tembea na mwizi na wewe utaonekana mwizi tu ni kauli ambayo ina trendi sana kwa upande wa tanzania yetu na kuwa na maana nyingi ila kwa upande wangu ningeitumia kwa maana nyingine yaani kama ukiishi na wanaojua na wewe utakuwa unajua tu kuna wachezaji unaweza kukiri na kusema wanajua mpira na wengine walikuwa wanatembelea nyota za watu wengine218 baada ya kumalizika kwa kombe la dunia watu walishangaa kusikia eti luka modrich kabeba tuzo ya mchezaji bora wa dunia mbele ya kristiano ronaldo varani pou pogba na kina grisman sababu alitembelea kauli ya ukitembea na mwizi na wewe utaonekana mwizi hakuna atakayenielewa nikisema leo hii mezut ozil ni bora kuliko andres iniesta na shavi au ni bora kuliko modrich nadhani nitapigwa na mawe sanjali na maneno magumu ya watu takwimu nadhani zinaongea mezut osly ametoa mchango mkubwa wa magoli nikiwa na maana ya asisti nyingi kuliko hawa vijana wa katalunya hii ni sauti moja na nzito yenye ujazo wake ukland mudo hii ni makala ya mezut osly imeandikwa na saidi kawage mezut ozil ni nani mtoto wa ustadh mustafa ambaye hapo miaka ya 1950 awalihamia ujerumani kutokea uturuki na kujipatia watoto wanne motlu nese diugu na bizut mwenyewe chini ya mama yao bigulizal ozilel alizaliwa mnamo oktoba 15 ya mwaka 1988 huko magharibi mwa ujerumani huku mzee mustafa alikuwa na kipato cha kawaida sana huko kwao ujerumani hasa kutokana na kuwa alikuwa ni fundi wa kuchomelea mageti kama ilivyokuwa vijana wengi wa hapa tanzania siku hizi huku bi gulizal alikuwa tu mama uwa nyumbani sababu walikuwa wahamiaji na maisha yao yalikuwa na ugumu wa aina yake huku mzee mustafa alipokea pesa kichele kule kwenye kuchomelea mezud ozil alipitia moja ya shule ambazo zipo karibu na uwanja wa shark04 na pia shule ambayo manunu na julian draxler walisoma pia ozil alivutiwa sana kucheza mpira eh, kutoka kwa kaka yake ndipo na yeye akaamua kuingia katika ulimwengu wa soka huko aliwakera watu mpaka wakaamua kumwita jina la mtego wa nyani wakiwa na maana alikuwa mjanja zaidi ya nyani kama ilivyokuwa kwa wanasoka wengi pia ozil alianzia kukipiga katika timu mbalimbali mbali za watoto kabla ya mwaka elfubilitano kuchukuliwa na sha0 na mwaka eub ozil alichaguliwa na timu ya taifa ya ujerumani ya watoto na mwaka elfu na baadaye ozil alifanikiwa kujiunga na waa bremen myamba ya soka mingine ya kijerumani huku akimwaga pira la ushindani na kuisaidia wa bremen kuchukua kombe la dfb poco pamoja na lile la dfl dfluecap kutokana na biriani aliyolimwaga mwaka elubkmi kwa madiba south africa soutafricaperes aliamua kuvunja kibubu na kumchukua king of ofasist huyo kutokea miamba ya ujerumani huku peres akiwa piku barcelona arsenal na manchester united pia baada ya fainali la kombe la dunia la mwaka 2km lililochezwa kulesouafica yn alitamani ferguson angemchukua auil akitamba naye hapo calianza kukipiga real madrid rasmi mnamo agasti 22 alipokuwa amevaa jezi namba 26 ikiwa ni gemu ya prsson dhidi ya hercus na ligi kuu la liga alikuwa akivaa jezi namba 19 lakini usajili wa van de devat kutokea spars ukamfanya avae jezi nambari 2 mjerumani