<laughs> Tungi bebe. Tungi bebe. Tungi bebe. ni dream. na uu a bonge lamoa mhushirikianamambo mi naitwa tunu nina miaka 14 ni mwanafunzi wa kidato cha pili katika shule ya sekondari ongoza eh hey, nina kibao za kukupa kuhusu mwaka wangu wafumtu si unajua sieti na vijana hatuishi matukio <laughs> basi tulia nikupe kupe mchapo nitaanza mwanzo kabisa siku ya kwanza shulenihaya lulu mdogo wangu karibu shuleni kwetu asante umeona mazingira ndiyo eh? na ujitahidi kuyatunza sawa <laughs> Rey, kabla sijasahau heu uniambia ile uliosema utaniambia tukifika shule una ile tabasamu yako fulani hivi inayoniambia una mpango mkali hacha kuniacha nyuma bwana jamani <laughs> tunu umesaau nabidi tumanyesha lulu mazingira hapa shuleni kwanza ana maswali mia kidogo kuhusu sekondari yani huyo ndo rafiki yangu mpendwa rei anajua kupangilia mikakati nashukuru sana kuwa na mtu kama huyu anayenyonyesha njia nami niweze kumwonyesha njia mdogo wangu rei bwana m kwanza tuakishe lulu yuko vizuri siku yake ya kwanza hapa shuleni alafu ndo tujiburudishe na hiyo r yangu sinasamu hiyo hapo <laughs> <laughs> sasa umeongea besti haya lulu twende tukalitafute darasa lako na tujiwenzako ni kina nani datunu mi naomba nibaki kwanza hapa na nyie niskia spris ya darehema alafu nitaenda darasani mwenyewe baadaye hamna usijali tutakusindikiza tu tatizo datunu nikiingia darasani huku nimesindikizwa na dada zangu kama mtoto mdogo wenzangu wataanza kunitania mistaki hivi tunajali sana mitazamo ya watu pale tunapoanza kukuae eh? nilitamani nimwambie lulu mdogo wangu asofu kitu lakini mtu mwenyee mimi hadi sasa bado najifunza mambo mengi ningewezaje kumwelewesha mdogo wangu hey, lulu jiawee mdogo wangu <laughs> mdamshije sijazoa kukona a umeivaa za sekondari sasa kuna watu kama jojo ambao wanaonekana wanajielewa kweli saa zingine najikuta na mfata tu bila hata kufikiria kwa sababu kwa vyovyote vile utaenjoi kuwa naye ndiyo mie da jojo lulu yule yule inayewashangiliaga kwa nguvu mkicheza pale jumuika tena mdogo wangu jaendae kushangilia zaidi hevo unafahamu kuwa timu zote za zamcheza jumuika zitaingia kwenye bwonanza hiyo ni mzuka wake sijui utakuwaje jumuika ni kituo cha jamii ambacho vijana wengi wa eneo letu huwa tunaenda baada ya shule na siku za end siyo tu sehemu pa kuchilnji ya shule lakini pia ni sehemu ya michezo na ubunifu ambapo vijana wengi huendeleza vipaji vyao kwa hiyo ndi unaanza leo fomani mdogo wangu ndiyo safi mdogo wangu hebu tende huko darasani kwako tena ukoswaga zote tukawashangaza wenzako hebu subiri ngoja kwanza nadhani lulu anapenda kubaki habali kusikiliza taarifa yangu nzuri kuliko kwenda huko darasani na wewe acha papara jojo <laughs> rehema anapomwona jojo anamwona ni mpinzani na inamfanya rehema apoteze mipango yake yote tuambie basi hiyo spris yako rei narudi jumuika narudi kwenye timu ya el narudi kuja kuwa nyota kwenye timu bolataki wa ukweli narudi We- karibuni sana wanafunzi natumaini likizo yenu ilikuenda vyema kabisa na sasa hivi tunaingia mwaka mpya wa masomo hivyo basi mko tayari kuwa zaidi bora mwaka huu asanteni sana Ray, hivi