habari karibuni tena katika kipindi changu cha leo ambapo ningependa tuendelee kuzungumza mada yetu ambayo inahusu jinsi ya kushinda kifo au jinsi ya kushinda hofu ya kifo nimekuwa nikikaa mara kwa mara mimi kama mimi ni kitafakari na nimekuwa nikitafakari kitafakari nimekuwa ni kitafakari kwamba kwa nini swala la kifo limekuwa ni gumu sana kuzungumzika na kwa nini halizungumziwi sana na pengine hata kusikika ni kwa sababu ni jambo ambalo alizoeleki lakini ni jambo alizoeleki kwa sababu hakuna mtu yuko tayari kujiandaa kwa hilo jambo na wengi wetu ndugu zetu familia zetu tumewashuhudia wengi mara nyingi wamekuwa wakipambana mari, kwa hali na mali kuhakikisha kwamba ndugu zetu wanaougua wanakuwa hai na hata sisi wenyewe tunapougua hakika hakuna ambayo yuko tayari kutaka kufariki naposema ya kwamba hakuna ambayo yuko tayari kutaka kufa ninamaanisha kwamba hakuna mtu anayeona nguvu ya mungu katikati ya mauti hakuna mtu anayeona uwepo wa mungu katikati kati ya mauti kila mtu anapougua mara nyingi kinachokuja akilini mara ya kwanza pap ni hivi nitapona sasa nisipopona itakuwaji alafu inaishia hapo na nguvu sasa zinaelekezwa zaidi kwenye kuhakikisha kwamba nipone wewe mwenyewe utaangaika utaumba madaktari utaambia jamani pigeni hata ule daktari wa nje hebu ikiwezekana jamani tu hebu uzeni hata kila kitu nichonacho mimi nipeleke hata india e, hii ni, ni ni ni ni jinsi ya kibinadamu kabisa ambayo kila mmoja a, kwa namna yake anapambania uhai wake lakini nimekuwa nikitafakari hivi inapofika kwamba umeuza kila kitu e, umeenda india umerudishwa e, bado unaendelea kuangaliwa tu huko katika uangalizi wa madaktari na madaktari mara nyingi huwa wanajua kama hii ni kesi isiotatulika wanajua kabisa hii ni death case wanajua na kwa kuwa hawataki kumweleza mtu wazi kwa sababu ule upokeaji unakuwaga ni mgumu wakati wote kila mara mpaka zinapofika sasa zile sekunde za mwisho sasa ndo unasikia sasa madaktari wanaanza kuongea wanachoweza kukiongea e? saingine wanaweza kuambia kama ku kwenye hospitali ya, ya, private, mbebu, sasa imbu, kama inawezekana sasam hali sio nzuri ni kwamba wanajua sasa muda umeshafika ili kwenye ya, ya kibinadamu nataka leo na mda umeshafiaskafawenye hosptayaabindamwnmaho yao mimi nimeshahangaika kwa jinsi ya kibinadamu huku na kule kama nilikuwa na mali nakuna kila kitu vyote hivyo havijanisaidia na wala sijaweza kupona bado niko katika hali ya kuugua je ni kifa leo gafla kwamfano ninakuwa upande gani giani moyo wako unakushuhudia kwamba utakuwa wapi ukiona moyo wako unakushuhudia au unakupa jibu lenye kigugumizi au unakuwa umekosa jibu la uhakika la wazi kabisa kwamba ukifa wewe unaenda wapi kwamba unaenda mbinguni au hujui unakoenda na moyo wako hauna uhakika kabisa katika hilo basi nikwambie ndugu yangu haujachelewa kufahamu wapi unatakiwa ufahamu roho yako itakapo itakuwa au ita, itaenda au moyo wako utakuwa wapi au roho yako itakuwa wapi haujachelewa na nikwambie kabisa umepata neema hii usiipuuze wala usiizarau hembusikiliza kwa makini kabisa sikiliza kwa makini kwa sababu kuna kitu utajifunza hapa ambacho kitakusaidia kwa maana kinachotaka nachotaka hapa kusema ni kwamba nahitaji tusaidiane sisi kama wasafiri sisi ambao tunajua hapa maskani yetu ni ya muda hapa sisi tunapita na sisi tunapita tu kama mvuke uonekanao kwa kitambo na kisha kutoweka tukishalijua ile kwamba sisi ni kama mvuke uonekanao kwa kitambo na kisha kutoweka na hapa si makau yetu ya kudumu na huko tunapokwenda hatupajui ni afadhali tukamng'angania