somo ambalo tunalo ambalo tunataka kuweka msingi mzuri tu leo lina kichwa kinachosema kunena kwa lugha kwa muda mrefu kunavyosaidia uweze kumwabudu mungu kunena kwa lugha kwa muda mrefu kunavyosaidia uweze kumwabudu mungu kunena kwa lugha kwa muda mrefu kunavyo saidia uweze kumwabudu mungu leo ikiwa ni siku yetu ya kwanza leo ikiwa ni siku yetu ya kwanza lengo la somo hili ndani yake tunataka tujifunze namna ya kumwabudu mungu lakini pia tuweze kujua namna ya kushirikiana na upako wa kuabudu si tu kwamba tunataka kujifunza kumwabudu mungu lakini pia tujue kushirikiana na upako wa kuabudu lakini pia tujaswe roho mtakatifu tutakuwa tunaombea watu kila siku watu wacaswe roho mtakatifu ili nguvu za mungu au upako uongezeke nani na nataka nikutangazie kutangazietu mapema kitu ambacho roho mtakatifu amenongoneza pamoja na kwamba ziko nguvu zake na zitafanya vitu vingi lakini kuna msistizo maalum kutoka mbinguni kuachilia upako wa wakuabudu juu ya kila mtu ambaye atataka kuona anamwabudu mungu jinsi inavyompendeza mungu ko jia okay. uko u upakwa ambao wametufunika kwanzia leo mpaka tutakapokuwa tunamaliza na utakuwa unaenda nao nyumbani kwako bwana yesu asifiwe haleluya ko jia ni wiki ambayo hujawahi kukutana nayo maishani lakini pia ndani yake tunataka kuimarisha uhusiano wetu na mungu kupitia kwa yesu kristo bwana yesu asifiwe na tutakapokuwa tunaangalia wiki hii tutaingia kwa undani kidogo bwana yesu asifiwe halalehisho tutaenda kuangalia wiki hii mambo kama matano hivi kadiri mungu atakavyotujalia mambo kama matano ambayo ndani yake yamebeba neno kwa budu ukisikia neno kwa budu ndani yake kuna vitu vitano na tutaenda kuvipitia kimoja baada ya kingine kwa undani kabisa ili uweze kupata kile mungu alichokikusudia lakini pia tutatizama na tofauti zilizoko juu ya tofauti iliyoko kati ya kuabudu na ibada na mahusiano yake kuabudu na ibada lakini pia kuabudu tofauti yake na kusujut lakini pia kuabudu tofauti yake na kutukuza lakini pia kuabudu na tofauti yake na, ya ya na upako wake uko tofauti bwana yesu lakini ya siku kuweka msingi kusiukmsng mambo kadhaa ambayo ningetaka kuyaachiria hapa yaweze kukuweka mahali pazuri kwa mahali tunakoelekea wiki hii na somo hili linakuelekea jambo la kwanza Jambu la kwanza. kuna kumwabudu mungu kuliko halisi na kumwabudu mungu kusiko halisi kuna kumwabudu mungu kuliko halisi na kumwabudu mungu kusiko halisi yoaa sura yan ulmstari wa isii atau oaa sura yanne mstari wa ishirina tatu nao unasema hivyo lakini sasa lakini saa inakuca nayo sasa ipo ambayo waabuduo halisi hawatamwabudu baba watamwabudu baba katika roho na kweli kwa maana baba hawatafuta watu kama hao wamwabudu lakini saa inakucha nayo sasa ipo ambayo waabuduo halisi watamwabudu baba katika roho na kweli kwa maana baba awatafuta watu kama hawo wamwabudu bwana yesu asisiwe bwana yesu asisiwe kama kuna kumwabudu halisi na kuna kutokuabudu halisi maana yake unaweza ukamwabudu mungu lakini huabudu halisi huyu yesu anasema na anazungumzia kipindi hana shida na kipindi kilichopita ana shida na kipindi ambacho alikuwa wameteremka kukiachia maana anazungumza anasema saa inakucha nayo sasa ipo ambayo wamwabudua halisi watamwabudu baba katika roho na kweli kwa hiyo alikuwa anazungumzia juu ya msimu mpya saa mpya kipindi kipya ambacho kinaachilia njia mpya ya kuabudu ambayo wenzetu walikuwa hawaitumii lakini ni njia iliyo bora kuliko ya kwao na ukisoma hii habari utakuta ilikuwa ni sehemu ya jibu lake katika mahojiano aliyokuwa na yule mama aliyemkuta pale kisimani na alipokuwa anamwambia kwenye ule mstari wa kumi na tisa yule mwanamke akamwambia bwana naona yakuwa unabii baba zetu waliabudu katika mlima huu nanye husema ya kwamba huko yerusalemu ni mahali patupasapo kuabudia na yesu akamwambia mama uni sadiki saa ina kuja ambayo hawatamwabidi baba katika mlima huu wala kule yerusalemu kwa hiyo alikuwa anazungumza kipindi ambacho hakitategemea mahali katika kumwabudu mungu haina maana mahali hapana faida yake hapana umuhimu wake lakini anazungumza kitu cha msingi ambacho anataka tukifahamu kwa sababu anazungumza juu ya halisi atakamisikiliza itakusaidia ukiona mungu anakusemesha juu ya swala la kuabudu ukiona mungu anakuhimiza kuabudu na kujifunza kujua juu ya kuabudu ujue anakusemesha mambo mawili la kwanza kuna msimu mpya umeingia kwenye maisha yako na hujuu kuna msimu mpya ambayo umeingia kwenye maisha yako na hujui lakini la pili anataka ujue ya kwamba ule msimu uliokuwa unaosubiria muda mrefu umeshafika na hujuu saa inakuja na sasa ipo saa inakuja na sasa ipo kwa hiyo ile kwamba mungu ametupa nafasi ya kusikiliza kwa staili hii uwe na uhakika kuna msimu ambao tumeingia katika ulimwengu wa roho ambao watu wengi sana walikuwa na usubidi ila hawajui ya kwamba umekwishafika saa ipo na saa inakuja na anapozungumza juu saa inakuja na saa ipo maanaake anazungumza juu ya fikra za aina mbili ambazo zilikuwa ndani ya watu wanatamani wafikie katika mahusiano yao na mungu katika kile kilichoko ndani ya kumwabudu mungu na kila siku wanasogeza mbele hawajajua kwamba ile saa waliokuwa wanaisubiria sasa ipo bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe haleluya na ukiona bibilia inazungumza ya kwamba kuna halisi ina sababu yake kibibilia hebu tuende kwenye kile kitabu cha waibrania sura ya nne mstari wa kwanza mpaka watano nane moja mpaka tano anasema basi katika hayo tunayosema neno kuu ndilo hili tunaye kuhani mkuu wa namna hii aliyeketi mkono wa kuume wa kitu cha enzi cha ukumbi mbinguni mhudumu wa patakatifu hema ya kweli ambayo bwana aliiweka wala si mwanadamu maana kila