heshima na utukufu vyote ni vyakwako wewe uliyeziumba mbingu na nchi umetutegemeza katika mengi tumeuona mkono wako wenye nguvu wewe ni mwaminifu unashika maagano vizazi na vizazi majira haya ambayo umeyafungua kwetu tunaona ni nafasi ya upendeleo tutegemeze tuko tayari kusikia yale ambayo umeyaandaa kwa ajili yetu sema na kila mmoja aliyefika katikati ya malango ya eneo hili katika jina la yesu kila mwenye pumzi anisaidie kusema m inaombak bwana yesu asifiwe jina la bwana yesu lisifiwe siku kama hizi huwa spendi kubiri, kwa ubiri ngetamani tu nakua unaomba tu na kwa dakika hizi kidogo tapeana tu mambo machache ili tunapoomba uone kwa nini kuna point, kuna agenda za maombi zilizoko hapo chini ni muhimu sana ukasikia vitu vichache ambavyo tutaenda kuzungumza ili tutakapoingia kuombea hizo agenda kuna vitu utavyona kwamba kwa nini tumeanza kuzungumza hivi vitu kwanza bwana yesu asifiwe kwahio kama una notebook unaweza uka note, vitu vichache kidogo tazungumza kwa ufupi haraka haraka siku ya leo tunatamani tuombe muda wote tunatamani tuombe muda wote bwana yesu asifiwe lakini kabla sijaingia katika mambo machache ambayo ningetamani leo tuyatazame nathamani nikuachie mstari huu wa yeremia 29, mstari ule wa was yeremia ishiii ts mstari ule wa saba na la mungu linasema hivi kautakieni amani mji ule ambao nimewafanya mchukuliwe mateka mkauombee kwa bwana kwa maana katika amani ya mji huo ninyi mtapata ama. kama mungu alitoa agizo hili kwa watu ambao wamechukuliwa kwenda utumwani alafu anasema mkiwa kule utumwani ule mji ambao ninyi ni watumwa mkautakie amani amanina anatoa sababu pale anasema kwa sababu kwa amani ya mji ule na ninyi mtapata amani kama mungu ameweza kuwaambia watumwa waiombee nchi ambayo wa imewachukua kuwa watumwa wakautakie ule mji amani si zaidi sana sisi wa tanzania ambao mungu ametupa kukaa kwenye taifa hili ninaamini sisi ni zaidi kama watumwa wanaambiwa wakautakie mji ambao wao ni watumwa je sisi ambao tunakaa kwenye nchi yetu wenyewe ni zaidi ya hi lakini ezekieli anasema hivi kama sio yeremia kwamba uovu unaweza kutoka mpaka kwenda mpaka mwingine kwa kama tunasikia kwa wengine huwa una tabia kuhama mipaka mipaka kwenda tukisikia kuombea juu ya taifa na mambo yanayoendelea ni muhimu sana kama watu ambao tumeokoka bwana bwana yesu asifiwe jina la libarikiwe nimejaribu tu kusema banearibu mambo hayo maana ni muhimu tumetoka kuombea jambo hilo muhimu sana kila muda apata nafasi yendele ya kuombea kwa amani ya nchi ya tanzania na sisi tutapata amani kwa amani ya taifa hili na sisi tutaishi kwa amani kwa kuta kuvumiliana na sisi tutashindwa kuvumiliana kwa kuwa na chuki na sisi tutaishi kwa chuki ni kitu ambacho ni hatari sana tunaweza tukakiona kinaanzia mbali ni wanasiasa wanachukiana ni watu fulani wanachukiana lakini ule uovu wa kuchukiana unafuatilia taifa zima kwao ni muhimu sana kuomba wlikweli bwana yesu asifiwe jina la bwana libarikiwe okay. somo letu lina kichwa kinachosema jifunze kutathmini maisha yako kwa njia ya maombi jifunze kutathmini maisha yako kwa njia ya maombi na nikisema maisha yako inazungumza juu ya maisha ya mwilini na maisha ya rohoni yote tujitengenezee utaratibu na mfumo wa kutathmini kwa njia ya maombi nikisema kwa njia ya maombi ina maana kuna njia nyingine nyingi ambazo unaweza ukatumia kufanya tathmini ya maisha yako lakini njia mojawapo ni njia ya maombi bwana yesu asifiwe zipo njia nyingi wanauchumi wanaweza wakatumia kanuni za kiuchumi kuangalia uchumi unapanda au unashuka wakaja na tathmini wale ambao ni watetezi wa haki za binadamu wanaweza wakafanya tafiti zao wakaja na tathmini ya kwamba haki za binadamu ziko vizuri au haziko vizuri zipo njia nyingi lakini tunataka tuangalie kwa njia ya maombi kwa nini kwa njia ya maombi nitakwambia kwa nini bwana yesu asifiwe jina la bwana libarikiwe lengo ni nini ni kuweka msisitizo ni kuweka msisitizo wakiufahamu juu ya umuhimu wa kutathmini maisha kila wakati ili kupata tathmini iliyo halisi lengo ni kuweka msisitizo ili mtu anayetathmini atumie njia ya maombi kutathmini kwa nini kwa sababu kwa kutathmini kwa kutumia maombi ndipo unapata tathmini halisi bwana yesu asifiwe kwa nini h inasema tathmini halisi kwa nini nasema kwa maombi tunapata tathmini halisi kitabu cha wakorinto wa pili kitabu cha wakorinto wa pili sura ile ya nne mstari nianze wa kumi na sa- sita lakini nataka nisome ule wa kumi na nane wa kumi na sita wanasema hivi kwa hiyo hatulegei bali ijapokuwa utu wetu wa nje unachakaa lakini utu wetu wa ndani unafanywa upya siku kwa siku maana viki yetu nyepesi iliyo ya muda wa kitambo tu yatufanyia utukufu wa milele uzidio kuwa mwingi sana mstari wa kumi na nane nnaotaka tusome vizuri tusiviangalie vinavyoonekana bali visivyoonekana kwa maana vinavyoonekana ni vya muda tu bali visivyoonekana ni vya milele bwana yesu asifiwe waibrania sura ile ya kumi na moja waibrania sura ya kumi na moja nisome ule mstari wa tatu ala mungu linasema twafahamu ya kuwa ulimwengu uliumbwa kwa neno la mungu hata vitu vinavyoonekana havikufanywa kwa vitu vilivyodhahiri bwana yesu asifiwe nasema kwa nini tunataka kutumia njia ya maombi kutathmini nimesema kwa sababu njia hii inakupa majibu yaliyo halisi zaidi kuliko njia nyingine kwa nini wakorinto anasema hivi tusiviangalie vinavyoonekana bali visivyoonekana maana vinavyoonekana ni vya muda lakini visivyoonekana ni vya milele wakorinto anasema hivyo waibrani anasema hivi tunafahamu ya kwamba kwa imani ulimwengu uliumbwa vinavyoonekana havikufanywa kwa vitu vilivyo dhahiri maana ni nini vinavyoonekana sio matokeo ya