kristo yesu ni afadhali tukang'ang'ana naye ni afadhali tukamshika yeye ni afadhali tukamjua yeye kwa sababu yeye amesema kwamba aniaminie mimi hata akifa ataishi kwa maana mahali nilipo yeye ye atakuwepo kwa hiyo hiki kiwe ndo kitu cha kwanza kabisa cha kujifunza yaani kiwe ndo kitu cha kwanza cha kufahamu au cha kusukuma ujue amesema nikimwamini yeye hata nikifa hata umwili uharibikao na nyama hizi na damu zitakapokoma anasema nitaishi sa ntaishije alafu anaenda zaidi kwamba mahali nilipo atakuwepo sa hapa ndipo napotaka kujaza na kuwajengia hiyo imani ya kusema kwamba amesema alipo nitakuwepo sasa kama unapitia changamoto ya kudua hospitalini na unaumwa mpaka umefika mahali umepoteza matumaini umesema sasa basi nasubiria sana siku atakaposema ye mwenyewe sasa huu ndio wakati wa kusema e, mungu e, bwana wangu yesu kristo ninaamini bo umesema yeyote akuaminie wewe hata akifa ataishi na mahali ulipo yeye ndipo atakapokuwepo na mimi leo nimeamua kukugeukia wewe yesu ambaye ndio uzima wangu baada ya mwili huu kuharibika baada ya mwili huu utakapokoma baada ya maisha haya yatakapokoma ninaamini kuna uzima mwingine umeniandalia na huo uzima ninahitaji kuona kwa macho ya rohoni ili uamini kwamba alipo eso ndipo takapokuwepo lazima uanze kuona kwa uaminifu mkubwa yani kwa imani iliyopitiliza yaani kwa uhakika imani ni hakika uwe na hakika iliyopitiliza kwa maana ya kwamba amesema nilipo ndipo nitakapokuwa sasa haijalishi ninapitia nini hapa sasa hivi haijalishi ninaugua kitu gani pas haijalishi haya maumivu nayapitia hapa kwa sababu amesema alipo nitakuwepo na tena nitakuwa mzima nitaishi umeshani leo. kwamba hu mwili utakufa fine latitdai lakini kumbe na, na garantii ya uzima nimeshakuwa garanti na uzima wa yesu kristu amesema nitaishi kwa sababu gani yeye alikufa akafufuka yuko hai anaishi na kwa sababu anaishi akasema alipo na we utakuwepo sasa mauti hapa haiwezi kuwa na nguvu mauti hapa haiwezi ikakutisha mauti hapa apaiwezi kukupa hofu kwa sababu tayari unajua mwelekeo wako uko wapi tayari unajua wewe utakuwa wapi tayari wewe unajua mwisho wa siku utakapofumba macho ukifumbua upande wa pili uko na nani uko na yesu kwa sababu alipo amesema na wee utakuwa hapa kwa sababu tu ulimwamini sasa amani imani ni hakika sasa hebu anza kujenga hakika ya kwamba hata huu mwili utakapokufa bado nitaishi daalipo na mi ntakuwepo sasa haya mauti kwangu tena si kituha eh? kwamba kifo na kaburi ya yavumi ni kweli ukiwa na haya macho ya rohoni ukayavaa vaa miwani ya rohoni uone hembu vaa hiyo darubini isiyoona haya ya, ya, ya rohoni ikuwezeshe kuona ya rohoni jinsi yalivyo mazuri na matamu katika kristo yesu hakika ya kuwa nitakuwa pamoja naye hicho ndio cha kwanza hiyo ndi hatua ya, ya kwanza alafu hatua ya pili paulo kupitia waraka wa kwanza wa korinto sura ya kumi na tano kwanzia mstari wa arobaini pale ameelezea sana habari ya mwili wa kuharibika kuto kuharibika itapaswa tuvae kuharibika kwanza ndo tuvae kuto kuharibika na kufumba na kufumbua eh, tutamwona yeye tutafanana naye na tena tutamwona uso kwa uso tutafanana naye tunafanana naye kivipi kwa sababu amesema katika hili ili, ili neno wa korinti wa kwanza sura 15 msikuanzia pale mstari wa ab kushuka mpaka mstari wa 5 anasema hivi mwili na damu havirithi uzima wa milele ushani kwa maana lazima huu mwili uharibike lazima huu mwili ufe ili tuvae kuto kuharibika ndomana nasema ili tuvae kuto kuharibika imepaswa ule uharibikao uharibike kwanza ule mwili wa kwanza uondoke ndo tuvae