kuhani mkuu huwekwa ili atoe vipawa na dhabihu kwa hiyo lazima huyu naye awe na kitu cha kutoa kama angekuwa juu ya nchi asingekuwa kuhani maana wako watu wao sadaka kama iagizavyo sheria watumiki ao mfano na kivuli cha mambo ya mbinguu kama musa alivyoagizwa na mungu alipokuwa tayari kuifanya ile hema maana asema angalia ukavifanye vitu vyote kwa mfano ule ulioonyeshwa katika mlima unganisha na waibrani ya mstari ule wa kwanza basitorati kwa kuwa ni kivuli cha mema yatakayokuu wala si sura yenyewe ya mambo hayo kwa habihu zile zile wanazozitoa kila mwaka daima haiwezi wakati wowote kuwakamilisha wakaribiao angalia mstari wa pili kama ndivyo je zabiu zisingekoma kutolewa kwa maana waabuduu wakiisha kusafishwa mara moja wasingejiona tena kuwa na dhambi anauliza hilo swali nami nimelitaja uweze kuelewa vizuri anazungumza juu ya kivuli wenzetu walikuwa wanafanya mambo kwa kivuli ukishaona kivuli maana yake kuna halisi yake ukiona kivuli cha mtu maana yake kuna mtu mwenyewe tunaenda sawasawa tunaenda sawasawa unisikiriza itakusaidia ukiona kivuli ujue kuna harisi yake ukiona kivuli cha mtu ujue kuna mtu mwenyewe ukishaona kivuli ujue nuru inamulika mtu haimuliki kivuli nuru ilipomulika mtu ikazaa kivuli hawa walikuwa wanamwabudu mungu kwa kivuli kwa mfano maandiko yanazungumza juu ya mema yatakayokuja biblia inasema mema yatakayokuja ni kivuli cha mema yatakayokuja walitumia kivuli sisi sasa yale mema yatakayokuja yamekwisha kuja kwa ajili ya kutusaidia hatutumii kivuli swali lililoko kama waliweza kumwabudu mungu kwa kivuli na wakauona ukuu wake wakaona nguvu zake namna ile na walikuwa wanatumia kivuli Umayi kufikiria halisi yake itakuwa kama walikuwa wana abudu kwa kivuli kwa mfano wamema yatakayokuwa ndani ya hekalo na walikuwa wanaona uwepo wa bwana walikuwa wanaona nguvu za mungu na mungu alikuwa wanajiziirisha si zaidi sana sisi ambao tuko katika kipindi hiki na nyakati hizi ambazo sasa hatutumii kivuli ndio maana yesu anasema saaina kuja na sasa ipo wale wamwabuduo halisi inamaanisha ni uamuzi wako kama unataka kumwabudu halisi unahitaji kumsikiliza yesu anachosema na kama sisi tunatumia halisi inamaanisha tunatakiwa tuone vitu vilivyo bora zaidi nguvu zilizo bora zaidi mahusiano yetu na ibada zilizo bora zaidi kuliko ibada zilizokuwa zinafanyika kwenye hekalo tunapata nafasi ya kutizama vizuri ndani hili lakini tunaweka msingi unahitaji kufahamu ukiendelea kusoma wanazungumza jinsi ambavyo wale waliokuwa wanaabudu abudu wakati m dakaili itakusaidia waliwekewa hema twende na ile hema waliwekea hema au twende kwa hekalo waliwekewa hekalo na ilikuwa na vyumba vitatu vikubwa wamataifa walipo tamani kuabudu wakawekewa chumba cha nne lilo nje limetengwa wa ambao wanataka kuabudu kama wayahudi wayahudi lakini wa maandikoanasemabwliuwaingia wenye il eneo la kwanza ambalo dio latatu wanaingia hapo wakiingia pale wanagawanyika wakike wanaenda upande upande na wanaume eneo linaitwa patakatifu ambako walikuwa wanaingia makuhani tu alafu kulikuwa na patakatifu apatakatifu ambako alikuwa naingia kuhani mkuu mara mmoja kwa mwaka kule ndani ndiko kulikokuwa na uwepo wa mungu ambao hawa wanaokuja kwa budu hawakuruhusiwa kukutana nao haijarishi kuhani mkuu anakuja ibada jumapili pili haruhusii kuingia patakatifupatakatifu isipokuwa mara mmoja kwa mwaka k naye alikuwa anaishia tu anamakuhani wakifanya kazi ule uwepo wa mungu uliokuwa unatokeza nje wanauona ulikuwa unatoka mahali pale ndani patakatifu patakatifu na alikuwa anaingia kuhani mkuu mara moja na bibilia inasema anapoingia pale anaingia kwa damu ya mafahari nimekusomea mstari hapo anasema hayo mafahari na hiyo, hiyo, hiyo sadaka haiwezi kuwakamilisha kabisa wale wamwabuduu kwa hiyo kama walikuwa wanatumia sadaka ambazo haziwezi kuwakamilisha waabuduu na bado walikuwa wanamwona mungu biblia inasemaje inasema sisi tunapofanya ibada tunafanya ibada na tunapomwabudu mungu hatumwabudu mungu kwa kuanzia hapa chini yesu alitufungulia mlango akaingia patakatifu pa mbinguni alipoingia patakatifu pa mbinguni kwa damu yake mwenyewe ili kila aminii kila ambacho kuhani mkuu alikuwa nakipata mara moja kwa mwaka ana uhuru wa kuingia huko wakati wote na uhuru wa kukaa huko na asitoke bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe hau ndio maana wamwabudua harisi lazima wamwabudu katika roho na kweli ronakoi lasihivi itakuwa ngumu sana kwako kufikia kiwango hiki kadtutakavwa tunan itakuwa ngumu sana kwako kwa nini kwa sababu unatakiwa kwanza kumwabudu mungu hapa lakini unaabudu hekalu la mbinguni unaabudu katika hema ya mbinguni ambayo haikutengenezwa na wanadamu unasema unajuai kwa sababu yesu ni kohani mkuu ameenda wapi ametangulia mbinguni ameketi mkono wa kuume wa mungu baba kohani mkuu kazi yake kitu gani kimoja wapo ni kukutengenezea nafasi ya wewe kumwabudu mungu aliye haya bwana, bwana yesu asifiwe haleluya sasa unisikiliza ukiingia katika kumwabudu mungu ukiwa hapa duniani katika ulimwengu wa roho roho yako inakuwa mbele za mungu pale kwenye patakatifu pa patakatifu pa mbinguni mahali ambapo yesu yuko haeua roho yako inakuwa pale mwili wako unakuwa hapa na nguvu za mungu unisikiliza nguvu za mungu kwa sababu umekutana nazo pale vitajidhihirisha hapa ulipo bwana yesu asifiwe daka vizuri mahali tunakoelekea sijaanza kufundisha naweka msingi waambie jirani yako mwakasegana mwagazege ajaanza kufundisha jambo la pili jambo la pili kama kuna kumwabudu mungu bure basi kuna kumwabudu mungu kwa faida kama kuna kumwabudu mungu bure basi kuna kumwabudu mungu kwa faida matayo sura ya kumi na tano mstari wa nane na tisa kama