hii ni dawa ya maumivu najua wakati mwingine huwezi kutatua tatizo wakati unajifanya halipo haiwezekani e, tunata, tunatatua tatizo baada ya kujua kwamba kuna tatizo sasa msikilizaji e, siku ya januari 6 spika wa bunge la jamhuri ya muungano wa tanzania jobu ndugai aliandika barua kwa katibu mkuu wa chama cha mapinduzi ccm kuomba kujiuzuru kuji wadhifa wake wa kuwa spika wa bunge ndugai kupitia barua hiyo alieleza kuwa wamzi huo ni wa hiari na kwamba ameufanya kwa kuzingatia maseri mapana ya taifa na serikali iliyopo madarakani uamzi huo unajiri siku 1moj tu baada ya kutamka kauli za kupinga uamzi wa serikali kukopa fedha kwa ajili ya utekelezaji wa miradi ya maendeleo aliyoitoa disemba 26 mwaka jana na kisha baadaye kuomba radhi kwa tanzania na rais wajamhurgananznsasa jobu dga aliongea na vyombo vya habari akaomba radhi akaonyesha kwamba vyombo vya habari vili mnukuu vibaa vilichukua kipande kidogo tu na vikasambaza na vikamchafua na kwamba yeye alikuwa hana lengo hilo hapa ni kabla ya kujuuzulu alikuwa naelezea hali ilivyokuwa nakaomba radhi kwa hiyo hatukuwa na mazungumzo yoyote mabaya ya kuhusu chochote na kwa kuwa sasa katika mazungumzo haya ambayo yalienda tofauti kutokana na klipu hiyo manikili siku hizi mitandao ina nguvu ina nguvu sana inaweza ikatengeneza ajenda inaweza ikapeleka ajenda ambako wala haikuwa na mjadala ukawa ni wa moto sana nitumie fursa hii kupitia kwenu kmwomba radhi sana mweshimiwa rais na kwa watanzania wote kwa wale wote walioguswa visivyo na sana ravi lakini niwakishie mimi ni yuleyule wewemala wangu wa uko palepale pale, na mungu watakuwa naasi tutafika salama kabisa kwa wale waliotusha matusi na manini tuwasamehe bule wengine hawajuwi watendalo wengine watoto wadogo na ili twende ndomana mi nimebeba yote nakusema ni nimekosa mimi nimekosa sana nimekosa mimi mungu anisamehe wa watanzania ni samehe asantei san kauli ya jobu yustino ndugai aliyekuwa spika wa bunge la jamhuri ya muungano wa tanzania wakati akiomba radhi lakini baada ya kuomba radhi mbunge wa jimbo la kawe eh, askofu joseh atigwajima naye akaibuka akasema hivi hiviamesima maneno hayo tarehe ishirini na sita mwezi wa kumi na mbili tarehe nane baada ya siku tisa baadaye anatoka tena kusema nimekosa mimi nimekosa mimi nimekosa sana mungu ni samehe wa tanzania misamehe ni mkuu wa mhimiri wa namna gani anaweza kusema jambo a hey, mbele ya tanzania yote alafu baada ya siku tisa akalibadilisha je tutamwaminije kwamba kuna mambo mengine atayabadilisha yawe kitu kingine na tutapata hasara kiasi kana kwa hiyo mimi nashauri namshauri yeye natumia wanahabari kumshauri yeye namshauri bosi wangu kwa uenyekeketu kabisa hali ni mbaya hii mambo ya kusema nimekosa mini nimekosa sana nimekosa mimi mungu ni samehe na watanzaniansi tutasema mpaka marangaa kama umekubali umekosa basi jiuzuru sababu umekosa huyo ni mbunge wa jimbo la kawe eh, joseh atiguajima askofu huyu ambaye alitoa usholi wake akimtaka spika wa bungi la jamhuri ya mungano wa tanzania ajiuzulu baada ya kuwa ameomba meombarai lakini rahis wa jamhuri ya mungano wa tanzania naye samia uluhasani naye kushangaa kushangaa e, yaani kushanga. e, kama wengine walivokuwa nashangaa naye kwa sababu sabauuwezi kufikiria mtu mliemwamini mshika muhimili yali. ni ya n kwa sababu huwezi kuamini mtu mzima na akili yako unaenda kuagu