tumejipanga vyema kuzilisha fikra zako tafadhali tofadhali kaatukuhudumiaunasikiliza emotionalm siku zote ni jambo zuri sana jambo la kuleta furaha sana pale unapofanya kitu alafu kile kitu kikapokelewa vizuri kwa wale uliowaandalia na pia ukapata nafasi ya kukiona kile kitu kikianza kukua na kukua na kukua mambo vipi karibu sana timidisitheh to me to to mambo tofauti tofauti kuhusiana na emotional intelligence na leo nimeanza na atitudi hiyo ya kufurahi na kushukuru kwa sababu leo ni siku ya kihistoria kwenye safari ya kipindi cha emotional me kwa wale ambao tumekuwa pamoja tangu mwanzo wa safari yetu safari yetu imekuwa ni safari ya wiki saba tu na tayari mbegu yetu tuliipanda imeanza kuchipua imeanza kuchipua kwa namna kwamba ufuatiliaji unaongezeka kwa namna kwamba watu wanaonufaika na maudhui tunayoshea kila jumatano mida kama hii ya sa moja hapa ya boresha radio online yameanza kukubalika na hivyo uhitaji ukaonesha bwana muda wetu wa nusu saa hautoshi inabidi tuongeze muda kidogo ili tupate wigo mpana zaidi wa kujadili mambo mengi zaidi kuhusiana na swala letu la na tuipokee habari njema kwamba kuanzia jumatano ya leo tarehe saba mwezi wa kumi 2020. Emotional me sasa itakuwa kwa lisali moja saa moja kamili ya jioni jumatano kama hivi sasa mpaka s2 siku kaleo hii my friend stay right there kwa sababu you are in for a treat were to have a great conversation na jambo ambalo liko mezani leo tunazungumzia fulfilment fulfilment a big word a big Word. na kama utakana na mimi mpaka mwisho utanielewa kwa nini nasema this is is a big word my name is peter Tadeo. You can call me the hisisaikwahiyo kidogo nikupe dondoo ya nini sasa kimeongezeka kutokana na kipindi chetu kuongezewa muda ni kwamba mijadala yetu kwa wale ambao tumekuwa pamoja imekuwa ikishirikisha mimi pamoja na mtaalamu wetu amichi nduka agu yeye ndo amekuwa chanzo chetu cha maarifa hapa emotional me hapaaiyo sasa kwa mepata wigo zaidi sasa hivi sasa tutachofanya ni kwamba amichi ataendelea kushare kama mtaalamu wetu hapa emotional me lakini zaidi sasa tutashirikisha stori za maisha ya watu maisha halisi kabisa ya watu namna gani hisia mbalimbali ambavyo wao wameziishi zimewagusa kwa namna gani na wamejifunza nini na nini tunaweza tukajifunza kutoka kwao na leo hisia mezani nimekwambia ni na story ambayo tutaitumia kujifunza na kushabihisha maarifa yetu kuhusiana na nait ni story ya the legendary hadija the legendary kwa sababu unapotaja jina hilo wote tunakubaliana mimi na wewe unanisikiliza kwamba kwa hapa tanzania ni majina ambayo yamefikia ile revo ya kuwa simbo ya kuwa ishara ya mafanikio kwenye sekta ya fashion designing na hilo ni jambo kubwa sana jambo ambalo hakika litakuwa na story nyuma yake kuhusiana na hiki tunachokiongelea unasikilizam na pita tadeo boresha redio Yes, yes, ladies and gentlemen kama ndio kwanza unajiunga na sisi basi karibu sana this is is boresha radio online on air right now is emotional me and the voice youre hearing that is my voice peter tertade the Explorer in chief leo tunazungumziaui na sehemu yetu ya kwanza tutakuwa na amichi mtaalamu wetu hapa emotional me a registered m psychologist na kutoka kwake tutajifunza tutajifunzauini nini lakini pia tutajifunza vyanzo mbalimbali ambapo mtu unaweza ukaipata hii lakini pia namna gani kama wewe bado haujogundua hasa kinachokupa ni nini basi unaweza ukatumia mbinu gani za kitaalam kwa ajili ya kutafakari kwa ajili ya kutathmini kwamba wewe vitu gani hasa vinaweza vikawa vinakuletea lakini pia kutoka kwake atatuachia mwongozo kwa wale ambao ni wazazi kwa wale ambao ni walimu kwa wale ambao ni walezi wa vijana wadogo na watoto ni vitu gani vya kuzingatia ni vitu gani vitgani kuvitazama katika hii hiiie na kama nilivyogusia mwanzo sehemu ya pili ya kipindi chetu hapo tutakuwa na hadija mwanamboka na tutaitumia story ya maisha yake kujifunza mengi zaidi kuhusiana na kwa hiyo nitakushangaa sana kama wewe bwana uta au kama wewe bwana utakosa kusikiliza sekunde yoyote ile ya nitakushangaa sana kwa sababu utapitwa na conversation ambayo ndani yake unaweza ukapata kitu kitakachobadilisha kabisa mtazamo wako kuhusu maisha kwa sasa hivi bwana let's enjoy some good music first tujiweke vizuri kiakili hii hapa inaitwa vile vile very interesting message kwenye huu wimbo nimeona nikushirikishe leo kupitia emotional me it's not a good thing in life unapojitazama two, three, four, five years kupitiaunapojitazamaalafu unajiona bado uko vile vile na hawa jamaa wakaona waandike nyimbo kuhamasisha ujumbe huo kwamba bwana si jambo jema sana kubaki vile vile na mashati pambakali alionekana mtanashati kumbe magumashi fukoni anatabati lakini kila siku akosekani kwenye pati alipenda maisha fulani viakid alifuka kitambi kama vile vya, vya wazee kutongoza madenti ikawa ndo zake gari ya dingi ya ke, ni ke, kutukio, yake yakadae nilawaewasichana wa kushtukiwa kanasa mitego yake kavunja husiano baada ya kutimiza aja zake alipenda ulevi na mapenzi ubitosi na maisha ya kishenzi alipenda kusupendena kama si siwikieni kiwaja kila siku hana kito na piteni. tukajua ni utoto tu akikuwa maana manahizo tabia zishampa sana mikasa lakini wapi wa bwana huyu kijana bado anaishi leo kama aliko jana na watoto wawili wote wamekimbiwa na mama baada ya wasichana bwaanamaawatotoaweikulea