habari ningependa tuendelee sehemu tulioishia katika kipindi kilichopita tulipokuwa tumejifunza kuhusu namna gani ya kukabiliana na hofu iletayo kifo au hofu ambayo unakutana nayo hasa katika kipindi kile ambacho unaungua huko katikati ya ugonjwa ambao unauhakika kwamba utapona na hofu ya mauti ina kuzingira kila upande madaktari wanazungumza wanavyoweza kuzungumza familia wamesimama wanakutazama wameshika tana wanakusikitikia wewe mwenyewe upo katika sinto fahamu na mara nyingi tunakuwa hatujajiandaa kupokea hiyo hali mara nyingi kibinadamu kwa jinsi ya kibinadamu siku zote jinsi mungu alivyotuumba ni tunaikataa mauti hakuna anayekubali kuipokea mauti au kupokea kifo hata kwa wale wanaogua na hata kwa yule ambaye ni mgonjwa amelala pale maututeketi ndani hakuna ambaye anakubali kupokea mauti kwanini kwa sababu mauti ni kitu ambacho kila mtu anaogopa kukizungumzia na ni kitu ambacho kila mtu anakihofia e, hata yule padi anayeazimisha ibada ya mazishi pale ni kwamba anajikaza tu lakini sasa akiambiasasanae kwamba sasa ni muda wako A, panakuwa patashika nguokuchanika chakwanza ni kitu ambacho hakiwezi kuzoeleka hata kwa kujisumbua lakini kuto kuzoeleka huku usifanye basi sisi ambao tuo katika imani e, tunamwamini mungu tunajua kwamba kuna maisha baada ya hapa e, tushindwe kabisa kumwona mungu kwa macho ya rohoni hata katika kile tunachokipitia kwa nini nasema hivyo kwa sababu ni afadhali mimi nimekaa ni afadhali ni ujiandae kikikukuta kikukute uko vizuri na kikukute unatumaini kwamba unaenda kuwa mikononi mwa mungu kuliko kikukute unahangaika unatapatapa unakataa na mwisho wa siku kimesha kukuta alau sasa hatujui huko unakoenda kukoje kila mtu ajue tunapoenda baada ya maisha hapa ya duniani yani kukoje lakini sasa unapokuwa katika hali ya kutapatapa na mwisho wa siku unakataa na mwisho wa siku unaondoka hatima yake ni nini nadhani kila mtu afikie katika hiyo hatua ya kufikia hivi nikishakataa nikapambana mpaka mwisho madaktari wakafika mwisho wa keli zao wakasema basi wewe au mimi unafanyaje ndipo hapo tulipoishia katika kipindi kilichopita basi sasa mimi napenda ni je kwa njia ya imani katika hili kwa sababu tushafahamu tusha kabisa kwamba ni jambo lisiloelezeka lisilokubalika lisilozoeleka na kwa jinsi ya kibinadamu ndivyo ilivyo hakuna anayekubali wala anayepokea ule utayari isipokuwa tu kama amezama kwenye macho ya rohoni ya kumwamini mungu ya kuamini mungu yupo pamoja na changamoto za kiafya unazopitia pamoja na hofu ya mauti inayokukabili bado mwisho wa siku unatakiwa katika imani yako umwone mungu na ukishamwona mungu umfurahie mungu katika yale magumu unayo ya ukiamini kwamba tumaini lako liko pale ukiamini kwamba hata haya yatakapopita eh, basi ndo maisha yako yakakoma but at least tumaini lako meliweka mahali pasipoharibika ndo maana ya kusema kwamba iekeni hazina yenu mbinguni mahali ambapo eh, wadudu wezi hawezi kuingia na kuharibu maanaake mahali ulipoweka hazina yako ndipo moyo wako ulipo sasa hazina pia sio tu sadaka watu wanaofikiria kama ni sadaka hii Ina, inaonyesha ni imani zaidi ya ya sadaka imani yako mahali ulipoiweka ndipo na moyo wako utakapokuwa nataka kusema nini kwamba imani yako utakapoieka kwenye hofu basi moyo wako utabaki kwenye hofu na kwa misingi hiyo utaiona hofu ikikabili kila upande na ukashindwa kujizuia mwisho wa siku mauti naukuta huko katikati ya hofu hafuna funga macho na kufungua ukwa upande wa pili wewe ndo utakayekuwa shughuda wayo utakaokutana naye huko ikiwa utakubali hofu ikuendeshe ikiwa