huyu aligusa nyasi za champions championleague kwa mara ya kwanza mnamo septemba 21 katika mchezo dhidi ya ayax na kupiga krossi safi iliyomkuta gonzalo hguan ambaye hakufanya makosa na kutia katika kimia mezut ozil alimaliza na asisti ishirii katika msimu wake wa kwanza wa la liga na kufanya idadi ya asisti nyingi katika ligi zote za ulaya swali la kizushi ni nijer andres iniesta na shavi wote walikuwepo wakati ozil aliyefanya maajabu hayo la liga lakini walimwengu watakwambia bado iniesta alikuwa bora kuliko ozil msimu uliyofuata mezut ouzil alianza kuvaa jezi nambari kumi huku mreno jose morinho akimchukulia mjerumani huyo kama mpikaji mkuu wa magoli ya ronaldo na benzema siku moja wakati akihujiwa alisema angetamani kumaliza maisha yake ya soka pale los blancos huenda labda ndiyo lilikuwa kosa lake kwani hakuna sta aliyewahi kusema hivyo katika klabu ya real madrid na akakamilisha azma hiyo hebu m- tazme cristiano ronaldo raul gonzalez bale kasilas na pepe nadhani hawa tu wanatosha kukuaminisha kuwa real madridi hawaipendi kuisikia hiyo kauli baada ya kukaa los blancos misimu mitatu septemba 13 mzee wa kifaransa asinowinga akaamua kumsaini mesut ozil kwa paundi milioni 42 kwa mkataba wa miaka mitano pia akawa mjerumani ghali zaidi katika sajili zilizofanyika mwaka huo alipofika hapo london alikabidhiwa jezi nambari kumi namoja na kama kiungo mshambuliaji wa katikati pia alipotua tu ganas alisema wakati wa wkend nilisema ningetamani kuendelea kusalia real madridi lakini niligundua kocha wangu na mabosi hawakuwa wananiamini mimi ni mchezaji ambaye inahitaji kuaminiwa kama arseno walivyofanya ndivyo maana nikajiunga nao ningekuja hata bure arseno kwani kwangu haikuwa shida wakati nilipoongea kwa njia ya simu na arsena wenga alikuwa na heshima kwangu na kama mchezaji nilihitaji hivyo msimu wa mwaka 245 huenda ulikuwa mwaka wa mataji kwa l Wani, walifanikiwa kushinda kikombe cha FY na arsenal pia kushinda kombe la dunia huku wakiacha msiba mitaa yote ya brazil kwa kipigo cha goli saba kwa moja kwa waal hao msimu wa mwaka m huenda hii miaka mitatu kwa ilikuwa miaka ya ukame kwani mwa alicheza michezo sita tu dhidi ya liverpool ukuaimalizamo wama22 kutojumuishwa kabisa kwenye kikosi ay, na mwalimu michael at hlaiki ilikuwa inajiuliza je ni kweli bukayo saka gabriel Martine, joe willock na bukayosaaielmarijna wao ni bora kuliko ozil mtu aliyeshindania namba mbele ya kina kakaa leo aje kuwekwa benchi et lakina n hapana una kitu sio bure hivi kuna klabu gani pale uingereza ukiwatoa manchester city wanaweza kumweka nje ozil hayo majibu baki nayo na mwenyewe majanga ya ozil yalianza mei 218 pale ambapo yeye na mjerumani mwenzie ikae gundogan wote wakiwa na asili ya kituruki baada ya uchaguzi mkuu wa uturuki walionekana wakipiga picha na raisi aliyeibuka kidedea wakati huo rietayi endogan huko tafsiri ya picha hizo ilikuwa na maana ya kuwa ozel na gundogan walikuwa wanamsapoti rais huyo ambaye sera zake nyingi zilikuwa zinaiponda ujerumani na kuleta tafsiri ya kuwa hawakuwa na uzalendo kwa ujerumani wakati huo ilikuwa ndio