wiki hilopita kwenye tuji bebe. Bebe. Bebe. Bebe. Bebe. Bebe. bebe basi tulikuwa na kipindi kizuri cha kuelimisha kuhusu chanjo inayoitwa chanjo ya hpv ambayo iko supa kusaidia kuzuia wasichana wadogo kama sisi kuto kupata saratani ya mlango wa kizazi tukiwa watu wazima hiyo hiyoe eh? lakini hilo ndio jambo pekee la kufurahisha lililotokea hivi karibuni hali yangu ya kuwashwa imezidi kuendelea sasa nimeanza hadi kupata maumivu nikijisaidia haja ndogo na mbaya zaidi naona aibu kuiongelea hata kwa rafiki yangu wa karibu rei halafu hapa bado nina kazi ya kuitafuta njia ya kumsaidia lulu aende tri yake ya shule baada ya kumwahidi kuwa ataenda oh, hata sijui nianziew bado tuko hapa nilikuwa naongea kidogo na lulu kuna tatizo ah, e nomba nishike bega yangu mara moja naenda msalani emwarakisha bwana tucheree darasani ni muda kama wiki sasa na bado hali ya kuashwa iliendelea kunisumbua japo nilipanga kuongea na rei nimejikuta nikipotezea tu imekuwa rahisi zaidi kujizugisha na mambo ya lulu ili tu nisifikirie kwamba labda litaisha lenyewe lakini tripu za msalani zilianza kuwa nyingi hadi rema akaanza kupata wasiwasi wasi. nimesikia utakuwa tuna sare mpya za zal ah, kama itakuwa kweli itakuwa bomba hmm? eh, sijui hata zitakuwajadi na hmm. natamani fundi tu amempatia vipimo vyangu eh, sije kaja sare ya kubana hmm. eh, eh, sare zitatupendeza tu hivy hata unanisikiliza uko mbali kweli yani una mawazo gani hamna kitu niko poa hapana uko poa tu niambie nini tatizo haya sasa mawazo yakanizidi na rehema akagundua kuna kinachonisibu nilitaka kumwambia kuhusu tatizo langu la kuashwa sehemu za siri lakini mm, bado sikuwa na ujasiri nikaona tu nitupie ishu ya lulu ok ni kuhusu lulu nilimwahidi kumlipia hela ya tri ya shule lakini naona kama nitashindwa kuitimiza ahadi hiyo sasa tunu kwani lakini umejibebesha mzigo usiyouweza hiyo hela sianaweza kulipa baba na mama mama alishampa hela akaipoteza ndo nikamwahidi kumtafutia sikiliza sasa hivi unatakiwa kuweka umakini darasani kwa hiyo hilo swala liweke pembeni baada y mi nawe taenda kwenye tizi letu takuwa tu tizi kwani leo tuna tizi tunu tuno usitake kuniruka pa tulikubalia wiki liopita kwamba kwa kuwa leawtutakwa na mazoezi ya timu mimi nawe tutaendelea na tizi letu usinaambe umesahau aya sasa nimesha mwaidi mama nikitoka shule nitaenda kumsaidia dukaniumefanyeje hey. rema unaenda ap sasa ah. <coughs> wanafunzi naomba mmalizie noti zangu mfanye na zoezi la historia mes utanikusanyia adaftari uniletea ofsinijojoshaalizaybaohata mm. mimikoja nikaongea na mwalimuutuongeze mdakidogosiuhataubajojoulikumbuka kuandika eh, tabiea mazoezi ya wikiitaympigamaiuhusub sasahiumeshiakusubirkitosh nilisha kuambia huu nao kabizi ni kazi muhimu lazima niufatilieay hey, bwana bado sijaiandika kidgijhatakuzembea jojo sijui hata kamakuwa na abari kuasa zetu za ziko tayari niyo nina abari wuyo ni kiongozi na mwwakilishi wangu wa sasa jojo huwezi kuleta mchezo muda wote unapozembea inakuwa kama nimezembea mimi na mimi staki hiyo sifa da mwalimu kachomua kutuongeza muda katuambia tukaze tu hivyo hivoeti lakini kila kitu sipoa sipokatu sikujua kama rehma atataka kuongea tena na mimi baada ya kumwangusha kwa kusaawa gano letu la kufanya tizi lakini niliona nijaribu naanzaje kukaa bila kuongea na besti yangu e sambono uliniacha situnaendaga mapumziko