utakubali hofu ikuongoza katika kipindi hiko ambacho nakipitia lakini kama imani yako utaiweka katika kristo yesu mii nachotaka kusemapa ni kwamba embu tukae tutafakari wema wa mungu uzuri wa mungu ukuu wa mungu katika kila magumu tunayopitia na naposema magumu hakuna gumu linalozidi kipindi cha kuugua na kufikia au kuikaribia mauti hakuna kipindi kigumu kama hiki na tunakikabili kwa macho ya imani tunakikabili kwa macho ya rohoni tukimwamini mungu kwamba anaweza kutuvusha na hata akituvusha katika hili tutamtukuza tukishinda mauti tutamtukuza lakini mauti haiwezi kutushinda tunaposema mauti haiwezi kutushinda katika kristo yesu ni kwa maana yeye yesu alishaishinda kwa maana alishinda alikanyaga hofu za mauti zote akazifungia kuzimu kwa maana hiyo sasa mauti hana nguvu ya kutuumiza sisi kwa sababu mwisho wa siku ni kifa kwa mfano imani yangu nilipoiweka ndipo na moyo wangu na roho yangu itakapo kwepo. na mimi sasa ndonachotaka ku kukupandikizia wewe ambaye unapitia changamoto ya kiafya wewe ambaye umekata tamaa wewe ambaye huoni njia wala huoni mlango wa kutokea embu anza kufikiria mungu katika namna ya kipekee kwa maana ya kwamba baada ya huku kuharibika baada ya huu mwili ambao utaharibika nitapewa mwili mpya nikivikwa mwili mpya nikivikwa mavazi mapya nikikaribishwa katika kiti changu mbinguni nikiambiwa hapa mwanangu ndipo nipo, nipo kuandalia makao yako yamekoma matesho ya dunia yamekoma shida za dunia yamekoma magonjwa hautayaona tena hautayasikia tena na ukishaanza kufikiria hili hauwezi kuona mauti kwamba ina nguvu kwako hauwezi kuona kwamba mauti ina uchungu kwako hauwezi kuona auezkuont mauti imekushinda bali wewe ndio umeishinda mauti kwa sababu unamuona mungu maana naomba niwapeleke ni, ni mahali ambapo mtumishi wa mungu stefano alipigwa mawe hadi kufa na, na, na mtumishi paulo kabla haja, hajageuka kumjua na kumrudia mungu akaanza kufanya kazi ya mungu alikuwepo pale akiwa ameshika nguo za za, za za stefano ambaye alipigwa mawe hadi kufa lakini yeye alikazana na kusema baba wasamee walioyatenda hawa kama vile vileyesu alivyosema lakini akafungua macho akatazama mbinguni akamwona mungu ameketi mkono wa kuume akimchekea akimfurahia akimkaribisha akimwambia umeshinda na mimi ndivyo ambavyo nataka nikutie moyo ndugu yangu kwamba haya yakipita there is a beautiful life ahead of us in jesus name paulo alisema sitaki msifahamu m- m- m- m- m- eh, siri ya maisha baada ya haya yaani kwa maana ya kwamba aliona kwamba kuna kuna uzuri wa haya maisha yatakapokoma we we have to die whether we like it or not yaani lazima tutakufa mwisho siku haya maisha yatakoma hata tupambane kwa kujiangaisha ya gani lakini kwa sababu yatakoma eh, sasa kila mmoja aanze kujawa na hiyo shauku sio shauku ya kufa ah, shauku ya kumwona mungu shauku ya kuona mungu akimfungulia lango mbinguni shauku ya kuona yesu kristo akiketi mkono wa kuume akikuambia karibu karibu kwa sababu ulimwamini na imani yako uliieka kwa yesu s ndipo moyo wako na ruhu yako itakapo kuwepo utaikuta kule kwa kwahiyo huna haja ya kuogopa huna haja ya kuofu mauti una haja yakuona kamba kwa nini mimi ninakufa kwa nini wann ameniacha kwa nini kwa nini hajanipigania kila kusudi chini ya mbingu nina majira yake wewe ni kusudi unaishi kwa kusudi la mungu litakapoisha majira ya ukoma wewe kuishi yatakapofika lazima uangalie mstakabali wa maisha yako ya baadaye na mimi kwa sababu sijui kwamba wewe umekuwa vipi katika maisha ya kiroho na mungu wako mpaka mpakaulipofikia kitandani mimi