wanajiandaa kwenda kuwasha moto urusi ambapo walitokea makundi do ozil alikumbana na maneno magumu ya wajerumani kwa kujumlishia yale mapichapicha ya erdogan rais wa uturuki huku wengi wakimhutumu kuwa yeye si mjerumani ndiyo maana alicheza chini ya kiwango chake aliamua kustaafu kuitumikia timu ya ujerumani baada ya kupokea upinzani wa kuzidi kutoka kwa wajerumani huku wakimbagua pia ikumbukwe si mashabiki tu hata viongozi wa chama cha soka cha ujerumani walihusika katika sakata hilo huku parl matarcis akiwa jirani mwema kwa oil akiwa anamfariji kuondoka kwake arsenal kumefichwa sana sio kwa klabu wala sio kwa ozil japo ozil mara nyingi amekuwa mwazi ila hili kalificha msikiliza mm, ozil atakuwa aliondoka arseno sababu ya kimkataba kwani ozil na sanchez walikuwa pamoja ndio wachezaji ghali kikosini hivyo wika mmoja apungue akipungua sanchez lakini baadaye wakaona ozil bado ni ghali ni vyema wamwache aende ili auba mayang aendelee kubaki kwani auba alitakiwa kuwa na mkataba mpya ambao ungekuwa mkubwa na arseno hawana uwezo huo lakini vipi kuhusu masuala ya kisiasa baada ya mlipuko wa9un walisema waislamu wa, wa uhigar waishio china na wanatokea uturuki kuwa maisha yao ni hatarishi na huenda ndivyo sababu na chanzo cha korona nchini humo basi ozil aliamua kuwajibu ila sheria ya end haiwaruhusu mwingiliano wa kisiasa na hivyo hu mcasa auliufunga asil asicese aseno japo michael altta anasema mara oir hafiti mfumo wake mara amekuwa mvivu do hizi ni sababu za kitoto kabisa wakati huko chelsea hukohl kinatimowelna wamecheza michezo kumi nanne ligi kuu lakini bila kufunga bao oir ni mtu wa watu sana kwa kujitolea na kujitoa kwani bk alisaidia upasuaji wa watoto ishirinatatu huko brazil kwa gharama ya uro lakimbili na arobani ikiwa ni shukran bazil kwa kuwahudumia vema wakati wakiwa hapo mei 216 oel alienda jordan kwenye kambi ya wakimbizi ya watu 80 na kucheza nao na kusaini jezi na vitabu huku baada ya kuoa 29 alifanikiwa kufanyiwa upasuaji wa watoto 1 ozil alipata kombe moja akiwa akiwaweldablemen makombe matatu akiwa real madridi makombe matano akiwa na arsenal na kombe la dunia akiwa kama mchezaji wa taifa la ujerumani huku akiwa mchezaji bora wa ujerumani mara tano mara kadhaa ozil kitu ambacho kinamshinda kwa binadamu ni kukalia kitu kimya jambo ambalo limekuwa likimgharimu japo jambo la laan bado kalificha ila bado atabaki kuwa moja ya wapishi wa magoli bora kuwahi kutokea miaka ya elfbn kumi hadi efubilina akiwa na asisti zake zaidi ya miab kist katika michezo miasit na tatu aliyocheza kwa sasa yupo zake huko uturuki akikipiga katika klabu ya akisaidiana kupika vyema kwa ajili ya mwenetu na damu yetu kabisa mbwana ali samata wacha kwa leo tuishie hapo kwa ajili ya mesut ozil lakini tuendelee kuona makubwa ambayo mesut ozil anaendelea kuyafanya akiwa huko Fennebege. hii ni sauti moja nzito na yenye ujazi wake land mudu na mwandishi wa makala hii anaitwa saidi kawage tufuatie kupitia mitandao yetu ya instagram ile ya kwangu at na ile ya naile kawage ukiandika saido nsco kawage utatupata asante kwa muda wako hadi wakati mwingine