ku tozo na mkopo 13 trilion ezif ndio kwanza imetokea tanzania wakati toka tumepata uhuru ni mikopo kwenda mbele na katika mikopo yote huu ni mkopo mzuri eva mtu na akili yake anakwenda kusimama ana agu ni uhuru wake kusema chochote lakini mtu mnayemtegemea mtu ambaye mna matumaini naye mtashirikiana naye kwenye safari ya maendeleo hutegemea atasema hicho unategemea labda atakuwa na uelewa na hasa kwa sababu mabajeti yote mamikopo yote taarifa zote za kiuchumi ndani ya nyumba yake ndo zinapita rais wa jamhuri ya mungano wa tanzania samia suluh hasan akionyesha naye kushangazwa eh, lakini hii yote wote walikuwa anafanya hivi baada ya kuwa ameomba radhi sasa hiye aliomba radhi lakini watu wakaonyesha bado hawajaridhika basi ndo wakaona basi siwetabu eh, kwa wakaamua kuandika barua na kuonesha kwamba amejiuzuru na ndugai kupitia barua hiyo aliweza kuwa amewasilisha nakala kwa katibu wa bunge ambaye amethibitisha kupokea nakala hiyo htari <laughs> e, hey, sana wasukuma wanasemaje sufu sana ilo litochag yani kuna mambo ni ya moto sana lakini ayaunguzi saa knmoj na dakika knmj mi mwenyewe nangatuka tunapiga gote nagote na tugu tu. kwa yeah. yeah. mungu wangu na jamii na jamii nimefanya man wa kuti miecheece nami nichoga nisameenangatuka msikilizaji Ms. wa duniani wiki hii baada ya kujiuzulu kwa spika mengi yamezungumzwa ikiwemo wengi wanasema kwamba katiba haijafuatwa wengine wana maoni yao wengine wanasema ni ukomavu wa kisiasa na wengine wana maoni tofauti lakini hapa basi nimeamua kumtafuta huyu ni mtaalamu ni mwandishi wa habari kwanza lakini pia ni mtaalamu wa utawala na pia ni mjuzi wa sheria bwana edwin soko kutoka pale jijini mwanza bwana soko karibu sana katika duniani wiki hii mwenyezi mungu tuko vizuri karibu sana uh, moja ya kitu ambacho kimezungumzwa sana kwanza ningependa kujua wewempokeaje E, hatua ya spika jobu ndugai kuandika barua na kuonesha kwamba amejiuzulu na amebwaga manyanga umeipokeaje hatua hii uh, kisingi um, nilipokea taarifa hizo katika uh, mambo mawili makubwa ya au katika jicho la pande kuu mbili kwanza kabisa ni uwajirikaji ambapo kiongozi anaweza akawajibika mwenyewe anapoona kabisa kwamba amekwenda vivyo sivyo na kariba yake uongozi au na sheria zinazoongoza kwenye taasisi ambayo yeye yuko lakini dicho la pili ni kwamba wakati mwingine kunku kuna msigano wa mihimili hii ya uh, mitatu ya taifa unaweza ukatokea muhimili mmoja ukawa juu na muhimili mwingine ukawa chini yani, una, una buns, kwenye, uh, wa, wa ni unakosa ile check balance kama ilivyotokea kwenye hasa mwhimiri wa serikali kuonekana una uh, nguvu kuliko muhimiri wa bunge na baada ya kauli ya yamweshimiwa raisi tukaona spika wa bunge anamwaga manyanga kwufanyika barua ya kuweza kujuzuru kwenye kitu chake hicho cha uspika kwa hiyo hapo inaleta tasiri yingine kwamba miimili e, yetu kidogo haijakuwa haijakuwa sawa ukuna shida kidogo kwenye kufanyaji wa kazi na hasa kwenye wakati kama huu ambapo unakuta mwimili mmoja unajijoshea kitole mwimili mwingine kwa hiyo ili balance kwahiyo iliinakwasekanika kwahiyo huo ndio mkutaza ambao uh, mimi nimepokea nime, nime kwa kwa kuona mambo hayo mawili ambayo yote ni mambo ambayo yana matokeo chanya au yana matokeo hasi kwa ukuaji wa demokrasia nchini sasa umesema ni ukomavu wa kisiasa na uwajibikaji lakini jobu ndugai aliomba msamaha