ote ni mwana ntangulie tu mwenzangu unaonekana na mambo mengi leo hm. ah, rema usiwe hivo sikiliza najua nimekuudhi kwa sababu nimesawa gano letu la kufanya tizi leo lakini ina suluhisho nitakuja tufanye tizi fupi alafu nitarudi nyumbani kumsaidia mama mamasio eh? sasa unazana ako kamuda kalatusha kujifunza kitu cha maana uwe naenda tukamsaidie mama utafanya tizi siku nyingine sawa lakini ni siku moja tu hakijaribika kitu akijaribika kitu huo <laughs> muda ambao maupoteza leo ungekuwa ushasogea tu kadhaa nimesahau tu si unajua na mambo mengi kichwani kuhusu lulu unajua sehele imekuwaji mejega katika hali ngumu hivyo kumbuka bado uko nyuma kimchezo na una vingi vya kujifunza samani rehema skuangusha tena jamani e sikilizeni wasichana wote wa daresaili mnatokiwa kukutana na madamuturi rasb 3 kiengela mapumziko ya pili itakapolia <tipulia> <tipulia> haya nitaongia kwa ufupi nisimalize muda wenu wa mapumziko tuna taarifa kuhusu ile chanjo ya hpv ambayo d atu alizungumza na sisi siku ile kwamba mwishoni mwa mwezi huu timu ya maneti kutoka zaanati ya satara itafika shuleni kwetu kwa ajili ya kuwapatia hiyo chanjo kwa hiyo naomba tuwafahamishe wazazi kama bado hatujafanya hivyo ili tupate rusa yao sawa eh? saa madaturi madam, madam tutakuwa tunapewa wapi hiyo chanjo tutaandaa darasa maalum ambalo litatumika kwa ajili ya kazi hiyo haya nendeni kabla ya mapumziko yajaisha msisahau kuja na fomu ya ruhusa iliyosania na wazazi siku hiyo sawa sadam umejiandaa kupokea chanjo ya hpv tu nasubiria tu hiyo siku nilishamwambia mama amesema kwetu ni muhimu na ni salama mama yangu alisema hivyo hivyo ameshasani fomu ya ruhusa tutaenda pamoja kupata chanjo siku hiyo tupiane kampani bwana <laughs> <laughs> sawa besti sawa vipi kuhusu swala la mdogo wako lulu yaani bado sijui nifanyije unaonaje ukaongea na binamu yako shukulu yuko vizuri kwenye michongo ya kusaka pesa anaweza kushauri kitu kweli darema ilo wazo ni zuri sijui kwa nini alikunijia kichwani haya ukaongee na uondokane na mawazo ya lulu akili yako irudi kwenye gemu na usiruhsu tena jambo lolote likuondolea umakini namna hiyo sawa so so nimesikia nilishukuru wazo la rehema lili kupunguza mzigo nilokuwa nao lakini bado suala la kuwashwa lilinumiza kichwa sana yaani nilivyotamani ningeweza kutua mzigo wote azile tabia alikuwa anasemaji ah, alikuwa nanipati maelekezo fulani kuhusu mambo ya kwa hiyo kukupa maelekezo ndo unapoteza mudi amna <laughs> mbona nilikuwa kawaida tu joojoo mm, hadi usoako ulikuwa unaonyesha una furaha ni ni shida h ah, tabia anaona namwangusha eti anasema si ufanye siufanye vizuri kwani ulikosea kitu kukosea mimi niko nikumakini auna ni sahau kuna vitu tu ninisau kufanya ndio mwenzangu kawaka ananichosha ni siwezi kuwa kama yeye kwa hiyo e unaweza kuwa kama yee amna sema tu tabia huwa walegezei watu kamba sio kama mimi ambaye huwa nataniana nao kwani jojo we unataka nini kitu ambacho ni muhimu zaidi kwako nataka wanatimu waniheshimu na kunisikiliza kama kiongozi wao lakini pia nataka tufurahie mchezo wetu tupendane na tushirikiane vizuri mm. sasa wo nazani ukijibadilisha wkaa kama tabia ndo wanatimu watakuheshimu mm, labda lakini naweza isio hivo unaona unajiomeza kichwa bure huwezi kufanana na tabia na tabia hawezi kuwa wewe <laughs> kweli mm. ibola tuniendelee kujikubali na swaga zangu