vinavyoonekana ila vinavyoonekana kuna sababu ya vinavyoonekana kutokea sijuu kama labda mimi ndio nasoma biblia yangu imeandikwa hivi mwenyewe inasema hivi kwa imani twafahamu yakuwa ulimwengu uliumbwa kwa neno la mungu hata vitu vinavyoonekana havikufanywa kwa vitu vilivyodhahiri dhahiri ni vitu ambavyo ni halisi vilivyopo vinavyoonekana kansema hata vinavyoonekana havikufanywa kwa vitu ambavyo tayari vipo au vinavyoonekana kwa lugha rahisi tungekuwa tunatengeneza tunatengeneza reaction okay. tungekuwa tunatengeneza turudi tuanzie kule turudi alikoanzia tungesema hivi vinavyoonekana vilifanywa kwa vitu visivyoonekana maana mansema havikufanywa kwa vitu vilivyo dhahiri inamaanisha vilifanywa kwa vitu vingine ambavyo sio dhahiri na kama sio dhahiri ina maana havionekani lakini vipo bwana yesu asifiwe jina la bwana libarikiwe kwa hiyo kama vitu vinavyoonekana havikufanywa kwa vitu vilivyo dhahiri inamaanisha kuna vitu visivyodhahiri vina nafasi kubwa sana kwenye vitu vilivyodhahiri kama vitu vilivyo dhahiri havikufanywa kwa vitu vilivyo dhahiri inamaanisha vilifanywa kwa vitu ambavyo sio dhahiri kwa lugha rahisi ni kwamba vitu vilivyodhahiri vina nafasi kubwa sana kwa vitu vinavyotokea huku nje tunavyoona na kwa maana hiyo kujua vitu visivyo dhahiri ni cha muhimu sana kuliko kujua vilivyo dhahiri kwa nini nasema namna hii kwa sababu kama vinavyoonekana ni matokeo ya visivyoonekana inamaanisha visivyoonekana ni vya thamani na vina nafasi kubwa kwa vitu vinavyoonekana sasa fikiria ivi visivyoonekana huvifahamu utaishia kuona vinavyoonekana na ukiishia kuona vinavyoonekana unaweza usipate uhalisi wa kitu kilivyo bwana yesu asifiwe jina la bwana yesu lisifiwe kitabu cha samueli wa wako- Samuel pili kitabu cha samweli wa pili kitabu cha samueli wa pili sura ile ya ishirini na moja mimi nitasoma mstari wa kwanza tu nala mungu linasema hivyo kulikuwa na njaa siku za daudi muda wa miaka mitatu mwaka kwa mwaka naye daudi akautafuta uso wa bwana bwana akasema ni kwa ajili ya sauli na kwa nyumba yake yenye damu kwa kuwa aliwaua hao wa gibeon kuna vitu viwili kitu cha kwanza kulikuwa kuna njaa miaka mitatu mfululizo njaa imekaa mwaka wa kwanza bibilia haisemi daudi alikuwa anafanya nini mwaka wa pili bibilia isemi alikuwa anafanya nini mwaka wa tatu bibilia inasema daudi akautafuta uso wa bwana sasa hebu tuanze kumtafakari daudi hivi unaeza ukakubali ni kweli mwaka wa kwanza ulikuwa napita amewpili ame, relax, ame viongozi ambao wasiokuwa na plani ambaye ameona mwaka wa kwanza hakuna chakula na biblia inaposema miaka mitatu inamaanisha ndani ya miaka mitatu kulikuwa kuna njaa kweli kwa mwaka wa kwanza unapita njaa mwaka wa pili unapita njaa mwaka wa watatu halafu dadkana daudi aliyetumia na mekanizm nyingi akaenda na kwa wataalamu wa hali ya hewa wakaenda na maeneo mbalimbali kutafuta suluhisho la tatizo yeye ni mfalme kuna watu wako wananchi ambao wanategemea wapate chakula hakuna chakula anawaambiaje wananchi wake inawezekana wananchi wakaanza mfalume. na kwenda kwa mfalme na mfalme akaonyesha jitihada kwamba ninatafuta na hiki ninatafuta na hiki ili tuhakikishe ili tatizo linaisha inawezekana na kwa nchi za wahisani ili wamkopeshe wampe na chakula cha msaada akafanya na jitihada lakini tatizo limebaki pale pale nja njahaishi biblia inasema baada ya miaka mitatu daudi akautafuta uso wa bwana kwa lugha rahisi biblia inasema akaingia kwenye maombi ambayo ya kumuuliza mungu juu ya mazingira walionayo juu ya hali walionayo ya njaa kwenye nchi akaingia kwenye maombi we ungekuwa ni mshauri wa rahisi alafu ukamkuta daudi anaingia kwenye maombi anasema inaenda kuomba kwa sababu njaa imezidi kwenye nchi nataka nimuulize bwana ungemwelewa daudi ungeelewa kwamba kuna majibu ya maswali ambayo hayapatikani katika vitu vinavyoonekana isipokuwa kwenye vitu visivyoonekana na kwa nasema visivyoonekana mungu ni roho nao na meapasa kumwabudu katika roho na nakweli ama mungu ni roho inamaanisha inamaanishaonekani kama aliingia kwamba inamaanisha alienda kwenye eneo lenye vitu visivyoonekana ili yapate majibu ya vitu vinavyoonekana angekuwa ndo rahisi wa nchi anasema jamani tukafunge na kuamba kwa sababu tunanjaa tujue kwa nini tuna njaa kwenye nchiii inawezekana na wengine wangemwona hu rahisi serious miaka mitatu kama ni katika katiba yetu i miaka mitano mtu anachaguliwa inamaanisha alikuwa karibu anamaliza na uongozi wake kama ingekuwa tunafata kanuni za kuchagua miaka mitano mitano kwa nchi ambazo zinachagua miaka minne minne ni mwaka mmoja tu alikuwa ndani ya miaka yote mitatu ni njaa alafu mwisho tunakuja kusikia bbnasema daudi akautafuta uso wa bwana inamaanisha daudi akaingia kumuuliza mungu juu ya mazingira walionayo ni nani aliyemwambia daudi kwamba majibu ya njaa kwenye nchi yanapatikana kwenye maombi amekuta wapi haya maswali na majibu yakamsukuma kuingia kwenye maombi daudi alitoa wapi tunafahamu kwamba kama kuna mtu ana mapepo tunamwombea mapepo anatoka kama kuna mtu ana tatizo anaumwa tunamwombea lakini kuna wapi mtu anasema tunamombe ainimakona wasmmbzffnandakmzfsaau si utaratibu tulionao lakini pia inawezekana ni kwa sababu ufahamu juu ya kuingia kutafuta majibu ya hayo maswali hatuna kwa hyo hatuangaiki kwa sababu hatujui umuhimu wake lakini i tungejua majibu yaliyoko kwenye ulimwengu wa roho yalivyo mengi yaliyovyo halisi yalivyo ya thamani tungejifunza kanuni ya kila wakati kuingia kwa mungu kumuuliza juu ya mazingira mbalimbali mbali, na kufanya tathmini juu ya maisha yetu ya kila siku si unajua tuna kanuni ya kufanya maombi ya kumaliza mwaka wengi wana