napopataga nafasi ya kuzungumza na mfanyabiashara au mjasiriamali katika mitandao ya kijamii huwa siachi kumuuliza hili swali ulianzaje biashara yako katika mtandao huo ambao e, unautumia katika biashara yao na mmoja ya una, moja majibu yao mengi yanakuwa kwamba ilitokea tu kwamba nikaanza biashara kwamba hakuwa na ile kwamba anatakiwa afanye vipi biashara au anatakiwa vitu gani afanye kabla ya kuanza biashara katika mtandao husika anasema kwamba kwa sababu ilitokea watu wakawa eh, wananifahamu wanapenda maisha yangu wananijua wanapenda kuungana na mimi nika, nikaona ah, bora nianze kufanya biashara kwa sababu mtu awezi tu wakawa najuanakujuajua tu alafu utumii huo uo hiyo nafasi hiyo fursa kuakisha unafanya biashara kuvutia watu wengi unasikiliza mjasiriamali digital podcast mjasiriamalimimi ni mtayarishaji wako wamanlongishu hii ni podcast maalum kwa mfanyabiashara na mjasiriamali kujifunza namna ya kugeuza wafuasi wake kuwa wateja kupitia maudhuri yenye thamani na mikakati thabiti akikisha una na kusubscribe kwenye platform ambao unasikilizaili usi usio unakosa e, mwendelezo wa dondoo mbalimbali za uuzaji katika mitandao ya kijamii kila wiki episodi hii utakwenda kujifunza mambo sita ya kufanya kabla ya kuanza biashara katika mtandao waina mayo inaweza ikawa ni mtandao mwingine yes kwa hiyo bila kupoteza muda kitu cha kwanza ambacho tunatakiwa kufanya ni kutafuta menta tafuta mentaa biashara yako online yakoutafute mtu ambaye ana maarifa kuhusu hiyo biashara ambayo unataka kufanya au anaelewa ni namna gani ya kutumia mitandao mbalimbali mbali katika ili kufikia yale malengo yako ya kibiashara kwa sababu kila biashara inakuwa ina malengo ambayo inataka kuyafikia kwenye kitu fulani unapoanzisha kitu lazima una malengo eh? labda ni kutengeneza kipato labda ni kupata mauzo, kuongeza mauzo au ni kupata kwamba watu wafahamu kwamba na mimi nafanya kitu fulani kwao tafuta menta tafuta mtu ambayo ana maarifa kwayo inaweza ikawa mimi inaweza ikawa ni mtu mwingine ambaye una- unamfahamu au unapenda ule utaalamu wake ambao anaonyesha katika mitandao ya kijamii unaweza kumtafuta kufanya nini akusaidie kukupa mbinu kukupa mkakati lazima upate mkakati e, kujua namna ya kujihen vizuri kwenye mitandao ya kijamii kujua walengo wako ni kina nani kujua ni ujumbe gani ambao unatakiwa ushee uaguso wale walengo wako ambao unataka kutoa pesa mifukoni kwao e, kwa hiyo tafuta meta wa biashara yako jambo la pili ni tenga muda wa biashara yako online usiwe mtu tu aombao umefungua pei ya instagram alafu umeposti mara posti kama tatu hivi ka kwasababu hakuna mtu amekutafuta au hakuna mtu ambaye ameuliza kuuliza kuhusu bidhaa yako au ametaka kununua ambbidhuauausiwe mtu waioazma utenge muda wa biashara yako lazima utenge muda wa eh, kuungana na watu katika mitandao ya kijamii lazima utenge muda wa ku uh, kuwasiliana na watu wengine ku na wafanyabiashara wengine eh, kujifunza vitu mbalimbali mbali, eh, itakusaidia sana jifunze namna ya kufunga mauzo kone dm jifunze ni maudhui gani unatakiwa une kuchochea hisia za watu kufanya manunuzi vitu kama hivyo tu kahtia uh, so iasaraandao tenge muda wa biashara yako online eh, itakusaidia sana usipotenga muda utaacha utakata