kuna kumwabudu mungu bure basi ujue kuna kumwabudu mungu kwa faida matayo kumi na tano mstari wa nane yesu anazungumza anasema akichukua maneno ya nabii anaanzia ule mstari wa sabu kuta kufuatii nasema enyewanafiki ni vema alivyotabiri isaya kwa habari zenu akisema watu hawa uniheshimu kwa midomo ila mioyo yao iko mbali nami nao waniabudu bure wakifundisha mafundisho yaliyo maagizo ya wanadamu anasema hivi watu hawa huniheshimu kwa midomo yao ila mioyo yao iko mbali nani nao waniabudu bure anaposema waniabudu bure maana yake kuna faida kwenye kuabudu tunaenda sawasawa bwana yesu asifiwa ukisoma kwenye biblia kwenye ile kitabu cha yohana ile sura nne tumeangalia pale mstari wa ishirina tatu anasema baba anawatafuta watu wa namna hii wamwabuduo halisi kwa sababu wakimwabudu halisi hawatamwabudu kama wakimwabudu halisi hawatamwabudu bule mungu hatafuti wamwabuduo anatafuta wamwabuduo halisi wanamwabudu ni wengi lakini anatafuta wanaomwabudu halisi kwa nini anataka wasija wakamwabudu bure sasa wunisikilize anaposema wasimwabudu bure maana yake yeye mwenyewe katika wewe kumwabudu kuna kitu anapata na wewe kuna kitu unapata sasa hataki uende kuabudu yeye yeah, akose na naweokose hawa watu wanani heshimu kwa midomo yao lakini mioyo yao iko mbali na kwa sababu hiyo wananiabudu bule sifaidi hawafaidi ndicho anachosema na nabii sai nabii wagano chipya kwa sehemu kubwa alizungumza maneno haya bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe unaweza ukaona haraka kama macho yako ya kiroho yamefunguka unaweza ukaona ni kitu gani mungu anakitafuta mungu hana shida ya wimbo wa kuabudu ana shida na moyo wa yule mtu anayeimba wimbo wa kuabudu kwa hiyo ukiimba wimbo wa kuabudu atasikiliza yale maneno anapitiriza moja kwa moja anacheki kama yale maneno yamekuja na moyo wa huyu mtu kama hayakuja na moyo wa mtu huyu haabudu halisi mungu hapokee kitu na wewe huna mahali ambapo mungu anataka kudepsit kuna vitu anataka kuweka na si watu wengi sana wanachua watu wengi sana wanaenda kanisani kuabudu lakini mioyo yao iko mbali kwa hiyo wanaabudu lakini sio halisi na kwa sababu hiyo wanaabudu bure usinikasiriki usijuu kaacha kwenda kanisani kuabudu mi najaribu kukusaidia unaenda kanisani kutafuta nini wengine wanaenda kwa sababu ni mazoea kwenda kila chumapii wengine wanaenda kwa sababu wamefukuzwa na wenzao nyumbani hapa tu amekakapatu naenda kanisani wengine ndio mahali pakakutania watu wengi sana wamepata mke kanisani amepata mume kanisani hakuwa anaenda kuabudu anatafuta mke okay. kuna wengine ambao walikuwa wanaenda kuabudu na mungu akawapabonasi akapata mke bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe asifiwa nataka udake vizuri takusaidia hii sio swala la maneno ya kumwabudu mungu mungu atasema hawa watu wananiheshimu kwa midomo yao lakini kuna kitu nachotafuta natafuta mioyo yao sion na kwa sababu hiyo wanaabudu bure Sipati kitu hapa kwa sababu kuna kitu nachotafuta na hawajakileta anasubiri tena jumapili ijayo kwa sababu katikati hapa watu hawaengi lakini katikati hapa watu wengi sana hawajui kuwa na ibada peke yao ibada zao lazima kuwa na kiongozi hawajajua namna ya kumtegemea roha mtakatifu hawajui ya kwamba saa inakuja na sasa ipo ambayo wamwabudua halisi hawatahitaji kwenda hekaruni yerusalem unasemamwakasiku unaongea kitugani nazungumza nawe biblia lazima na ufahamu lazima ufahamu swala la kwenda kuabudu kanisani ni swala nyeti sana tunalifanyia utani ni swala zito sana mbele za bwana tunalifanyia utani wiki hii utahitaji kusikiliza tu pole utajifunza tu pole lakini kumwabudu mungu akujafungika kanisani ndio maana unaweza ukamwabudu mungu wakati wowote ukitaka na mungu akapata faida na wakapata faida unasikiliza mnaweza kuwa kwenye ibada watu mia tatu watu wote mia tatu wameingia kule wanamwabudu mungu lakini mioyo yao iko mbali akaingia mtu huyu mmoja ambaye amekuja kuabudu lakini kaleta na moyo unisikilize nguvu za mungu zitashuka kwenye ibada kwa sababu ya huyu mtu mmoja unasema unajuaje kwani mkuu koani mkuu alikuwa anaingia peke yake patakatifu na nguvu za mungu zilikuwa zinashuka na, na kuwashukia watu wote pamoja na taifa zima lakini ni mmoja tu kaingia kule ndani bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe haeluaaa tuangalie jambo la tatu tutaangalia haya mambo kwa undani kidogo kadi tunavyoendelea jambo la tatu kazi mojawapo ya nguvu za roho takatifu ndani yetu kazi mojawapo ya nguvu za roh mtakatifu ndani yetu nikutusaidia kutusaidia udhaifu tulio nao katika kumwabudu mungu kazi mojawapo ya nguvu za roh mtakatifu ndani yetu ni kutusaidia udhaifu wetu tulio nao katika kumwabudu mungu wa filipi sura ya tatu mstari watatu wafilipi tatu mstari watatu wafilipi tatu mstari wa tatu kazi mojawapo ya nguvu za roho mtakatifu ndani yetu ni kutusaidia udhaifu tulio nao katika kumwabudu mungu wafilipi tatu tatu inasema maana sisi tutohara maana yake watu wa gano tumwabuduwa mungu kwa roho na kuona fahari juu ya kristo yesu wala hatutumaini mwili uangalie al maneno sisi tutohara manake watu watuagana tumwabuduo mungu kwa roho angalia lileneno roho limeanza kwa elufu kubwa kama unasoma bibilia naofanana naya kwangu ukienda okay, kwenye kile kitabu cha yohana sura ya sura ya mstariwa ishi anapozungumza anasema aabuduo halisi watamwabudu katika roho na kweli ile roho ni ara ndogo alafu anazungumza mungu ni roho hapa anatupa kwa roho maana yake roho yako itahusika lakini kwa kushirikiana na roho wake ukienda kwenye amplified bible anazungumza ili jambo kwa undani kidogo anaposema kwa roho maana yake kwa msaada wa roho mtakatifu atakuja kutusaidia