wanahuo utaratibu ya kufanya tathmini ya maombi ya kumaliza mwaka lakini wangapi ambao fikiria ulilima halafu aukupata kama ni mkulima wangapi wanakaa asema kwa nini mungu sikupata kwenye maombi kama ni mwanafunzi umefeli somo fulani wangapi wanaokaa wanaingia kwa mungu na kumuuliza mungu kwa nini masomo mengine nimefaulu kwa nini hili nimefeli ila unaangalia yule mwalimu alikuwa mkorofi sana maana sawa inawezekana mkorofi lakini kwa nini kuna wengine wamefaulu wegwathmini ya ulimwenguwa roho ni pana ina majibu yaliyo halisi zaidi kuliko majibu tunayoona katik hebu ngoja liakizumze vitu hivi maana leo tunataka tukaombe na nami nataka tuzungumze tu vitu vichache mambo ya msingi ya kuzingatia unapofanya tathmini kwa njia ya maombi mambo ya kuzingatia wakati unafanya tathmini ya maisha yako kwa njia ya maombi jambo la kwanza kabla ya kuingia kwenye maombi ya kufanya tathmini fahamu kuwa ulimwengu wa roho ni halisi kabla jambo la kwanza kabla kwenye maombi ya kufanya tathmini ya maisha yako fahamu ya kuwa ulimwengu wa roho ni halisi kabla haujaingia kwenye maombi ya kufanya tathmini ya maisha yako fahamu ya kuwa ulimwengu wa roho ni halisi au dhahiri bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe usipojua kitu hiki ni hatari sana ni muhimu kujua kabla ya kuanza kufanya tathmini kwamba ulimwengu wa roho si kitu watu wanabunia kwamba kipo au hakipo si kitu ambacho kimetengenezwa na watu fulani ili kujifurahisha kuji kama ambavyo mtu anajitafutia utajiri kama yule tajiri mmoja akasema e nafsi yangu ule unywe maana unavyo vitu vyote vyotelieuwaoho s kitu si ka ufalme ka mtu hiki ni muhimu sana kabla ujaingia kwenye maombi ya namna hii kujua kwamba ulimwengu wa roho ni halisi upo una kila kitu kuliko hata tunavyivyona katika ulimwengu wa mwili nilikuwa naongea na mtu mmoja juzi akawa ananiambia hivi nikitaka kuomba kitu gani cha kwanza nikamwambia kitu cha kwanza ukienda kuomba amini nafahamu mungu yupo na nawee yu wakati unaomba usipojua hiko maombi yako ni sifuri bora usiombe kwa sababu usipojua uhalisi wa unayemwomba hautajua namna ya kumwomba na hata ukimwomba unaweza ukaomba kwa kubahatisha bahatisha kwao nasema kabla ujaingia kwenye maombi haya cha kwanza amini naufahamu kabisa ya kwamba ulimwengu wa roho ni halisi kwani nimesema ulimwengu wa roho ni halisi nimesema pale kwenye kitabu cha yohana mda ule yohana 42 yohana 424 nahala mungu linasema hivi sema mungu ni roho nawwa mwabuduo yeye imewapasa kumwabudu katika roho na kweli mungu ni roho nao wamwabudu imewapasa kumwabudu katika roho na kweli kama mungu ni roho inamaanisha haonekani kwa kaio tukienda kumwabudu tunatakiwa kumwabudu aliyoko halisi lakini hatumwoni mungu ni roho sio kitu tunaweza kumgusa mungu lakini si katika ulimwengu wa damu na nyama tunaweza kumwona lakini si katika ulimwengu wa mwili na nyama tunaweza kumsikia mungu lakini si katika ulimwengu wa damu na nyama mungu ni roho nao wamwabuduo imewapasa kumwabudu katika roho na kweli ndio maana mwanadamu ndani yake ana roho ana nafsi ana mwili mtu ni roho ambayo ina nafsi inakaa kwenye mwili akitaka kumgusa mungu akitaka kumwabudu mungu akitaka pate uhalisia wa ulimwengu wa roho inamaanisha roho inatakiwa ihusike bwana yesu asifiwe jina la bwana libarikiwe oja okay. niende haraka haraka kidogo kitabu cha matendo ya mitume dakika hizi nilizo nazo ni chache na mi naenda nazo haraka haraka kitabu cha matendo ya mitume sura ya 13 sura ya 13 mstari wa kwanza mpaka wa watatu naola mungu linasema hivi na huko antiokia katika kanisa aliok palikuwa na manabii na walimu nao ni barnaba na simeoni aitwaye nigeri na lukio mkirene na manaeni aliyekuwa ndugu wa kunyonya wa mfalme herode na sauli basi hao walipokuwa hao walipokuwa wakimfanyia bwana ibada na kufunga roho mtakatifu akasema tengeni barnaba na sauli kwa kazi ile iliyoaitia ndipo wakiisha kufunga na kuomba wakaweka mikono yao juu yao wakawacha waende zao hawa walikuwa wanafanya ibada kama ambavyo sisi tupo katikati ya ibada mungu akasema nitengeni barnaba na sauli kwa kazi iliyoitia nilpokuwa nikisoma nilijiuliza maswali mengi sana swali ambalo nilijiuliza ni hili roh mtakatifu alisema kwa lugha gani kiasi ambacho watu wote pale ndani walikubaliana alisemaje kiasi ambacho alipokuwa sauli alipokuwa barnaba alipokuwa simeon na wengine wakajua roh mtakatifu amesema na wahakikishe wasema kweli huu ni roh mtakatifu alisemaje kwa sababu ni rahisi kusema ro mtakatifu alisema si sindio alisemaje kiasi ambacho je alikuwa anaongea kama mi navyoongea hapa kiasi ambacho mkutano wote wakasikia a wale watu baada ya kusikia walichwokisikia kwa roh mtakatifu wakafanya maombi alafu wakafanya kama ambavyo roh mtakatifu kinaletaga mapingano katikati ya vikundi mbalimbali mbali vya ibada makanisani labda wapi tumekaa kwenye maombi ro amesema kwa mtu mwingine kwa sababu wengine hatukusikia kwa wengine, hatu kwa sababu sababu wengine wengine hatukusikia hatukusikia sasa si wote kuna wengine eh, sisemi watu wote, wote wanasikia lakini kwa sababu wengine hatukusikia mwingine anaposema alichosikia ro alichosema wengine wanakataa kwa sababu hawakusikia sio wanakataa kwa sababu alichosema sio kweli mm. hawakusikia roho aliposema kwa sababu roho anasema lakini kusikia ni kitu kingine bwana yesu asifiwe hawa ndugu alikuwa kwenye ibada kama sisi tuko hapa kwenye maombi alafu roho akasema roho aliposema watu wote kwenye ile ibada wakasikia na wakakubaliana alafu baadae tunasikia wakafanya maombi wakawacha zao. ingekuwa ni rahisi waanze kusema jika, una uhakika gani gani kama ni roho kweli amesema ya