kipindi kilichopita tumeongea tume- tumeona tume jinsi gani mtu anaweza kuwa kwenye mtu anaweza kuwa kwenye shida ya hofu na namna ambavyo hofu inaweza kusababisha akashindwa aka, aka kukubali kupambana na matokeo ambayo anakutana nayo katika hali ya kuugua unajua kila mara imekuwa kwamba tunapougua kila mtu anapigania uhai na kila mtu anatamani kwamba apone e, naomba tu nieleweke eleweke wazi kwamba nnaposema kuishinda hofu ya kifo simaanishi kwamba inasema watu wafe au watu wakubali kirahisi kufa wasichukue tahadhari za kupambania uhai wao hususan wanapokuwa wanaugua naye hususan wanapokuwa wamelazwa mahospitalini la hasha inachomaanisha hapa ni kwamba uh, kuugua kupo ni sehemu ya maisha na tunatakiwa tupambane kwa kadiri tutakavyoweza tutumie nguvu zetu rasilimali zetu E, pambane kwa kati tunavyoweza kujaliwa kupambania uhai ili tuweze kuishi lakini ninamaanisha au ninachotaka maanisha ni hapa kwamba pale ambapo una, una, unafikia mahali ambapo hauwezi tena pale unapofikia mahali ambapo unaona kwamba hapa mm, sitoboi hapa sina namna hapa je uh, unapofika katika hiyo hatua unaendelea kupambana au unainua mikono juu unasema liwalo na liwe au kwa wale wenye imani wanaomtumaini mungu unamwomba mungu azidi kukusaidia ashushe rehema zake ya kuponye au unazidi kusimama na kukataa kwamba mimi sitaki kufa jamani fanyeni madokta mnachoweza kufanya niwe hai hmm. wewe unakuwa katika hali ipi inachotaka kuzungumza hapo ni kwamba kama binadamu kuna mahali ambapo tunafika tunaona sasa hapa ni mwisho wa akili zetu madaktari nao wanafika wanaona hapa ni mwisho wakili zao sa so, tunapofika katika hiyo pointi ya hapa ni mwisho akili zetu ni kitu gani knatawa moja kwa kwamoja ihofu ndugu wanaanza kupata hofu wengine wanaanza kulia wengine wanaanza kusema jamani jiandaeni tu kwa sababu hali sio hali lakini vipi wewe mlengo ambaye sasa ndo nagua sasa unakuwa kwenye hali gani je hofu ile inaendelea kukumaliza na kukudidimiza au hofu ile inakufanya uwe karibu na mungu kumwomba azidi kukukumbatia wakati ya dunia yatakapokuwa yameisha nawapoenda ule upande mwingine aweza kukupokea vizuri au unabaki katika sintofahamu ambayo inaisha katika hali ya uchungu malalamiko mapambano ambayo mpaka mauti inakuja inafika huu bado unapambana tu je swali la kujiuliza itakuwaje ukiamua kusema sasa nadhani lilipofika basi na ninasubiria mungu afanye kilicho chake na wakati unaposema haya maneno je unakuwa kwenye ujasiri wa aina gani ujasiri wa kusema basi mimi ndo hivyo tena au ujasiri wa kusema e mungu saa yangu imesha kufika naomba unijalie kuyatambua mapenzi yako ili nisiweze kushindana na wewe naomba unipe neema yako niweze kuelewa kwamba ile siku yangu ipo na hata kama siyo leo hiyo siku ipo na niweze kuipokea niipokee nikiwa na matumaini kwamba hata haya yatakapomalizika hata maangaiko haya yatakapokwisha hata dhiki na maumivu haya na tabu hizi zitakapokoma bado mimi nitakuwa na wewe kwa sababu ninaamini kwamba wewe upo na ninaamini kwamba mwisho wa haya ni mwanzo wa maisha mazuri pamoja na wewe mbinguni kwa hiyo ni namna gani sasa tunatakiwa tuweze kukaa katika hiyo hali ambayo itatufanya sisi tuweze kukubali ushinda hofu ya kifo au mauti na vile vile kuweza kufika mahali ambapo tunakuwa kwenye hali ya mapatano kati yetu binafsi tunaugua na mungu wetu ambaye anatuangalia katika mapambano hayo kwa hiyo naomba tussiita si kufatilia na tusichoke akufatilia episodi inayofata tunaenda kuzungumza zaidi ni jinsi gani au ni namna gani tunaweza kuvaa ujasiri wa kuweza kushinda kifo na naposema kushinda kifo si tu kushinda ili uweze kuwa hai lakini kushinda ile hofu kwa kumaanisha kwamba hata haya yatakapoisha mimi ni mshindi na ninakutana na baba yangu aliyeniumba ninarudi nyumbani na ninaamini nitamfurahia mungu nikimwona uso kwa uso hayo ndiyo ambayo nataka ndugu zangu tuelezane tujuzane tufahamishane ili tusifike mahali ambapo tunaogopa na ukweli kwamba hata tukiogopa haisaidii sisi kuepuka kifo sasa ni afadhali tuweze kuvaa ujasiri wa kukabiliana na kifo na kwa imani ya kikristo ni kwamba sisi tunao mwamini yesu kristo ye alishinda mauti akushinda mauti kwa kuepuka kufa a alishinda mauti kwa kuikabili mauti na nguvu zake zote na akazifunga chini kuzimu akaenda kwa baba na ametuachia u ujasiri ili tuzidi kuambiana kwamba mauti hana uchungu na kaburi Hana, hana kujivuna katikati yetu sisi tulio ndani ya kristo yesu na hata kwa wasio na kristo yesu mnaweza kuivaa hiyo imani kupitia imani ya yule mnayemwamini lakini kumbukeni tu kwamba tuna mungu mmoja wedha ni wa muamadi au ni wa yesu kristo lakini basi hata kulitaja jina la mungu kwamba mungu ulishinda mauti kwa mitume na manabii zako basi na sisi tupe ujasiri wa kuishinda mauti na kuikabili kwa namna ya rohoni kwa sababu mambo yote yanaanzia rohoni kabla ajatimilika mwilimu asanteni kwa kunisikiliza