analelewa nabupenda kumwelezala nadani akenazidikatikaika nazidiongezeka ameshanza kuseekaiishanza kutowenzake wamebadilikauda nazidikumtaanaendaoteshiombobabamaa anaekashiiaa kitanda awezitandika na udevu kabeberwa na lala kwa dabodeka ajachangia hata viungo mama pilau umepika ada yuko vilevile kama sanamu la posta Bitenu hatu vioni la mdomo umefungwa mota ashikaji wote wanamsheka mwenyewe anajona nyota ajui beiatopa na kwamba vuzi la ota yotoka tisina nane na ndoto za kusafiri wezaki washafunga mkanda bado anatega mbeli mtoni anajuakamuvya keitya kama akafikaanawasa aimefriji auze ndauafia spidi ya maisha yake hatakome anaafadhali bado anapanga anaata maali ileile ngnasoma masai na vile vile Kama, ugoro ana mimi kunao wateule ndo mchoromyaka saa ti na bado anaishi kwa mama usiku bado anauweka na wala kuhama miaka inazidi katika anazidi kwa mtu mzima hadi leo bado pusha na bado ajata miaka zad 1atao tangu anze kuza bangi miniko mtoto mno nasoma shule hamsingi tuliokuwa tukimpaa <muchimba> leo ndo shikaji zake tunapotaka tunaenda kununua kwake wale waliosoma naye hivisasa wamefika mbali Wezo, hay wanaishi maisha mazuri wameoa wana watoto wanaendesha ni magari ya bado uko vilevile na kazi yake ya usadari akikamatwa nasubiri ndugu ntoaje kumtoa akishatoka wala jari kusandumu anaendelea pesa badala yakebenki akizipata natumia kwenye pombe na anawake yani kujechia mtu mzima ila CV. yake bado akitoto hana hanai wala t yuko kigetogeto nini anasaidia jamii kama sikuipotosha mi natumia usanii ili mrekebisha miaka katika lika anazidi ongezeka ameshanza kuzeeka vill vilevile mvizishanza kumtoka wenzake wamebadilika muda anazidi kumpita es ansoic day hatmtinm mtinm haiko vilevile emanthego vile. tulikuwa tunakutana hapa kwa nusu saa lakini from today tunakutana hapa kwa lisaa lizima kwa hiyo safari yetu ti Thank you for tuning in to Boresha Radio Online. fulfillment na If I think of life, fulfillment in life, it's like a sense that I'm doing what I need to be doing, what I'm meant to be doing. And the feeling that goes with that is sort of contentment and satisfaction and kind of some happiness. As well, just sort of, I just feel like I am fulfilled and I'm fulfilling purpose, fulfilling my reason for being here. Kind of works both ways. It's not the ticking of the boxes, right? When we talk about, well, you fulfill the criteria, that's like, a, okay, tick, tick, tick, tick, tick, done, finished. That sense of fulfillment in terms of life satisfaction, in terms of happiness and contentment is one that's ongoing and it's more diffuse. That sense of that gut feel, that ability to kind of feel like yourself and feel like you are where you need to be and doing what you need to be doing. And this can be big or small. We often think that from fulfillment comes from something you get or you have or you achieve. Yeah. Right? When I hit this figure, when I make this much money, then I'll be fulfilled. When I get this promotion, then I'll be fulfilled. When I have three children or five or 12, I'll be fulfilled. When I meet my partner, I'll be fulfilled. And the truth is, fulfillment, that sense of fulfillment, that life satisfaction, that purpose does not come from the outside. It doesn't ever come from the outside. It can be linked to it. I mean, making enough money to be able to not worry about having food on the table releases you to be able to then experience other things but if you tie it to a specific number fulfillment doesn't come from things that you get that you have that you buy it comes from the inside and that's why it's inextricably linked to emotional intelligence because having awareness of your emotional state being able to manage it you know realize oh something's happening and i'm feeling this way which is guiding me it's telling me that i need to be doing more of it less of it something else need to be aware of of the person that I'm interacting with, it also then leads you to be able to notice: oh, when I do these things, I feel these positive or pleasant feelings, and maybe I need to be, or I want to be doing more of these. So, fulfillment is a facet of overall life satisfaction, which is a component of happiness, but it isn't something that you can get from the outside, it's something that you experience, that you cultivate from the inside out. yes thank you amichi kwa kutuwekea wazi kabisa kwamba tunachokizungumzia leo hapa ni ile hali ya kujisikia ile hali ya kujiona kwamba uko mahali sahihi na unafanya kitu sahihi kitu ambacho kinatimiza au kinagusa au kinaendana na lile ambalo wewe unaona ni kusudi lako la kuwepo hapa duniani la kuendelea kuishi maisha yako lakini pia unaleta maana unatatua changamoto unawapa furaha watu wengine katika maisha kwa hiyo unapofanya kitu ama kupitia kwenye situation ukapata kujisikia kitu kama hicho basi hiyo ndo tunaita na inaenda kwa ukaribu kabisa na vitu kama furaha lakini pia kuridhika kujisikia kwamba umeridhika kabisa hivyo ni vitu ambavyo vinaenda sambamba kabisa na ufi jambo lingine muhimu kulifahamu ni kwamba is not a it's not a one thing, it's not its its thing like this huge step that you're reach in your life utaona kama kila kitu sasa kimekuwa better like you are now fulfilled hapana is a journey it happens little by little by