baada ya kuomba msamaha bado watu waliendelea e, kum, kumzonga kumzonga hii inamaanisha kwamba ndani ya sisihemu yenyewe kunawezekana kuna mpasuko kwa sababu wanachama wake wanachama wa sisihemu ndo walionekana wanamzonga sana na kuna kuna, kuna omga kidogo labda lada pa nionge katika jisho la kichambuzi kwamba watu wengi wanamchukulia jobu ai uh, kama yeye achul wa nafasi yake ya mamlaka ya kia ndani ya bunge la jamhuri ya uungano wa tanzania lakini job anapoongea katika sehemu ya adhara kama ambayo alikuwa ameongea anaongea akiwa kama kilanja wa wabunge wote wa bunge la jamhuri ya muungano wa kwa hiyo anapozungumza anazungumza uwakilishi wa wabungi kwahiyo nimekuwa najaribu kuja kuona shida watu wanapoongea job wamemchukulia job kama yeye eh, kwa mfano unapokuwa unapokuwaspika waku na wa kuzungumzia kile ambacho unakiona kwamba wapi unaweza ukazungumzia kamba kuna kasolo moja mbili tatu sasa kutokuwa na uweledi wa kufahamu kunaweza kukaleta nadharia nyingine ya a jobo anashambuliwa kama job obo anashambuliwa kama spika kama kiki cha cha cha cha cha spika kina mamlaka yeye ndiyo kiongozi wa wa bunge la bunge la jamhuri ya muungana wa tanzania huenda kile alichoongea ndicho njir ambacho kina rifes mawazo mengi ya bunge ema yeye aliamua kuizungumzia alizungumzia nje ya, ya, ya bunge la jamhuri ya muungano wa tanzania sasa hapa wananchi lazima waje waelewe ya kwamba tunapomzonga jobu inamaana tunazonga wawakilishi wetu kwa sababu bunge ni la uwakilishi watu watuwote tukaenda bungeni jobu akiongea anaongea kama kwa njia ya uwakilishi kwa hiyo watu wengi tueupambanua kwamba uenda alichoa anaongea jobu dugai ndiyo mawazo yetu ya sisi wananchi kwamba ni kweli kama kuna ndani ya miezi kumi na moja hiyo au ndani ya miezi nane hadi kumi kuna trilioni kumi na moja nukta tatu ishi ni hoja je moja zinasemeda kwenye hizo fedha lakini kumshambulia kidogo wakati mwingine tunaweza tukawa tunakosa wereji wa kuzungumza ndio maana tukasema kwamba hatujui spika yupo pale anamwakilisha nani tungejua kwamba spika yuko pale anawakilisha wananchi ina maana mzonga dugani moja kwa moja ingekuwa ni kama tunajizonga sii kwa sababu wawakilishi wetu ndio au mwakilishi wetu kilanjawamwakilishi wetu ndio anaytoa camsingi tungoni tu kwamba wapi ilikuwa sehemu hii ya kutolea hiyo hiyo hiyo konani ya mweshimiwa jobu dugai kwamba sehemu hii ilikuwa sio nje ya bunge sehemu hii ilikuwa bungeni kwenye kuidhinisha mikooka bunge kwa likaizungumzi hiyo wahiyoh kidogo tuiweke tuiwekekawa hapa wananchi wengi bado bwana wa, wa mm-hmm. edwin soko uhuru wa maoni kwa wenzetu umeendelea sana nakumbuka eh, wakati donald trump anagombea kupitia chama cha republican mmoja ya wajumbe wa chama cha chabian bwana romney alimpinga bwana donald trump lakini akuonekana kama msaliti nchini tanzania ukiwa ndani ya chama sio ssm tu hata chadema ama kaf ukiwa ndani ya chama lakini ukama, ukawa na mawazo mbadala e, dhidi ya chama chako yaani ukaonekana hujaenda yaani ni mawazo mbadala hu, hukubaline na baadhi ya vitu ndani ya chama chako na unaonekana kama msaliti jobu ndugai waliokuwa na mzonga sana walikuwa wana sisemu hii inamaanisha kwamba ndani ya vyama vyenyewe hakuna demokrasia ya kutoa mawazo na kuruhusu mawazo mbadala na mchanyato wa hoja ambazo zina afya kwa taifa nawewe na sio tu ndani ya chama cha mapinduzi