ulikuwa nantania ulivyosema utarudi memwika mama yako si hataki kabisa kusikia ukikanako jumuika <tip> unajua mama bwana alikuwa anahisi jumuika ni mazingira ya kiuni lakini wala memwelesha vizuri kwa mi pale na naft tu mambo mwingine namwaminia rei kwa kuweza kubadilisha mtazamo wa mama yake akitaka galake huwa ashindwi <tip> unajua nini shogo yangu <tip> mm-hmm. itatisha zaidi na naweye pia ujiunge na timu ibufikiria baada ya kushangilia tukila ikushangilie tu, tu. Ah, na wee ukaingia kati kwenye mzuka sijai hata kucheza kuchezal unataka mch unafaa bwana hebu fikiria uniambie basi utafikiria mm. sawa nitafikiria lakini du netball mimi kama sipati picha vile jojo emnisogezakitinikai tubonge kidogo kabla malimu ajaingie e tabia ndomweufanyaji wa mguu mbalo na magongo tena bwembwe zilizidi zidi mwenzangu sinikatereza mpaka chini ya ngazi ndo mguu umeteguka goti do pole ndio ulikuwa unafanya manyonjo gani tena maskini magongo sasa magongo yanakera lakini ntazoea ah, kwanza sio muhimu kamanaotaka tuongeetai hey, genihimihayak kwanza situeza kuchezab kwamda usiojulikana mguu wako utapona kwa haraka alafu sasa shuga yangu nitakutengenezea plailist ya kibabe yani ukisikiliza utaka miguu juu nyumbani miguu juu nyumbani hiv <coughs> nanisikiliza jojo tim nahitajiaptei minaona itabili tu Mina, wewee sio kwamba sijaitamaniunafasi mda mrefu lakini kwa nini umenichagua sina namna nyingine najua una uzoefu wa kapteni tunaweza uongozi ni wachache sana lakini itabidi na nawe kwa sasa hamna jinsi nyingine nyingines una mkavu hivo najua sina uzoefu lakini hata kunihamasisha kidogo hachakupezaa jojo jukumu kubwa sana akusuishaiofia hivo kwa hiyo unipeta mwunguzo wote uwajua eh, tu jukum lako la mta kwanza nikumtafta mtu atukaweza kuchezea nafasiyanguy sitaki mtu wa kawaida Eh, yeah, yeah. wetunue ulikuwa wapi nimepata mchapo mwenzio nilienda kumcheki lulu darasani kwake unadhani hata nimemkuta ehe mwaga ubuyu besti ndo nikasikia shogangu <laughs> tabia akateguka goti hataweza wala kuwa kapteni mpaka atakapokuja kupona ilo goti lake oh, maskini anajisikiaje anajisikiajeana we ataishi lakini umenisikia nilivyosema hataweza kuwa kaptei hebu <laughs> fikiria yani mi na namala kuna nafasi ya ukapteni unaona josho gangu hatariun <laughs> hey, yani unata huruma wewebabu we, eh. saa zingine tunapotazama mipango yetu ya mbali tunashindwa kuona moto nauwaka mbele yetu sio kama hatujali wanaoungua na moto huo hatuwaoni tu rehema mara nyingi anapata upofu wa karibu akiwa anatazama mbali moja nikafuatilia huko nikakuangalizia nae kama kuna nafasi ambao unaweza kucheza alafu mi naiyo tukiwa pamoja pale uwanjani tutatisha yani timu itakuwa timu kweli raku rehema lulu vipi mdogo wangu naona ushapata marafiki tayari <laughs> tena tumeunda kikundi cha kudansi tutakuwa tukifanya mazoezi jumuika na pia tutapambana kushiriki kwenye bonanza kikundi cha kudansi mmetisha wadogo zangu natamani niwaone niwaone oya zena njoni taonyeshe dada zangu zilichokifanya mazoezini fanyeni ni araka basi wajeja tunauna kikosi tunakuja na swaga na pozi tunatisha na wala