alafu yangetokea mabishano inawezekana na wangetengana bwana yesu asifiwe shina la bwana libarikiwe kwa walipoenda kwenye ibada walikuwa awaendi kutimiza ibada walikuwa wanaenda wakiwa na uhakika mungu yuko kwenye ile ibada walioko kwa walichokuwa antena zao zinatega kusikia ambacho kinatoka mbinguni na lile neno ambalo ro alisema alilisisitiza ndani ya kila mmoja na kila mmoja lilipotamkwa akapata amani ro mtakatifu akasema hii ni sahihi hii ni sahihi hii ni sahihi watu wote walioko kwenye ile ibada wakajua kweli hichi kilichozungumzwa ndivyo kilivyo Kwanini? kwa nini kwa sababu wote walikuwa connected walikuwa wameunganishwa na ya mbinguni kiasi ambacho alijua mungu yuko hapa anaweza kusema tunaweza kumsikia bwana yesu asifiwe hua napenda kuwambia watu ni utovu wa nizamu kama unaenda kumwomba mungu unaamini anakusikia lakini akisema u msikii tya mambo ambayo tunamkosea mungu ni hilo unawezaji kuzungumza na mtu ambaye huna uhakika kama anaweza kukujibu na kama una uhakika anaweza kukujibu kwa nini haujiandae kumsikia akikujibu kwa sababu kuwa na uhakika anakusikia na kujiandaa kusikia ni kitu kingine kama tungekuwa tunatengeneza mfumo wa na namna hiyo maisha yetu yangekuwa ni maisha salama sana kwa nini yangekuwa salama wakati wa unatenga muda wa kuzungumza na mungu yee yuko na wewe kila wakati akujuulishe bibia nasema njia za mwenye haki uongozwa na bwana kwa kwao inamaanisha kuna wakati bwana anasema kuna wakati anasema lakini kwa sababu hatujajiandaa kusikia anaposema na hatuna uhakika kwamba mungu yuko halisi tukiwa pale lekca hatuna uhakika kama mungu yuko halisi tukiwa kwenye ofisi hatuna uhakika mungu yuko halisi tukiwa kwenye biashara hatuna uhakika kama mungu yuko halisi tukiwa tunatembea barabarani ni shida kwa sababu hata akisema tukiwa barabarani barabaani tukasikia hata akisema tukiwa kwenye biashara zetu hatuwezi tukasikia lakini kama tukijua uhalisi wa mungu kwenye kila eneo kila tunapokanyaga tunataka kusikia sauti inayosema kwamba hapa uliko ni salama tembea kanyaga hapa kwa sababu njia za mwenye haki huongozwa na bwana bwana yesu asifiwe jina la bwana libarikiwe hawa watu kilichowasaidia ni nini kilichowasaidia walikuwa wanajua mungu yupo anasikia na wanajua mungu anaweza kusema na nawoakasikia ko roho aliposema walijua roho amesema na kama kuna kiongozi wa ibada alisema kwamba nimesikia ah, sauti kutoka mbinguni ikisema tumtenge barnaba na sauli watu wote walikuwa kwenye ukumi wakasema hii ni kweli huyu ni bwana kwa nini kwa sababu walikuwa wamekoekti wanasikia hata mbingu zikisema neno likitoka linapata msisitizo wa roha mtakatifu kiasi ambacho kila anayesikia anasikia kama ambavyo mungu anasema bwana yesu asifiwe jina la bwana libarikiwe ufungua kitabu cha yakobo sura ya kwanza nikuoneshe kitu pale naenda harakahraka kidogo maana dakika zangu nilizonazo ichache dondoo chache ili tukienda kuomba tuombe vizuri tuombe kama ambavyo bwana anataka tuombe sura ya kwanza kitabu cha yakobo kitabu cha yakobo sura ile ya kwanza yakobo sura ya kwanza nisome nao mstari wa tano mpaka mstari wa nane asema lakini mtu wa kwenu akipungukiwa na hekima na aombe dua kwa mungu awapae wote k kou ukarimu wala hakemei naye atapewa ila na aombe kwa imani pasipo shaka yoyote maana mwenye shaka ni kama wimbi la bahari lililochukuliwa na upepo na kupeperushwa huku na huko maana mtu kama yule asizani ya kuwa atapokea kitu kwa bwana mtu wa nia mbili usita sita katika njia zake zote anazungumza na watu walioko kwenye ibada au wanaomwamini ambao wanaenda kwa mungu lakini wakati wanaenda kwa mungu kuna kitu kinaitwa shaka shaka ni uhakika ulioingia wasiwasi kama hivi ni kweli atanipa hivi anaweza katika hili anasema mtu wa namna hii asitegemee atapokea kitu kwa bwana mtu wani a mbili mtu wakusitasita anasema mtu anaeweka doubt kwa lugha ya ingereza anaeweka dut juu ya yule anayemwendea asitegemee atapokea kitu sasa unajua kwa nini dut kwa nini kuna kuwa na shaka ni kwa sababu tunapo, tunapoenda kuomba tunaenda tukiwa na pande mbili hivi e, tutapata au hatutapata tutapokea au hatutapokea unajua kwa nini tunamwamini mungu kidogo lakini tuna mashaka juu ya uwepo wake kwa sababu kama unamwamini ni kama mtu anaenda kwa baba yake nasema ninaenda kwa baba nikamwambia nipe ada anauhakika baba yake atampa ada hata kama hana pesa ataenda kukopa sehemu yoyote ampe ada hata kama hana pesa ataenda mahali akatafute fedha ampe Kwanini? kwa nini kwa sababu huyu ni mtoto wake anawajibika kutoa huduma kwa mtoto wake jie si zaidi sana kwa baba yetu wa mbinguni ambaye ametuleta duniani ambaye anayajua maisha yetu kuliko mtu mwingine ambaye anahusika na maisha yetu ambaye anatupa oksijeni hatulipii ambaye anatutunza bila hata kuwa na walinzi wanaotulinda hata kama tungekuwa na walinzi miamoja lakini siku akisema no maanake siku hiyo hiyo hata walinzi hawatajua roho yako imeenda ule, ule uhakika tunaekua nao na baba yetu unatupa kuishi na kumwendea kwa imani na kwa uhakika uhalisi wa mungu tunapokuja kwenye maombi tukianza kuomba tukijua mungu tuko anasikia ana pamoja na mimi katika haya ninayoomba inatosha kupokea na kusikia kila ambacho mungu anasema bwana yesu asifiwe jina la bwana libarikiwe bibia inasema kulikuwa na njaa siku za daudi miaka mitatu mwaka kwa mwaka daudi akamwomba bwana kabla ya kwenda kuomba niamini amini na alijua na akaamini mungu yupo na ya kwamba atamsikia na atampa majibu ya kili anachokiomba kama angejua hakuna asingepoteza muda wa kwenda kwenye maombi na biblia inasema pasipo imani haiwezekani kumpendeza mungu kama pasipo imani wezekani kumpendeza