kocha e jaki mnit atajwa kuinoa simba karibu hii ni sport besi ya tktv yengu majina ni ukland mudu aanza kakubsrbe ili twende pamoja kocha ev jacki mnit ambaye ni raia wa huko ubelgiji amekuwa moja ya makocha waliofanya mazungumzo na uongozi wa klabu ya simba kwa ajili ya kuchukua mikoba ya sven s vandeberg ambao pia ni raia wa huko huko ubelgiji mwanzoni mapema baada ya klabu ya simba kumalizana vizuri tu na aliyekuwa kocha was ilisemekana tayari majina ya makocha zaidi ya 55 walituma cv zao kwa klabu hiyo ya simba wakiomba kuinoa klabu hiyo na wakiwemo kina rein wele raia wa uswizi ambaye pia ni kocha wa zamani wa al hali na ambaye ni moja ya makocha waliotajwa kwa nafasi kubwa kuinoa simba lakini pia florent ibenge wa dracongo na hicham abu cheroure wamekuwa wakihusishwa kwa karibu na kuwepo katika mpango wa klabu ya simba lakini suala la mishahara yao mikubwa limekuwa kikwazo kwa timu ya simba nam sasa taarifa za uhakika kutoka ndani ya bodi ya wakurugenzi wa simba zinadai kuwa uongozi wa timu hiyo umekuwa wakifanya mazungumzo ya siri na mbiligiji huyo kwa lengo la kutaka kumpa kazi ya kuinoa simba uongozi wa simba umekubaliana kutafuta kocha wa kawaida tu lakini ambaye wanaamini atakuwa na uwezo mkubwa katika timu hiyo ambapo wamefikia kufanya mazungumzo na kocha huyo anayefundisha al itihadi tripoli inayoshiriki ligi kuu nchini libya mtu wa karibu wa kocha huyo amesema ni kweli simba wamefanya mazungumzo na avan lakini bado hawajafikia pazuri ingawa bado wanazungumza alisema huyo mtoa taarifa lakini kabla hatujafika mbali nafikiri wengi wangeuliza eami ni nani evan i ni kocha wa ubelgiji e, mwenye leseni ya shirikisho la soka ulaya uefa pro iliyotolewa mwaka 212 na chama cha soka cha hispania kocha huyo amewahi kuifundisha djoliba ac ya mali mwaka 214 kabla ya mwa216 kujiunga na afc leopar ya kenya kisha maa 217 akijiunga na is kalom star ya guinea akifaikua mikoba ya adar benamar lakini mwishoni mwa mwaka2017 aliitwa katika kikosi cha black leopard ya afrika ya kusini kudumu na, na kuchukua nafasi a, ya usaidizi chini ya jan francoisi lusquito kabla ya mwaka huo akichukuliwa na mkura victori ya rwanda kwa mkataba wa miezi sita na baadaye akijiunga na klabu ya ryon sport ya rwanda ambapo kocha huyo akiwa na ryon sport alifanikiwa kuipeleka katika hatua ya robo fainali ya kombe la shirikisho kutoka katika kundi moja na yanga usm alja na gor mahia ya kenya yanga wanamkumbuka vizuri tu kocha huyo baada ya kukubali kichapu cha bao moja kwa sufuri katika mchezo wa hatua ya makundi ya kombe la shirikisho kwa msimu huo w mw18 baada ya kutoka sare katika mechi ya kwanza iliyopigwa jijini dar na hivyo kwa sasa kocha huyo even, akitajwa kupewa nafasi kubwa zaidi hata ya kuzidi kocha wa al ahli ambaye siku za mwanzoni alitajwa zaidi kuhusishwa na kuinoa simba lakini pia hivi majuzi ilitoka taarifa kutoka klabu ya simba ikionyesha kushangazwa na swala la makocha wa zawa ama kwa maana ya mkocha wa tanzania kutotuma cv na maombi yao kuifundisha simba licha ya simba kupokea c zaidi ya hsita kutoka mataifa mbalimbali mbali afrika na hata ulaya lakini makocha uh, wanaotokea tanzania hakuna aliyetuma maombi hata mmoja hili swala linashangaza na viongozi wa simba unashangaa kwelikweli lakini kwa upande mwingine watu walilihoji