subuhi karibuni katika podcast hii podcast hii itakuwa inausu maisha watakatifu na tutakuwa tunaongelea maisha y watakatifu mbalimbali katika kanisa katoliki lakini pia tutakuwa tunaongelea mafunzo ambayo tunajifunza kutoka katika takatifu hao basi karibu ngawam mtangazjwas na natumaini tutaweza kuenjoy na kujifunza mengi kupitia maisha ya basi ndugu msikilizaji katika sehemu ya kwanza tutamzungumzia mtakatifu antoni maria clareti mtakatifu antoni maria clareti alikuwa ni askofu wa kanisa katoliki kutoka hispania na mwanzilishi wa mashirika mawili ya kitawa ya kimisionari alitangazwa na papaps wa 1 umina 1 kuwa mwenye heri tarehe 25 februari mwaka 1934 kisha papa pius wa 1 uminam 2 alimtangaza mtakatifu tarehe 7 mei mwaka 1950 sikukuu yake huadhimishwa kila tarehe 24 oktoba mtakatifu antoni maria clareti alizaliwa huko salenti karibu na barcelona katika mkoa wa katalunya nchini hispania alizaliwa tarehe 23 desemba mwaka F1, 187 akiwa mtoto wamtengeneza sufu alisoma shule katika kijiji chake na alipotimiza miaka kumi na mbili akawa mfumaji baadaye alikwenda barcelona kufanya biashara akabaki huko hadi alipotimiza umri wa miaka ishirini hata hivyo alitenga muda wake kujisomea na kujifunza kilatini na kifaransa baada ya kutambua wito wake mtakatifu katika maisha yake ya dini aliondoka barcelona alitaka kuwa mkaratusi lakini alijiunga na seminari ya viki mwa 1829 na alipewa daraja takatifu la upadre tarehe 13 juni mwaka 1835 mpendo wa msikilizaji mtakatifu antoni maria clareti alipokea zawadi kutoka parokia yake ambako aliendelea kusoma teolojia hadi mwaka 1839 lakini kwa kuwa wito wa umisionari ulizidi kuwa mkubwa alikwenda roma huko nchini italia huko alijiunga na shirika la yesu lijulikano kama wajizwiti lakini akaona hajalifurahia kwa maisha yalivyokuwa hivyo alirudi muda mfupi tu hispania na alifanya kazi ya uchungaji huko viladrau vila na girona akiwavutia wengi kwa juhudi zake za kutetea maskini aliitwa na wakubwa wake huko vik na kufanya kazi za kimisionari wakati wote akiwa katalunia ilipo timu mwaka 1848 alipelekwa visiwa vya kanari ambako alifanya mafungo kwa miezi 1t5 alirudi tena vik na kuanzia shirika la kimisionari la wana moyo msafi wa maria kwa kiingereza congregation of the missionary sons of immaculate heart of mary mnamo tarehe 16 julai 89pia alianzisha maktaba kuu ya barcelona iliyoitwa libreria religiosa na sasa inaitwa libreria claret na iliyoweza kutoa mamilioni ya nakala kwa kazi nzuri zilizofanywa na kanisa katoliki zamani kutokana na kazi yake nzuri na maombi ya malkia amaliaisabela wa pili wa hispania papa pius wa t alimteua kuwa askofu mkuu wa santiago huko cuba mwaka 1849 alipofika huko alianza barabara kazi yake ya mageuzi ama matengenezo katika seminari ya santiago iliyobadilika kuwa imara na yenye nidhamu kwa miaka miwili yake ya kwanza katika utumishi wake huko zaidi ya ndoa elf9 nyingi zikiwa za sheria za kimila zilihalalishwa chini ya utaratibu wa katoliki alijenga hospitali na shule kadhaa katika matukio matatu tofauti claret alifanya ziara zenye mpangilio katika jimbo zima zikiwemo misheni za wenyeji mapenzi kwa kazi yake njema kulizua upinzani na wasiopenda maendeleo kwa wakati huo kama ilivyotokea awali huko hispania si china majaribio kumi na tano yalifanywa dhidi ya uhailaret tayaa lake lilihachanishwa wazi kutoka sikio hadi kidevu kiso cha muuaji huko mashariki mwa jimbo eneo la holgun mnamo februari 1857 aliitwa na malkia isabela wa pili wa hispania na kufanywa kuwa muungamishi wake alipata ruhusa ya kutorudi cuba tena na aliteuliwa kwenda traanapolis kwa nyongeza alikuwa mshauri wa kiroho wa malkia na ndipo mvuto wake ulielekeza hidi katika kuwasaidia maskini na uenezaji wa elimu aliishi kwa umakini na uadilifu mkubwa na alilazimika kuwa na makazi ndani ya hospitali huko italia yaani wanamolelewa maskini na wasiojiweza