mungu imani ni nini imani ni kuwa na uhakika wa mambo ya watarajia ayo ni bayana ya mambo yasiyoonekana na kama ni bayana ya mambo yasiyoonekana tunapoenda kwa mungu azima tuende tuko naye anaweza kuzungumza pamoja na sisi waombaji wangapi wanaenda na mtizamo wa namna hiyo kutathmini ni kama ulikuwa unafanya biashara na mtu nasemamtu katathmini biashara yetu tunakaa mezani tunatathmini mapato na matumizi tulipopata hasara tulipopata faida alafu tunapiga na mipango kwa nini katika biashara za kawaida tunaweza lakini katika mambo ya ulimwengu wa i kwanini ni kwa nini ni kwa sababu hatuna na hatuamini katika uhalisia wa mungu ambaye tunatembea naye munu ambayetunatembe huko mtakapoenda mtakapofanikiwa na namkuwa na kila kitu usija kamsahu bwana mungu wako maana yeye ndio akupae nguvu za kupata utajiri sikiliza mtu wa mungu kama mungu ndo anakupa nguvu za kupata utajiri mungu ndo anayekupa hicho nacho ni kitu muhimu sana kujifunza kutathmini na yeye katika kuona mmefikia wapi naiki kimekuaje naiki iki kimekuaje na kimekuaje kime akupe ulikokosea urekebishe ulikokosea akupe nanjiyo, ya yasema, na njia utakazokanyaga bibi nitakufundisha nitakufundisha na na na njia njia ni ni nitakuonyesha kwa mungu yuko yuko tayari kufanya jambo sababu yeye, ni baba yetu halisi na anaweza kutuongoza kutufundisha mahali pakupita bwana yesu asifiwe kitu chapili kitu kchapilijzoez kujua na kusikia na kuelewa mnasmjizoeze kujua kusikia na kuelewa mungu anaposema wakati unapokuwa kwenye maombi kujua kusikia na kuelewa wengi wanajua wengi wanasikia ila wachache sana wanaelewa bwana yesu asifiwe jina la bwana libarikiwe wengi wanajua Ah, nilipokuwa kwenye maombi nilisikia kitu fulani hivi lakini sijuu ilikuwa ni nini nilisikia kitu fulani wengi wanasikia wengi wanajua ila wachache sana wanaoelewa mungu anaposema nao wakiwa kwenye maombi kitabu cha mambo ya nyakati ni kuonyesha kitu ambacho ni muhimu kukijua kabla sija kuambia kitu ambacho nataka nikwambie hapa mambo ya nyakati wa kwanza sura ile ya kumi na mbili tuone wana waisakari walikuwa ni watu wa namna gani kitabu cha nyakati wa wawanz22 naa mungu linasema hiv na wana waisakari wat... wa watu wenye wa akili za kujua nyakati kwanza walikuwa na akili za kujua nyakati kuyajua ya yawapasayoiael wayatende vichwa vyao walikuwa watu mia mbili na ndugu zao wote walikuwa chini ya amri yao walikuwa na akili ya kujua nyakati lakini si tu kujua nyakati na kujua nini ambacho israeli wanatakiwa watende fikiria angejua nyakati kwamba ni nyakati za kiangazi asijue kwenye kiangazi anatakiwa kufanya nini fikiria angejua msimu ulioko mbele yako ni msimu mgumu vita ni kali alafu asijue cha kufanya ingekuwaje kwa sababu wengi sana wanaishia hapo nilipokuwa kwenye maombi nilisikia mungu anas kemea biashara yako kuna nguvu za giza zinafuatilia biashara yako alafu akaishia hapo akaishia hapo kila akiingia kwenye maombi anasikia msistizo kemea nguvu za giza anaishi hapo hajui ni nini cha kufanya anaposikia hicho anachokisikia biblia inasema wana wa isakari walikuwa na akili ya kujua nyakati lakini walikuwa pia wanajua nini israeli inawapasa kutenda bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe juzi nilikuwa naongea na mtu mmoja akasema ni kama miezi sita imepita nilikuwa nasikia msisitizo wa kuombea kazi yangu juzi jumatatu wameenda ofisini wameambiwa wote mmesimamishwa kazi wote alipokuwa nanambia kanambia nilikuwa nasikia msistizo sana wa kuiombea kazi na kuiombea kazi kamlizaulikuwa okay. unasikia msiszo ulijua nini unatakiwa kufanya nambi sikujua lichotakiwa kufanya lakini mi nilikuwa naomba kuomba pasipo kujua unatakiwa uombeje na uombe nini ni kazi ngumu sana ameenda ofisini wakaambiwa programu ilikuwa nyie ni wafanyakazi hii programu imesitishwa kwa hiyo kila mtu achukue barua ya saini kwamba kazi imeisha alipokuwa ananiambia ndio likuwa anamuuliza hayo maswali lakini alisikia na mungu alimjulisha lakini hakujua ni nini anatakiwa kutenda kwa sababu angejua mungu angemwambia vitu vya kufanya waombaji wengi hata ni masomo darasani kuna mwingine anaingia tu darasani anaanza kusoma anasikia sauti fulani inasema sauti fulani inasema hatafuti kujua kwamba ninini aelewe kile kinachosemwa kwenye ile sauti mwisho wa siku kuna mambo yanatokea anaanza kujilaumu mbona ni kama vile niliwahi kusikia kitu fulani mbona ni kama vile niliwahi kusikia hiyi ni kati ya vitu ambavyo tunakosea sana na ninatamani mungu atusaidie tusikosee bwana yesu asifiwe jina la bwana libarikiwe watu wangapi wanasema ah, nilikuwa nasikia kuiombea biashara yangu nilikuwa nasikia kuiombea biashara yangu lakini tu si swala la kuombea biashara yako ungesikia hicho kitu sawa, kitu ungetakiwa uende kwa bwana umwambie sawa nimesikia hichi lakini ninatakiwa kufanya nini bib inasema ana waisaai walikuwa na akili za kujua nyakati lakini na nini israeli iawa kutenda bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe unajua nilikuwa akanngea na mtu mmoja siku moja kanbia alikuwa amelala akaota ndoto walikuwa wanatembea barabarani mtu mmoja akatolewa kwenye ule msafara msafara alafu alafu akatembea tena mwingine akatolewa kwenye ule msafaraaaembmbiktolewnyeemsfo miakamepita kama miaka mitatu au miwili wale watu aliokuwa naona wanatolewa kwenye ule msafara lwalitolewa kwenye msafari maana wengine walidiska shule wengine waliachishwa wali so lakini aliwaona kwenye ndoto unazani kwa nini mungu alisema kwenye ndoto hujua kwa nini amesema ni mpaka kumuuliza kwa nini umeleta hichi ili akwambia nimeleta ichi kwa, kwa sababu moja 2l ili akusemeshe uje namna wa kwamba na na, na