tamaa na utashindwa kuendelea na utashindwa kufikia yale malengo yako ya biashara ambayo umejiwekea kwenye hiyo biashara unayoifanya jambo la tatu jifunze kuandaa maudhui ya biashara yako eh, nimesema po unapotenga muda eh, kuna vitu vingi kwahiyo kitu kingine ambacho utakuwa ujifunze E, au kufanya ni kuandaa maudhui ya biashara yako biashara yako sio picha tu my friend au ndugu yangu unayonisikiliza hapo sio picha tu biashara yako kuna maswala ya video kuna maswala ya kuandika caption, uandike, ujifunze kuandika ambayo inamfanya mtu uchochee hisia zake kutaka kununua kwako e, hivo vitu tu havitokei lazima ujifunze E, kuandaa maudhui picha ni picha gani ambao natakiwa ushee mirejesho na vitu kadha kadha e, ni aina gani ya video yanatakiwa ushee katika mitandao uchapishe katika mtandao wa instagram ili kusaidia kupata mauzo lazima ufanyeje ujifunze jifunze kuandaa nini maudhui ya biashara yako e, kila biashara ina ina vitu vyake kila kitu kina vitu vyake kuna namna fulani ambayo itakuwa ufanye biashara yako na biashara ya mtu mwingine lazima zitakuwa zina utofauti kulingana kwa sababu kila mtu ana upekee wake kila mtu ana bidhaa tofauti ndio inaweza ikawa ni bidhaa hiyo hiyo na wote mnauza bidhaa hiyo hiyo lakini kuna kitu ambacho kuna uspesho fulani ambao wewe uko nao na mtu mwingine a kwaio unatakiwa ujue namna ya kuandaa maudhui kugusa hisia zao kujua kuzungumza lugha ambazo wateja wa, wa, wako wanaelewa au wale watu ambao unataka utoe pesa mifukoni kwao wanakuelewa usitumie maneno magumu yaani usi- magumukn mitandao ya usiwafanye watu waende kutafuta dictionary waangalie ni maana una maana una gani ulichosema ha, ongea kutafutawaangali language yaani jichetue kuna lugha fulani hivi ka, ka e, smposmpo natakiwa hujifunze kutumia lugha kama hiyo lakini pia jambo la nne tumia simu yako kwenye mambo yenye tija hmm? ukiwa unajua ni kitu kitugani ambachoyni kwamba ukiwa umefanya hivi vitu ambavyo umevizungumzia huku juu kwamba umetenga muda wa biashara yako unajua ni muda gani unatakiwa uandae maudhui eh hakika utaweza kutumia simu yako kwenye mambo ya yenye tija akikisha una folo kurasa ambazo zina hamasa zina kufundisha kitu fulani kwa sababu kwenye mtandao wa kijamii unaweza ukawa umeingia eh, nataka labdanatakaned nikatafute kitu fulani umeingia hivi umekutana na kitu fulani ambacho kikakushawishi ku, kika kwenda kutazama kitu fulani kwa hiyo hakikisha unajua kwamba unavoingia kwenye mtandao wa kijamii unatakiwa uende kufanya nini ili kuhakikisha unafikia yale malengo yako ya kibiashara wewe kama mfanya biashara mwenye malengo sisi tunaelewana hapo na hisi tunaelewana kicha unachukuastna kpost kwenye ukurasa wako wa uh, kwenye instagram ingramsto na kuntatmjasiria mali digital unyeambia umejifunza nini uh, kwenye podcast uh, hii hii ya ishirini jambo la tano kuwa na baet ya kufanya matangazo eh? kuwa na nawafanya wafanyabiashara wengi ndio umetengeneza bidhaa nzuri una bidhaa nzuri he, tunaona iko vizuri he, kila kitu kiko vizuri lakini huna ya kufanya matangazo hakuna maana ya wewe kutengeneza bidhaa kama hauna pesa ya kui kuimake tukitafutia soko bidhaa yako itakuwa haileti maana kwa lazima utenge budget, lazima lazma hata unaona kabisa