tuaendeeaaauiyaa so tuwatunangalaabaekizdek tukawa tumeangalia vitu vingi kwa hizo diskushon za siku mbili lakini kuna maswali ambayo tuliyaacha kuhusiana naab kuhusiana na fungu la kumi ilikuwa ni kwamba katika gano jipya So sir, when it comes to tithing, how should we pay it? Because in the Old Testament, priests were responsible for those tithing. But in the New Testament, everyone who believes in Christ, he is a priest. So should he also give a tithe to his fellow priests? Or there are other people. There is another class of priests. Amen. To whom should we send the type? So that was the question of the last session. So we can use this 30 minutes we have just to dive into this core discussion of type. So, I welcome you all to join this discussion. Feel free to add anything that comes to your heart. Maybe God is speaking to us through you. And the, we read the book of Hebrew, chapter 7. It speaks of Melchizedek in comparison with Jesus. And it speaks of priesthood in the according to the law and the priesthood of Jesus. Also we read from the book of Genesis chapter 14, starting verse 8 through 20 I think. So we encountered the situation of Abraham the time he met Melchizedek and what he did, he gave tithe. So that will be the core of our discussion. So I welcome you all to join this discussion and share anything that comes to your heart. Karibulu. Karibulu, are you? How to solve the 10. Okay, let us read the book of Genesis chapter okay, chapter eighteen. Mm-hmm. Ile nasema naelkizdeki mfalme salemu akaleta mkati na divai alia aaz abrahamu alikutoka kumpiga kedolaoma kedol na wale wafalme waliokuwa pamoja naye mfalme wa sodoma akatoka amlaki katika bonde la shao nayo ni bonde la mfalme na eizdeki mfalme wasalemu akaleta mkati na divai naye alikuwa kuhani wa mungu aliyejuu sana akambariki akasema abraham naabarikiwe na mungu aliye juu sana muumba wa mbingu na nchi ahimiliwe mungu aliye juu sana aliyewatia adumi zako mkononi mwako abrahamu akampa fungu la kumi na vitu vyote anas eh, halafu chapter 7 awanz wa wa wa wa kwa maanamlkizdek huyo mfalme wa salemu kohani wa mungu aliyejuu aliyekutana na ibrahim alipokuwa alipo akirudi katika kuwapiga akambariki ambayo ibrahim alingelia sehemu ya kumi ya mpiiyote tafsiri ya jina lake kwanza ni mfalme wa haki tena mfalme wa salemu maana yake mfalme wa mbari hana baba hana mama hana wazazi hana mwanzo wa siku zake wala mwisho wa uhai wake bali anafananishwa na bwana wa mungu huyo adumu kuhani milele hapa tunaona bimdia inakompea kuwa mezedeki na yesu lakini inasema yesu anadumu kuhani milele mwanayesu wa sikwili lakini waraka wa kwanza wa petro sura ya pili mstali wa tisa bibilia shabari ningi ni uzao mteule ukuhani wa kifalme taifa takatifu watu wa biliki ya mungu mpate kuzitangaza fadi zake yeye aliyowaita mtoke gizani mkaingii katika nduru yake ya ajabu ya, ya. biblia inasema hapa sisi ni uzao mteule ukuhani wa kifalme <coughs> na pia utaongeza ufunuo sura ile ya ya tano mstani wa kumi bibili anasema ukawafanya kuwa ufalme na makuhani kwa mungu wetu nao anamiliki juu ya nchi kwa hiyo tunaona yesu ni kuhani mkuu milele halafu sisi ni makuhani sasa je tunatoa fungu la kumi kama ilivyokuwa imeagizwa kwenye, kwenye sheria Me Panani, com olewen vyongozi vikoni msema msema mtu atakaapa