na kwa mungu ananisemesha sawa lakini unajua unatakiwa kufanya bwana yesu asifiwe jina la bwana libarikiwe stari wetu tunaosimamia kitabu cha wa samewapili sura a ihimo mstari wa kwanza anasemaj nasema, nasema kulikuwa na njaa siku za daudi muda wa miaka mitatu mwaka kwa mwaka daudi akautafuta usowa bwana lafu mungu akasku halafu ukifuata mstari inaendelea pale chini bibii nasema daudi akawafuata wagibeoni akaambia wagibeoni mi ni wafanyie nini aa sin ambao nataawwaakaenda wewaza unwaaitun waomawwaafmu io kanini niwesema hivyo kama daudi angeomba alafu asisikie au asikie asijue nini cha kufanya njaa ingeendelea njaa isingeondolewa na maombi njaa ingeondolewa na ni nini ambacho israeli inawapasa kutenda baada ya ile hali iliyoko kwenye nchi walipoambiwa ni wagibioni wameuawa sawa kama ni wagibioni wameuawa lakini kama ni wagibioni wameuawa afanye nini akawaita wagibioni akakaa nao akazungumza nao vitu vingi bwana yesu asifiwe jina la bwana libarikiwe ko ni muhimu kujua na kusikia na kuelewa po... mungu anaposema na wewe ukiwa kwenye maugu namalizia na kitu hiki hapa tuenda hapa ni mkambizi mwenye ratiba humu ndani kwenye hii nimeandika vitu vingi kama utatamani utachukua tu utasoma namalizia na, na, na point hii hapa ziko nyingi lakini kwa ajili ya muda namalizia na hii hapa fahamu namna mungu anavyotenda kazi unapokuwa kwenye maombi wakati unafanya maombi ya kutathmi fahamu namna mungu anavyotenda kazi unapokuwa kwenye maombi wakati wa kufanya maombi ta kwa sababu usipojua anavyotenda hata atakapokuwa anatenda hutajua ametenda imesema fahamu namna mungu anavyotenda kazi unapokuwa kwenye maombi wakati unafanya maombi ya tathmim mungu kazi mungu anatenda kazi kwa njia nyingi sana na mi nitakuonesha chache sitasoma utaenda kusoma kitabu cha danieli sura ya mstari wa, wa 7kitabu cha danieli sura ya mstari wa s2 a27 oto cha kwanza ambacho mungu anatenda kazi kwa kutuma malaika zake unapokuwa kwenye maombi kwa sababu kitabu cha danieli hicho nilichokusomea kinasema danieli alipokuwa kwenye maombi anasema yule malaika niliyemwona akirushwa gabrieli akatokea kwangu akasema danieli nimekuja ni akili upate fahamu danieli ameshakaa kwenye maombi ya muda mrefu mungu alipokuwa anatafuta namna ya kumsaidia danieli wakati akiwa kwenye maombi alimtuma malaika akampe anacatakiwa kumpa sasa angalia alichompa aambia muda umeamriwa kasome pale utaona anasema muda umeamriwa juu ya komesha utumwa na kuishiliza zambi na vitu mbalimbali anasema majuma sabini malaika amekuja akatoyo taarifa danieli yuko kwenye maombi mfikirie danieli hajui habari za malaika mfikirie danieli hajui habari za malaika angeweza kusema mapepo yamemtokea kama amavyo tunaomba wakati mwingine malaika wanashuka tuko kwenye maombi halafu tuko pale wanashangaa malaika wanapita wanazunguka wanagawa na wana vitu mbalimbali mbali kule kwenye maombi watu wengine wanaona wanashangaa nimewkona wana na watu wengine wananyamaza wanaacha kuomba kwa sababu wanaogopa siku tukiwa mahali tunaomba ya ardhi ardhi mtu mmoja yuko kwenye maombi maombi maombi akasema nikaona imefunguka. nikaona imefunguka halafu kama vile panadidimia akanyamaza kuomba mnkomk tuko kwenye maombi ya kuiombea arhi nafikiri na ilikuwa ni mara mara tuko kwenye maombi kwa hiyo lazima ujue mungu anavyotenda kazi tunaiombea aridhi mungu ameamua kuishiliza dhambi aridhi ina nyonya vilivyokuwa kwenye ardhi viondoke watu wakaanza kuogopa maana mungu aliyafungua na macho yao wakaanza kuona vinavyoendelea ukiwa kwenye maombi alafu ukianza kuona namna hiyo hujui ni utendaji kazi wa mungu unafanyaje wengi wananyamaza wanaacha maombi sita siku moja nilikuwa kwenye maombi ninaomba ninaomba ninaomba ninaomba masaa mawili matatu alafu gafl nikaona nimeingia mahali sipafahamu ni chumba kama Mekaku, chumba kama hivi kwenye kile nikakuta watu wanafanya mkutano wengi rom dadifu, anza nilianza sipafaham chumbkm nikaa nnaona watu wanakimbia kule ndani watu wakutisha sijui ni wapi niko kwenye maombi watu wakutisha Kuliko kuna wasimamizi kama watu watatu hivi wamekaa kama wasimamizi baadaye wale watu wote aadae ndo nikashangaa mungu akanipandisha mahali fulani kama ngazi kwenye platform nikakaa kwenye ile platform nikaona kuna watu kwenye juhu, kwenye juu kama fulani hivi nikaona kuna watu wamekaa pale wamea yale yalemaono ya sh tuko kwenye maombi sio kwamba nimelala sio ndoto ah, kwenye maombi ukiingizwa okay, kwenye hicho chumba utaacha haya mambo yote ni yotewakuonaambia mtu mmoja unaomba umone shetani hivi akitokea una uhakika unaweza ukakaa hina raisiw shetani shetanigetokea aai kwasababu wengine kwenye kwa sababu wa kwenye ulimwengu wa ulimwenguwaenye liwenguana ila akitokeaaaaoaashedaeea sheta naoen sasa anamchapa shetani unaweza na mti mwingine na tandika. Tandika kwenye. Kwenye, yuko live. bwana yesu asifiwe jina la bwana libarikiwe kwani lazima ujue mungu anatendaji kazi kwenye ulimwengu wa roho kati unaomba usipojua hata kati anaongea na wewe ukiwakonyayo maombi ya kutathmini hutaelewa kingine chamwishowonoaatibatu cha mwisho mwisho mwisho kitu cha cha wisho tuangalie yesu katika kile kitabu cha luka sura ile ya ishirini na mbili mstari wa arobaini mpaka arobaini na sita utaenda kusomatendakusome cha luka kinasema vizuri luka wale ambao wanaandika ni luka mstari wa mpaka bibia inasema alipokuwa kwenye maombi kikombe kimekuwa kizito nini kilichoingia ndani yake biba inasema huzuni ikamfunika akawafuata wanafunzi wake akawambia nina huzuni nyingi kiasi cha kufa alipokuwa kwenye yale maombi akamwambia baba ikiwezekana kikombe hiki kiniepuke lakini