serikali aza kufanyaje kufikia malengo gani flataff kutengeneza wataalamu ambao watasaidia katika maswala mazima ya viwandamfanyabiashar azma utenges unapata mauzo yanini ya, ya bidhaa yakoo tu mbi t lazima huwe na bidhaa au huduma yako na jambo la sita kuwa na nidhamu ya biashara yako kuwa na nidhamu ya biashara yako na kuwa kuwa, kuwa au kufanya kwa mwendelezo kile kitu unachokifanya katika ukurasa wa moja ya makosa mengi ambao watu wengi mnayafanya huna nidhamu ya biashara yako huna nidhamu ya kwenye ukurasa wako wa instagram e, una tumia lugha chafu kukejeli watu wengine wa, uh, mtandaoni kupitia ukurasa wako wa kibiashara hiyo inakuharibia sana, sana, sana biashara yako kwahiyo kuwa na niham ya biashara yakojua kabisa esa hi, hi, hi faida nilioitengeneza kwenye biashara natakiwa ni labda nifungue benki natakiwa nifanyie ni kitu flaikua a usiwe pesa esa ovyovyo za biashara yako na pia usilete mazoea na watu katika swala so zima la biashara yako yaani usilete mazoea sio kwamba kama una, mtu anafahamu kwamba unanifaham ni amani tumesoma wote au sijui ni nanini kwamba utake huduma yangu utake kupata ibuku yangu bure utake kupata ushauri wangu bure utake nikupe mkakati wa biashara yako bure utake mini nikufundishe namna ya kutengeneza video bure ambazo zitakusaidia kuleta mauzo excuse me <laughs> hapana ni pesa yani apojua unapomtafuta unapo, mtu dm unamtafuta kwenye kitu fulani unamfuata kwenye dm yake inbox unamtaka kumpigia simu kuzungumza nayo kukutana naye hujue ni pesa pale unazungumza pesa una- kwa sababu kila mtu anachofanya katika mitandao ya kijamiu unaona mtu ni mtaalamu ana ushawishi wake ameujenga anafanya kitu chake kwa utaalamu anahitaji pesa na yeye anahitaji maisha yake aende kile kitu anachokifanya kinamsukuma kutoka n sehemu moja kwenda nyingine kwahio sapoti biashara za watu wengine lakini pia kuwa na nizamu na biashara yako naiman umepata kitu kwenye uh, episodi hii ya ishirini uh, ambayo nimezungumzia mambo sita ya kufanya kabla ya kuanza biashara instagram biasharayaao nimesema tafuta metaya biashara yako online tenga muda wa biashara yako online jifunze kuandaa maudhui ya kibiashara lakini tumia sehemu yako kwenye mambo ya, yenye tija kuwa na ya kufanya matangazo sio tu matangazo yakulipia hata kuwatumia watu wenye ushawishi unawalipa wanasambaza habari njema kuhusu biashara yako itakusaidia sana lakini pia kuwa na nidhamu ya biashara yako ya online itakusaidia sana akishwa unachukua screenshot post sisht instagram story yako mba, e, coach, ni tag kwamba ni kochi amani imejifunza kitu kwenye hii na nitakwenda ku- kufanyeje kuyatumia ya ambayo umeniambia ili kuakisha biashara yangu inafanikiwa eh, kwa sababu wendo, kwanza unataka kuanza biashara mtandaoni lakini kwa mengi zaidi kuhusu hakikisha unanitafuta ai ad uusuakikisa atafta enyea yangujasiiamali ambao ina kukuza biashara yisa agusalne yapo kenye takuleta moja kwamoja instagram yangu eh, at, na tuweze kuzungumza masuala ya biashara lakini pia tunaweza kukutana kama huko salaam na kama huko nje ya dar daresslam tunaweza kuzungumza kupitia zom e, au whatsapp video call. ni kutakie kila laheri eh, tukutane tena katika episodi nyingine mimi ni amanlongishu bba