tuweze kumwabudu mungu inavyompendeza tuweze kuabudu halisi lakini pia tusimwabudu bure lakini pia ukitizama zaburi ya 9 6 mstari wa tisa inataka tumwabudu katika uzuri wa utakatifu zaburi ya 9 a st mstari wa tisa zaburia tia s mstari wa ti mwabuduni bwaa kwauzuri kama roho aliye mtakatifu kaingia ndani yako amebeba utakatifu utakatifu kama tumwabudu mungu kwa uzuri wa mtakatifu mtakatifu aliye aliye ndani yako ndani yako ni roho mtakatifu shirikiana naye katika kumwabudu mungu na atakusaidia bwana yesu asifiwe tutatizama hili kwa ndani maana yake nini lakini nataka ujue kama vile ambavyo dhambi ilitutendea mambo mabaya na kututengenezea kitu kinaitwa udhaifu maana yake tunahitaji msaada wa mungu kufikia kile kiwango ambacho mungu alikuwa amekikusudia bwana yesu asifiwe kwa sababu unaposoma kwenye biblia yako utagundua wasi kabisa wasi kabisa mungu hakumuumba mwanadamu aishi peke yake mungu hakuumba roho ya mwanadamu ishi peke yake kasoma bibilia yako vizuri alituumba kwa sura yake kwa mfano wake maana yakeroho mdakatifu alikueko ndani neno lake lilikueko ndani na mungu alikuwa neno na mungu ni neno naye akafanyika mwili tukauona utukufu wake kama utukufu wa mwana pekee atokaye kwa baba amejaa neema na kweli inazungumza habari za yesu kwa hiyo adamu yule wa kwanza alipokuwa anazaliwa alikuwa na kila kichwo cha kimungu ndani yake hakutakiwa kuzaa kwa jinsi yake alitakiwa kuzaa kwa jinsi ya mungu mungu alimtengenezea kwa namna ambavyo mungu akiondoka ndani anapungukiwa vitu vingi si lugha ambayo unaweza ukaelewa haraka lakini kasoma bibilia yako kwenye warumi nane ishirini na sita kadhalika roho mwenyewe hutusaidia udhaifu wetu kwa maana hatujui kuomba jinsi itupasavyo sio sala tula kuomba lakini kuomba jinsi itupasavyo lakini roho mwenyewe hutuombea kwa kuugua kusikoweza kutamkika kwa hio kama tuna udhaifu katika kuomba uwe na uhakika tuna udhaifu katika, katika kuabudu pia kwa sababu swala la ngazi ya kuabudu ni ngazi ya juu kuliko ngazi ya kuomba kao kama kuomba tuna udhaifu uwe na uhakika udhaifu tulionao kwenye kuabudu ni mkubwa kuliko udhaifu wa kuomba na roho mtakatifu wafilipi tatu tatu inatuambia wat kabisa sisi tulio watohara sisi tulio wagano tumwabudua mungu kwa roho maanayake kwa msaada wa roho mtakatifu hakuna namna ambavyo unaweza ukamwabudu mungu bila msaada na muongozo wa roho mtakatifu ukafikia kile kiwango kinachotakiwa bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe jambo la nne karibu na maliza tunakwenda kuomba saahitu moto unaenda kuwaka jambo la nne kuna uhusiano kati ya kunena kwa lugha na nguvu za roho mtakatifu ndani ya mtu kuna uhusiano kati ya kunena kwa lugha na nguvu za roho mtakatifu ndani ya mtu ndani ya mtu kuna uhusiano kati ya kunena kwa lugha na nguvu za roho mtakatifu ndani ya mtu matendo moja inasema nanyi mtapokea nguvu akisha kuajiria ni ju renu roho mtakatifu nanyi mtakuwa mashahidi wangu kwanzia yerusalem na uyahudi wote na samaria na mpaka mwisho wa nchi mbalimbali maanayake watazunguka tofauti nchi tofauti tofauti bwana yesu asifiwe na maandiko yanatuambia aliwaambia subilini humu mjii mviko uwezo tokauchi na ukienda kwenye matendo mbili mstalule wanne wakati nasu, wana, wamesubiri pale mjii matendo mbili nne anasema wote wakajaswa roho mtakatifu na akaanza kusema kwa lugha nyingine kadri roho mtakatifu alivyoajalia mbili nne matendo ni matokeo ya moja nane matendo matendo mbili nne ni matokeo ya kutimizwa kwa matendo moja nane matendo moja nane asema nanyi mtapokea nguvu akishakuajiria juu yenu roho mdakatifu na roho mdakatifu aliposhuka kuwaletea nguvu bibi nasema wakazungumza kwa lugha mpya tunaenda so sawasawa bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe aelua nguvu zinaingia ndani yako roho mtakatifu sio nguvu ila anazo nguvu kuna tofauti kati ya roho mtakatifu kukuzaa mara ya pili na roho mtakatifu kukujaa ndani yako anapokuzaa mara ya pili maandiko andazungumza juu ya chemuchemu ikibubujikia uzima wa amile na anapozungumzia juu ya kujaa roho mtakatifu anazungumza sawasawa na yohana saba anasema mito ya maji iliyo haya itatoka ndani yeli na bibili anasema alikuwa anazungumza habali za roha mtakatifu ambaye alikuwa hajaja kwa sababu yesu alikuwa hajatukuzwa bana bwana yesu asifiwe haeluja kuna tofauti ya kuzaliwa mara ya pili kwa weza wa roho mtakatifu na kujazwa ukisikia kujazwa maana yake kuna space kuna nafasi ukisikia ndoo imejaa maana yake kuna kipimo cha ndoo cha kuja kama maji ya kidogo hebu niangalizie ni ndoo yangu hapo hebu niangalizie kama imejaa anaenda anachungulia anarudi anakwambia haijaja naweulizi na kwa sababu kama haijajaa haijajaa unajua kabisa na ikijaa unachua haijajaa itaanza kufurika mbona kwamba haijajaa mbona mbononasikia kama maji chini mebaki tu kidogo on ameshaja nasikuanga mila moca daudi anaandika amenitia mafuta kichwa na kikombe changu kinafurika bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe ile spei inatafuta ki roho mtakatifu anaweka anaweka nguvu rh mtakatifu kamarhmtakatifu iko kila mahali huweze kumfungia kwenye box huwezi kumfungia kwenye chombo huwezi kumfungia kwenye mlima huwezi kumfungia kanisani nguvu zake zinaweza zinaweza zinaweza nguvu zake kuwa chache kuwa nyingi mcache nkskimtu roho mtakatifu ni mchache na mwingi mara nyingi ukisikia mtu anasema roho mtakatifu si kweli useme nguvu zake kwa sababu hata ukijificha kuzini mungu anaa hata ukiingia ndani ya juu hatakupata maana yake anakuelezea uwepo wa roho mtakatifu wake yuko kila mahali ila nguvu zake hazidhihirishwi kila mahali tunaenda sawasawa uhusiano wa mwanadamu na roho