tunaishi kwenye dunia ambayo tunakutana na matatizo mengi sana vikwazo vingi sana pengine tunakutana na furaha pengine tunakutana na uzuni ila watu wengi sana huwa tunatawaliwa na vitu ambavyo pengine vikawa si muhimu kwenye maisha yetu sana kama tunavyofikiria na hivi ni vitu ambavyo kama usiruhusu vikatawala kwenye maisha yako o ni mapito yako namba nambabii ni maneno ya watu wengine kwenye maisha yako kuruhusu kauli za watu wengine kuyendesha maisha yako na namba tatu ni kuto kujiamini Confidence. watu wengi hatujiamini kwenye maisha yetu kujiamini kwenye kazi kujiamini kwenye maisha ya kawaida ambayo unaishi kujiamini kwenye mapenzi na jambo la nne ni mahusiano yawe mahusiano ya mapenzi sanasana sana unaongelea mahusiano ya mapenzi au mahusiano ya kifamilia na jambo la tano ni pesa esa pesa ambazo kila siku tunashinda kutafuta pesa ambazo kila siku watu wanatamani kuwa nazo nikianza na kurudi nyuma na namba moja kama usikubali mambo yako yaliyopita au matatizo yako yaliyopita kuiharibu furaha yako nayo leo usikubali jana yako mbaya kuichezea leo yako zuri suku zote ukiishi kwenye mawazo yaliyopita huwezi kufikiria mbele nakumbuka kuna profesa mmoja niliyosoma alisema kwamba huwezi kusema kwamba umeianza siku mpya kama bado ungali na mawazo yaliyokuwa ya jana hii ikiwa na maana kwamba yaliyopita kwako kwa ni mapito tu angalia leo yako angalia nini nachokifanya leo ili kuishi maisha bora ya amani na furaha naimani watu wengi tunakosewa kwenye maisha tunakutana na maadui chuki fitna lakini kumbuka kwamba njia pekee ya kusamehe kitu ni kuacha yapite ila kumbuka fi alisema kwamba kumsamee mtu ni kwamba alikukwaza ukachukia ili usimfugie chuki unaamua kumsamee na yapite na hii ndio ile njia sahihi ya kukataa chuki moyoni kuzikwepa chuki moyoni kuyakwepa maumivu moyoni si kila maumivu ni rahisi kuopeka lakini tambua kwamba ukiishi kwenye maisha ya chuki kisasi ni ngumu sana kuwa na mwendelezo mzuri wa maisha yako kwa sababu muda mwingi unafikiria jinsi gani utalipiza kisasi kwa haliya kukosea lakini njia sahihi ya kuishi maisha ambayo ni chanya na kuishi maisha ambayo yakukufikisha kwenye malengo yako ni kuacha matatizo ya pite tambua kwamba kama mungu hakupi mtiani ambao utashindwa kuutatua na namba mbili usiwe tayari kukubali maneno ya watu wengine kuyaendesha maisha yako kabla ya kufanya jambo lako lolote jiulize mwenyewe je nafanya hili jambo kwa sababu nimependa kufanya au nafanya kwa kuofia macho ya watu na kuarihisha kwa yale ambayo watuwanatama uyaona nu ukumbusho wangu kwako ni kwamba peke yako at enye kufariki pi tiut ambacho iurahaya maisha yako washauambo sana kwenye maisha yao awale ambao wakuzidi umri akili na maarifa pia na jambo la tatu ni lile ambalo linagusa watu wengi sana Obviously, hata mi lishae kunigusa <laughs> watu wengi tuna tatizo hili la kutokujiamini kutokuziamini fikra zetu kutokuyaamini maamuzi yetu wengi huwa tunashindwa kufika malengo ya ndoto zetu kwa sababu tunawasikiliza watu ambao hata kwenye maisha yao wao bado hawajakamilisha ndoto zao lakini wao ndio wanakuwa washauri wakuu wa waku, ndoto zetu kutukatisha tamaa kutuonyesha kwamba tunachokifanya hatuwezi kufika tunapokwenda kwa sababu wao hawa huko tunapokwenda ila ningependa uelewe kwamba hakuna kitu huwezi kufanya kwenye maisha yako hakuna ambacho uwezi kupata uwezikutau mtu yoyote mfano mkubwa wa kuigwa baadaye kama hujiamini mwenyewe utakapoanza kujiamini mwenyewe basi kila kitu kitawezekana njia zitafunguka akili itapanuka na utajifunza kufikia malengo na ndoto ambazo unatamani kufikia kwenye maisha yako na jambo la nne <laughs> <gül> mahusiano relationships hii inawagusa watu wengi sana watu wengi miongoni mwetu hukubali kutawaliwa na mahusiano na hii ni pale ambapo unaamini kwamba bila mtu mwingine kuwa karibu na wewe huwezi kuipata furaha au kwa wale ambao unakuwa kwenye mahusiano yasiyokuwa na furaha ila bado unakubali kuteseka kwa kuokopa kumpoteza mtu ambaye hakupendi kwa kwakuokopa kumpoteza ambaye hatuumia akikukosa kwenye maisha yake ningependa uliwe kwamba aliyekuacha akakuacha basi nawejifunze kumwacha aende nauwejiandaye kuitazama mbele yako na kufanya yale ambayo ni muhimu na sahihi kwenye maisha yako ukumbuke kwamba unaweza kumpeleka punda mtoni ila uwezi kumlazimisha kunywa maji na la mwisho kabisa ni pesa hii nayo ndio utawala watu wengi sana ila hina maana kwamba usitamani pesa au kutafuta pesa ninachoongelea mimi ni kwamba usiruhusu maamuzi yako kutawaliwa na pesa kama maamuzi yako yanakufanya kuchagua jambo ambalo linahusishwa na pesa pekee basi tambua unafanya maamuzi mabaya sana kinachofaa na unachotakiwa kupata ni kile utakachofanya kwa kushauriana na moyo wako pindi utakapokubali kwamba pesa unayoitafuta ndio iwe mwongozo wa maisha yako basi tambua utakuwa unawakosea wengi sana pengine ikawa do sababu ya kuisahau ykoes utuj kiburi esa itakapokutawala itakuona uone kwamba dunia nzima na uwezo kuimiliki pesa yako itakapokutawala utazikosa fikra za wengine na kuamini kwamba maamuzi pekee nasa hihi ya maisha yako ni pesa zako na hapo ndio mwanzo wa kukosea asante sana kwa kunisikiliza naitwa idris usisahau kubsbe lik na kushea kwenye channel hii ya yait