uhaligani michezo mwenzangu hii ni sport nib ndani ya Tiki tv mahala pekee ambapo utakwenda kujipatia habari za michezo na burudani uh, ukianza kwakutukfanya kwa jambo poa uh, sana ili tuwe familia moja yangu majina nid mudu karibu twende pamoja nam mara baada ya kupisha michuano mbalimbali ikiwemo ile ya klabu bingua afrika ambapo klabu ya simba uh, inashiriki michuano hiyo lakini pia michuano ya kombe la shirikisho afrika ambapo klabu ya namungo fc inashiriki na bila kusahau michuano ya muda mfupi ya kombe la mapinduzi zanzibar ambayo yenyewe imefikia hatua ya fainali na tayari klabu ya simba itakwenda kuumana vikali dhidi ya klabu ya yanga katika fainali za michuano ya kombe hilo huko zanzibar mashabiki wengi uh, walitamani fainali iwe ya mvuto kwa kukutanisha vilabu hivyo vya yanga na simba na tayari vilabu hivyo vimekwisha kufuzu na la kusubiri kwa sasa ni vilabu hivyo kwenda kuvutana vikali katika nyasi za mpira wa miguu huko zanzibar sasa tuachane na hili la fainali za kombe la mapinduzi limekusogezea ratiba ya ligi kuu tanzania bara ile ikijulikana maarufu kama league katika mzunguko wa 19 wa ligi hiyo lakini kabla sija kuonyesha ratiba ya mzunguko wa 19 labda ni kupitisha kwa haraka kukumbusha juu ya matokeo ya mzunguko wa kumin 8ne ambapo klabu ya simba ambayo mpaka sasa imesalia na michezo mitatu mkononi kama viporo alivyoviacha wakati akienda kushiriki klabu bingwa afrika alichapa uh, bila aibu klabu ya effc kwa jumla ya bao nne kwa sufuri wenyewe wakiwa uh, na makao yao kule mkoani tanga wenye uh, wakisema wanye leo waondoka leo lazimishwa sare ya ushindi mwembamba uh, wa bao moja kwa moja na klabu ya namungo fc ambao kwa sasa wamekuwa mwiba mkali kwa vilabu vya simba yanga azam na hata kwa ligi nzima polisi tanzania wenyewe waliweza kupokea kichapo kutoka kwa azam fc uh, katika uh, mchezo huo ambao waliweza kufungwa bao moja kusufu. mchezo mwingine wa kukata na shoka ambao ilipigwa katika dimba lililokuwa limeshambuliwa na maji ya mvua kali liliyopiga kabla ya mchezo huo ilikuwa ni kazi ya klabu ya tanzania prisons ambao walifanikiwa kuilazimisha sari nyimbamba ya moja mmoja ya klabu ya yanga baadaye mwadui fc walichapa dodoma fc bao moja kwa sfuri jkt tanzania wenyewe wakaichapa moja sifuri klabu ya kagera shuga na huko rovu rovushtin wakisumbua Ae, na kuondoka na ushindi wa bao mbili kwa sufuri klabu ya mtibo shuga ambao msimu huu wamekuwa na mwenendo mbovu wa matokeo yao mbeya city walilazimishwa sare ya supfui kwa supfur dhidi ya klabu ya kmcfc na mchezo wa mwisho wa mzunguko huo walikuwa ni kati ya Gwambina fc dhidi ya klabu ya biashara united nagambina kuondoka na ushindi wa bao moja kwa sufur nam no. sasa ni ratiba nzima ya mzunguko wa kumi na tisa wa vpl ambapo tarehe kumi na tano ya mwezi huu januari ayaya utapigwa mchezo mmoja kati ya kagira shuga dhidi ya kwambina fc kesho yake tarehe kumi na sit januari itapigwa michezo minne katika viwanja tofauti tanzania tukianzia kule tanga ambapo ndipo yalipo makao makuu ya Coast union wenyewe watakuwa wenyeji kuikaribisha klabu ya azam fc wala mikate hawa majira ya saa 8 mchana muda huo, huo tanzania prisons itawakaribisha kmcfc na baadaye majira ya saa kumi jioni dodoma fc ataumana vikali dhidi ya jkt tanzania lakini saa moja usiku simba uh, utakuwa wenyeji kuikaribisha klabu ya mtibwa shuga wakatamiwa wa kule morogoro tarehe kumi nasaba itachezwa michezo minne iliyosalia ambapo klabu ya mbeacity