mwili mpya na mwili, mwili mpya ni rohoni tutamuona yeye tutafanana naye uso kwa uso kufumba na kufumbua pap huyu hapa sasa pap huyu hapa hatuwezi kumwona kwa hakika kama hatuwezi kujenga hiyo hakika kuanzia sasa kwenye mioyo yetu katika kuugua kwetu ukishapata huu uthabiti na huu hakika na kuambia hivi hata uugue ugonjwa gani hata upitie maumivu ya aina gani na kuambia amini na kuambia popote ulipo hiyo nguvu ya imani itakupitisha mahali ambapo utajikuta unajawa na furaha na shangwe ukimtukuza mungu katikati ya kuugua katikati ya mapito ya mabonde ya mauti unayopita utashangaa unamtukuza mungu utashangaa unamwimbia utashangaa unamshangilia utasema hey, i can't wait to see my father kwa sababu tayari umeshapata ile assurance that assurance that is the ticket okay kwa hiyo sasa mimi nahitaji kila mmoja avae hiyo assurance avae hiyo tiket ya uhakika ya kwamba jamani msinione katika kuugua huku msinione katika maumivu yanayoapitia msinione kwa sababu hili ziwa limechomwa moto na kansa usione hu mguu hauponi unatoa wadudu usiaone haya naiona hiyo nguvu na fahari ya kristo yesu kwa maana ninamwona kwa imani rohoni kwamba baada y haya and aeluya mohimothim to be tobhd r around his arms with a big smile na ukaribisho wa ali ya juu ulioja furaha ya milele na hapo shida zote zitakoma siogopi tena mauti wala siogopi kifu wala siogopi kugwa kwa sababu tayari ni naye ambaye ameshanishindia na yuko ndani yangu sasa hivi ananishuhudia katika kristo yesu roho wa mungu ndani ya kristo yesu ni shahidi mzuri sana namwaminifu sana ukiwa na hakika utamwona namna atakavyoshuka na kukuvika moyo wa ujasiri na kukuvika moyo wa uhodari na ushujaa na furaha ya milele utaanza kuiona ungari hapa duniani hata kabla hujafumba macho kwa sababu tayari umeshajivika ile tiketi una tiketi yako mkononi si unajua mtu ukishakuwa na tiketi yako mna mtu anakubabaisha kwamba sasa itakuwa jani yeah, he lazima usafiri na safari yako iko guaranteed ndivyo ambavyo nasisi tulio katika krist tulio na man danya unapashwa uivaa anay yakamba aiata tuki tutaishi kwanini ee alikufa na anaishi na yuko hapi baba na naalishakuisha kusema alisema tafadhali angalieni katika ili neno anasema kwamba e, ni neno la mungu kupitia mstari wa yohana yohana sura ya kumi na nne kama sikosei anasema hapana samahani ni neno la mungu hapa linasema akawaambia ninaenda kwa baba yangu kuandalia makao unaona akasema yohana sura ya kumi na nne ndio mstari wa kwanza anasema msifadhaike mioyoni mwenu mnamwamini mungu niamini na mimi nikilisomagali neno moyo wangu unajaa furasa anasema msifadhaike msihangaike msitapetape msipambani sana eh? msishindani sana shindana pambana kutafuta uhai lakini pale ambapo unaona sasa its normal yaani sioni chochote wala sielewi niniki naenda kutokea hapa embu sikiliza lineno linasema msifadhaike mioyoni mwenu mnamwamini mungu ni na mimi yoana surakuna ni mstari wa kwanza mstari wa pili anasema nyumbani mwa baba yangu kuna makao mengi kama sivyo ningaliwambia maana naenda kuandalia mahali naenda kuandalia makao basi mimi nikienda na kuandalia makao nitakuja tena niwakaribishe kwangu ili nilipo mimi nanyi muwepo meshasikia hilo neno amesema anaenda kutuandalia makao kama kungekuwa hakuna makao yesu angetuambia kabla hajaondoka kama kungekuwa hakuna mahali panapo faasisi tulio katika kristo yesu angeshatuambia lakini amesema mimi ninaenda inabidi niende kufanyaje kuandaa makao na kuna makao mengi He? ninaenda kuwaandalia hayo makao basi kwa kuwa mimi nikienda kuandalia