tufosi tunashikilia usukani na kuwaojesha wapinzani sindo mabosi wa wow, lulu mmetisha asante <laughs> bado inabidi tuongeze mazoezi ngoja tukaendelee kidogo kabla haijaisha ya baida tunu baida rehema unaona hata mdogo wako wake unayeyupo kwenye timu yake hiv aikupi motisha naye shoga angu kuingia kwenye timu yani umeona walivotafutana wote wana ujuzi kama vile wachezaji wote wa timu ya netball walivyokuwa na uzoefu tayari <laughs> mi nakuaminia shoga yangu uwezo unao yani unatakiwa tu kae karibu na mimi ntakuongezea maujuzi wasubiri tu taona mwenyewe natamani ningekuwa najiamini kama vile re alivyokuwa naniaminia labda ingenipunguzia hofu na nikaweza kuingia uwanjani na marafiki zangu wekaka nomba chenji asantejojo leo nanua chips marangapi imalapili sana kuona unakuja kantinitaarifa <laughs> ah, za mara kwanza ndo zilikuwa zangu paaampeekeaaaa mm. mm, kwa kweli unahitaji kombe yani kwanza umechukua nafasi yake ya ptna sasa hivi tena unamlishajaafua mwenzia kashawambia watu koendopt yani tayari kunagumzwa namna utakavyoongoza tiaauna <sighs> wanaosema utashinda kuongoza tim pate ushindi na kuna tunaosema utaongoza timu ipate ushindi aafu kuna wale wanaosema utaachia katikati sasa usipokuwa pt da wale wanaosema utaachia kabla ujajaribu taku ameshapatia eh, sema nini mm-hmm. mi nakuaminia lazima utishi safarihi mim nikinyanyua kombe kama pt wa mpira huh? wewe unanyanyua kombe kama p waau ea upepona najua iko kwenye damu uwesi una undugu na yule aliyekwaga rijndi a b yule yule amani nasikia alikuwa akiingia uwanjani hey. wapinzani wote wanapata wanapataoya hey, <laughs> ningojeninakuja owa jojo mm-hmm. mi ntapinga hela usifanye nipoteze sawaaawa naktania ila usizingue tishaaskama binami yako asai ndio namtafuta mdogo wangu anaitwa lulu umemwona hapana sijamwona tangia kengele ilivyolia jama lulu sikanda wapi kweli sio mdogo tena eh? oh. asante tu inu mpira tu siju metokea wapi umewezaji kuwei kuutosi nipige oh. nilikuwa pale kando nikaonabado pigwa na mpira mwinye ulikuwa mbali Wee, usinambie umekimia kutoka kule kuja kukopisha mpira huku wa wow, yani hii ni bonge la kipaji hivi umeshiwa kufikiria kucheza rehema kuongelea kipaji changu haikunistua kwa sababu yeye ni besti yangu ni kawaida kunisifia lakini kupata i kutoka kwa mmoja wa mastawa shule kama jojo ilikuwa ni kitu spesho nikaanza kama kujikubali vile niambie utakubali kuwa mfungaji wetu tunu nilikuwa na stress ya kujaza zainafasi tangu tabia alivyoniombwa kuwa ukapteni wa timu kwa hiyo wewe ndo umekuwa kapteni wa timu <laughs> sawa nitajaribu kucheza kweli itakuwa moto sana si <laughs> sindio rehema wetunu tuondoke nyumbani naona watu ashapeanaukapteni wa kwa kujuana tuenzet ah, rehema mbona tupo pamoja tu kujafurahi tuno atakuwa nasi kwenye timu ila msinicheke jamani nikikosea sikia tuno kauli mbiu yetu ya timu ni tujibebe kwa maana hiyo tutainuana na siokuchekana imekaa poa hiyo tujibebe basi bwana siku ya kwanza ndio hiyo ikaisha nilifurahi mwenyewe kuwa kwenye timu moja na rehema pamoja na jojo bila hili wala lile mchaka utakaofuata yaani hey, mbona tutajibeba