things unaweza ukafanya kitu kikubwa kikakupa hiyo feeling lakini sometimes unaweza ukafanya hata vitu vidogo vidogo vikakupa feeling kwa hiyo usijihisi kwamba ah, labda mpaka niwe na pesa nyingi labda mpaka nitakapooa labda mpaka nitakapopata kazi labda mpaka nitakapofaulu basi hapo ndo nitapata hapana hapanaie unaweza ukaipata pale ulipo vile ulivyo kile unachokifanya basi utakapotambua tu nini kinakuletea basi unaweza ukafanya kwa udogo ama kwa ukubwa ukaendelea kuipata hii si step step, little, little na jambo lingine ningependa sana kupata ufafanuzi zaidi kutoka kwa mwanasikoloji yetu wa michi atuelezee kwa wengi wetu tumekuwa tukijaribu kuiunganisha labda na maisha ya kikazi kuna ile concept kwamba doing something that you love something that you enjoy kwamba pengine na labda kwenye maisha ya kikazi basi hasa huko ndo fulfilment ilipo ningependa amichi tufafanulie is that really how it is being fulfilled in life doesn't have to be tied to having a profession or having a job mm. the job that fulfils you Being fulfilled in life is linked to being satisfied and experiencing life in a way that is satisfactory and adds to happiness for you. But happiness is not tied to what you're doing or where you are, it's tied to how you're experiencing things. You can have a sense of fulfillment at home and not at work, and not everybody needs it in both places. Some people are quite happy to have work just be the place where you do your thing so that you can then go home and experience a sense of fulfillment there. And just the fact of being able to do that work and having no expectation of, of fulfillment from that gives you fulfillment at home. but what if you have a passion or something that fulfills you outside of the work that you do? how do you marry those two things in a way? how do you make space for both? sometimes tweaking the work that you're doing, right? sometimes kind of seeing that, okay, this is the job that i have. what are the aspects of my job that i actually enjoy? i would like very much to hear from you. <laughs> are you learning anything? are you enjoying? our journey wewe maoni yako ni yapi tunavyoendelea na mjadala wetu kuhusiana na nafie wewe maoni yako ni yapi and you can let me know that kupitia ukurasa wetu wa instagram unafahamika kama boresha radio lakini instagram kuna ukurasa special emotional wa emotional me unaitwa emotional me unaitwaia lakini pia unaweza ukanitumia ujumbe mfupi hapo hapo ulipo bwana yes i agree with this au no i idot agee wit this au iketo more about this unaweza ukafanya hivyo kwa ujumbe mfupi pia nitumia umie kwenda namba s267tuma ujumbe unijulishe how feeling, how you feeling liking liking or not liking our here at emotional Man. yes skwaa michi ametushirikisha hapo bwana kwamba kuna muda unaweza ukajikuta upo kwenye mgogoro ama unapitia mgogoro na nafsi yako kwamba unafanya kitu ambacho haukipendi a job that you don't love haukipendiwamba hii ah, kazi mimi nafanya kwa sababu kipato kwa sababu you you have bills to pay kwa hiyo you just do it for the kwahiyo na kwa kuwa huo ndo uhalisia wa maisha yako basi wewe ukawa unajihisi kwamba bwana vitu kama basi mimi inawezekana vimeshanipita au inawezekana siwezi kuvifikia kwenye maisha yangu kwa sababu tayari karia yangu imeangukia kwenye upande huu lakini amichi mwana psychology yetu hapa ametuhakikishia hapo leo hii kwamba kamwe haitokani na vitu unavyovipata kutoka nje uhusiano upo kwamba unapokuwa na pesa nyingi na hauwazi vitu kama basic need vyakula labda kuvaa na kuishi basi ile inakupa wewe wigo mpana zaidi wa ku zileet zako zile asshn zako uhusiano upo lakini kiukweli ni kwamba mawazo ya kwamba nitakapopata kazi fulani nitakapofikia in fulani nitakapomwoa fulani ama kuolewa labda ama kununua gari ama kununua nyumba ama kufanyeje kwamba hapo t hapana fulfillment inatoka ndani kwa vile unavo maisha na hapo ndio umuhimu mkubwa sana wa emotional intelligence unakuja kwa sababu emotional intelligence moja ya sifa zake inakupa wewe kujitambua kujielewa hisia zako ziko vipi uelewa huo inamaanisha utakujulisha kwamba wewe vitu gani vinakupa ukifanya nini unajisikia kwamba ndio kitu sahihi kwako na uko mahali sahihi na hapo ndipo unatimiza kusudi lko kama ni mtu ambaye hii emotional intelligence inawezekana usiwe na jibu sahihi ama jibu la uhakika kwenye swali hili kwa hiyo ukishatambua hata kwenye kazi yako inawezekana kuna vitu unaweza ukaviongeza kuna vitu unaweza ukavibadilisha ama kwenye maisha yako hata nyumbani kuna vitu kuna namna mazingira fulani unaweza ukayatengeneza wewe ukapata kuunganisha labda kazi yako ama kuunganisha mfumo wako wa maisha na vile vitu ambavyo vinakuletea Forfement, unajua kwamba naweza nikabadilishaje nikajitengenezeaje mifumo ama mazingira mbalimbali ambayo yataniweka mimi karibu na vile vitu ambavyo mimi ninavipenda lakini pia kingine cha msingi sana ni kwamba only in the job that you can get unaweza ukaipata kwenye maeneo mengi sana si kila mtu ni muhimu aipate kwenye kazi kuna mwingine yeye kazini yuko tayari kufanya kazi ya aina yoyote ambayo anaiweza so inamingizia kipato lakini pengine anaipata nyumbani kwenye familia kwenye ndoa mwingine anaipata kwenye shughuli mbalimbali za kijamii pale anavyoishi na watu ama kujitolea kwenye shughuli za kidini