ka hekalo si kitu balem atakaapa ka daabu ya ekar vunga hlaunasemaliweni waandishi a mafarisai kwa nafti kwa kuwa mnalipa zaka za miana na diain najila lakini mmeacha mu makuu ya sheria yani adili na rehema meama hayo ni wapaswa kufanya mwala mwingine usiacha apia swala la yesu sema n kama kama ambavyo zamani kna sanasi n hapa saa awzakalimaongelea lakini kunavuta ao imevajwa ambavyo ni muhimu kukzaa huku mbele anasema kusiana na dhahabu alafupaawakumbau mii kubwa ile dhahabu au ile ileau taadhahabu nnaiginnakamba kutoa sadaka flani amasiwa gi na sadaka ujigamanisha na sadaka ile hajigamanisa aamnisiwa wingine inakuwa ni kompasa kwa ulewangu wa kawaida sadaka inabidi kutoa lakini inabidi isiwe kwa lazima kana kwamba ili sadaka ni kila kitu na sadaka sadaka naa nafasi ya muana pntu akapa ka madhababu sikitubamtukaeapa kwa sadaka liyo juu yake amejifunga imaana ipi ipiliyo kubwa ile dhahabu ile dhahabu ambayo imetoa au ile karu tasafau haabu kaa anavunzia umuhimu wa kitu kingine kwamba l aasadaamaaa awezkaa kubwa zaidi ya mungu ambaye baraka sasa the question ni kwamba katika agano jipya agano zaka walikuwa napewa magwani katika agano jiya kila aliokakazaanapa au kuna nataka niulize a ulalazimasuaras tacarstans r Rais. watu ahiswatu wanotoaza hivi wanaamini nini ni Wana Wana mm. Wana oh, kuna mambo mawili jambula kwangalikutisheria sini kweli jambo mm. la pili inatoa ili ubarikiwasheria ya torati kama ni agizo agizo ya zaka limetolewa kwenye orati wasababu kwenye torati ndiko ambako zaka imewekwa kama, kama sheria lakini kwenye msala wa kubarikiwa Pia aí, que é a condição. Para a sua condição. Para muito Para So, l sheria okay. Okay. Okay. kwa hiyo nani mwingine ambaye <coughs> iva anatoa zaka au ameshasikia mafundisho ya zaka atuambie kwamba mtu anapotoa zaka anakuwa anaamini nii oos mimi marazute ambazo nimetoa zaka ni kwa sababu ya ili maraki kwamba leteni zaka kamili jaralili kiwepo chakula na ukijaribu uh, kufikiria zaka kamili walikuwa wanaleta ila hawakuwa wanafikia kile kiwango kilichokuwa ngana na sh yeah. ndo mara zote ilikuwa hii lakini labda tupia kuendelea kumaana nalulizaabadosiapata maji kuna kitu alisema skulinani kama sio shemeji ni pasta, no? <inaudible> <Peshia>. <inaudible> yosia. kama si shemejisi alisema kwamba sasa hatuhitaji kuleta zaka nieye ninanila akalesatutaia kuleta zaka mali tunahitaji kuleta yn zaidi yani tulete 0 peent dogive peen kwa sasahivi endakuwa tulete asilimia mia moja na mimi nadhani ni ni ni Ay, ya wera, ya <coughs> <coughs> yule alichosema ali yeye mm. ni kuwa tafsiri ya kutoa asilimia miamoja madake mm. mm. wewe kwa mungu kwamba gari ni lako sio kwamba umejitoa kanisani lakini umejitoa kwa mungu kasi kwamba mungu akisema kesho anahitaji gari unajitoa ndio tafsiri yake asababu so, ukitoa 10 it means mungu hana full right na ile 90eent mbalimbali yee alisema ni ya 10 en kwa maana ya kwamba unatoa ndio utatoa a sadaka ya shukurani lakini propet ulizonazo unakuwa na conscience kwamba ni maiya unasikia ndani yakolwo nimtaka kujua kwanza utoaji wa zaka nao unachukua suraani kwamba mtu anayetoa anaamini ivi kwao cha kwanza kuna kuti kama ibilia <tune> inavyoagisa na pili kuna konepti ya kubarikiwa swali la pili ntakalauliza mtu anayetoa za anaamini nini juu ya mtu asiyetoaza ambacho inamfanya