si kama mi nitakavyo ila mapenzi yako ya timii sasa ona mungu alivyo akaagiza malaika wakatokea ungekuwa we ni yesu ungesemaji <coughs> <coughs> <Okay. tos> alikuwa kwenye maombi ya kuomba kikombe kimwepuke si sindio lakini akasema ikiwezekana la mapenzi yako yatimizwe alafu mungu akaachiria malaika wakaja asema wakamtia nguvu ungekuwa ni yesu ni nini kingeingia ndani yako ungesema dili ugsemadili yani hapa lazima uende msalabani kwa sababu kama ni kikombe kimwepuke ambia basi usiende msalabani lakini kitendo cha kumtia nguvu inamanisha amba songa mbele hawezekani kuacha ichi kikombe lazima ukinywe hila kitendo cha malaika kutokea na kumtia nguvu na kumwambia songa mbele bado una nafasi nyingine songa mbele ilikuwa ni ishara mungu anasema naye na kumwambia hapa haiwezekani anasemanaye wanadamu namna namnai lazima uende msalabani kwani kuona kuna mtu fulani amefika mahali labda ni hali imekuwa ngumu lakini katika hali ngumu uuaionayo lakini kuna sauti nasema daniya songa mbele songa mbele songa mbele akiona mungu hauelewi anatuma na mtu mwingine anakuja na kutia moyo anakwambia na songa mbele japo mungu niishie tu hapa ah, ah, songa mbele wanakuja na wengine hebu hata na ili, utavuka utavuka utavuka unatembea unatembea unatembea unatembea unajikuta umevuka unafikiri nini kinatokea anakwambia ah, ah, haiwezekani hichi kitu kuishia njiani lazima kifike mwisho yesu akiwa kwenye maombi mazito amewatenga wanafunzi wengine akaenda na wanafunzi watatu alipokuwa nao naye akawaacha kwa sehem kidogo ya hatua yale maombi malaika wakatokea wakamtia nguvu asogea sikiliza dini mbinguni litakwama ukiishia hapa ni lazima uende msalabani watu wapate ukombozi kwa hiyo songa mbele masuala ya kikombe kukaepuka haiwezekani haya majibu anaapata akiwa kwenye maombi hakuyapata akiwa kule barabarani anatembea anajaribu kutathmini na mungu juu ya mazingira aliyonayo ya kuendea msalaba wako kwenye conversation na mungu wako kwenye majadiliano kwamba niende msalabani au nisiende msalaba ni mchungu sana mungu anaambia sawa msalaba msalaba ni mchungu lakini shida lazima uende maana haiwezekani hao watu wakakombolewa isipokuwa mtu mmoja ambaye tayari kuyatenda mapenzi yangu akaachilia moyo wake kwenye mazabau mbingu zikashughulika au mungu akamtia nguvu akasonga mbele kiliza uja kuona kuna mtu fulani amepita kwenye mazingira fulani anaomba mungu lakini mungu mungu lakini anamletea wa watu moyo ukishaona kila unachokiomba akujibu halafu kuna watu wanakuja wana, jitie nguvu wengine hata, wengine hata lakini wanatokea tu wanakutia moyo kwamba songa mbele mungu atakuvusha mungu anasema nawewe ya kwamba hicho unachokiomba sio sawa unatakiwa uvuke mahali fulani kuna wengine anasema mimi huduma imeshamchosha mungu naomba niachane na kazi mungu anainua tuambia hiyo huduma kuna watu wengi sana nakusubiria usonge mbele kuna watu wengi unashanga huko katika kipindi kigumu unaitwa kwenye mwaliko wa labda lakini unaweza jinsi ilivyo ngumu waliowa majadiliano na mungu. Kati kati ya wikio, tunafanya majadiliano ya tunafanya alafu pakaja anyaaati afanya adanoapakaaema tuna badamtumishi tu niende hata kama nilikuwa nataka nikatae sinashindwa namna ya kukataa bwana yesu wasifiwe sikiliza ukishaona mazingira ya namna hiyo unaomba kwamba kitu hiki au niachane nacho alafu kuna watu wanatokea huko wengine unawajua wengine huwajui Ah, ani ya yao waiteme aa iou a auo waaa a kishuka kwanini kwasababu bwana wambinguni ni baba yao na wao ni watoto wababaao wakitembea ata katika magumu ajalishi ni magumu kiasigani lakini kwasabu wanasikia mbingu ziasma tauka wa katika aya ajishi wataiambia aama a sana lakiniaema mbingu zinanijua Mba mimi niko na madamnaisikia sauti ya mbinguni lazima nitembee na baba ili siku atakapokuja niwe ni mtoto wake ikenda kumlakimawinguni kwanini kwa, kwa sabu tunasikia sauti ya baba yetu aliya mbinguni lakini kwa hivi vichache viweke msaada kidogo ndani yako kwa sababu kama ni waombaji mahali tulikokwamia ni hapo tunafrahi kuomba lakini si wengi sana tunatembea tukijua mungu huyi ni halisi wengi sana tunajua tunaomba lakini si wengi tunaona uhalisi wangapu wamewai kusalimiana na mungu mkono kwa mkono anasoma kitabu kimoja cha benhin kinaitwa na kusalimu roho spirit asema alikuwa kwenye chumba chake wakati fulani ameomba upako umeja kwenye kile chumba akiwa anataka kutoka kwenda hata mjini roho mtakatifu anaambia ben nataka kukakaa nawe kidogo usiondoke basi kidogo anarudi nikaenda mjini kidogo ni ngumu sana sio kwa sababu ni benihini, even to benh hata wewe na mtu mwingine inawezekana lakini tumekuwa na uhalisi na mungu kiasi gani ya kwamba mungu yupo wangapi tukiwa tunaomba tunamsikia mungu akiwa anasikia maombi yetu wangapi tukiwa tunaomba tunajua mungu yupo na anatusikia wangapi tukiwa tunaomba tukiwa tunatembea barabarani tunasikia mungu akiwambia hi barabara usipite pita barabara hii wangapi tukiwa barabarani tukiwa tunachagua magari ya kupanda anasema gari garihii lipanda ili usipande wangapi ambao tukiwa hata tunafanya kama ni biashara au ni kazi a hii kazi fanya hii usifanya nilipokuwa naongea nikamkumbuka rafiki yangu mmoja yule pale fulani nimesoma naye advance yule rafikiyan mi nikiwa lika siku mmoa alikuwa nataka kuhama shule akaja mimi ndio kaka kakawake wa shule nimempokea nimemlea pale kwa fulani flani kaakanambia a inataka nihame shle na likuwa namateso ei hamna walimu hakuna chakula hamna maji Kanifata, kaka k jibu la swali lako nitakupa baadaye nenda afu jioni tuonane yuko pale akitoka baadaelafu alipokuja jioni nikamuuliza haya maamuzi ni ya kwako au niaroho