misikitini makanisani na sehemu nyingine nyingi kwa hiyo kikubwa ni wewe kujielewa na kuacha ku kwamba eti huwezi kufikia just kwa sababu unafanya kazi ambayo haiendani na kile kitu unachokipenda na hapo bwana naomba tua kidogo tupate dakika mbili tatu za kutafakari kidogo hayo ambayo nimekushirikisha je yeah, ndiyo hasa mafani kio ya kweli kwenye maisha ko hapa mpaka hivi tulipofikia unaonaje right au bado tubaki kwenye tafsiri yetu ya kijamii kwenye zile material things tafakari hilo na mimi naomba nisindikize tafakari yako na ujumbe mwingine mzuri kutoka kwenye wimbo mzuri pia kutoka kwa nick mna unaitwa a moment For life. surely these moments zinaendana kabisa na hii sia ya fulfilment pale utakapofiel fulfilled am sure those moments are one of the moments you can call a moment for life safari yetu inaendelea hapa emotiona go anywhere mwisho wetu ni mpaka saa b kamili za jioni hii Fly with the stars in the skies I am no longer trying to survive I believe that life is a prize But to live doesn't mean you're alive Don't worry about me And who I fire I get what I desire It's my empire And yes I call the shots I am the umpire I sprinkle holy water Upon the vampire In this very moment I'm king In this very moment I slay Goliath with the sling This very moment I bring Put it on everything That I will retire with the ring And I will retire Tired with the crown, yes, no I'm not lucky, I'm blessed. Yes, clap for the heavyweight champ. Me, but I couldn't do it all alone. We, young money, raised me, grew up out in Paisley, Southside Jamaica, Queensland is crazy. Cause I'm still hood, Hollywood couldn't change me. Shout out to my haters, i be that you couldn't phase me. Ain't being cocky, we just vindicated. Best believe that when we done this moment, we'll be syndicated. I don't know. This night just remind me of everything they deprived me of. Your drinks up. It's a celebration every time we link up. We done did everything they could think of. Greatness is what we wanna bring up. I wish that I could have this moment for life. For life. to your niece your money the mafia that's where the love cease i'm in the dominican big papi ortiz doing target practice all these thotties the same in the police shout out to the ceo 500 degrees shout out to the obo red wings and fatigues i wanna be friends how coincidental this supposed to be all year we ain't get the memo a young king pay me a goal 40 got a bunch of bunch of he ain't even these be dropping songs, they ain't even cold Weezy on top of that ain't even home yet yeah, be very afraid These other rappers getting bodied and carried away Get me and Nikki Nick getting married today And you, now you know you Debbie Hating can catch a bouquet Ooh Yeah you a star in my eyes You and all them white girls party of five Are we drinking a little more? I can hardly decide I can't believe we really made it, I'm partly surprised, I swear. This one for the books, man i swear to this is as fun as it looks man i'm really trying to make it more than what it is cuz everybody dies but not everybody Cause lives. moment in this moment I have become alive I wish that I could have this moment for life For life For life Cause in this moment I just feel so alive Alive Alive I wish that I could have this moment for life but I, I but I, I this, this is my moment, I, I just feel it. so alive badili mtazamo wako na maisha yako yatabadilika usiondoke usiondokebhi kama ndio kwanza unajiunga na sisi naomba nikwambie karibu sana umefanya jambo sahihi kabisa umechelewa kidogo lakini haujachelewa sana kwa sababu tupo kwenye kumalizia sehemu yetu ya kwanza ya emotional me na bado kuna sehemu nzuri sana ya pili na tusubiri na hiyo ni story yetu na hadija mwanamboka story ambayo nakuhakikishia kabisa utajifunza vitu vingi na itakuongezea kitu kipya jioni hii ya leo stay there tumeshajifunza ni nini na uhusiano wa hii na kazi na maeneo mengine ambapo unaweza ukaipata sasa nachotaka kufahamu kutoka kwa amichi kuna mbinu ya kitaalamu ya kugundua vitu gani vinakupa wewe kama wewe ni mtu ambaye bado haujafahamu vitu gani hasa mimi vinanipa vinanipai basi kuna mbinu na mbinu hiyo ningependa tuifahamu hivi sasa kutoka kwa michiletm tohhwd sif youdra onafpe right they're all overlapping with each other at a point so two circles are overlapping um, and two circles are overlapping and then they all three meet in the middle and one you call purpose and one you call power and one you call passion in the power one you'll write things that you're good at all the things that you're good at it could be i'm really good at cooking i'm good at making jokes i'm good with kids i'm good at excel um, <laughs> right what, whatever skills you have things you're good at yeah. Whether or not you enjoy them doesn't matter. In the passion circle, you write all the things you really, really like. Things you like doing, whether you're good at, like I love singing, I'm not particularly good at it, doesn't matter. So all the things you really, really like, some of them might be also things that you're really good at. So that you might start to see overlap. Passion only things you absolutely love. And then in the purpose circle, you write things that are meaningful to you. Things that when you do those, whether