ya nenekta h lakini ujue unapofanya kitu alfu mwingine afai weo kuna kitu unachoamini anatofanya ufanya lakini haimaanishi hauamini chochote kwa yule asiyefai s nilikuwa najaribu kuwaza kwamba nio wakati nakuwa kanisa letu alikuwa kipindihicho na mambo haya yananili ya fugu la <coughs> kumi nkatu tunatoa sadaka zote zile za kawaida za basho sabunakuwa paka mmaka nazani elfumbili nakatu mlori zilikuwa anza meakatua karibuni kuna tano labda manne sasa sasakutinua mfazo swala la fungu la kumi na ilivoanza achanochache nakilikua kileta fungu la kumi yote ni anachukua mtumishi sasa akanisa efu m kule arusha yanakuwa chini akutakanisa e, kubwa lakini kuta mchungaji ausharika ni mmoja anasuakanisa labda matano makubwa tila chuaji na moja kwao ikija sasa yote yabidi labda kitokea wale na wanahudumaanat alikalo kwenye kamati ya nblnye kamati ya hi na na tua pa tuna uamzzkiai kwa ajili ya watumishi walehusika wasiku husika lakini baadaye sisa kile kitu jinsi wetu walipokipokea kilipokelewa na ngufu kubwa ikawa kila mwezi muda unavyoenda watuaji wanaongezeka ku ikawa inafuka wakati zile zinakuwa kama vile naisi waligua akaona onaya kama ni mapato makubwa sana ambaye aiingii kwenye mfumo a rasmi wa kanisa ikaje ikaanzishwa kitu wanaita baasha moja baasha ilikkusuguzia mna bahasha sikuahadiyani bahasha ni siku na fugu la kumi aeka kwa baasha ni bahasha nibitialipatakaanasema yakienda n mwanzo anijaribu kwamba basi ikitolea fugu la kumi inaenda nayo dayosiskule ataenda yani ijaiwe hivo hapa na sharikani hapanamli snatajatawin mtaani baaslni sharikani wabassilakini ka naonekana bado kama vile mtaani laingi naba sasa wakaamua baasha moja ilzote lakini kwa meko yyote watu walik wanabariwwlikua watu wanabarikiwa na maisha yaenda lakini tulivyokuja na ile nguvu maombi najaribu kuaflani ya maombi sii ilikuwa kupanda kupanda kule na ya ya bado lakini panda sadaka la fungu la kumi ukiwa unatoa chombo chake akiekuku chini a pale uu kaisa kwenye meza ya madhabao Oh, unapanda kwenda kukitoa kule juu unatoka ndo naomb sa kile kitu kime kama tu kitkc utaona uzito wake wakevitu vingine mtafanya tafanya lakini ukija ni kesi na fungu la kumi kila mtu moja anapanda kule uu kabisa madhabauni naendauadatiya na sadambayozimikua kubwa sana saa nikaona kwenye scenario kama hiyo sasa kwa wengine na maana sana haleaa byo natafnu la i ainasi pia kilichofanya tutaleta ni baadaya watu un ama na w walikuwa pamoja na wanasali ale wadaailakini kiaishwa fungu lakumi ana watafuta watumishoma kabisa wengine ambayo anaipokea kama fungu la babalisalangu liko pale watu wanao zaka wanaamini nini kwa watu by the way watuwa bhey wewefsami Pensou <laughs> <laughs> you kwa awimi inavoona kwazisi na kanisa nalosali kuchukulia kwazisi ambavo awamtumishwa mungu naona inapaswa sasa hivi hea soman so man so ie so many disputes, so many services, so man kutae mtu mmoja uko eveywhee so k timu ya kwimba ukifikiria kaa wa tai mbali na mapokea kama kanisa kimokea nakgea lakini pia kama chachi wakiwa na agreement ya namna ya kutumia ile a kuna namna ambavyo inakuunganisha ile shirika aile sehemu naile madhabao ya au iseme sadaka yaoteaziko sadaka nyingi kila sadaka inaweza ikatengenezwa kwasababu yafulani na kusema aa tutengeneza sadaka ya kwa hiyo sadaka itakuwa inaigusa inawagusa wa