leo nataka nikuseme kuseme mfanyabiashara biashara ambayo unasema kwamba hautatengeneza hauta video kwa ajili ya biashara yako nataka nikwambie kwamba hiv unajua kwamba wateja wengi hata mimi au watunaniskiliza ukitaka kufanya maamuzi ya kitu fulani fat kununua bidhaa au ni huduma fulani zanzibar kwenda hoteli fulani au aumbuga fulani lazima uende kwenye mtandao labda nib au ni wapi mtandaoni ile kile kitu utazame labda video mbili tatu ili kuhakikisha inachochea kufanya maamuzi ya kwenda sehemu fulani au kununua kitu fulani hivyo ndo wateja wengi wanafanya au watu ambao wanatafuta bidhaa wanafanya katika mitandao ya yeah, kijamii kwahiyo kama utakuwa unatengeneza video utabaki kuwa nyuma kwahio hii ni tunaingia kwahiyo inabidi uanze kutengeneza video kwa ajili ya biashara yako yeah. unasikiliza mjasiriamali hii ni niepisodi ya ishirini na tano na kwa siku ya leo utakwenda kujifunza jinsi ya kujenga confidence au kujiamini kwenye kamera ili ukuze biashara yako mtandaoni mimi ni aman amalnishu unaweza kunitembelea kwenye kuntembelea kwenyelnish lakini pia unaweza kutembelea akaunti ya mjasiriamali digital ili kupata dondoo mbalimbali kuhusu maswala ya biashara kwenye mitandao ya yeah kijamii na kama unasikiliza hii hakikisha unasikiliza na kuchukua na kuweka kwenye page yako ya instagram story na unitaga jasiria digital kuna vitu mbalimbali ambavyo unatakiwa uanzia kufanya wewe kama fanyabiashara ili kujenga confidence na leo nimekuandalia njia tano nzuri sana ambazo unaweza ukazitumia njia ya kwanza jirekodi bila kushea kwenye mitandao ya kijamii Eh, wewe tangu umeamka paka umefika jioni kuna kitu fulani ambavyo umevifanya kwenye eh, siku yako eh, mjaribu kuchukua simu yako igeuze Weka camera anza kuzungumza kuzungumzamtuambie eh, f- eh, kama fulani kast flani unazungumza una na, na mtu unamwambia siku yako ilivyoenda uliamka asubuhi ukafanya iki, siku ikawa hivi ukaenda jitaidi hata kurekodi kama ka video, dakika kaiddakika mbilidakika tano afakataama tnasio lazima naibakiza wenye sm kila siku naangalia hiyo itakusaidia kuifanya kamera kila mm? labda mfano kuna mtu mfano na mtu kone video call au nini sasa unaelezea wwekuifanya uzoeer k enyeafanyadalzeasw liokutakusadia kujenga confidence kwenye kamera fanye hicho kitu jirekodi bila kushia kwenye mitandao ya kijamii kila siku akisha na rekodi labda ukiwa unafanya kitu fulani unarekodi au unazungumza na mtu unafanya kitu fulani unarekodi sio urekodi kila, kila, kila, kila kitu hapana hapa tunazungumzia nini tunazungumzia biashara so uende uwee faraga uanze kujirekodi tena hapana asijasema njia ya pili zungumza na mtu mmoja yaani yani um, kama unazungumza na mtu mmoja wakati unafanya hizo rekodi zako mtu mmoja ambao unataka kuelewe asafikiria kwenye mitandao ya kijamii unakuwa labda mejiihi kwamba unazungumza na wafanyabiashara unazungumza labda na labd mama wanaofanya makazi maofisini lakini pia unataka kuongeza kipato chao au unazungumza na wafanyabiashara ambao labda wanafanya biashara ya sabuni au wanaofanya biashara ya nguo lugha zenu zitakuwa ni tofauti mm kwa hiyo epuka kusema sijui hey, sisijumtaja ah, ule mtusfi habari mpambanaji mfanyabiashara habari mtu mteja wangu wa bidhaa hii au habari kitu fulani itakusaidia sana focus kwa mlengwa wako