ni ndani ya vyama vya siasa halikadharika ukijaribu kutazama katika chama cha maendeleo na demokrasia chadema imishawahi kutokea kuna wakati kama huo unakumbuka sakinavtzubeli uh, kamwa wakati wanatoa maoni yao juu uh, ya mwenyekiti wa chamaflmbo pamoja na kikila mkubwamaa kama haya yalikuwa yanajitokeza lakini uh, katika chama cha mageuzi nayo nayomejitokeza hasa ndani ya chama cha cha mapinduzi tunaona kiukama hivo vinajitokeza nafikiri ni tatizo la ni kasa hii ya kitaifa ambayo inatutafuna kweli tunafikiria wakati mwingine kwamba watu ambao wanatoa maoni basi wanakuwa ni wasaliki lakini hatujui kwamba uhuru wa kutoa maoni maonimwanzo e, wake unakuwa wapi na mwisho wake unakuwa ni wapi nafikiri nafkiri tukihachana maana hii tunaweza tukaa tuna msada mkubwa sana wa kulijenza taifa kama tanzani ambazo taifa changa sana umitolea mfano wa nchi kama marekani mtu anapotoa maoni yale maoni yake yeye na lazima ya eshiie na kumwita usaliki wakati mwingine inakuwa sabwa tunakosea lakini kinachosema hata kama kuna mashida mimi nakubaliana inasema kuna shida ya utoaji wa wakonde kuchagua adhira kuchagua uchagua jikwala kutolea maoni kwa hiyo hiyo ni pasoro ni ndogo sana ya kuweza kuzungumza ku, ku, ku, ku na tujitokeze tuzungumze kwamba enda lava jogo alikuwa zaii lakini mazingila aliyosemea ayakuwa zaii angeweza kusemea wakati akiwa ndani ya, ya bunge angeweza kusemea wakati anapokea taarifa ya, ya, ya, ya, ya, ya kamati ya bunge eh? ambayo walikuwa wa, wanapokea mapendekezo ya pesa zikoo kiasiani kwa hiyo kabla aijefika kwenye discussion fayisika ndani ya bunge waweza kua kuipokia apa lakini hi ya kusema kila mtu anapata maoni basi iarii demokaihai hivo na mwisho wa siku tunaweza tukakosa watu watakaokuwa na mawazo ambayo ni muhimu sana kwa taifa nafikiri kuna shiakatika vyama vakaa nafkiri kuna shida kwenye za wa tanzania tanzanitunasikilia kwamba mtu anapotaka kukosoa visizani tukamwita msaliki hapana mimi ni kupe mfano mwalimu uhuru mwaka amsini na saba alikosoa mfumo wa chama cha tano kwenye uchaguzi kwenye kutoa viongozi wa uchaguzi wa nafasi za uwakilishi na kwenye bunge wwakati eh, huo lakini fikiria hakuetwa mfariki maazilaji yalipedwa na yakaweza kufanyiwa kazi kwenye bunge la wawakilishi wakati ule mabunge na klsh kuna uwakilishi wa waizi kuna uwakilishi wa wajerumiwa wa uingereza wa, kuna wa, wa, wakilishi awa wa, wa, wa asia kuna awakilishi wa hivi vyama ya vizalendo vya waafrika mtu aitoa maoni na watu wakaishia wa, wa, wa, wa, waka kuchukua maoni wa maoniakuekebisha mwalimu alitukosoa wa tanzania wakati tunafanya tunafanya ya kura kura tanzaniaasilimia themanini aniilimia ishiiniaa na wakasema wengi wasikilize na wachache wachace kwa waha aana na hizi zana za kuweza kuusiana viole na kukosana nafkiri tukosoe kwa hoja jobu kwa kwa hoja Pala, kosea, kwa hoja pale alipokosea kwamba mtu ambaye lakini tuamue ou kwamba tusikilize na hoja na tujibu kwa hoja jobu hii ukimuuliza mtanzania anasema bwana ka aokulaema obuuleana saiiliasa anashindwa kukwambia lili saa inayosababisha jobu nugai akaitwa kwamba huyu imsalii kwa hiyo nafkini ose huko hata kama jobu ana matatizo yake ya kutochagua sehemu sahii ya kutolea dukuduku lake lakini tsihukumu wa kiwango icho zaidi nafkini natuwa chana na hizi nadharia za kuitana wasaliki kila mtu ana haki ya kujieleza ndio uhuru