na nishajua tayari kifuate nini mm-hmm una mpango gani ngoja yeah. itakuwa sapris moto niambie tun wenyesimu unisema kuna suala mdogo wako linakutatiza nahitaji hela ya haraka nimlipie lulu trip ya shule nimemwahidi kumlipia alipopoteza hela aliopewa mwanzoni na mama mm. kwa nini ya kumwambia mjomba na shangazi naamini wangemwelewa na kumpa nyingine kweli ila aliniomba nisiwaambie sasa zimebaki siku chache tu kulipia hiyo hela tunu hilo ni jukumu zitu ambalo mebeba dah natamani ningekuwa na hela ya kiba nikupe helaniliokuwa nayo nimetoka kutumia sasa hivi kwani i shiringi ngapi nahitajika kulipia hiyo elf kumi k labda unaweza kujichangachanga ukaipata lakini haitakuwa rahisi we ni shauri tu nifanye nini mm, unaweza kujaribu kuuza kitu yaani bidhaa ambayo unaweza kupata kwa urahisi mfano pipi ambayo utatumia hela kidogo tu kama mtaji Aha. na hiyo hahitaji muda mwingi kuandaa umeona eh? na pia inabidi utafute sehemu yenye watu wengi njo uuze kama pale kwenye kituo cha jumuika kuna vijana wengi Ehe. mimi mwenzio ina kabiashara kangu kapembeni kakaranga na miogo ambayo huwa nawauzia madereva wenzangu nanonoa kwa jumla kisha nauza ya karanga na kipande cha mwogo kwa bei ya rejareja ona hiyo safi sana binamu umejiongezaje nilipokuja kumwona binamshukuru nilikuwa na malengo mawili kupata suluhisho la pesa ya lulu ya tripu na ushauri kuhusu tatizo langu la kuwashwa tayari nilishapata ushauri wa swala la lulu sasa nilihitaji kujikaza tu nimwambie kuhusu swala la kuwashwa binam naambie tu vipi maneno nilishayandaa mdomoni lakini nikafikiria vipi akimwambia mama hasa kama akiona ni tatizo kubwa anaweza kumwambia mama huyo besti yangu rei tu nimeshindwa kumwambia itakuwa mama hapo hapo nikaairisha kusema oh, hamna nilikuwa tu na tafakari ulichoniambia asante sana binamu nitaufanyia kazi haya <laughs> kama amna kingine unataka tuongee twende nikurudishe nyumbani kabla ya kujeshwa sana shangazi asija akaanza kupata wasiwasi wasi bure tunaenda na bajajako yo kuujuja mbona atumwoni sijua ametuitia nini alafu losio sisikuhata mazoezi anatuweka tu wakati mimi nimeenda kumtembelea binami yangu shukuru huku nyuma jojo aliitisha mkutano wa dharura na wanatimu kila mtu alikuwa na mcheche hasa rehema <gibu> na ambavyo huwa hapendi vitu visivyo na ratiba maalum au ndio ut umemshinda hata sitoshangaa uongozi una kazi sio kila mtu anauweza ma asanteni kwa kufika jamani jabo taarifa ilikuwa ya gafra hebu tuambee ulichotuitia jojo umeshatueka vya kutosha ohorema ukijua nilichowahitia utafurahi kuwa umekuja na ukasubiri ni sale zetu ile mbaya wamedi vizuri ni nzuri zatali kocha wetu mpendwa alitaka tuhakikishe tunazipata kabla ya mechi ya mchuano alitaka tuwe <mimha> na mwonekano mmoja marara tukiingia wapinzani wetu wapate homa pia hizi zinawakilisha kituo chetu cha jumuika nashukuru umesikiliza ushauri wangu jojo ukiendelea kunisikiliza utasonga vizuri santukohua ushauri tabia lakini hata usijali nitauindishi vizuri huuapt ni kwa stahili ya jojo hadi utanionea raha ilikuwa ni huwa na bonge la tim umoja ni muhimu hushirikiana kama timu haya mtu ndio umeanza kuchochea ndani ya jumuika kila mtu anapambana na laki wenzangu tabia na jojo wanashindana kuongoza timu huku mi napambana na mwasho <laughs> nitaweza kuendelea kuficha kwa muda mrefu kweli na wenzangu wakijua watanielewa