kuna aina nyingi sana za unyenyesaji wa kijinsia lakini hii inaweza kuwa ni njia mpya ama aina mpya ya unyenyesaji wa kijinsia kwa siku za hivi karibuni kumeibuka kile kinachotajwa kuwa unyenyesaji wa kijinsia kwa njia ya mtandao kwa mujibu wa utafiti wa shirika la Plani international linasema kuwa idadi kubwa ya watu wanaopata manyanyaso kwa njia ya mtandao ni wasichana na wanawake utafiti uliofanywa na plan international unaonyesha kuwa msichana mmoja kati ya watano wameacha kabisa kutumia mitandao ya kijamii ama wamepunguza kutumia huku msichana mmoja kati ya wasichana kumi wao wameamua kubadilisha njia ya namna ya kuelezea hisia zao katika utafiti huo iligunduia kuwa zaidi ya wasichana asilimia hamsi 8ne wamenyanyaswa kwa njia ya mtandao makampuni ama mitandao ya kijamii ambayo inaongoza kwa unyonyasaji wa wanawake na wasichana ni pamoja na facebook ambayo inaongoza kwa asilimia thelathini na kenda i ikiwa na asilimia ishirini na tatu na inashika namba mbili whatsapp ni kwa asilimia kumi na nne ikiwa namba tatu kwa asilimia kumi ttt kwa asilimia tisa na tiktok ni kwa asilimia sita utafiti huo uliwohusisha wasichana zaidi ya elfu kumi na nne kutoka katika nchi zaidi ya 2 na mbili duniani ikiwemo brazil benini marekani na india na iliwahusisha jinsia ya kike wenye umri kuanzia miaka 1 na mitano mpaka 2 na mitano lakini je huu unyanyasaji mpya wa kijinsia kwa njia ya mtandao wengi wa wasichana ama wanawake wanaofahamu shirika la girls awareness and empowerment la manispaa ya kahama lenyewe limejikita zaidi katika kutoa elimu ya usalama mtandaoni na kutoa elimu ya tehama na mawasiliano kwa wasichana wa kike ambao bado ni wadogo na wale wanawake ambao ni watu wazima jinsi ya kuwa salama mtandaoni na kutoa elimu ya mawasiliano mkurugenzi na mwanzilishi wa shirika hilo katherin kalinga anasema lengo kubwa la kuanzisha shirika hilo ilikuwa ni kwa ajili ya kuwasaidia watoto wa kike kutambua haki zao na kutambua namna ya kuwa salama mtandaoni haki za mtandao ili sio haki mtoto kupostiwa picha bila ridhaa yake kwa hiyo sisi tunaenda mbali zaidi tunamfundisha mtoto kwamba una haki ya kukataa kufanyiwa kitu kwenye mtandao ambacho wewe hauna ridhaa ridhaayahaujaridhia oletu lingine ni kukuza elimu ya tehama kwa mtoto wa kike na mwanamke zaidi kwa sababu wanahisi mtoto wa kike hawezi kuwa injinia komputa engineer au kuwa programa au kuwa kutokana labda na necha ya mtoto wa kike alivyo ka sisi tunajitahidi kuhakikisha tunakuza elimu ya tehama kwa yule mtoto wa kike ili nayeye apate haki ya kuwa kama wale watoto wakikii wanapopata haki ya kusoma masua ya tehama hapa nchini tanzania sheria namba kumi na mbili ya mwaka elfu mbili na kmi na tano ambayo ni sheria ya mtandao kwa kiasi fulani inasemwa kuwa inasaidia kutomnyanyasa mtu kwa njia ya mtandao lakini wanaharakati wa maswala ya wanawake na watetezi wa haki za wanawake wanasema kuwa sheria hiyo bado haijamkinga mwanamke dhidi ya unyanyasaji wa kijinsia mtandaoni Mimi ni venonce john