wa maoni huo hiyo na kama sindana, sindana kwa hoya, na kwa kama pingana naye kwa kwa lakini sio maneno haya e, rais samia sulu hasani wakati anaonesha kwamba hajaridhishwa na kile alichokisema jobu ndugai alisema ndani ya sm si kuna makundi sasa spika wa bunge amejiuzulu hii haiwezi kusambaratisha zaidi chama cha mapinduzi kwa sababu tayari washajua kuna makundi kuna wale wanaowaza b25 na, na, na kuna wale ambao bado nia lakini sasa hii haiwezi kusambaratisha zaidi walwalio e, upande walio wa spikawaliokuwa wanaunga mkono kauli ya spika na wale ambao walikuwa wanapinga kauli ya spikahaiwezi kuwavunja zaidih iaionaua naona kuna shida ya kila anayeingia anataka ingie na kundi sasa mwisho wa siku tukiwa tuna tuna tutakuwa makundi kumi. moja ya eneo ambalo chama cha mapinduzi inabidi na mkakati mkubwa sana ni kutoa nadharia makundi ndani mapinduzib na mwalimu aliwahi kuzungumza kwamba pizani alii autatoka nje ya yaianialiitatoka ndani ya, ya lakini tunachoona dalili ii nhizo ambazo zinaweza zikapelekea kuna upinzani mkubwa sababu haya makundi ni ndani ya, ya na makundi ndani ya siyemu. na anayeongoza ndani ya na mwana kuna nandio maendeleo maendeleoakiwa ndani ya kwa hiyo kuna shida makubwa kubwasana ya makundiwanza ubaliane ya yapo akiniuna shida ya haya makundi sasa katiakua kuipambanua huenda yale makundi yakajipambanua ili ni kundi la hili i ui kundi la rahisialiotoka madarakani hili ni kundi la spika ili ni kundi la, la, la wateule ambao wa, nafasi zao zilishatenguliwa na sia aa kwa chama ukajaribu kuona kwa, kwa, kwa mfano vivyama uh, vya vya vya vya vya kisiasa ambavyo vina muda mrefu na vina experience kubwa hata ukienda katikaausini uh, unaona kabisa wana mifuo hiyo kwamba inapotokea eh, katika ndani ya chama kikubwa eh, ambacho ndio kinashika, kinashika dola kuna makundi kwanza shya kanza na kumaliza makundi kwa hiyo hilo ndio ambalom inabidi waje walitazame kweli ni chama kikubwa ht kubwa aki wakiendelea kuma kilatu knaedelea kulalamikaenyekitianalalamktuhaanalalawabunge wanalalamika amba hayamakundisasa mwisho wa, wa, wa eh, haya siku kila mtu akalalamika tkua kutatua nafikiri kwa nafasi Dao, kwa ukubwa waoomwenyekiti wa ama yeye achukue kama a, changamoto kwamba kwa kuna makundi a ao badala ya kulalamika ukachukua kitendo ukaamua kuita katika njia ya ushirikishwaji anaweza akamaliza haya makundi ambayo mwisho wa siku yanaonekanika ni hatari na yanazidi kuijenga zaidi na wasiku atasaba vizuri yanaweza katika shida kwenye jambuji yao wa efu Aha, sasa e, bwana edwin soko naomba tumalizie na jambo moja wakati siku ile anazungumza na wandish wa habari kuomba msamaha alianza kwanza kutoa historia kidogo ya baahi ya wabunge wabunge ambao walikuwa walikuwa baadhi ya maineo, maineo ya ya maeneo maeneo mfano mfano tumbaku tumbaku serikali ilikuwa ikitunga sheria ikikandamiza watu wa tumbaku, e, miaka bungeni wananchi wanafanya maamuzi magumu kuwaondoa akatoa pia mfano wa e, pamba vile vile maenoni lakini baadaye akasema wale waliokuwa na rudi bungeni yaani wakiwafagia wale wawabungi waliokuwepa waliokuwa na rudi bungeni walikuwa ni wale, wale wa sisiemu na hapa kuna kitu kinalamikiwa kwamba spika ndugai hajafata taratibu za kujiuzuru mfano ukiangalia e, ibara bahati nzuri wewe ni mwanasheria ibara ya t ibara ndogo ya kwanza kipengere s inamtaka kama