mtakatifu uko ngazi tatu kubwa roho mtakatifu ndani yetu roho mtakatifu juu yetu roho mtakatifu pamoja nasi roho mtakatifu ndani yetu kutuzaa mara ya pili na kutuwekea uzima wa milele roho mtakatifu juu yetu kutufanya tue mashahidi na kwa ajili ya utumishi wa bwaa roho mtakatifu pamoja nasi kututhibitishia na kuuthibitishia ulimwengu juu ya dhambi ya haki na hukumu juu ya dhambi kwa sababu hawaniamini ni mimi na naendelea kuzungumza lazima ufahamu hilo roho mtakatifu ana mahusiano na watu kwa namna tofauti tofauti hiyo usije ukafikiri yule ambaye hajaokoka hana roho mtakatifu lazima uweke vizuri hana roho mtakatifu ndani yake lakini yuko pamoja naye ndio maana huwezi kwenda mbinguni kwa sababu unamtumikia mungu kwa sababu anaweza yako kakajuyakotokakutumia na ukaenda kwa kasab anakuja kwa chini ya utumishi bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe aeuauaeuaua ndani ya shire nguvu kuna upako wa kila namna nataka tunaangalia hapa kuna upako wa kila namna ila ro mtakatifu anaudhihirisha sawasawa na makusudi ya mungu ilo ni la kwanza la pili anaudhihirisha sawasawa na imani ya yule mtu aliyepokea sle nguvu ya tatu sa, anaudhihirisha sawasawa na imani ya wale wanaomzunguka ambaye amefunikwa na ile nguvu ndio maana yesu alikuwa na watazamo waliopona anawambia imani yako imekuponya wamefanyaje wamevuta nguvu zilizokuwa ndani yake kila mtu anavuta nguvu iliyoko ndani ya yesu kufuatana na, na mahitaji yake mahitajiyake imani huyu alikuwa na shida ya kutoka damu huyu alikuwa na shida nyingine nyinginea shida nyingine wote wanavuta kutoka kwenye kisima kimoja lakini zinaenda kufanya kazi tofauti bwana yesu wa bwana yesu asifirwe kama mungu amekuita kwa kuwa mchungaji nguvu za upako wa kichungaji zitaonekana kwenye maisha yako zaidi kama umeitwa kwenye ualimu nguvu za ualimu zitaonekana zaidi kwayo inategemea kusudi la mungu alilokuwekea tunaenda sawa sawa ni jambo la tano la mwisho jambo la tano la mwisho kwa nini tunene kwa lugha kwa muda mrefu wakati tunaweza kujibua tukiomba kwa muda fupi maana somo letu ni kunena kwa lugha kwa muda mrefu kunavyosaidia uweze kumwaburu mungu kwayo sio kunena kidogo kidogo kunena kwa muda mrefu kwa nini tunene kwa lugha kwa muda mrefu wakati tunaweza kujibiwa tukiomba kwa muda mrefu na kuomba kwa muda mrefu katika kuabudu kuna tusaidia kit kitu cha kwanza lazima utafsiri muda mrefu maanayake matayo ishiria sita mstari ulioarbaii kuna tafsiri moja ambayo nimekuwa nikiitumia nategemea tafsiri o utakayokuwa nayo matayo ishi na sita ule mstari wanafuzi, wa arobaini akawajia wale wanafunzi akawakuta wamelala akamwambia petro je hamkuweza kukesha pamoja nami hata saa moja hamkuweza kukesha pamoja nami angalaa saa moja kwa uchache muda wa saa moja isipungue saa moja huyu yesu anazungumza na wanafunzi wake nilipokuwa ninatafuta kujua juu ya muda mrefu maana yake nini nilianza kwa kumuuliza mungu niambie muda ambao sio mrefu ni upi akaniambia chini ya saa moja na nikapewa mstari na ilinisumbua sana siju kwa upande wako ilinisumbua sana kwa sababu kuna maswali ambayo nilikuwa nayo mojawapo ni hili kwa nini tuombe kwa muda mrefu wa risali moja wakati tunajua maneno mawili yanaweza kumfanya kaskii petro alisema bwana niok na yesu akamvuta mara akamvutamaramoja kamtoa huko kwenyelisarimojaanatafutai asabau awezikuwambiakwamba asikii kasombibiliaa ai alkufuna sikuishina moja malaika alipokuja siku a e ishinan anasema siku ya kwanza ulipoanza siku ya kwanza ulipoanza kwanzaulioanzaua amri ilito, ilitolewa kutoka kule juu maana yake ni siku ya kwanza unaanza kuomba mbinguni walisikia na ikatoka oda ujibiwe lakini huku chini romdakatifa libana alibana kufunga siku ishirin na moja akamaliza siku ishirin na moja jibu limekuja siku ya ishirini na nne mungu alikuwa anatafuta kitu kitugani kwenye siku ishirini za daniel kutokula vizuri wakati ameisha mjibuamas angepereka tu taarifa hata kwa simu ya mbinguni halo usija ukajitesa tu bure jana endelea mbinguni bsakbudwkama na kufunga alikuwa alikuwa anatafuta kitu gani hatafuti kumjibu mjibu. Swali lini sumbo, lini kwa sababu wanakufna alikuaatafutktnipeeka kujifunza kitu cha chakabudu kwa sababu niliona kitu cha maombe hakijibu unasema mwakasa naongea gani kasome pale anawauliza wa, ana je hamkukesha pamoja nami angalau saa moja angekuwa yesu karibu hapo unajaribu kumwambia pole pole bwana yesu pole pole tunajua kabisa una uwezo wa kutuombea bila kutuhusisha huo uwezo tunajua kwamba unao unaweza kutuombea bila kutushirikisha kwa baba mono lipotombeamsamaa kababaka wasamee akunatamojaliekametuvu kwa nini kwanini nakulis nataka ujue yesu anachotafuta kitu gani kwanini asikuache ukaenda kazini yeye akabaki anatuombea huko mbinguni si sindio anavyosema amebaki akituombea kama kuhani mkuu kwa nini sisi a, asituache tukawa tunaponda tu maisha tunazunguka tu hakuna cha kuomba kila tukitaka kuomba kila mtu anasema lakini mungu anaelewa kwamba na shida ya namna hii sihitaji kuomba unajuawanza ni kuhani mkuu ameketi mkono wa kumi wa mungu baba anadumu akituombea hapa apa anasemakuksh Nami? yesu yesu yesu nini kuomba kuomba pamoja nasi wakati unaweza yako Nilanzu upate jibu jibu la la kuabudu litakuwa litakuwa tabu sana kwako wacha shida zaidi bwana bwana asifiwe tutumbamaktunaeuktuomuakuauutuuituhzulingi niiomuuiz ni, ni kwamba kwa muda kwa nini unatupangia muda angalau saa muangla kwanini tusiseme useme kesha pamoja nami lakini uta, utaamua dakika tano kumi ishirini muda unaoona ni sawa lakini katubana kabisa anatuambia angalau saa moja angalau saa moja kwanini asitupe uhuru kuamua muda wakuoba na