swala hilo na kusema kwa jinsi simba ilivyo ya kimataifa kwa sasa ingekubali kupokea kocha mzawa kuifundisha simba Ehehe, ni maswali mengi yanaibuka juu ya hilo lakini pia ieleweke ya kwamba simba inahitaji tu kocha wa kawaida ila mwenye uwezo mkubwa wa kuendana na mipango na malengo ya timu hiyo pamoja na kwamba hawapo tayari kutoa pesa nyingi ae, kwenye kipengele cha kumtafuta kocha mimi nadhani hili tuliachii hapa mpaka pale simba wenyewe watakapotoa tamko tena pamoja na kutambulisha kocha wao mpya endapo suala hili litakamilika tumalizie na hili swala la francis kahata ambaye ni nyuta wa kikosi cha simba francis kahata amesema kuwa yeye bado ni mali ya klabu ya simba hivyo taarifa ambazo zinadai kwamba ameondoka ndani ya kikosi hicho yeye hazitambui na si sahihi kwa maana ya kwamba hazina ukweli wowote aidha imekuwa ikielezwa kwamba kahata ameondoshwa kwa mkopo ndani ya simba huku wengine wakieleza ya kwamba amevunjiwa mkataba kwa kuwa nafasi yake imezibwa ya tayari na fundi wa kandanda aliyemtungua manula huko zimbabwe katika michuano ya klabu bingwa africa namzungumziapfect shkwende ambaye amesajiliwa na, na simba hivi karibuni so ikiaminika amekuwa na amekuja kuichukua nafasi ya francis khata lakini pia taarifa nyingine zimeeleza ya kwamba simba wamemungua kahata kwenye ushiriki wa ligi kuu bara huku wakimwacha kwenye kikosi cha ligi ya mabingwa afrika na chikwende ambaye ni ingizo jipya ayakuwa kwenye orodha ya wachezaji wa ndani <coughs> mambo ni mengi sana yanazidi kuibuka lakini sasa alipopata nafasi francis kahadha mwenyewe alisema mimi sijui chochote kuhusu kuondoka simba na kufunja mkataba ila ninachojua mimi ni mchezaji wa simba sijavunja mkataba na wala sijapewa taarifa zozote kuhusu kuondoka ndani ya simba hayo ndio aliyoasema kahata ambaye hakuwa akipata nafasi vizuri kuitumikia klabu ya simba kabla ya kocha mkuu sven kubwaga manyanga na kuondoka msimu huu wa mwaka elfubiliishiriishirininmoja na pia hakuwa na nafasi katika kikosi cha kwanza jambo ambalo limefanya kiwango chake kutokuwa bora na kushuka kwa kiasi fulani kahata anatajwa kuwekwa kando ndani e, ya simba ambapo kwa sasa imekuwa na ushindani mkubwa wa kupata namba ikiwa na idadi kubwa ya wachezaji na hata katika kipindi hiki cha dirisha dogo la usajili mwezi huu januari bado simba wakamwongeza tena chikwende hmm, simba sijui inaelekea wapi lakini hiyo ndio hadi hadisi kumhusu kahatanam hayo ni machache niliyokuandalia wakati huo lakini acha niwaache kwa kumaliza utata wa top goal scorers wa vpl kwani imekuwa ni mara nyingi nikipokea maswali hayo mchezaji ambaye anaongoza kwa idadi ya magoli mpaka sasa katika vdecom premier league ni john bok adebayo mwenye magoli nane na c si adam wa jkt tanzania bali huyo adam adamu ana magoli saba pamoja na bustrier wa simba meri kagere mwenye magoli saba na yeye huku Kratos chota chama ibrahim meshaki waguambina pamoja na prince dube wa azamfc na wote wakiwa na magoli st kila mmoja na labda tuishie kwa hawa wenye magoli matano tu ambao ni zulu maganga na saf karife wa klabu ya rufu shooting kule alimo masau bwire <laughs> mimi ni sina la ziada tukutane next time na ligi hiyo itaendelea tena th24 mwezi huo hii ni sport sportbesi na mimi ni ukland mudu usiache kusubscribe ili tuwe familia moja