anayejiuzuru ni spika au naibu spika barua ya kujiuzuru aipeleke ndani ya bunge na sio kwa katibu wa chama yeye kaipeleka kwa katibu wa chama alafu nakala ndo akaipeleka wa bunge hii unaona kwamba kuna uwezekano kuna kitu kinatengenezwa baadaye jobu ndugai atakuja tena kudai kwamba yeye ni spika kwa sababu utaratibu uliotumika haukuwa hii kama ilivyotokea kwa profesa lipumba wakati anajiuzuru ndani ya kafu nakubaliana na wewe unajua sheria ni msomeno na lazima ukati huku na huku ibara ya 149 imezungumza kwamba unapotaka uji ujiuzuru uh, unatakiwa ufanya nini kwenye, kwenye, kwenye, kwenye kufuata taratibu hizo kwa weledi wa mweshimiwa aliykuwa mweshimiwa spika mii nasema ni spika bado kwa sababu mm. ya taratibu hizo za kisheria anajua hivo vitu kuandika barua kuipeleka kwa katibu katibuachama badala ya katibu wa bunge ni kinyume na sheria na kinyu, kinyume na katiba na, na, na sheria hata ya ya ya, ya, ya, ya, ya kanuni za bunge kwa hiyo hapo kuna shida tukichoona kuna shida ina maana kwamba atajitokeza mtu mmoja akaenda procedure mahakamani kama kulikuwa kuna spika mwingine mahakama inaweza ikatoa lulin, ikatoa hukumu kwa kusema bado inamtambua ndouuai ndiyo spika huo ni mtego na wakati huo tunaweza tukakutatumisha tumia rasilimali kubwa sana za kuweza kutafuta mchakato mpaka mpakakupata spika ngi liuf ya kujaribu kutazama haya mambo kutayapeneka kwa uharaka kuna sehemu ya kufanya masarisho kama barua ilikosewa kuwa drei kwa, kwa katibu wa bunge ikapelekwa kwa katibu wa m asi iendeke barua nyingine kwa kupota utaratibu juzi atia amaongea hioakasema nataka kwenda maakamani sasa haya ndiyo matatizo ya nchi zetu za kiafrika kutopata mifumo watu kufanya vitu tu kwa mazoea ilimnali jiende na, na, na kama ni mtego ninaweza nikasema mtego huo ukiweza kuja kuchatuliwa bado dugai utakua ni spika wa bunge la jamhuri ya ymungana wa tanzania kwa hiyo atua kurupuka kutumia rasilimali eda za waliokodiskaba tujirizishi mimi ningekuwa ni mshauri wa chama cha mapinduzi ningeweza tukasema kitu cha kwanza ni kumwomba jogo dugai apate utaratibu kwa mujibu wa katiba wa kuweza kufanya wasilisho la boro yake wa so kumwandikia katibu wa bunge na sio katibu wa chama cha mapinduzi ili kutoa huo utata na ili uruhusu utaratibu mwingine uendelee hivyo utaratibu ambao unaendelea utakuwa uminaji kwa hiyo so, hapo kuna shida sana ya kisheria na yawezekana ni mtedo mtu baadaye au sio mtu kwa sababu katika sheria zetu mtu anaweza kwenda kufungua kesi ya kuchallenge ku mchakato hata kama yeye wakikatiba hata kama yeye akuwa mewathirika kwenye hilo kwa sababu umevunja katiba mtu anaweza akafungua keci yeyote na ku-na kuweza kufungua shauri la wa katiba kwa hiyo tujianda na kwenye hilo yote yanawezekanika lakini kikubwa ni kutumia bisara zaidi ka kaka hujapika na kutumia fedha kubwa huko eh, mbele basi misema tukaweka kuliweka sawa hili la, la, la, la utt9asoo ni bari, ni, ni, la na... ni kushukuru sana kuto hapo jijini mwanza kwa ushirikiano wako na kwa muda wakoa msikilizaji wa kam mfm huyu ni edwinsocco ambaye ni mwandishi habari lakini pia ni mtaalamu wa maswala ya utawala lakini pia ni mwanasheria kwa hiyo ni mbobevu katika masuala hayo yote nikuwa najaribu kuzungumza naye kuhusiana na hiki kilichotokea baada ya jobu ndugai kujiuzulu na mengi yakasemwa ujumbe wako nitakuja kusoma hapo baadaye