or not you particularly enjoy them or you, you're good at it doesn't matter, but there you feel connected to the sense of purpose where it feels meaningful. And oftentimes people write things like when I'm helping out in church or when I'm doing some kind of charitable activity, when I'm helping with someone, but it could also be other things. And you write all those things in there. Then you look at it and you see, okay, what is in my purpose section? What's in my power? What's in my passion? What overlaps? That sense of, is on that piece of paper then. It's in, in ya yeah, natumaini umeandika hiyo sam ukumbuke kila siku utakapofika nyumbani au pengine utakapopata muda ama pengine kesho asubuhi unaweza ukaanza na hilo bwana kaa chini chola maduala matatu duara la kwanza ni power la pili ni passion na la tatu ni purpose. na unayachola katika namna ambayo you get an intersection point kwamba pahala ambapo yote matatu yatakutana ili uweze kujua ni vitu gani vitaangukie pale kwenye sehemu ambapo yote matatu yamekutana basi kwenye pow utaandika vile vitu ambavyo unaviweza vitu ambavyo wewe unavijua things that you're good at eh? basi hivo ndo unaviandika kwenye power. na kwenye sh unaandika vitu ambavyo unavipenda inawezekana hata uvijui lakini unavipenda inawezekana kabisa ukapenda kuimba ukapenda kuigiza ukapenda kucheza mziki lakini usijue wala usiwe mzuri kwenye hilo jambo kwa hiyo huko kwenye unaandika vitu ambavyo unavipenda na kwenye duala la purpose, ni vile vitu ambavyo vina maana kubwa sana kwako unapovifanya kwa basi vinakuletea maana kwenye maisha yako na unajiona umekamilisha maana fulani ama umefanya jambo fulani kubwa na la maana kwenye jamii ama kwa mtu fulani ama kwako mwenyewe things that are meaningful to you hivyo ndo vitu unavyoandika kwenye kwahio unaweza ukatumia njia ukaandika maduala matatu vitu vinavyokupa vimejificha hapo ndani ya hiyo ndani ya hayo maduara matatu na vitu ambavyo vitaangukia kwenye intersection point pale maduara matatu alipokutana basi i unaweza ukaanza kuitafakari kupitia kwenye eneo hilo kwa hiyo hiyo bwana umeipata leo hii kutoka kwenye emotional me ya boresha rii na unaweza ukanijulisha bwana is is is it something that you needed? Is it something something that that you think is help you needed help in some way nijulisha hayo yote tunavyoendelea na stori zetu hapa emotional me kupitia boresha ri kwenye Instagram. Pia emotional me ni ukurasa special emotional me ambao upo instagram lakini pia unaweza ukanitumia ujumbe mfupi kupitia 6267 yes fanye hivyo sasa hivi ili nijue tuko pamoja sasa kabla sijamkaribisha mgeni wetu wa pili hadija mwanamboka na kujifunza mengine mengi kutoka kwake kuna kitu cha muhimu sana ningependa kukigusia hapa kuhusiana na na hichi kitu bwana kinawausu wazazi walimu walezi na watu wowote ambao unajikuta majukumu ya kuwalea vijana wadogo watoto wadogo wewe unahusika kwa namna moja u nyingine kwenye makuzi ama malezi yao basi kuna vitu vya muhimu kuhusiana na unaweza ukaanza kuvizingatia kama ni vitu ambavyo ulikuwa uvizingatii sasa hivi ili kuwa msaada kwa yule mtoto aweze kukuwa akitambua maeneo gani hasa anayoona ni sahihi kwake vitu gani hasa anaviona ni sahihi kwake na vinamletea maana kwenye maisha yake na pengine wewe unaweza ukawa daraja la kumuunganisha yule mtoto na na vitu vya kuzingatia kitu cha kwanza bwana jaribu kuwa mdadisi kwa watoto wako jaribu kuwa mdadisi kuwauliza maswali ili kujua vitu gani hasa ambavyo wanavipenda kwenye masomo masomo gani anayipenda kwenye michezo michezo gani anaipenda wakicheza mchezo huu wanajisikiaje lakini hata kwenye burudani kwenye kuangalia tv na vitu vingine vipindi gani wanapenda kwa nini vinawafanya wajiski jaribu kuwa dadisi hiyo vitaanza kukupa uelekeo kuona kwamba bwana hao mtoto inawezekana eneo gani ambalo yeye likawa linamfaa na pengine likamletea lakini pia unaweza kuwafuatilia kwa kutazama uchangamfu wao kwa kutazama ushiriki wao kwa kutazama ufanisi wao kwenye vitu mbalimbali kwa mfano darasani masomo gani anayaweza sana maeneo gani anashiriki kwa kujitoa sana ama vitu gani vinamfurahisha ikifika hiyo sekta ama ikifika huo muda basi anakuwa mchangamfu zaidi basi hiyo bwana unaweza kama mzazi ukamfuatilia kijana wako najua kwenye maisha anawezekana tu sologaz unalipa ada solongaz unahakikisha anavaa analala sehemu nzuri na anakula vizuri wewe umemaliza no kuna vitu vidogo vidogo ambavyo vina maana kubwa ambavyo vinaweza vikaleta tofauti kubwa kwenye maisha ya wa mtoto wako vitu vidogo vidogo kama hivi kwao unaweza ukamfuatila lakini kitu kingine jaribu usiwe kikwazo unajua wewe kama mzazi ni ninamba moj kwa mtoto na wewe kama mzazi una maono yako una interest zako na una vitu vyako ambavyo unaviamini kwamba hii ndo njia sahihi ya kupita kwenye maisha na inawezekana kabisa kwa namna moja au mbili kwanamnomoaub tofautiana na mtazamo wa mtoto wako inatokea mara nyingi mtoto anatamani labda kufanya mziki labda kufanya modeling lakini wewe kama mzazi unaona hiyo halina maana kwa hivyo unamzuia kwa hivyo unamwondoa kwenye hiyo njia kwao jaribu bwana kutafuta namna ya kumspoti sawa misingi ni muhimu mwongoze kwenye kule ambapo wewe unaamini ndo njia sahihi lakini mtoto anapoonyesha kwenye kitu fulani jaribu wewe kutokoa kikwazo na zaidi kuwa kuwaoi ama kuwa