kwa jina naitwa dr miriam combe nafanya kazi shirika la misaada na maendeleo kimataifa la marekaniusiyes oh unataka kufahamishwa ama kufahamu zaidi kuhusiana na afya ya mama uzazi na mtoto usaid chini ya mpango ya afya ya uzazi mama na mtoto wanaondesha programu kadhaa kuhakikisha usalama na ufanisi wa huduma ya afya uzazi mama na mtoto nchini leo tunakutanisha na dr miriam kombe mtaalamu wa masuala ya afya ya uzazi kutoka usad ambaye ataeleza taarifa fupi kuhusiana na yale ya msingi juu ya programu hizo mipango ya afya ya mama uzazi na mtoto ya usaid tanzania inasaidia shughuli zinazoendana na mpango wa pcmd ambao unatoa kipaumbele kwenye afya bora kwa wanawake walio na mazingira magumu wasichana watoto wa changa na watoto chini ya miaka mitano katika ngazi ya taifa usaid inatoa msaada wa kitaalam katika wizara ya afya maendeleo ya jamii jinsia wazee na watoto bara na zanzibar ili kuwezesha utoaji wa njia za kuokoa maisha kwa mama watoto wa changa na wale wenye umri chini ya miaka mitano mifano ni pamoja na kuandaa miongozo ya kitaalam ya kliniki kwa ajili ya mahudhuria a awali kutibu sepsis maambukizi na kuanzisha chanjo mpya kwa mujibu wa programu hizi kunaonekana kufanyika jitihada kubwa sana katika kuboresha sekta ya afya ya uzazi mama na mtoto hapa nchini je yeah ni kipi ambacho kimekwisha fanyika hadi hivi sasa jitihada za kuboresha utoaji wa huduma zimeimarisha utoaji wa huduma bora kabla wakati na baada ya kujifungua kuunganisha huduma za vituo kwa jamii katika eneo la kanda ya ziwa na kanda ya magharibi hii ni pamoja na kusaidia huduma za kujitegemea kabla ya kujifungua huduma za dharura wakati wa kujifungua pamoja na huduma maalum za uangalizi kwa watoto wachanga na waliozaliwa huduma pekee za unyonyeshaji na huduma za mama kangaruu hii ni njia ya kutunza watoto wa changa walio na upungufu wa uzito ukisistiza unyonyeshaji wa mara kwa mara na kuendeleza uhusiano wa karibu wa ngozi kwa ngozi wa mama baba kwa mtoto ili kumsaidia mtoto kupata joto la mwili litakalomsaidia kukua kuongezeka kwa huduma za wajawazito baada ya kujifungua ikiwa ni pamoja na kuanzisha kwa huduma za uzazi wa mpango muda huo huo baada ya kujifungua kuanzisha mfumo wa ufuatiliaji na utoaji wa taarifa unaozingatia kifo cha mama na kifo cha uzazi na vile vile kuimarisha uzoefu wa elimu na ujuzi kwa vitendo katika programu ya mafunzo ya uguzi na ukunga ili kuhakikisha kuwa, kuwa wana uwezo wa kutoa huduma bora pindi wanapohitimu wakati tanzania imefanikiwa katika kupunguza vifo vya watoto waliopo chini ya miaka mitano kumekuwa na jitihada ndogo kwa vifo vya uzazi na watoto wachanga programu za afya mama uzazi na mtoto zinachangia lengo la serikali ya marekani kupunguza vifo vya uzazi na vya watoto chini ya miaka mitano tanzania imepiga hatua kukabiliana na vifo vya watoto chini ya miaka mitano kwa kutoa chanjo za watoto mpango wa kuzuia malaria na matibabu magonjwa ya kuhara numonia na lishe duni hiyo ilikuwa ni taarifa fupi program ya programu ya afya ya uzazi mama na mtoto iliyoletwa kwako na dr miriam kombe kutoka usaid kwa maswali maoni na ushauri tafadhali tuandikie barua pepe dpo at state gov au barizi y kurasa yetu wa facebook at tanzania us embassy na kwa taarifa zaidi tembelea tovuti yetu tz usembassy jamii pamoja na wuhudumu wa afya tuwajibike kutokomeza vifo vya mama wajawazito watoto wa changa na walio chini ya miaka mitano timiza wajibu wako