babaake anasema hivi kama vile ulivyonituma mimi ulimwenguni nami vivyo hivyo naliwatuma hao ulimwenguni ukisoma pale juu angalia mstari wa kumi na nne wangalie vizuri anasema mimi nimewapa neno lako na ulimwengu umewachukia kwa kuwa wao si wa ulimwengu kama mimi nisivyo wa ulimwengu s ngoja niweke posi kidogo akishasema wewe si wa ulimwengu huna sababu ya kuwa ulimwengune ngoja nirudie tena anasema hawa si wa ulimwengu huu kama mimi nisivyo wa ulimwengu huu. kwa hiyo akisema ya kwamba wewe sio wa ulimwengu huu kwa hiyo huna sababu ya kukaa ulimwenguni ndio maana mstari uliofuata alizungumza sentensi akasema mimi siombi kwamba uwatoe katika ulimwengu sasa unaweza ukaelewa hiyo sentensi ilitoka wapi kwa sababu wanasema sisi sio wa hapa anapozungumzia hiyo anazungumzia kitu cha ndani kwamba hali ya maisha na mfumo wa maisha ambao niliwaumbia ili waweze kuishi haupo tena ulimwenguni kwao wao sio wa huu lakini ee eh, mungu kwa kusema hivyo ya kwamba uwatoo limwenguni anachozungumza hapa asema bali uwalinde na yule mwovu wao si wa ulimwengu kama mimi nisivyoaulimwengu watakase ile kweli neno lako kweli kama vile ulivyonituma mimi ulimwenguni nami vivyo hivyo naliwatuma hao ulimwenguni na kwa ajili yao najiweka wakufu mwenyewe ili na hao watakase katika kweli wala si hao tu ninaowaombea lakini na wale, wale watakaoniamini kwa sababu ya neno lao inamaanisha ina tuhusu na sisi leo kasangalia wakorinto wapili na kuwekea tu dondoo sijaanza si, kufundisha na kuwekea msingi mzuri sana utakakusaidia tunakoelekea wakorint wa pili ile sura ya tano wrin wa pili sura ya ano natafuta ule mstari wa kumi na tano lakini nataka kusoma wa kumi na saba kwanza ili uelewe anachozungumza wa pili sura ya ano ule mstari wa kuminasaba anasema hata imekuwa mtu akiwa ndani ya kristo amekuwa kiumbe kipya ya yakare yamepita tazama yamekuwa mapya kwa hiyo unaelewa hizi hi, hi, sentensi zinazungumza juu ya watu waliokoka angalia mstari wa kumi na t sasa pale juu inasema tena alikufa kwa ajili ya wote ili walio hai wasiwe hai tena kwa ajili ya nafsi zao wenyewe bali kwa ajili yake yeye aliyekufa akafufuka kwa ajili ya misijui kama umeona hii sentensi jinsi ilivyo nzito nataka uitizame kwa jinsi ya yaro ili mungu aweze ku, ku, kutengeneza kitu ndani yako namekuambia kama unataka ku, kujua mungu anapoongea na wewe iwe rahisi sana kwako cha kwanza lazima ujue sababu za wewe kuendelea kuishi nikikuuliza nini umeamka asubuhi na kwa nini mpaka saa hizi huko hai jibu hilo losal kama unalo jibu utakuwa na jibu la kwako lakini biblia inasema nini bibilia iko wazi kabisa inasema hawa hawasiwa huu na bibilia inazungumza wazi kabisa siombi watua walimwenguni na biblia iko wazi kabisa, kabisa kila mtu aliyeko ndani ya kristo haruhusiwi kuishi kwa nafsi yake mwenyewe maanake ni kwamba unapokubali kuokoka kwa unaua mapenzi yako kwa sababu huwezi kuzungumzia kutembea kwenye mapenzi ya mungu wakati na yakwakwe yapo utapambana siku zote na ndio maana ndani yako lazima ujue kwa nini uko hai ndio maana mungu anapokupa nafasi ya kuokoka anapokupa nafasi ya kuokoka nikukurahisishia kutembea kwenye hili kwa sababu uokovu unaua utu wa kale unaua yule mtu wa kale anakufanya unazaliwa mara ya pili anazaliwa mtu mpya ndani yako ambaye ndani yako amebeba sura ya mungu paulo anaandika anasema nimesurubiwa pamoja na kristo si mimi ninayeishi bali kristo aliye ndani yangu na uhai nilionao sina kwa jinsi ya kibinadamu bali ninao katika imani ya mwana wa mungu aliyekuf aciliyang bwana yesu asifiwe huak okay. sasakumbuka bibinasemaaa nawatuma kama vile ulivyonituma kwa hiyi ukienda kwa yesu kama amekutuma kama alivyotumwa s so swali linalokuja jepesi unataka nifanye nini ndio swali la kwanza haya maisha ambayo umenipa unataka nifanye nini cheki kicho atakachokuambia kisha tutaendelea nacho cheki kicho takachokuambia nipe nafasi ya kuishi ndani yako nipe nafasi ya kuishi ndani yako nipe nafasi ya kufanya mapenzi ya baba yangu ndani yako sasa unasikia kiwango cha nafasi unachompa yesu ndani yako ndicho kiwango ambacho kinamfungulia uhuru wa kusema na wewe bwana yesu asifiwe ukishanitakueleza okay, iko ndani uweze kuelewa maana kama umetumwa kama vile alivyotumwa uwe na uhakika kuna kitu ambacho mungu anafanya kwa ajili yako hii ni neema ya jabu sana ukipata nafasi ya kuijuu mungu liyehaa sifa na heshima neza kwako tunakushukuru tunakutukuza kwa sababu ya uaminifu wako wewe ambaye unapenda kuwa na ushirika pamoja na watu wako ulituumba e bwana tuwe na tuwe na ushirika pamoja na wewe katika roho mtakatifu milele na milele