mtakatifu asa najua ukisema ni aroho mtakatifu fu sio eye aaksmkwaju kinachofat kwanini usitaki kujua rmtatifnasma nikaambia okay. nilimwachia mtiani mmoja mgumu nikaambia kama ni ya kwako kama ni mungu amekwambia uhame basi ukahame. kama sio mungu uamue mwenyewe uaawenyewkty mtiani mgumu sana uliomtesa maana ilikuwa imeshatafutwa ilikua imeshatafutwa shule na naameshafanyika za uhamisho ilikuwa ni yee kutoka shule kwenda shule anak kakaa naye kwenye maombi na bwana akamsemesha alichomsemesha sijui alizungumza nini na familia ya kwake mimi hata sijui sasa mdogo wako asisikie kwamba kipindi kile alafu akaenda kusema kwa dada kule nyumbani haijui alizungumza nini na familia lakini hakuhama shule sasa hivi ni daktari yule kwenye shule ile ile aliyokuwa anataka kuhama alisoma akamaliza form f pale lakini baada ya kumaliza shule mimi niko nyumbani niko chuo akanipigia simu siku moja akaniambia nimeelewa kwa nini ulikuwa unataka nibaki hapa shulei kwa sababu majukumu aliyoyabeba pale shuleni ya kiroho yalikuwa ni majukumu mazito ni kati ya kipindi ambacho shule hili lilifanya vizuri sana kuliko shule nyingine katika historia ya ile shule haikuwai kupata mtu aliyeingia kwenye kumi bora form six. lakini tulipata watu kama wawili kama sijakosea waliingia kwenye kumi bora na ni shule ya uko vijijini huko vijijini huko katika mateso makubwa lakini sasa hivi ni daktari alikuwa kigoma hivi mungu amemleta kuja kuendelea na masomo anasoma anasomahp kwa nini mekupa hiyo usipomsikia mungu anavyosema ni kati ya mitiani migumu sana katika maisha kwa sababu hata maamuzi unayofanya yanaweza yakakukwamisha usipomsikia mungu anaposema unaweza ukaishi kwa kubahatisha na ikawa ni kitu cha hatari sana usipomsikia mungu anaposema na wewe ukaelewa ni kati ya vitu vigumu kuliko vitu vingine ni bora usifanye kuliko kufanya ukiwa unabahatisha kwa sababu wako waliobahatisha wakakwama mahali wako waliobahatisha koa nakolewa wakakwama wako waliobahatisha kufanya biashara wakakwama aiatsha kufanya vitu mbalimbali wakawama aii aaisengine aendaaa ukienda kenyegeaku mbili anoa afuamunguatendeaamboai aya sio sawa hii angalau nijiandee alafu anakwambia siku inayofuata alafu natakiwa uandike somo la kuubiri wiki nzima ni kati ya kazi ngumu sana lakini mungu ndo ameamua huwezi ukaondoka na masomo yako ulionayo kwaatwatu wachache mta, mtakaa mtazungumza alafu mtapata majibu hayo mama na kwa sababu tuko hapa tunaomba tutapata majibu hayo maswali yote kwenye maombi tunajifunza namna ya kutathmini katikati ya maombi lazima tuwe na majibu yali tunayaona kwenye maombi mi nataka niombe kwa ajili yako kwa dakika kidogo ni mrusu anaendelea na ratiba nawebu mwambie mungu kwa haya machache na mengine ambao asikuweza kuyasema hapa ebu mungu afungufamako kidogo angala hiv vitu vingii tunaeda kumbeauaenda kuyambea tupate mabu ukwa mraada nadakika kadhaa zilizopita ni dakika hizi chache tumejifunza mambo haya machache lakini kwako mungu unajua kuna vitu vikubwa vingi ambavyo umesema na sisi kama watoto wako mengine nilikuwa sijayaandika kwenye notsi nilizo nazo lakini mungu umeyatolea ni kwa a k aka ingi nnakusudi akwako bwana nikutusaidia sisi watoto wako tuuke mahali i ueheu kmakuna mahali, mahali tulishindwkusika vizuri auuelwa si eaasisi kenye aono tuusikia ulisema na sisi kasauti ebwana tukukusikia tunaomba damu ya yesu kristo wanaareti alia atika damu ya yesu mgusa kila oja ulimsemesha juu ya maisha yakwke a u aaishaalyk limsemesha juu ya masomo yak limsemesha juu ya kazi yake ulimsemesha juuyamasomo yakemungu katika jina ya yesu kristo wanaareti wengine uliwasemesha juu ya huduma zao wengie msha juuyafailia wengie liwasemesha esh alwasemesha uu ya mambobalibali ju yataifa la anzania wengine liwasemesha uyaaisha ya watu wengieayesu ristaeeniwaieeleze w iguu ya uaia aesuu imuaesuiasiaulea wanachotakiwa kutekeleza wengine niufaham eowanadamu yako ya uwezo e wa eautengeneza fahamu za wanadamu e mungu katika jina yesu mama yule. Yule. Baba yule. Ya, ya yesu kristo mwaai mama yule kijana yule waa baba yule aaia kila kwenye aliko kenyeaaba na rabakori rikokori ya masika wadamu ya yesu kristo waazareti aliyhaabuyayesu kist rikokori a masana rabokoria masiki wenginebwana wamogopa garama yakusimamia ya hilojamo a aakwa thamani ikamsaidie aaaa a adamu ya yesu wana yesu akuushaasusaaa yako ili usikwame wajili ya wazazi wako ili usikwame warikosanda la bakori rikokorya masiki ebu mwambia bwana yesu kwadakika kidogo ab banayesu adakikakoa adakika kidogo amanoamasikraas ma bwana yesu, yesu, yesu, yesu alimwambia daud daudi akasikia kama bwana yesu alimwambia daudi daudi akasikia kwanini wasisikie kaaayesu aliwambiaau ali wanini waosisikie kama malaika alimwambia danieli danieli akasikia kwanini wawosikie. kama malaika alimwambia yesu yesu akasikia kwanini wasisikie roposhanda na bakora ropokosanda ramanokosiki amyayesu amayesu amyayesu amyayesu amayesu amyayesu damyayesu damya yesu kwanini familia yakwako mungu amekusemesha mara mnyingi kwa ajili ya familia yako mungu amekusemesha juu ya wazazi wako mungu amekusemesha juu ya masomo yako mungu amekusemesha juu ya kazi yako haujasikia haujasikia endelea kidogo kuomba kidogo endelea kuomba kidogo endelea kuomba kidogo ene kuomba kidogo mambia bwana yesu nisaidie ndipo umeniita kwenye zamu hii mambia bwana yesu hapa apa mnita wenye zamuii usiniache hizi kidogo unisaidie ropo kori ropo koria koria koria masika masiki miguu yako iwe mepesi miguu yako darabaoa rokoaaabas oaas gu ya s pesi miguyako iveme pesi karopoko saka ropoko riama siki miguyako iweme pesi