washirika akulingana na bile inaopokea kitu cha pili ni kuna kipidi niishaisikia una e chch we hav financia eie an the onl equiment yauokupata loni ikupeleka resiti ya fugu waku peleka risiti zako kkat miro nimoja plekaa siti zako kwa a wao wanakupa esiti ktafuwaku naenda e nafiskila ezinataaiaionionian i ambayo a hadi tkitu kingine ni kwamba fungu la kumi ikitolewa vizuri inafanya viongozi wa namna ya kuongesha ku kolea mfano kwa ambayo nikuwa likuwa dumu likutoka labda mwenyekiti akaeseremani kuna wengine na mafaifa yenu na wengine hauna na sure kama okay. mungu amekupakubaiaaunlaua na mtu atacukua baashake pia kawaida meeka andikiinaandika aathe kwenye ile thakipindi cha uuso inasaidia zile u kua lakini pia comma institute church and it should give us a type when you fund a money service a minister which come a church you get income let's say 100 will 10% are you giving it as offering two hundred three pennies you've done a survey and a survey quote and they know I feel very thankful for come us God almighty koshenea moja walituma ya taifa ni anonymous kwa sababu kwasaabu awapliijza wwe ni mshirika kwetu umesajiliwa kama memba kwa sababu kama kama memba kuna form aisoma na na masharti ina haki ina pi unaangalia le namba yako nabayashi, nabayashi umone. Umone na bahsaabahasha moja bahasha moja pale laaina namba ya simu sadaka ya nini nautaandika namba yako pale au jina lako namba yako a simu kama umechukua labda milioni moja e oni moja lakitano aaoaa ndii hapo pastors association kama la 101 siyo ni mna mna mna mnaje pa wala accountant wa kanisa ana governor's management system narudi message na baadae baadae nakutuma message to my friend from church office na 123 is a digital receipt and not a physical copy so kwa ile ile ile membership form utaangalia wewe are you kwa sababu btaanika pale ama anandika vtuvo vingi bat kwenye ai wanakuuliza hua unatoa fungu la kumi kama utoi fungu la kumi kwanini haukoi kum je unadhani ni muhimu utoa kaifungu je unadhani hii fungu la kumi ni muhimu kali kwasaidia watu wengine so soikiwasaidia wao kujua jamii kubwa wanaamini niuusaidia sasa mchungaji um, uandaa ibada uh, ya kuzungumzia au lakini sasa nikishangaa kati mchungaji anakuja sadakanai kasema moja ya kitu ambacho kwamba e ni utoaji uzuri sana ni usisitizo wake ukawa sio sasa watu toaamba nawapongeza nakasema lakini anachotaka ni watu wa sababu so, kuna ile sadaka ya ambayo unaitoa unnaawainaaa lakini kuna zile sadaka zingine ambazo i kwamfano ivokua founwani sadaka uliokuwa unaitoa sasahivi nmakazi kuna asadaita kabisa ana kabisa seriously for this ncom at this much mana kabisa you donot fana god foso ygrw mimi kuna mambo kadhaa k ambayo mona yanaleta shile sana hasa tunapugumzia ziya cha kwanza ni yenyewe ni dii na ni asenti ya watu kiasi kiasiliani huwa sababu ukipeleka sadaka na ukasema ukasemahii sesari iikaa klit mwanaisha wa sfiri kwa sababu so, taiti ina kava yani itakiwa ni iweyni ni mapato yako yote toa en ya kila kitu aileile unayepata i akawezetu ale likuwa rahisi weztu ilikuwa rahisi kwa sababu wale likua natoaf kwa mwaka malaifu kwa naangalia mwaka anatoa ualikuwa uh, amelima mazao yake ile izo amelima mwisho wa mwaka anapiga hesabu yake pale anatoa alinakuwa ahisi kwa sisi sasa we ni mfanyakazi ni simbo tasaa kutokea