miyaka mingi iliyopita kulikuwa na mfanyabiashara mmoja tajiri sana mfanyabiashara huyo alikuwa akiheshimika na alikuwa akipendwa na watu wengi sana hii ilitokana na tabia yake ya uadilifu na alikuwa ni mtu mwema mwenye kupenda kusaidia na hakuwa na makuu lakini zaidi sana umaarufu wake ulitokana na aina ya biashara aliyokuwa akiifanya mfanyabiashara huyo alikuwa akiuza sanda ni maana ya nguo za kuzikia na kwa sababu hiyo kila mtu kwa wakati fulani alihitaji sanda lakini kitu kilichomfanya watu wengi wakampenda ni kwamba kila ulipotokea msiba yeye alikuwa tayari kutoa sanda kwa kukopesha bila kudai malipo kwanza kwa hiyo aliwapa watu sanda akawasaidia kushona halafu baada ya mazishi ndipo hawa watu walipokuja kumlipa tenda yake na tena wala hakuwa msungufu alikuwa ni mtu mwejesu bila na kwa hiyo watu wengi sana wakampenda lakini jambo ambalo watu wengi walikuwa walijua hawalijui ni mahali ambapo mfanyabiashara yule alikuwa akizipata zile sanda yuli mfanyabiashala alikuwa ni mtu mjanja na ninaweza kusema alikuwa ni katili kwa sababu wakati fulani alisafiri akaenda katika nchi ya mbali na akanunua vitambaa kadhaa vya sanda vile vitambaa vya sanda alikuja akaviuza na vilipokwisha sasa akaanza biashara ya kufukua makaburi yaani kila mtu mmoja alipozikwa yeye alikwenda katika ile kaburi usiku akalifukua akaichukua ile ilesanda akaiyosha kwa madawa ikatakata ikawa kwamba mpya halafu akaihifadhi mpaka mtu mwingine atakapokufa ili aende akaiuze tena na kwa sababu yeye ndiye alikuwa ni mshonaji wa sanda watu hawakujuwa kila mtu alipokufa alikwenda akampima huyo mtu akajua urefu wake na umbo lake kisha akaenda kushona ile sana lakini kumbe hakuwa anakata vitambaa vipi bali alikuwa nachukua sanda lizozifukua zamani na kwenda kuziuza kulingana na saizi ya uyo mtu aliyekuwa amekufa sasa siku moja mfanyabiashara huyu akaenda kabulini na alikwenda kabulini kwa sababu alikuwa anajua kuna mtu aliyekuwa amekufa alikuwa ni binti na yeye alishona sanda yake hivyo akajua kwamba anatakiwa kwenda kuichukua elesanda ili, ili aioshe na kuihifadhi aje kuiuza kwa mara nyingine tena kwa sababu alikuwa na mazoe ya sanda moja anaweza akaiuza hata mara malaku usiku huo alipokwenda makabulini aikuchukua muda akaliona ile kaburi na, na kaanza kazi ya kufukua baada ya muda mrefu wa kazi ya kuangaika akafanikiwa kuitoa ile maiti kabulini na kuiweka i alipoivua ile sanda akashangaa kumwona binti aliyekuwa amezikwa siku hiyo alikuwa ni mzuri kupita kiasi alikuwa ni binti mdogo a miaka 1718 hii alikuwa ni mzuri wa umbo mzuri wa sura na mwili wake ulionekana kama kwamba ni bado wa moto ule mfanyabiashara tamaa kamwnga baadala ya kuchukua sanda na kuondoka zake akamwingilia yule binti akalala naye na akafanya hivyo mpaka haja yake alipoona ametosheka baada ya hapo akavaa nguu zake na kainuka sasa ili yaichukue maiti airudishe ya kabulini na kulifukia kabuli aweze kuondoka kwenda nyumbani lakini kabla hajainuka ile maiti ikaifungua macho yule binti akakaa kitako halafu akamuuliza hivi wewe uoni aibu kweli unataka mimi niende mbele za mola wangu nikiwa na janaba tena uchi halafu ile maiti ikafunga macho ikalala tena yule mfanyabiashara alishituka mno alichanganyikiwa hakujua la kufanya kwa hiyo pale pale hofu ikamwingia akajua ubaya wa jambo lilikuwa amelifanya na mara moja akatoka pale akakimbia mbio kwenda mjini mahali lilipokuwa hekaru alipofika katika lile hekaru akawakuta watu wengi wakiwa tayari wamejazana mlendani wanafanya ibada watu wengine walikuwa wanakesha na watu wengine walikuwa wanakuja majira karibu ya alfanyili kuja kufanya ibada alipofika mlendani akaanza kulia akipiga makelele akisema jamani ni uweni kwa sababu dhambi niliyoifanya haiwezi kusameheka kwa bahati nzuri dani ya lile hekalu alikuwemu nabii musa nabii musa akamuuliza umefanya nini ule mfanyabiashara akasimulia kisa chote tangu mwanzo mpaka mwisho musa pamoja na wale watu wengine hawakuwa wakasema hebu twende kabulini ukatuonyesha yo maiti wakaondoka wote wakaenda mpaka kabulini na kweli walipofika pale bado usiku wa kuja pambazuka vizuli wakakuta ile maiti bado yuko pembeni ya kabuli ikiwa imefumba maji watu wote wakahamaki baada ya kumtambua yule binti wakasema tumuue