anaposema saa moja sio saa moja ya kudunduliza dunduliza unajazilizia njiani So, unajua namna ya kudunduliza asubuhi kwa sababu una haraka unaomba dakika tano unaweka rekodi yako nimeomba dakika tano ukiwa kwenye gari unaomba kama dakika kumi unaweka rekodi yako kumi jumulisha kumi na unafika ofisini unaomba tena kama dakika tano unandika rekodi yako simeona dakika tano ingini, tayari ao dakika shri. unadunduliza dunduliza likifika moja unasema hura tayari moja aaafaapine akaiza laiischo aosemanachosema pa manae ukae kwenye maombi mpaka ugonge moja wale ambao wameomba maombi ya furulizo mpakaugongeisaiotaouna kitu, kitu unachokutana nacho ukifika risari moja na kwanza kwenda kwenye moja ambacho uwezi kukikuta mahali pengine popote na kwa maneno bwana yesu asifiwa bwana yesu asifiwa haeluahua lazima ufahamu hili usipopata majibu ya haya maswali itakuwa tabu sana si tukuomba lakini itakuwa tabu sana kujua yesu alikuwa na kitu gani kwenye huo mstari itakusumbua sana na ndio maana watu wengi sana hawaombi kwa muda mrefu sio kwa sababu hawana muda hawaelewi sababu yake biblia inasema siku ile watu walipojazalao mtakatifu kitu gani kilitokea wakawasikiliza inamaanisha walikuwa wanaongea kwa sauti kubwa na wakaongea lugha tofauti tofauti biblia inasema waka wengine wakashangaa na wengine wakazihaki na wale waliozi ake walisemaje wamelewa kwa mvinyo mpya lakini hawakukosea sana wao walifikiria mvinyo yeah wa kimwili lakini biblia inapozungumza juu ya upako mpya inazungumzia juu ya mvinyo mpya unasema umeipata wapi kwenye biblia kiriba kipya mvinyompya kiriba kipya mvinyo mpya hisi alikuwa anazungumza kitu gani kipindi kipya kinakuja na upako mpya huwezi kutumia mfumo wa zamani huwezi kutumia kiriba cha zamani kitapasua bwana yesu anayesu asifikwao walikuwa natabiri wakifikiri wao waoanazi haki unasema unajuaje kwa sababu hata paulo aliandika kwenye kil kitabu cha efeso msilewe na mvinyo mahali kuna ambamkunaofusaju bali mjazo roho alikuwa anasema mjazo roho nasema mjazoroanakkasom biblia kiingerezadayo sio kujazwa mara moja endelea kujazwa endelea kujazwa endelea kujazwa, endelea kujazwa mpaka ulewe unasema unajuaje kwa sababu alikuwa anasema usilewe kwa mvinyo ko kama hataki ulewe kwa mvinyo inamaanisha kuna kitu ambacho anataki kikuleweshe na akakitaja pale akaitoroa mtakatifu na huwezi kulewa kwa kunywa bia moja lazima una shida nafadhali ukimbie kabisa wanywaji wote wanajua kitu nachosima lazima unywe na kunywa na kunywa na kunwa, na ukianza no kulewa hata wee mwenyewe unajisikia ucaji kuambiwa na mtu mwingine kwamba umelewa we mwenyewe unajua kwa sababu kuna vitu vinaanza kwenda off balance kuendaa vinaenda oala maanayake pombe ina tv inapofika kwenye roho mtakatifu maana yake hakikisha unajazwa roho unalewa kiasi ambacho roho mtakatifu ana maisha yako ana tekova maisha yako elua kwa hiyo wiki hii tutakuwa tunaombeana hapa nguvu tunajazwa kila siku kama utaki afadhari ukimbie tu lakini tutaombeana hapa mpaka ujazwe halelusa kiu walionayo mbinguni ya kukujaza roa mtakatifu wangekuwa na uwezo wangefunga milango kabla ya kila mtu kutoka uelewi kitu linachosema ni kwa sababu tu ni siku ya kwanza siwezi kusema kila kitu uelewi kiu iliyoko mbinguni uelewi mbinguni walisubiri muda gani seminahi uelewi shetani amepigana kiasian isiwepo uelewishetani amepigana kiasi gani nisilifundisha so, haleluya funika yako funika mafunika yako wewe ni mungulie haya nami ninaomba kuajilia kila mmoja alioko mali hapa tunachoomba bwana watu wajazwe nguvu za roho wako mtakatifu na ule upako wa kuabudu uliouachilia bwana kuajili na kuutenga kwajili ya seminahiina kwajili ya majira haya mungu ninaomba uachiriwe daniya kila alinamlismaialiambwkdi ia na nami na kwa mungu. Na e, mungu kwanza kwa jiri, watu wale ambao hawajaokoka wapate kuokoka wale amba, wale ambao ambao walikuwa wameokoka warudi nyuma kwako bwana lakini pia na wale amba, na wanahitaji nguvu zaidi e tena lakini pia wasa iwainaweamt ameokoka lakini ajajazwa roha mtakatifu hazungumzi kwa lugha mpya ajarishi mafundisho aliyopata fungulia kiu ndani yake fungulia kiu ndani yake fungulia kiu ndani yake ajazwe na yeye azungumze kwa lugha mpya e mungu inawezekana ananena kwa lugha lakini nguvu haziko ndani yake maana ndivyo unavyotwambia kwenye wakorinto wa kwanza sura ya kumi na tatu mstari ule wa kwanza nijaposema kwa lugha za malaika na za wanadamu kama sina upenda ni kama debe tupu maana yake ni debe halina kitu ndani lakini ananena kwa lugha mungu inaesikana ananena kwa lugha lakini nguvu hakuna ndani mungu inaombamjazi simpit ki usimpite wiki hii hi. asante kwa uaminifu wako na nguvu zako katika jina la yesu kristo waazaret shetanachilie watu hawa roho zao afsi zao amya na maauziya aa asklauakok es si bwaana makoi wa maisha yakotafayazgshnotssi dini mpya ies anaingia ndani ya moyo na si wako nakukupa uzima wa milele osha mono wako ni yesu anakuona Sema, sasa tunyoshe mkono anatuonea wapi nimekusikia sio swala la mimi kukuona ni swala la yesu kukuona inawezekana inawezekanaulikua umeokoka ukarudi nyuma na hujapata nafasi ya kutengeneza niosha mkono wako inawezekana umetengeneza lakini amani lakiniamaniajarudi ndani yako ya yakonyosha mkono wako inawezekana umetengeneza lakini tatizo linakurudia mara kwa mara na nawenyosha mkono wako kwa sababu kasababuuaokuombea na nguvu za mungu zitakuja kuvunja hiyo niajuu yako simama kwa miguu yako ulionyesha mkono mahali popote pale ulipo sn mbele. mbele kabla sijaita kundi lingine ili tutakapokuwa tunafanya sare ya toba tunaombea na wa nguvu za roh mtakatifu kwako wee naweo unatusikiliza