wenye saaro lakini kuna hela umezipata mtu ataklfu kumi unamtu ataklfu ngapi ni ni pato lako lile au sio pato lako maanaake kama unaenda kwa ya that you get, you have to it na unagundua kwamba iai really sio kitu rahisi ambacho mtu anaweza kukifanya i wako kwa usahimu, kwa na kwa sababu hiyo kuna sadaka huwa zinatolewa but in fact kwa maana ile ya iliekua sio ta ndio kitu ambacho huwa nakiona na sana na shida nyingine inayokuja huwa nawauliza watu wakristo wanaotoa za yale ambayo yuko anapeleka sadaka anatoa zaka kwa sababu kaubiriwa akuna makanisa ambayo yali ukisikiliza maubiri ya Mutu ane, zaka ambako naza anaubiriwa kuhusu kama msimu igie mumu na vitu kama hivi ahali zaka inatengeneza dpli ya utoaji mtu anayetoa zaka anakuwa anajenga l ya utoaji lakini sasa aibadishi kwamba mtu aasiyetoa sadaka azaka sababu kuna mwingine anatoa sadaka ila yeye haitoi kama za anatoa sadaka nyingi alikuwa alikuwa lakini that adaada nlikua hataa Sada. lakini kuna mtu mwingine zaka huu mfumo wa zaka ndo lmjegeadisplii ya kuweza kutoa tatizo lililo nalo ni, ni ile idea ya yeah, ya yeah, ya yeah, ya yeah. ya yeah, zaka watu wanaokua wanatoa zaka wanakuwa wana ya mentality that matters kwa sababu ukiwa unatoa ile ukiwa unaamini kwamba asiyetoa ana problem ila ukiwa unatoa zak kwamini ukitoa utamanikiwaai kwa sababu moa uwezi ukatoa sadaka alafu usitegemee ubalikiwa sio sadaka k yeah. kama msaada sasa mungu aitaji msaada unapotoa heneve ya gi h to aa yss kwa hiyo sadaka sio kwamba tuna bai sio kwamba tunanunua chochote kwa mungu na kama tunatoa kwa imani ehe atakupa kitu ambacho nii au ataua kitu ambaho anna wawale ambao nakuta aanisa ya aittwosse wiiyt byaith wthi ii tealvthfyi yithatwayaeii But I receive according to your faith. Like if you give it, knowing that if you don't give, something bad will happen to you. So you are just giving it. There is a problem. That is why we have Christians about their giving type. But they are not knowing. Come and call You expect to come up to the elfuishirini beause afte givin ti namfundisha yokuizo kwamba atavalikiwa tnext month astoetiha elfu ishirini lakini naonai au mwakani astoe tena elfu ishirini lakini unakuta mtu ti im kwamba miaka inaenda anagive the same amont of ti kuna, kuna mambo mawingi anachotoa sio taifa sadaka alioamuektoa cha pili ajafaidika na utoaji wake wanayesu as so kuondoa hizi ambazo zinakuja katika kudtaif wte iiio niile kwamba you hav to giv ithepi way ambayo mungu amekusudia kutahi e kutoa ni kitu cha, cha muhimu sana i tukiweza kubili kuhusugiin hapa tutazungumza s lakini giin n kwanza itisthe ay yoees youraith othew yoee youlo gi pia inafungua vitu vili kwenye maisha ywakoo aslai well. inakujengea uwezo wasusei binafsi kichumi kususi kiroho ni kitu cha muhimu katika vitu ambavyo vitume pia walivyo na walikuwa na kutoa na wakati mwingine sio tu kwamba wnaa wasau ila kwa sababu i- ya ueweabishawatu wa mungu wako kwa kwa siku siku siku ya ya ya uweza uweza uweza nini iwe ni ni ni sababu ikiwa mungu watu watu, mungu mungu kama anaependezwa So giving is very important. Here, kutoa kunampa mungu, access. This is not only about God, but also about devil, even devil. Giving, inampa devil, access. The same applies to giving in this light side. inampa mungu, access. What else was