utakuwa wenyeji kuikaribisha yanga sc ambao ndio vinara wa vpl mpak sasa huku mwadui fc wakiwa wenyeji wa biashara united polisi tanzania kukipiga dhidi ya namungo fc na mchezo wa mwisho wa mzunguka19 itakuwa ni kati ya rufu dhidi ya Ihefu club lakini labda ni kuonyesha msimamo unavyoonekana mpaka sasa ikiwa michezo 18 imekwisha kupigwa kwa baadhi ya vilabu vya ligi hiyo yanga ndio vinana wa ligi hiyo Ae, wakisimama na alama 44ne kibindoni na wakiwa na tofauti ya magoli 2shirnina mbili ikiwa na maana magoli yao ya kushinda ukitoa magoli ya kufungwa yanasalia 2shirina mbili simba wanashikilia nafasi ya pili wakiwa na alama 35 pekee huku wakiwa na viporo vitatu vya dodoma fc avya dodomaf club pamoja na namungo fc na mpaka sasa wakiwa na tofauti ya magoli 3 na mbili kama klabu ya simba wakifanikiwa kushinda viporo vyake vyote vitatu watasimama kileleni mwa vpr kwa alama sawa na yanga 44 lakini wakiwazidi idadi ya magoli Ah, huku nafasi ya tatu ya vpr ikishikiliwa na klabu ya Azamu fc wenye alama 32 na tofauti ya magoli 1tatu na wakiwa na kiporo cha mchezo mmoja dhidi ya simba na nafasi ya nne ikifungwa na klabu ya biashara united wenye alama 29 na tofauti ya magoli negative bili yaani wamefungwa goli mbili zaidi walizoshinda wameshinda magoli kumi na nne na kuruhusu magoli kumi na sita sasa hatuwezi zungumza msimamo mzima wa ligi hii lakini ukitazama vizuri katika skrini yako utaona msimamo ulivyo kama ambavyo nimekuwekea tumalizie na hizi baadhi ya sajili zilizofanyika nchini tanzania ambapo ikiwa ni wakati wa dirisha dogo la usajili kwa vilabu vyote duniani baadhi ya vilabu tanzania ujabaki nyuma kuongeza wachezaji katika vikosi vyao tuanzie huko kunako jangwani ambapo klabu ya yanga haijabaki nyuma na kuamua kuongeza nguvu katika safu yao ya ulinzi baada ya kukamilisha usajili wa beki wa kati dion ob shark maarufu kama job diki akitokea katika klabu ya wakatamiwa kule morogoro ikiwa namaanisha mtibwa shuga na kikosi cha timu ya taifa Coastal union wenyewe wamekamilisha usajiri wa kiungo jamal isadlas akitokea klabu ya namungo fc pamoja na beki pasco kitenge akitokea katika klabu ya as nyuki ya nchini dr congo kwa mkataba wa mwaka mmoja na nusu lakini pia aliyekuwa mshambuliaji wa simba lepuli shooting na mwadui jamal nyate ameamua kujiunga tena na klabu yake ya zamani ya mwadui ftball clabu lakini pia klabu ya polisi tanzania ilitangaza kukamilisha usajili wa mshambuliaji gerard matias mdamu akitokea katika klabu ya biashara united kwa mkataba wa mwaka mmoja na nusu pamoja na usajili wa aliyekuwa nyota wa zamani wa yanga calvin yondan kwa mkataba wa mwaka mmoja klabu ya kagera shuga ikitangaza kukamilisha usajili wa aliyekuwa beki wa simba jusuf mlipili kama mchezaji huru kwa mkataba wa mwaka mmoja lakini huku azam fc wenyewe wakitangaza mapema kabisa kukamilisha usajili wa mshambuliaji mpiano monzinzi akitokea katika klabu ya afc lopopo ya nchini congo ceo wa simba mwanamama barbara gonzales yeye alisema uh, wenyewe simba hawaoni haja ya kuongeza tena mchezaji mwingine katika dirisha hili dogo la usajili zaidi tu ya kuongeza muda kwa kiungo wao klato chota chama mpaka mwaka 22t kuitumikia klabu hiyo naam mpaka hapo ni seme sina la ziada inaleye kuandalia package hii fupi ya michezo ratiba na sajili mbalimbali tanzania yangu majina ni niuland m iliyokua nani ndani ya o besi tiki tv kukumbushe tu usiache ku subscribe ili tuwe familia moja asante na nkohery