Mbire, mbire, ni mafunzo ambayo yamefanyika jijini arusha kwa ajili ya kuwawezesha waandishi wa habari kutoka redio za kijamii hamsini kutoka mikoa kumi na saba ya tanzania bara ambapo jumla ya wilaya imoj kumi na mbili na kata mine hamsini na nane zitaafikiwa na mradi huu katika uzinduzi wa mradi huu mgeni rasmi ambaye pia ni mkuu wa mkoa wa arusha idi hasania amewataka waandishi wa habari kusambaza elimu kwa umma ili kueleza umuhimu wa wanawake kushiriki katika siasa na uongozi kimanta amesema wanawake wana uwezo mkubwa wa kuwa viongozi na kufanya vizuri kuliko hata wanaume linasisitiza sana ushiriki wa mwanamke katika siasa na uongozi jambo muhimu ni kuona namna gani wanawake watakuwa katika nafasi ya kuelewa umuhimu wao katika uongozi wa nchi yetu tanzania pamoja na kwamba wapewe fursa wanawake lakini na wanawake wenyewe watafute fursa na nawanaaminika wakitafuta fursa watazipata sisi mkoa wa arusha hapa tuna wanawake ni wenye viti wa serikali za vijiji tunao na waligombea na wanaume wakawashinda manake wanaume wanaimani na na wanawake naye mkurugenzi mtendaji wa wa d rose ruben amesema kuwa jamii bado inawafanya wanawake kuwa kundi la pili hivyo kuwafanya wanawake kushindwa kujiamini jamii yetu imezungukwa na mifumo na mila na desturi kandamizi ambazo mara nyingi zimewasababisha wanawake kuwa kundi b katika ngazi za uongozi wanawake hawaaminiwi na jamii kuwa wanaweza kuwa viongozi na baya zaidi mifumo hii pia imewafanya wao wenyewe kuto kujiamini kabisa wawezeshaji wa mafunzo hayo kwa waandishi wa habari bwana dastan kamanzi na chelu matuzia wamesema kuwa waandishi wa habari wanatakiwa kuonyesha tatizo akutumia ushahidi jarabati na kutumia njia za mtandao kwa ajili ya kusambaza habari zao kwa ajili ya kuwafikia watu wengi kwenye waandishi wa habari wasii mambo ya kubwa ndoo tunaonyesha ukubwa wa jambo kulivo ukisema kwamba wanawake hawashiriki katika mambo ya kisiasa kwa kiasi kikubwa kusishia kutuambie kiasi hiki anayeeleza changamoto kwa kuonyesha hali ya ytakioe na sasa hali huko hivi na kwa hiyo upungufu ama uongze huko hili huyo anawa nasema kisayansi lakini yule paye tu anaeleza manene kwa kuongeza ni kubwa sana ni tatizo la ambalo linahitaji kushughulikiwa sana huyo ujiwe kamba bayo aelewa vipindi vyetu tunavikuza tunafanya kazi kwenye community radios lakini kwa nini kazizetu ziishie kule vipindi vizuri tutavitengeneza kuhusiana na wanawake wa ongozi wanawake wanawna siasa lakini tuna pili vipindi vyetu cheni branch visikike duniani washiriki wa mafunzo hayo ambao ni waandishi wa habari kutoka redio za kijamii hamsini walioshiriki mafunzo hayo wamesema watakwenda kutumia ujuzi walioongezewa kuelimisha umma juu ya muhimu wa wanawake katika siasa na uongozi hapa tumejifunza mambo mengi na tunaamini kwamba kile ambacho kimesugirishwa hapa basi kitakuwa hazina katika maisha yetu lakini pia kitakuwa ni msaada kwa jamii ambayo inatuukaa tunaamini kwamba wanawake sasa watakuwa mstari wa mbele ajili ya kuchengamkia fursa mbalimbali ambazo zipo kwa niaba ya washiriki pia ni shukuru tanwa lakini pia wanashukuru kwa kakumbuka baba katika mgadi huu kwa sababu mchichemzi wa mako haya tna kupambania haki ya mwanamke akinababa pia wasikuajibika katika hilo sidanikatuazakasubia gali ambayo tumefundishwa hapa basi tukayafanya kama jinsi ambavyo tumeelekezwa ili tuendelee kuyafanya tukiendelea kufanya hivyo naamini tutaendelea pia kukutana kwa wakati mwingine na mikoa mingine mradi wa wanawake wanaweza wape fursa unafadhiliwa na shirika la umoja wa mataifa la kuwahudumia wanawake la un women ambapo unatekelezwa katika mikoa 1 umina 7 ya tanzania bara kwa muda wa mwaka mmoja huku jumla ya wilaya moj 1 bli na kata 458 ndizo zitafikiwa na mradi huo