huyu mtu tumpige kwa mawe wengine wakasema hapana kumpiga kwa mawe haitoshi tumchinje wengine wakasema hapana kumchinje haitoshi tumchome moto akiwa hai kwa sababu dhambi alioifanya ni kubwa kupita kiasi lakini nabii musa aliyekuwa akiwaangalia na kusikiliza akasema ndugu zangu hapana huyu mtu tusimfanye lolote kwa sababu wamekwisha kutubia dhambi zake kitendo cha yeye kutoka hapa sisi tukiwa hakuju, hatujui ya kwamba amefanya nini akaja mpaka ndani ya hekalu akasema jambo alilolifanya na akatuomba sisi tumpige mawe kwa sababu amefanya dhambi kubwa kuliko dhambi iliyofanywa na binadamu yeyote kitendo hicho kinaonyesha kwamba ametubia dhambi zake na mwenyezi mungu atakuwa amemsamehe na kama mwenyezi mungu amemsamehe basi sisi hatuna haja ya kumpiga hatuna hatunahaj asababu watu walikuwa wakimuheshimu sana na bi musa wakasema bwana wewe huwo unaongea na mungu na jambo lolote unalolisema mwenyezi mungu amekufanya useme wejamu kwa hiyo wakamwachia yule mtu wakamsamehe na kuanzia siku ile yule mtu akawa ni uchamungu wa kweli akaacha kabisa biashara ya kuuza sanda na kaanza kufanya biashara nyingine pamoja na kilimo na kuishi maisha ya uwadilifu wa kweli maisha ya utakatifu hasa ndugu yangu hadithi hii ni nilisimuliwa zamani sana na bosi wangu mmoja anaitwa mseebataza likibesa alinisimulia wakati nilipokuwa niko mjini mwanza nikifanya kazi lakini nimekumbuka leo na nimeamua kukusimulia ili uweze kujifunza mungu machache jambo la kwanza ni kwamba mungu ni mwingi wa rehema mungu ni mwenye kusamehe na unapokwenda mbele zake kkuomba msama, msamaha unapokwenda mbele zake kuomba toba hata kama umefanya dhambi kubwa kiasi gani mwenyezi mungu anaweza akakusamahi ukisoma biblia inasema ijapokuwa dhambi zenu ni nyekundu kama damu nitazifanya kuwa nyeupe kama theruhi na ijapokuwa nyekundu kama bendera nitazifanya kuwa nyeupe kama sufu mungu wetu mwingi wa rehema sana na mwingi wa kusamahi kwa hiyo kama umefanya jambo lolote ambalo mnajua ya kwamba ni jambo ulilomkosea mungu haijalishi ni baya kiasi gani nenda mbele za mungu na mwenyezi mungu atakusamia lakini jambo la pili ndugu yangu nataka nikukumbushe ya kwamba katika maisha mara nyingine watu wanatukosea watu wanafanya mambo mabaya wanafanya mambo yanayotuudhi na kwa kweli tunakuwa na kila sababu ya kuwadhibu ya kulipiza kisasi kwa yale mambo waliotufanyia lakini ndugu yangu umewai kujiuliza pengine huyu mtu aliy kukosea amekwisha fanya toba mbele ya mungu na mwenyezimungu amekwisha kumsamehe na kama mungu amekwisha kumsamehe mtu aliyekukosea wee una haja gani ya kuendelea kuweka kinyongo ndani ya moyo wako una haja gani ya kuona chukinaye una haja gani ya kuendelea kumsema vibaya una haja gani ya kuendelea kumtukana una haja gani ya kuendelea kusonya kila unapa yangu ili uweze kuishi kwa amani katika maisha yako jifunze kusamehe ujifunze kusamehe ili mwenyezimungu naye aweze kukusamehe kwa sababu ukisoma katika kitabu cha matayo biblia inasema ya kwamba kama ninyi msipowasamehe wenzenu makosa yao mungu pia hata wasamehe ninyi makosa yenu kumbe unapomsamehe mtu aliyekukosea unakuwa umemwachia mungu afanye hukumu yake na kwa sababu hukumu ya mungu ni ya haki anaweza akamwadhibu zaidi kuliko ambavyo wewe ungemwadhibu lakini kama yule mtu akitubia basi na yeye anaweza akapata amani ya lponi anaweza akaishi vizuri lakini jambo lingine ni kwamba ndugu zangu katika maisha huwezi kujiwa mambo anayowafanya mtu katika sili na kwa sababu hiyo ni vizuri kumwheshimu kila mtu ni vizuri kumwona kila mtu ni binadamu yule anayomwona yu kwamba ni mtu wa sana inawezekana anafanya mambo yasiyompendeza mungu katika sili na mtu unaweza kumwona kwamba huyu hafai anawezekana kwamba yeye anafanya mambo yanayompendeza mungu kwa sababu hiyo basi pamoja na kusamehe jifunze waheshimu watu kwa sababu ya utu wao usimuheshimu mtu kwa sababu ya mambo anayoyafanya mbele yako kwa sababu wengine wanafanya mambo mabaya zaidi silini kuliko wanayofanya mbele yako yangu nakuombea sana mungu akupe roha wa ya mani mungu akupe hekima lakini zaidi sana akakufanye mtu wa kusameha kwa maana kila unaposamehe ndipo nawe unakusameha dhami zagu mpenzi wangu unasikiliza shuhuda za jesusi na kuombea sana mungu akubai