eh, focus na mlengwa wako ukizungumza oh, na mtu labda mtalii mtalii labda ambaye anatoka sweden au anatoka wapi tofauti na utakavyozungumza na mtalii atakao anaetoka labda uh, ufaransa au anaotoka labda canada mona ka kuna utofauti kwa uzungumza na yule mtu mmoja yule mlengwa wako njia ya tatu tazama lensi ya kamera yako hmm? s ya kamera yako ndiyo macho ya mtazamaji wako ndiyo uh, macho ya yule mtu ambaye anakusikiliza kwenye ile video yako kumbuka uka unanazungumza na mtu live. ili kuonyesha ile msisitizo au kuonyesha kwamba unamaanisha kile kitunachokizungumza ya kamera unatazamayarndio unaweza ukawa tempted ku kufanyaje kujitazama usijitazameangaliaya mera yako lakini fanya uwezavyo usijitazame angalia lensi ya kamera yako na hakikisha umefuta yako yako au kamera yako, kabla kuanza kurekodi video njia ya nne akikisha umesimama usipende kukaa instagram zangu ne instagram live nikiwa nafundisha mara nyingi nakua nimesimama umesimama inakupa sauti yako inakuwa inatoka vizuri lakini pia unaongea kwa mamlaka unakuwa nakua authority unajenga confidence eh, na watu wa kitu unachokifanya kwa hiyo simama inajenga ile kuna ile sauti fulani hivi inatoka nzuri nzito ya You know, ya kujiamini kwamba unaamini kile unachokizungumza itakusaidia sana njia ya tano ifanye fupi natam usiwaboe wafuasi wako nenda straight to the we nio kama utaanza kuposti video kposekwenye page yako ya instagram yaandio watu washa kujua kwamba ni fulani ni amani au ni mjasiriamali digital au ni flani usianze kusema jina langu naitwa hivi e, leo nitakwenda kuambia ni ha, ha, nenda to the point. sababu tano za kufanya kitu fulani usichokijua kuhusu iki kitu fulani fulani mwisho unajisema Mimi ni nawasaidia uhusuafa nawasadaunahitaji msaada wa kitu flani e, ifanye fupi hicho mm. chakusaidia sana katika kujenga kwenye kamera ili kujenga au kukuza biashara yako katika mitandao ya yeah kijamii kwa mengi zaidi kujifunza namna ya kuandika script ya video yako jinsi ya kupangilia video yako ukae wapi vitu gani vya kuwa navyo kabla ya kuzungumza kwenye video eh, jinsi ya kurekodi video ufanyaje ukiwa uko kwenye sehemu ambao unarekodi video mm, vitu gani vya kuzingatia wakati video Bitu gani ambavyo ntaka ufanye ukishaposti video yako kwenye mitandao kijami. ya kijamii vitu hivyo vyote utaifunza kwenye i ya geuza wako kuwa wateja ambayo ni module ya tatu module nau module ya kwanza inaitwa brandika module ya pili inaitwa module ya tatu inaitwa module ya inaitwa tangazika kwa hakikisha n inaitwatanz anza kozihi au kusema utapata coaching pia huko huko namna gani ya kugiuza ufurazwako kuwa wateja naiman umepata kitu kwenye episodi hii ya leo ya ishirina t5 ambayo nimezungumzia njia za kujenga confidence au kujiamini kwenye kamera ili kutengeneza video ambazo zitakusaidia e kujenga biashara kwenye mitandao ya kijamii kama unalolote kama unaswali lolote hakisha unagusa link kwenye itakuleta kwenye kwenyeinama apounaposikilizia naendaina uandika digital E, niambie nimesikilizasepisodi ya 25 ningependa kujifunza namna y kutengeneza video zangu za kibiashara video ambazo zitaniletea mauzo so unatengeneza tengeneza video. video ambazo zitakuletea wateja video ambazo watu wanapenda kuzitazama mimi ni amani longesho tukutane tena katika episodi nyinginebb