ma- makao hayo nitakuja tena niwakaribishe kwangu ili nilipo mimi nanye mwepo jambo lingine hilo la kututia moyo na kututia nguvu kwamba kumbe amesema alipo na sisi tutakuwepo lakini ameenda zaidi kwenye kusema kwamba anatuandalia makao alafu atarudi atuchukue atukaribishe kwa maana ya kwamba sasa kumbe inapozungumza kwa habari ya kwamba tutakaribishwa atatufungulia lango kumbe ni kweli kwa sababu neno lenyewe linasema kwamba ameshatuandalia makao atakuja atukaribishe lakini tutakaribishwa tu kwa tiketi ya imani imani ipi yeye aniaminie mimi hata akifa ataishi alo hata akifa ataishi na nilipo mimi na yeye atakuwepo ata na ndipo sasa hii ndo tiketi yetu ambayo itatupeleka kwenye haya makao ambayo sasa ile sana dakika na sekunde p pa, pazia limefungwa ya dunia ya mikoma tunaingia kula upande wa pili lazima unakutana naye anakukaribisha anakukaribisha wapi kwenye makao sasa ukishaja hii imani hiyo hofu ya mauti inakupita ina, ina wapi wamfano ni mpaka uwe na hii mani ni mpaka uwe na uo uakia kwamba alipo mimi nitakuwepo hata nikifa nitaishi kwa sababu alipo nitakwebo. na tena amesema ameniandalia makao na atakuanabsh i awezi kunikaribisha, kunikaribisha hivv hivi tu lazima kua kuna kitu chaeekua kunikaribishaa aaanakna sawaaza a aaimesha kuandaa ka wale wamwaminio na wale wamwaminio hizo ndo tiketi za sisi kuwa kule za sisi kutufikisha kule hakuna njia ingine yote inaweza kutufikisha kwa baba isipokuwa tiketi hii ya kumwamini lakini pia nataka kuwetea nguvu kupitia neno la mungu wa sura wakrin inasema hivi kuwapi kushinda kwako e mauti kuwapi uchungu wako e kaburi sasa tazama tumeshaandaliwa makao tazama ameshasema anatukaribisha hapa katikati kwenye mapambano kutoka hapa tulipo mpaka tuende kule kwenye kao alilotuandalia baba kuna kitu hapa amesema kwamba e mauti kuwapi kushinda kwako e kaburi uwape uchungu wako e mauti wapi uchungu wapo uchungu wako uko wapi we mauti kaburi kuwapi kushinda kwako kwa maana ya kwamba mimi tayari nimeshavikwa rohoni uhakika wa kumwona baba wa kumwona yesu na ameshaniandalia makao ameshanikaribisha kwa imani hii nimevuka upande wa pili ameshaniingiza kwenye kao sasa mauti uchungu wako uko wapi kaburi, kwa iyo, kaburi kushinda kwako kwa hiyo kaburi haiwezi kushinda na mauti haina uchungu tena kwako kwa ambaye unamwamini kristo yesu kwa ajili hiyo basi nataka kukutia moyo wewe ndugu yangu wewe dada yangu wewe kaka yangu haijalishi una, una imani a tofauti na kristo yesu kama ukiamini tu hili kwamba yesu kristo ndio njia ya uzima wa milele na kupitia yeye tunaenda kwa baba na njia hiyo tumeshaijua ni kristo yesu na njia hiyo ambayo kristo yesu ili kuenda kwake lazima tumwamini na tukimwamini tunaishi na tukiishi sasa alipo tu, ndipo nasisi tutakapo kuwepo tumemaliza stor tukishamaliza hilo unapata uhakika kwamba kuna kao tayari limeshaandaliwa kwa ajili yako yao hakuna tena hofu kwamba sasa ntaangukia sasa nitakuwa upande gani jamani sasa itakuaje sasa huku duniani imesha na huko nakwenda sipajui tena hembu sasa tuanze kuvaa ile imani ya kuishinda hofu ya mauti na kumwona mungu na kuona nguvu za mungu na kumwona yesu akitushindia katikati sure, ukishaivaa imani roho wa mungu mwenyewe anakuja kukushuhudia kukupa hiyo nguvu kukupa hiyo furaha na faraja ya milele akikushuhudia kwamba It is well. you are going to win this you are a you are going to nr wewe unashinda hii mauti na kaburi aina uchungu wala mauti awezi kukuumiza kwa sababu tayari mimi niko tayari kukupeleka kwake na nakuunganisha moja