sikuhukumu wala sitaka nkakunyoshea kidole nachotaka nikusema basi hii nafasi ya bure hapa katika hicho kipindi ambacho unakipitia chakuugua mpaka sasa ile saa mungu anasema amekuita hembu anza kufanya reconciliation na mungu emu anza kufanya upatanisho amungu embu anza kuomba msamaha embu anza kutubu kwa ajili ya nafsi yako na roho yako embu anza kutubu kwa ajili waliobaki embu anza kutubu kwa ajili ya roho yako iliyo katika mashaka embu anza kutubu na kumwomba mungu aingilie kati aiokoe ya roho yako asikuache kama yule mwizi aliye pigiiwamesumari pale pembeni ya yesu kristo akamwambia bwana naomba leo hakika utakapokuwepo kuwepo peponi na mimi niwe pamoja nawe yesu akamwambia hakika unafika wala usijai embu na wewe anza kufikiria kwamba hata hichi kipindi japo ni kidogo sana bado ipo neema ya kukuokoa bado ipo neema ya kukufikisha kwake bado ipo neema ya kukukumbatia maana inaandikwa kwenye biblia kwamba baya la siku moja linaweza likageuza mema yote yakawa mabaya lakini mwovu atakapoacha maovu yake yote Eh, na kutubu akiamini kwamba mungu yupo anamsaidia na anamponya na Basi yale yote na mwisho unakuwa mtoto wa mungu unamuona baba na naona yesu kristo ukiondoka hapa duniani hakika mahali ambapo imani yako unaiweka dakika za mwisho ajaishi miaka mingi umeiweka wapi lakini dakika za mwisho mahali na na mungu anaisikia hakika unaenda moyo ndugu zangu wagonjwa migiawnain te mnaopitia changamoto ni kukubali kuona nguvu ya uzima mpya ulio ndani ya kristo yesu baada ya kuugua na kuharibika kwa mwili huu ambao unaupambania apo hospitali ukamwone mungu kwa namna ya kipekee ukamwone mungu uso kwa uso akikufungulia lile geti la mbinguni akikuonyesha ya kwamba mimi nilikuwa nakusubiri kusubiri nilikuwa na kutafuta sikutaka uangamie sikutaka ninakupenda ninakujali poke oknjoo ndani ya mikono yangu nandani, ingia na ndani ingi ya mbingu mpya na nchi mpya na jerusalemu mpya ukamwone baba ukamfurahie ukutane na yesu kwenye geti la mbinguni ib liko geti ambalo tutafunguliwa kila mmoja saa ile itakapofika hivyo ndugu yangu kaka yangu dada yangu mama yangu baba yangu naomba uendelee kushea video hii iweze kuwafikia wengi ikawatie moyo ikawa we watu wa mungu wakaone nguvu ya mungu na uzima wa mungu na uhai wa mungu katika kristo yesu hata ndani ya mauti maana imeandikwa hata tukipita kwenye moto hatutaungua hata tukipita nemaji mengi atatugharikisha kifo kinaweza kikawa ni maji mengi kifo kinaweza kikawa ni moto havitugharikishi havituumizi havitunguzi kwa sababu mwisho wa siku kuna ile protection unavikwa ile protective ambayo wewe kwa macho ya damu na nyama uwezi kuiona kwa kuwa roho ndio inayoishi na kwa kuwa roho ndio inayoona yote hakika utapata protection ya hali ya juu pale utakaposema ndio bwana nakubali mapenzi yako yatimie na ninaomba unisamehe na ninatubu kwa ajili ya wote niliowahi kuwaumiza wote niliowahi kuwashikilia leo nawaachilia mbele zako nakuja kwako kwa nikiwa msafi baba nisamee nisaidie nipokee usiminyime mbingu ninakuhitaji baba nishike kifuani mwako nikumbatie yesu nikifunga macho hapa nikifungua nikute upande wa pili ume subiri na unanipokea katika jina les hembu vaini hiyo silaha ya ujasiri ndani ya mioyo yenu enyi wa mama na wababa enyi wadada na wakaka mnaopitia changamoto yoyote ya kuugua nah ha- ikimpendeza mungu akakurudisha uwishi hakikisha umwachi na unaendelea kumtumaini na unaendelea kuihubiri injili ya ujasiri wa kushinda mauti kwa macho ya rohoni ninawaombeeni uzima ninawaombeeni ujasiri na mungu awabariki sana amen