daraja la kumfanikisha yeye kwenye hilo jambo kwenye pengine o unaweza ukawa unamsukuma unamsukumayeye kuelekea kuipata hii kwenye maisha yake jambo la mwisho ambalo unaweza ukafanya ni kwamba watengenezee mazingira na nafasi ya wao kujaribu vitu mbalimbali mbali kwenye maisha na kwenye masomo na sehemu zingine mbalimbali mbali kwenye michezo jaribu kutengeneza mazingira wape options za wao kama kwamba bwana jaribu hiki jaribu hiki kwa hiyo kama mzazi unaweza ukawa kamba unampeleka labda mtoto kwenye swimming unamwangalia yuko vipi unampeleka kwenye football unamwangalia yuko vipi unampeleka labda kwenye math club unampeleka labda kwenye kuchora unampeleka labda kwenye mashairi ni vitu vidogo vidogo ambavyo vinawezekana kabisa kama utaamua kama mzazi kutenga muda vinawezekana kabisa kuvifanya na vinaweza vikaleta tofauti kubwa sana kwenye maisha ya mtoto wako you heard it here at me my name is peter Tadale, the explorer in chief and youre listening to wakotceod na sasa niko tayari kabisa kuanza kuzungumza na the legendary successful iconic fashion designer hadija mwanambuka albiback Over my shoulder, I see a clear view. All for my family, reason I breathe and everything to lose. Should I? Ever- Am I loyal, brave and true? Am I loyal, brave and true? Losing is easy, winning takes bravery. I am a tiger's fool. this is elmoshnu m twanzie kwa wewe binafsi pale mwanza kabisa wakati naianza safari yako unafamu kwa fupi safari yako sasa hivi wote tuna juhudi na tukatatamaa na kujituma kwako kwa, kwa muda wote ukakufikisha kwenye revo ambayo kwa wengi wa tanzania wote tunakutazama kama ishara sasa hivi kama simbo ya ses kwenye upande wa pasha wengi tunakutambua kama hivo kwa hiyo itiada zako na juhudi na safari nzima akufikisha kwenye lelo hio na sisi tunaotazama kwa pembeni au kama tu watu ambao tunakufahamu kwa yale uliyoyafanya hmm. tunaona mtu huyu bila shaka vitu kama ni vitu hmm. ambavyo probably ameshavifikia au ameshaviachia lakini sasa leo tuko na wee ni kupenda wewe kwanza unaipokea viti una kupeleka kwenye kufikiria vitu gani alafu kwa upande walipofikia kwenye safari yako sasahii ni kitu ambacho anaweza akasema unaweza kug asante kwanza mimi nimeanza nikiwa mdogo sana nimeanza nikana mika k 8 kwenye nchi ambayo ya like afrika fashion haikuwepo basically it was just a mafundi cherehani not fashion design unaona kwa hiyo nahisi nilikuwa very ambitious uprv kwamba a na nguzo ambazo zinadiniwa na kutengenezwa tanzania menelewa yeah. so nikaanza kufanya tisina sit nikiwana miaka 1i8n na lengo langu hasa kutegemea kwamba watu watakuwa na wananunua om oht kwanza kwa sababu kama naowambia nilikuwa najua lazima kuelimisha watu zaidi then A commitment and a lot of sacrifice yani, nilijua safari itakuwa hivyo na swala kwa wazazi pia ilikuwa ngumu kuwaelewesha kwa nini kwa sababu ni mtoto wa kiislamu kuna maswala ya kutukia kwenye magazeti kuna ya ku kwenye tv ee kuna faya okay. kazi na wanaume <laughs> muda wote usiku kurudi nyumbani usiku kwa wao elinashukuru baba angu alinielewakufanya lakini alikuwa ananiambia watu wanaogopa kwamba maybe nitaharibika ananiambia watu nasema wamba taharibika ananiamb ufanyi hivyo so mtu ambaye amekupa uhuru wa kufanya vitu then, utaki kumi sindio yes. kwa hiyo sure na aikuoat asabau ilikua nikisema nitarudi usiku nio na sho na kweli nilikuwa nashoe naon sikutumia uo mwanya kufanya vitu vingine nataka nipate picha hmm. ya namnagani likiskia hmm. kwanza ulipoanza safari rasi ukiwa a 1896 alafu mpaka ilipofika kituo cha kwanza sehemu ya kwanza ambapo ulipoanza kusema sasa nadhani ile au unasema kidogo naanza kuigusani kwambaunaona mwanga kwamba kwambaleoua <laughs> naona kama nataka nifike uh, naona kama mwanga sasa unaanza kuonekana naweza nikafika naeza ikafikahiyo ilikua ganiilikuwa uh, baada ya kumtengenezea yote nduo zote tatu uh, basila mwanukuzi alina shirikiazania mwaka gani ilikua 98 kwa hiyo akashinda sasa ilivyoshinda mimi nikatangazwa pale kwenye tv kama sponsor kwa sababu ilikuwa new thig sasa hivi wanasema desin ba zamani ilikuwa wajui wana kwa sababu maduka ndo likuwa nawapa mamisi nguo a hii nguo imekuwa spono na, so, so. na adijawaimei no, <laughs> so, like, what an i do to prov Yeah. so nikawa na dada yangu maremc akanambia theishika mkonoaishaa maudimaknelai yaawanambo Masudi we need to show all the clothes. Come on, won't let the process designing VP, so for me at 18, I just want to prove to people. I'm not thinking, I'm not thinking. So I did that, I'm not guardian. How did you feel? Okay, let me tell you. The day that she won, I was like, wow, you know, it that feeling, it's like it's like m going to do this as my karie right there sitting there wanamtangaza anapita na nguo yangu and wanatangaza mshindi kapos kwenye that gari kavaa nguo yangu ik like, this i, I wha eataaaai i want to be iofrom therekashinda oof eeaa amani hawakua kaa mwaka elfumbiiaa o ni like, so like, okay, right you know? yeah. so, mtu ambaye ametaka kuingia then ikaja 211 na, hapiness nagesa kamfanyia nguo yake akashinda so hapiness even ask me nimfanyia nguo yake to missworl so tukamfanyia nguo ya misworl ikaenda kule ikapata very good rema and he responde ve good then from there sasafo so, tanzania i was fulfilled mm -hmm. because when you design for miss