there? You need the spiritual principles. jue now we are not living under the law but it doesn't mean that we don't have principles you know uh, there is a difference between principles and the law sharia sinajue ina mayiriko but not ye principl anfano a unapriinyiniimojawake ni mojawapo ambayo tunaishinaywam kuna vitu ambavyo vinatokea u a ohavto iuha give. You give your, your, your, your eis through givin youreis kuna vitu ambavyo vinawekai kuna vitu ambavyo vinae vinawek kwenye maisha ya mtu eu that is anil utoaji ni kanuni iisaprini na kama niprinil mana yake we have to foo thati sasasa hiko hio the law inakuwa inao kwamba gi by the lw ni kwamba if you do give kahkasi kwa nini sitaki watona mentality ya, ya kutoa kwa sheria kwa sababu ukiwa unatoa kwa sheria siku usipotoa kwa that is anuk right kwamba right. natakiwa kutoa fungu la kumi kulingana na sheria sijatoa na mimi nachofahamu ikamba nispotoa limelaniwa aaiaewenye kabisa kwa sababu i anisema anayeishi kwa sheria sheria sheria kwa atauumiwanishisuher ataaas shkwaiyo kuna namna ambavyo unaweza ukaishi automatiali ukajisubjet mwenyewe kwenye sheria na kujisubjet mwenyewe kwenye sheria itw hawyso hmm. ouai is ver uch na kitu kingine eh, watu wanajenga lijadala wana kwamba do wi give to be blesed ordwe give beause we aebesd kiangalia givin ya abraham na melkizedek iys ikitugani ibrahimu alichokipata baada ya kutoa mfungu la kulu hakuna newe za kuji asababuibilisima melkizedeki alibarikiau baada ye ibrahimu kaul so that is also a hot discussion so we are giving because we are blessed or we are giving so that we can be blessed we are speaking of tithe or ibrahim even isaac sasa uh, angalia sasa is how you make it to be it, not sadaka sadaka ya ya ya isaka isaka unaweza kama fungu fungu la la lakini ni, ni, ya ni? Ya Masfiri, doctor, kwa nini sababu alikwambia basi sasa sio kwamba after giving nnachokwambia kama alikuwa wamb Okay. One. One. the order was outside. how many times did the abraham give the did the abraham give strike and tell me like that the okay. was it just that combat? ibrahim alikuwa atoi kabisa alikuwa afanyi kitu chochete kwa ajili ya buusuposi ukienda mbele kusoma milia kule mbele ibrahim aliwakaribisha yesu na wale malaika chakulaaio the tribe of Dan. There's so much linked to it about Mother Babu, Offering, and rituals. There's so much linked to Dan. In I think number one, there's one I'm going to refresh about Yes, Dan, the tribe of Dan. In this passage. You know, there was a man from Dan He lived somewhere. At a time, Hmm. then akamwona mlawe anapita akamwambia njo kwangu kuhani kwangu ntakopa fungulafunu so ika soule kuhani akaania pale kwake na familia ya, yake mm -hmm. like just because anakuwa kuhani ile nyumba lakini pia anapewa ai kama yo mshaa sohei alikuwa anapewa naule lile eneo ambalo walikuwa wanafanyia io ibada likua kurudiwa nakuruda na kurudiwa na the same place ambayo yule kidogo en a labaia umewea kutoa aaiahesau ai umewapa zawadi a zako wazazi wako ayea wasababufza mfanyakazi mwenzang heinakua kuleta akaribuemnafanaea How they have been tough to you, they, they start changing and they get a you different. The same, if you, you earn a God several times, it becomes like your your life. If you're very good at doing gifts, you know, offerings, it