katika redio kwa mtandao kwa tv mahali popote pale ulipo nguvu za mungu hazifungui na umbali kwa sababu imani inaweza ikavuta nguvu za mungu zikafika mahali ambapo kutarajii karoboshakors coko yesu ni siku yetu ya kwanza ya semina na ni siku zuri na ni siku nzuri ninaomba kama una watoto naye huko kati kaa au mstari wa mbele kabisa au upande ule wa kushoto kule au upande wa kulia mahali ambapo unaweza ukapata msana popote pale ulipo watu wanaendelea kuja wanaendelea kuja naomba usimame mahali ulipo pia wakati namkaribisha mke wangu asogea hapa natupa maelekezo kidogo nao naetusikiliza kwa njia ya redio unaweza ukapokea mahali ulipo kuna watu wengi sana ambao wametuandikia kwenye message na kwenye ukurasa wetu wa facebook wametuandikia wengi kwamba walijazwa wali ra mtakatifu wakati wanasikiliza kwenye redio mkiwango akiongoza hayo maombi ni watu wengi ni imani yapo tutafanya sala ya kumkaribisha roho mtakatifu katika maisha yetu lakini tutaanza na sala ya kumkaribisha yesu ndani awe bwana na mokozi kwa ajili ya wenzetu ambao hawajaokoka lakini sala hiyo hiyo tutaomba kwa ajili ya kujitakasa kwa sababu roho mtakatifu ni mtakatifu amen amam niseme mambo mawili harakaraka yatakokusaidia likae ndani yako kabisa na usijihukumu kwa neno lolote jambo la kwanza tutakapofanya sala fanya hii sala ukimaanisha nifanye sala nikfanya nifanye sala nikufanyai kabisa kwamba haya maneno ninayosema mbinguni wanayasikia na nitakapomwambia nisafishe kwa damu yako pasenti mimoja mia moja mungu anasikia na ananisafisha hata kama nimefanya dhambi ambayo hujawahi kumwambia mtu amini umesamehewa mm jambo la pili ni mapenzi ya mungu ni mapenzi ya mungu ujazwe nguvu za roho mtakatifu tumekubaliana wota usijui ukasema labda kuna kitu ndani yangu kimemzuia hapana ni mapenzi ya mungu niliwambia mahali fulani hivi kama kuna maombi umekuwa ukiomba na unaona kama mungu hajibu leo hili ombi moja anajibu hapa hapa uwanjani hata kujibu kesho hata ana anakujibu hapa kinacholeta shida ni namna ya kuunganisha mimi Yani roho yangu kujikonekti na roho mtakatifu na kinachoniunganisha ni imani kitu gani kinaniunganisha kitu gani kinaniunganisha ngoja nitwe mfano huyu dada akinio- akiniambia naomba hicho kitambaa Nik, nikimpa anasemaje anasemaje anasemaje anasemaje anasemaje asante ni neno la imani la kukuunganisha tutakapofanya hii sala tukimaliza wewe neno lako linabaki ni nini linabaki ni nini kwa nini unaamini kile ulichoomba ndicho unapewa ame sasa wengine wanapokea kabisa lakini hajui namna ya kuachilia ile lugha itoke ndani mtoto ukimshikilia mkono anapoanza kutembea anaamini ule mkono kuliko hatua anayopiga kwa hiyo ukijaribu kumwachia anakaa chini kwa nini imani iko kwenye kule kushikwa na wengine anasema asante lakini ni kama an- ameshikiliwa akiachiwa anaogopa kusema kile kitu kinakuja ndani na ro mtakatifu kuna kitu atachemsha bibilia inasema hivi mtu akinipokea baba mwana na roho mtakatifu wanakuja kukaa wa wanakaa wapi kwa hiyo nguvu za roho mtakatifu hazitaanguka kutoka juu kama jiwe zitatokea ndani maana wako ndani ya kila mmoja wetu tumeelewana baba mwana na roho mtakatifu wako huku ndani ukishafanya sala kama leo unaokoka mara ya kwanza ukishamwambia karibu ndani yangu we bwana namwokozi uungu unakuja ndani yako kwa hiyo uungu ukija ndani yako kila kitu kitatokea ndani yako kwa hiyo nikikwambia sema asante yesu katikati ya neno asante yesu itakuja lugha ambayo hukujifunza hiyo ndio kunena kwa lugha na kunena kwa lugha ni ishara kunena kwa lugha ni nini kunena kwa lugha ni nini kunena kwa lugha ni nini? nini ishara ya kitu kinachofanyika ndani ishara ya nini kitu kinachofanyika ndani ina maana baba mwana na roho mtakatifu wanaanza kujaza nguvu wanaanza kujaza nguvu sasa kadri wanavyoendea kujaza nguvu wewe huku ndani unasikia yanatoka maneno ambayo hukujifunza sema hayo maneno kwa sababu unaposema yale maneno ile nguvu inaongezeka tumeelewana tumeelewana kila mtu yuko tayari kupokea kumbuka leo hili ni ombi moja unajibiwa unajibiwaamn funga macho usimjali wa kushoto wala wa kulia na nikupe angalizo usiogope kwamba labda ina mapepo hacha ayo mapepo yalipuke kwa sababu mapepo hayawezi kukaa na nguvu za mungu sisi wengine tunaohudumu kazi yetu ni kukemea tukishakemea hakikisha nguvu za mungu zimejaa ndani yako amen amen amen mpaka kule nyuma amen, amen. ina mikono juu funga macho ni saa yako wewe na roho mtakatifu sema kwa sauti bwana yesu bwana yesu bwana yesu asante kwa kunipenda asante kwa kunipenda asante kwa kufaa msalabani kwa ajili yangu kwa ajili yangu ninakuja mbele zako najua mimi ni mwenye dhambi naomba unisamehe dhambi zangu zote dhambi zangu zote naomba unisafishe kwa damu yako ya thamani iliyomwagika msalabani bwana yesu ninakupa maisha yangu karibu ndani yangu uwe bwana na mokozi kuanzia leo ninamkataa shetani na kazi zake zote ninakupokea wewe yesu karibu ndani yangu karibu ndani yangu uwe bwana na mwokozi bwana yesu namwhitaji roho mtakatifu katika maisha yangu ili niweze kukuabudu katika roho na kweli leo bwana yesu ninaomba roho mtakatifu afurike ndani yangu unijaze nguvu niweze kunena kwa lugha mpya kwanzia sasa roho mtakatifu karibu ndani yangu karibu ndani yangu karibu ndani yangu karibu ndani yangu karibu ndani yangu karibu ndani yangu unijaze, unijaze nguvu unijaze nguvu unijaze nguvu na unijalie ninene kwa lugha mpya kwa nzia sasa asante yesu kwa roho mtakatifu asante yesu asanteesu asanteesu asanteesu asantees asantesu asantesu asantuasanusantesu nena rakaraka sasa asantesu asntesusante su wahudumu nisaidieni mtu akitaa kuanguka mwambieni apige magoti ndiyo