you get a lot of a unakitu kimoja inependa kufahai kitu ambacho naakienda mm. mm. ningependa kukitu imoja kwamba mm. wama yes, nio sehem sahihi nafanya mm. kisahihi kina uhusiano sana na zaoao inaongeza kufanya kitu ambacho ndio hasa zinaungana na ntrest zako kwenye ufanisi na kwenye safari nzima ya kufanikisha lile jambo mimi napata sana usemi kwamba nataka kuwa kama wewe alafu nikosielewe hiyotem jue unamaanisha ninii so unataka kuuza chakula unataka kusaidia watoto wa tima kuza swala ido unataka kuwa ho o it's because I'm passionate about them and it's because they fulfill me I don't do it because someone else is I don't do it because it gives me money I don't do it because it's an in thing now everyone does that I always tell people create your own world I have so many friends a yani, mimi ni waajabu san rafiki zanganaea kasafiri atua kule labdawa watataka kunua nguo atok efnz a oosoma itaua shauri kwanza watafute wasa ason i think passion ndo imenifanya sijakwiti kwa sababu hata nikiwa nafanyacharity m stil aine anthen i went on kwenyede laini mstili that mni masoa about that the a turn theirho into aarea ic thats what i did an i thin when you do that ndo unakuwa na susaiit kwa sababu ukikutana na changamoto sio rahisi kukata tamaa unaweza uka o thiai kam uafanya waaili yaheaut faa amt aafaa utaafaa a yes, aaiaieaiaeekeaifaeit I'm hoping youare having a great time im hoping youare enjoying our conversation with adija mwanamboka just remember you can let me know how you feel what youre learning vitu gani unavipenda vitu gani hauvipendi kupitia ukurasa wetu wa boresha radio kwenye instagram na emotional me pod kwenye instagram lakini pia kupitia ujumbe mfupi wa sifuistbilmj mi6t i7b basi unaweza kutumia njia hizo kunijulisha how youare feeling how youare experiencing the conversation withadija mwanamboka tuweke pose kidogo hapo tutafakari yale ambayo tumeyasikia mpaka sasa na huo hapa bwana ni ujumbe mzuri kabisa kushabihisha yale adija anayotushirikisha hivi leo na hiyo ni kupitia wimbo huu unaitwa rewind unavyopiga story na adija hapa i feel like sasa hivi she is in a position where she has led this amazing life and now with a huge ahue smil sitting here looking back and sharing it with us Whatever you're going through now, the struggles, the hassles and everything, you bele, rewind ukitazama with a huge smile on your face, looking at different experiences on This is Boresha Radio online and you're listening to Emotional Me. I had to find my pools. Despite easy struggles, i behind the scenes hey, yo, And back will I line the scheme And I would rewind it all if I had a time machine I <laughs> A little extra when I'm in that zone And right now, y'all rocking with who? Is all about yeah. job. And not the peak is where I ain't for hey, You already know Success is poisonous So many people keep hating on us Open your eyes to the backstabbers Open your ears to the backbreakers right So your I, that's fully that the I've been on the grind, so much to do, so little time. I'm only trying to get what's mine before me see can finish line. And I'm having a good time. I hope I get to see you again. Hope I get to see you again when the life flies. I hope I get to see you again. Hope I get to see you again, you know. Of us before the glory. I do it all again. I wish we could rewind. rewind. My fans wanna same Mouthful so sweet now wanna chin do a tukutema Data In a bidet in Pumbeza Matema jungle to kiwa we to my head Cause they can never let us go So in a bid to explode In situation to default He get toxic, hey Now he my good vibes in my lifetime You're my only hope, baby, you are my lifeline Keep you in my zone In a me lifetime And we can make it all the way they never know the story of us before the glory And I do it all again I wish we could rewind This is something I will live to remember. <laughs> <laughs> <laughs> I'm thinking I'ma stay lit till December. Beside me is a show very cool kuni kiss, nicky samma. Kamella nin gozi rangi chocolata. Me apocado chicho like a Bobo Rasta. I'm elle happy, no si moto faster. Nice chatoa tint. Isn't the effect of coco bata? I remember doing shows, feel a babe. I swear it wasn't easy, but still a braid. If you got toughies, my boys while they pick jays. But now I got a bunch of kicks to give away uh. <laughs> And bro, I'm na I'm a fan, only pen I throw my shilling But let I'm to Then later, I'm going to and a I can even walk naked, miss am Jolly Kwani I'm going to jump, that go am Me, I'm just living my life And I'm hoping we can rewind it So we're living it twice, oh gee And they never know the story Of us before the glory And I do it all again unasikiliza emosino me na pita tadeo hapa kuna pande mbili designi ni kama fufiment kwenye kari mm -hmm. kwenye kazi kwenye biashara mm -hmm. lakini ianaasa kwamba adia asapeson mm -hmm. kwenye jamii yake kitugana nakiona angependa achangie vipi kama nikuambie namshukuru mungu toka na miaka kumi na 8ane nilivyoanza makara mwaka eu2 n moja ndo nimesbreti miaka mitano kenye ilivyofika miaka kumi uko kenye s nikasema o hai So that means there's a lot I can do by using my platform and people that I work with in the US. So all kinds of identify orphanages, so we can have fashion shows, and I raise money from