na e, moja kwa moja. therefore there is no need to fear death. hakuna haja tena inatoka wapi wakati tayari unaye yule ambaye ni ni n tunaweza kuita ni, ni, ni, ni, ni, ni bl tayari umeshajivika protectives tayariumeshavikwaumeshajivikarohoni rohoni, rohoni umeshajisimamisha kidete kwamba hey, try me and see because i know i i know got my father I got jesus nina yesu yuko ndani yangu hapa ananivusha ananipeleka upande wa pili alipo yeye alipo ndipo na mimi naenda kuwepo kwa hiyo mauti huna uchungu kaburi huna ushindi nimekushinda katika jina la yesu warint 15 mstar a kwahiyo ndugu zann sh tukijua kabisa hapa tunapita na sisi ni kama mvuke uonekanao lakini unatoweka mara moja kwa hiyo sahini ambayo tunaenda kutoweka basi tuwe tu na hii tiketi yetu mkononi tiketi yetu si nyingine ni imani kwa yesu kristu kwa maana yeye ndiye njia ya uzima wa milele alikufa ni kweli lakini alifufuka yuko hai ameketi mkono kume kwa baba amesema alipo ndipo na sisi tutakapo sasa kama yeye alipo ndipo tutakapokuwepo fearing of death kwa nini kuogopa kifo je mpaka hapa umeweza kuipata hiyo imani ya kuishinda ofu ya mauti je maneno haya yamekutia moyo yamekuunganisha na baba yamekuunganisha na yesu yamekuunganisha na yale makao ambayo yameandaa je ume, umeanza kushuhudia ile furaha na faraja ya roho mtakatifu ambaye anakushuhudia anaka ndania moyo wako akikwambia its akikuambia tswei kwamba yote yatapita na bok okay. yani haya yote yatapita yatapitak okay. kwa maana ya kwamba kuna neno la mungu pia linazungumza wafilipi moja msari wa ti kwa maana kuishi kwetu ni kristo na kufani faida hiv ushawahi kufikia mahali unapitia bonde la uvuli wa mauti wakafika mahali ukatazama hivo ukasema waka hey, you know what pamoja na haya yote i know hata kama nitaishi fine lakini kuishi kwangu mimi nikristo nakufa ni nrist kwahiyo kama nikifa ya ya kristo kama nikisho, kwa ya kristo kama naishi nakufakwajliyakhaiajliyait if i di n idi unajua mbingu haipotezi mbingu imepata mtu ambaye ameisimamia na kuilinda na kuitetea hiyo imani ambaye ni wewe hapo wahiyo va hiyo imani ya kusema kwamba yes, lakini kwangu kifo hakiumi kaburi haina uchungu mauti haina uchungu wala hainishindi mimi nimeshashinda yuko yesu kristo amenishindia hapa na yuko hapa ndani ya moyo wangu nafsi nafsiyaro yangu akinishuhudia wa na hivyo sasa niko tayari mapenzi yako mungu nayatimie nikwambie kitu hata kama alikuwa anataka kukuchukua leo anaweza kasema subiri, subiri kidogo nadhani kuna kitu ukifanye Uja, Unashaka, na mbali, uambio, uyefanya, uyefanya. yale a yale makusudi ambayo amekuagiza uyafanye kwa hiyo ndugu zangu naomba niwatie moyo msiogope msione kwamba kuugua na kukaribia kufani mungu amewachukia sana mungu amewaacha mungu amewatenga hapana mungu yuko hapo anahitaji tu we mwelekezea uso wako na imani yako basi the rest he shall take ke uviti na ndivyo ilivyo ni vile tu hatujaweza kupata yo macho ya rooni tukaona mungu ni maombi yangu kwa mungu awatie moyo awafungue macho yenu ya rohoni na macho ya mioyo yenu mkapate kuona tumaini la mwito wake yesu kristo ambaye ndiye uzima wa milele ambaye ameshatuandalia makao kazi yako ni wewe tu kumwamini basi kumwamini na kumwita kwamba leave me no what m nomar pote maumivu naypitia kuharibika sijui siju umefanyaje sijui jicho limefanyaje sijui wapi pamefanyaje no nmaramen naweka imani yangu kwako usiniache ninakuamini kama yule mkosaji aliyepigiliwa msumari pale msalabani na yesu yesukristupandwkushoto akasema unikumbuke utakapokuwa mbinguni