will be very easy for you to teach others. It will be very easy for you to teach your own family. So maybe it's your thing, right? If you don't give tithe, you are not under the curse, But uh, what we emphasize is you to give, uh, not tithe, to give offering, but with the heart. kamailivyoksha no kusema kama wamba wakati fulani ambayounaiona kuwa ni lakini kama tukirudi kwenye hiziainaotakiwaiujiwekeanokitnahokusema eh, uh, so, hya pesa ambayo ni ni byo hihi kiasi inachokipata kiasi kina, kina, kina, kina, kina, kina, kina. pia na unaweza ya sadaka Kandengu, fanu, sadaka una, una, una sadaka kwa kwa sababu mfano kama sio lazima shsnaweza kafnguau wamfanoada m nasada siolazima ute kla suas sadaka zinwe za shukulani takua natoa aii lakini kuna sadaka naea kuwa nasee amaii sadaka aka naitoa mwisho wa mwaka inaofika mwisho wa mwaka una sadaka yako at nikua nafnszbasaalipa mtoto wake ashaa adaae amby at i encourage you guys to give offering snot necessari i'm not talking specifically about tipin i'm talking about giving so that is what the new testament is emphasising the bible is emphasising about giving na bibilia nasema acording to your measure then things will happen to you biia nasema ani tak arim msidanganyike mungu aviakili anayepanda haba atavuna anayetoa kwa ukaribu atavuna naye kwa ukaribu a kwamba kuna vitu ambavyo katika maisha vinawet i na kwa nini nasema this is it works even to hmm. inafanya kazi hata kwa wasioamiisatumish I mean, katikaaganwajipya kunakitu takua ugunda utagundua geraapip ambao wameitwa na mungu yani huduma waliopewa na mungu nika matajiri kuna watu ambao utumishi walionao na mungu wao nikua matajiri <laughs> na bibilia nasema hawawa mungu wamewapa utajiri maksudi ili kwamba kwa utajiri wao waaoti uu ndivyo bibilia naksema bibiliazima na kuagiza paulo anamwandikia timotheo na kuagiza waambie matajiri ya kwamba wasiutumainie utajiri wao ulio yakini bali wamtukuze mungu kwa maana ndiye atupae vitu vyote nivituvitumikia kiwa anasema nakuangiza wazungumzi na matajiri by the way baul lakini kitabu cha waorint wa kwanza auraa kumi na sitwwanzbcanfnfanke siku ya kwanza ya juna. watu wana, wana ya, ya siku ya kwanza ya kwanza paulo kwa kadri ya kufanikiwa yakufankw maanake mtu anatoa kwa kadri ya kufanikiwa so ni kwa kiasi ganiumpe mungu wiaanziandani ya a jinsi ilivyofanikiwahiv kiai anapata m napata akitoatai milioni kumis mwingine anasema mi natoa milioni kumi na tano ndo kitu anachosikia ndani kwamba labda kuna pekt ambayo kwo ifanyike millions mungu anamwambia just anamwambiaa anafanya ile anakuwa amesha toa lakini bado kuna sadaka zingine ataendelea kutoa atatoa hiyo fungula kumi kuna sadaka zingine za jumapili kuna sadaka za shukrani atakua pwka afungula s- sa- kumi matolewa ka mwak maramoa wakua na maripuko amo patolewa kila mara moja naea l mazao ya shambal baada ya haposabau nalima miaka sabalaii a ukiwa unavunan na jamaa anafanya vizuri atakuwa m jermannafiiukianza kuelezea shuhul ataa aanaua namtu kabis na u kiaii katika inakuakatika japo sa inaharibu watu wale ambao anaamua sasa e baada ya funumakumu ishabarikiwawale ambay atkbisadaka zingine anaona sadaka si moyo wake ukawa unatoa hio unaitan lakini ukiwa na ya kutolea munu ni ya muhimu zaidi u liko hataaau na wakati mungu ata I mean