ndiyo kuna wengine ile lugha imekuja kuna wengineyo lugha imekuja kuna wengine wengineyo lugha imekuja kuna wengine lugha imekuja endelea sema rakaraka sema rakaraka usiogope roboshendererebosaka roko roboshaka renderebosere rako rabashaka janguvu a endelea tu wewe sema santeso arakaraka sema tu arakarakaobo pokea huko kwenye redio pokea huko kwenye televisheni popote unaponisikiliza pokea hapa ulipo ndani ya hema na nji ya hema katika china la yesu jaswa nguvu za roho mtakatifu jaswa nguvu za roho mtakatifuwengi wamejazwa wame yes. wa yes. endelea yes. zungumzausiogopesinonaasutaa ina kwa cina na yesu kwa cina fungu wa kinyu wala usiogope omba kwa sauti wala usiogope nena kwa sauti wala usiogope kadili navonena nguvu zinaongezeka kadri navonena nguvu zinaongezeka kadri navonena nguvu zinaongezeka yes kadiri navonena nguvu zinaongezeka kadili navonena nguvu zinaongezeka mapepo majine yana achia o shaka mungu anang'oa anang'oa kwako anaŋoa kujihukum kwaka anaŋa kujihukum kwaka anaŋa kujihukum kwaka anaŋ'oa kujihukum kwaka adikachina yesupkovu inoai pokea rasaka rasakarsapa wanjawawanajaswa o nguvu ziongezeke ziongezeke ziongezeke o kwa kipimo cha kujaa na kufurika kujaa na kufurika kujaa karavasa mpaka uko kenyekiti mpaka uko ulikosimama hapo nyuma mpaka hapa mbele pokea oh, mungu akongeze mungu akongeze mungu akongezeoneendelea shaka kumbuka lengo yes. yes. yes. letu nguvu nguvu lengo letu nikujuvut yes. noletu let nikuj yes. nuvu ara pakarabasha yesu anakutembelea yeye ndĩ atubatizaye katika roho mutakatifu anakubatiza na wewe yuko karibu na kuliko kulikopumsi yako hapo unaponitazama hapo unapo nisikilisa pokea sungumuza kwaluga mpyaweza wa mungu ongezeke ndani yako kuvu za mungu siongezeke ndani yako kati kachina yesu upako upako upako upako upako upako wa roho mudagatifu wongezeke ndani yako wongezeke ndani yako wongezeke ndani yako rapaka uriasakarapak nguvu za kuabudu ziongezeke ndani yako za kukusaidia kwabudukwa china la yesu kristo kwa china la yesu kristo nguvu za giza achia achia achia miili hawa watu achia usiogope endeleaedeedelea karapakarabasaka rapakorianda rabasaka rapako pokea pokeao rapakariasaka rapaka ubyo mungu siwe nawewe upako uwe na wewe uongezeke ndani yako ujaze kila eneo la moyo wako kila eneo la mwili wako kila eneo la nafusi yako karapakarabasa rakakoria ndarabasak ropokoriandarabasak no rakokoria no malako ikarasa rakokoria ndarabasaokeas yes. yes. endelea kunena endelea kunena kwaluga kaweza rom negatifu arapasandarabasa Oh, uakamaivkuutakuwaka karovosakaswanaaswaaaaaaas yes. Una ja sor rapa Oh, o kiriena q karabasaka risator se yes yes karolosan na Rapako rapa Robo robo bako. Robo robo Shaka. Shaka. Robo yes yes ndarabasakos yes. yes. robosa ndarabako kubula mungu chu yako kubuza mungu ndani yako weza waro mdakatifu ndani yako nene kwaluga mpya ka weza waro mdakatifu sasa kati ka la yesu kati ka la yesu kati ka la yesu katikachina na yesu roboshe nderererobosika roko robosha karabasakaroko roboshekeeei ndiobwana wajaze nguvu wajaze nguvu wajaze nguvu wajaze nguvu karaboseke kumbuka lengo nikujaa nguvu nikujaa nguvu nikujaa nguvu yesu asipokujaza nguvu hakuna mtu anaweza kakujaza ndio mana anasema sema eso harakaraka kuna kitutu kitafanyika ndani yako uroboshandarabasika rokoroboshekeeeebosaka rokondoroboseke rikoroboshaka endelea endelea endelea endelea sema kwa sauti usiogope sema kwa sauti sema kwa sauti kadi unavyonena kwa lugha kuna nguvu inaongezeka ndani yako kadi unavyonena kwa lugha kuna nguvu inaongezeka ndani yako siacheendeea endelea pokea nguvu pokea nguvu okea guvu anuvu pokea nguvu pokea nguvu pokea pokea jaa nuvu avu jaa nguvu ropoko sika pokea pokea pokea pokea sema hiya asante yesu ya rakaharaka raka. kwa nguvu kwa sauti kwa sauti kwa sauti kwa sauti kwa sauti nguvu zitapita ropoko santa ropopopoko sekem ropopoooopo moto wa bwana moto wa bwana moto wa bwana moto wa bwana pokea pokea pokea nguvu pokea nguvu za roho mtakatifu nena hiyo lugha iliyokuja hiyo nna lugha iliyokuja nena na hiyo lugha nguvu zinapita nguvu zinaongezeka nguvu zinaongezeka nguvu zinaongezeka pokea pokea pokea ujazo okea ujazo pokea ujazo pokea ujazo janguvu nguvu ja nguvu sema hiyo luga sema hiyo luga sema hiyo lugha sema harakaharaka kwa sauti kwa sauti kwa sauti kwa sauti nguvu zinapita umuznapita moto wa bwana moto wa bwana moto wa bwana ndani yako ropoko sata ropopooropoo nionioinio ndio ivoivo ivoivo ioivo ndio ja ja nguvu jaguvu ja nguvu janguvu ja nguu ja nguvu ndiobwana ndio bwana rapopopoopopo repopoo ropoo Ropopo, sema hiyo ma sema sema nguvu zinaongezeka zinaongezekaeni oh, bwana zae ni bwana jazae oh, ni bwana jzae ni bwana jazae oh, romoshanda repopo riosata repo sema hiyo iyolugha sema hiyo lugha weweni wewe ni bwana wewe ni bwana tunakubariki tunakutukuza tunakuinua weweujazaye sante bwana kwa neema yako kwa ajili ya watoto wako kwa ajili ya watumishi wako tunalibariki jina lako tunalitukuza jina lako asante kwa mtumishi wako kwa kumjalia kuweza kuyanena e bwana asante bwana kwa ufahamu na uelewa huu asante kwa kunena kwa luga ambako umeachilia watu wako bwana nguvu zako na nameweza kunena kwa lugha mpya pokea sifa pokea heshima pokea utukufu wote mungu wetu asante kwa ajili ya siku ya kesho neema yako juu ya utumishi wako juu ya mtumishi wako jaliye neema tena ambayo bwana ni kwa ajili ya siku ya kesho na tunaporejea majumbani mwetu baba ututangulie tuweze kufika salama ukitujalia tena neema yako katika siku i ya kesho kuweza kufika na kuweza kuja kupokea tunakubariki tunakubariki tunakubariki katika jina la yesu haleluya