na mungu akasema yesu akasema hakika leo utakuwa pamoja na mimi ndivyo ambavyo na mimi usiniache usiniache baba na kutazama na kuangalia wewe peke yake usitazame uovu wangu wala usitazame uovu wa nyumba ya baba yangu wala usitazame dhambi zangu na maisha yangu yote nilioishi mpaka nilipofika hapa kitandani lakini nitazame imani iliyonayo juu yako sasa hivi sasahiviambayo ndo naiomba ikawe akuinanishaawwiaeeonaomba usinyache bwanayesu nnakuhitajmtiu su sure, utaona hiyo nguvu itakapotokea na huo ujasiri na huo udai utashangaa unaanza kuongea ns utashangaa unaanza kufurahi na kucheka kunaona kusikitikia kwa jinsi ya kibinadamulakiniyouthabuyuna youo yofah yo haiyo usok usikate tamaa usihofu usiogope kifo haina nguvu kwako wew udie katika kristo yesu kifo haina ushindi mauti na kaburi haviumi havina uchungu ne? zaburi sura ishiri na tatu inasema kwamba hata nikipita kwenye bonde la uvuli wa mauti sitaogopa mabaya gongo lako na yako vinanyongoza kwa hiyo kama ninapita kwenye bonde la uvuli wa mauti icic despair je yeah, nikipita kwenye bonde la uvuli wa mauti naona kukata tamaa nauna kushindwa naona kuchoka naona kusema basi liwalo liwe au namkiri yeye katikati ya maumivu hayo eh? kuna neno la mungu danieli alisema abednego daniel naamesha kasema hata asipojibu sawa na unavyomwomba nataka kusema kwa ile habari ya kwamba unapambania uhai alafu umefika mwisho uoni kama utakuwa hai na nakufa na, na utaki sasa eh? hebu ufikie mahali useme sasa mungu naomba uniponye naomba uzima naomba uhai ikikupendeza mapenzi yako ya kuyatimi. lakini hata usipojibu sana inavyokuomba kwa habari ya uhai leo ukiniita kwako may my soul be at your heavenly hands naomba mikono m- m- roho yangu iwe mikononi mwako mbinguni kwisha hebu anza kuvawa ujasiri wa kumwona mungu in a midst of every sickness and challenges of sickness you are going through my dear brother and sister father and mother wherever you are receive that spirit of confidence and courage to proclaim and to confess the power of an everlasting life That in Jesus Christ, alone. warumi 8 moja anasema kwamba e, hata sasa hakuna hukumu ya dhambi sisi tulio ndani ya kristo yesu kwa sababu dhambi na mauti vimeshindwa kupitia roho wa mungu katika kristo yesu kwa hiyo hivyo hatuna hukumu ya dhambi wala tuna hukumu ya mauti sisi tuli katika kristo yesu warumi nnmo eb ailineno lkutia nguvu pale ulikuwa cangamotonavuka wakat unna no mwambii hivi hakuna hukumu ya dhambi wala mauti tulio katika kristo yesu kwa sababu sheria ya dhambi na mauti imefutwa kwetu sisi tulio katika kristo yesu kwa njia ya roho wa uzima yule yule aliyemuisha yesu ndio huyo ambaye anatufutia haya yote tutubu tujiweke tayari na turuhusu mapenzi ya mungu na yote katika yote furaha yetu ikatimilike ndani ya kristo yesu ambaye ndio anayetushindia kifo na mauti na kutupa ule uzima ambao ametuaidia ni maombi yangu kwa mungu hawafunulie akili yake hekima yake maarifa yake mwelewe mlipokee neno hili likawajaze likawatunze likawatie nguvu katika magumu na changamoto za kiafya mnazozipitia mkamwone mungu katika kila maumivu mnayoyapitia na nguvu zake na uzima wake na uhai wake ambao unashinda hayo maumivu na huko kuharibika kwa huo mwili na kisha kumpokea yeye ili mwisho wa siku awezekukupokea e kwa baba kwa kufungulia lile lango la upande wa pili mbari sana, na ninawaombea sana mungu azidi kuwaimarisha katika imani ya kumjua yeye na yesu kristo mwanaye aliyemtuma katika jina la yesu ninaomba mbarikiwe na mumpokee mungu katika yote amen