Majakula, my my I, I go personally to interview while I was to taught to. personally. But interview me in my strong skill, that's passion. Because otherwise I can just send someone like I'll dele so for me as a designer that really fulfilled me kua sababu as hadija manamboka designer i cauld raise money and raise awareness and help these kids anhabette life for me aalafu ninamylife kwamba hata hiyo charity ukifika miaka mingape unifanya ingi sasa hivi mmoe into givin them ujiuzi wajitambue iht unakute vijana nakwambia ah, mi nipo tu nyumbani way huko tu nyumbani kwa sababu hata sisi wanavyotuona snot kwamba mtu alikuja wewe a so lazima mm-hmm. wuweke ile efforts nothing is easy unaona mm-hmm. so i want to work with them unaona kwa sahivi nikomoa nataka kufanya kazi na vijana n yeah. kweni fashion wise nataka mm-hmm. ni share my experience naona meanzisha oet ieitwaso niko kwenye levo nyingine a sio ya kuuza nguo sio ya kufanya 5ndamtoto afana mtoto aekeile dunia yake anawai kwasababu so, mtoto anaza asiwezi kuexpress kwa mzazi wake lakini asiweza kuexpress mtoto anaweza kawa labda ulimuuzi jana yani, ajakuambia lakini naweza akachua kuchorea unajua ukimuuliza ndio ndo atakuambianon wazazi needs to be close na watoto wao wasikilize mawazo yao na hapa kuna vitu viwili kuna watoto ambao wanaishi kwenye vituo ambao wao hawana hiyo privilege hawasomi shule ambazo wana art class. hawana watu ambao sema watawapeleka wao hujuzi itawafundisha hao watoto bure lakini tunahitaji sapoti ya wazazi wene watoto sasa wawalete kwa sababu the d to pay kidogo ili tuweze ku the menelewa asababu huyu mtoto mwene mzazi inabidi alipie ili niweze sasa kusus huyu ambaye anasoma bure kwa sababuai aaeiatawezi kuona ai i hen ia unaoongeeainayoongeleakiangalianinependa uongee na at <laughs> <laughs> <in changalia bag. laughs> uongee za mzazi ambaye pengine anakuwa kikwazo kwa kitu ambacho mwanae, this is what mwanaeameamua siku hizi kama tunaona mitandao ina vijana wawe very stressed because they feel wanachelewa so if kama mzazi hajapanga kwamba mtoto wake afanye kile kitu anachokitaka lakini pia amsapoti kile kitu mbao mtoto anataka so kwa mfano unakutana na mtu anasomea sawa so, lakini udaktaria ainianan mzazi asimdise a sabau anataka mtakdokt amsapoti masomo yake yaudaktari amsupoti kwenye desi piaa ili asipate ile e unasomo miaka saba kubizisha mzazi wako e akili yako iko kwenye a uh, tuko kwenye dunia ambao vijana lazima tuwe karibu nao tuongee nao kwa sababu um, kuna vijana wanajiua au vijana wakike wanafaamila ajabumbia wanaona wanachelewa lakini kuchelewa kwenyewe hawapigani kufika pale kwenye maisha yako ambayo apataan You know, why don't I get fulfillment there? So, yes. <laughs> yeah, my love life relationship, and maybe as a person, as miaka and you realize what's wrong with you. Once, uh, that dating age, I was very busy with my career. So, there was no room there for a person to be there. For me, fashion is and then, um, then you start relationship with the person but then you feel you don't intimidate them but i think you just okay it's like you're a woman so some things you need to just keep quiet and accept them Then I, I, I was not good at that you're a woman there's things that you need to let go and just swallow them and just be there I had a problem with that. I still have a problem with that, but I've learned how to express it to that person. And instead of yelling and shouting, I would find time to be calmer and address that issue. And I've realized it works. And that is called emotional intelligence. Thank you. <laughs> Thank you. Yes, exactly. But it took years, almost 12 years. So I'm still a very, very strong person. I hate cornering. I hate going I hate. So, if you want to be in good books with me, don't make me feel like a Because we're human beings. awe ni binadamu tuna haki zetu tunakutana kama watu wazima tunakubaliana jambo kwa kwa sababu sababu usinonee kwasababu ndo maana mimi ani. aule say mtu anampiga mwanamke ni kwamba kamona mpumbavu huwezikuelewa so nakupiga kama mtoto si sindio kama ni mtu mzima mwezako kaa na kuelezana so yeah sipendi kuonea <laughs> Not to go in a relationship, anything. Even my parents know that, even my siblings know that. Borussia Radio Online. asante sana kwako wewe ambaye ume boresha now unasikiliza kwa makini kabisa unafuatilia vizuri kabisa story ya dij mwanamboka na vingine vyote ambavyo tumejifunza leo hii hapa emotional me kwa leo hivyo ndo nilikuwa nimekuandalia na sasa tumefika mwisho kabisa mimi sina la ziada ni kukushukuru na kukukumbusha kwamba kila jumatano hiyo ni siku maalum kwetu watu ambao tunapenda kujifunza watu ambao tunapenda, watu tunapenda emotional ku kila jumatano saa moja jioni mpaka saa mbili tunakutana boresha radio online kupitia kipindi cha emotional me tunajifunza mambo Tofaut, tofauti tofauti kuhusu kuhusutia zaidi ya hapo unaweza kujifunza pia kwenye instagram naenda kwenye ukurasa emotional me pod pale utakuta vitu vingine vingi vya kuendelea kujifunza asante sana kwa hadija mwanamboka kwa kutushirikisha stori yake leo hii asante sana kwako wewe kwa muda na umakini wako kwa kufuatilia kuanzia mwanzo madakika yoyote ya emotional millo he my name is peter tadeo the explorer in-chief until next wednesday shie, shie.