moja ya kitu ambacho kinasababisha wafanyabiashara au wajasiriamali wengi kutopata yale mauzo eh, kwa mwendelezo yaani mauzo ya leo yanatofautiana ya, ya, ya na mauzo ya kesho au mauzo ya mwezi huu unakuta yanashuka zaidi eh, tofauti na mwezi uliopita nakuta labda mwezi wa kwanza mauzo labda alikuwa asilimia 0 mauzo mwezi unaofuata unakuta yanaendelea kushuka kwao kitu ambacho kinasababisha hivyo ni wewe kutokuwa una jiket yaani unatafuta soko ya kile kitu unachokifanya kwa mwendelezo unasikiliza mjasiri ambaye mimi ni mtaarishaji wako amani wamanlongs hii ni episode ya ish7b na leo utakwenda kujifunza njia nne za kupata mauzo kwa mwendelezo wewe mfanyabiashara au mjasiri amba unaweza kusikiliza podcast kusikilizapast hikoni platfom mbalimbali za ambazo kusikiliza podcast kama f audima na podcast na zingine ambazo unazipenda wewe hakikisha unachukua ukiwa unasikiliza podcast hii unaskilizanaku kwenye ukurasa wako wa instagram story na kunitagtmjasiriamalinambia umejifunza kwa nini e, nitafurahi sana kusikia kutoka kwako pia akikisha unatembelea blog yangu unaitwa mjasiriamali unaandika utakutana na mbalimbali mbali pale nikizungumzia maswala ya biashara katika mitandao ya kijamii ambatakusaidia e kwa namna moja au nyingine so njia ya kwanza ambayo ina- unaweza ukaitumia wewe kupata mauzo kwa mwendelezo endelea kuji endelea kujionyesha endelea kujitangaza kwa kuendelea ndio maybe labda umefungua ukurasa wako wana umeshaonyesha watu kile kitu nachokifanya sasa muda sasa kuanza kuuza eh? ukaanza kufanya alale ma, ya ya matangazo yakulipia watu wakuone ah, ah, kumbe fulani kumbe amani ana bidhaa fl- nzuri au ah, kumbe dani ana hii au ah, kumbe umb nakitu au ah, kumbe ana kitu fulani anakifanya kizuri ambacho naweza nikafaidika nacho nikafaidikanacho Uh, kama unafanya promotion kila baada ya siku tatu ili mauzo yako waendelee kuongezekadl kufanya hiohvosiache pal napoonawateja wanaongezeka snam so staree u- uweke mguu juu ya, ya, ya kochi au juu ya meza au kunje nne na kuvuta kinywaji unatakiwa kwambaashaufanya ile mbinu ambayo nakusababisha wewe kupata mauzo kila siku kwayo endelea kujitangaza usichoke endelea kutumia mbinu hizo hizo zinazokuletea mauzo kila siku kufanya hivyo hivyo na usichoke njia ya pili omba <laughs> yani, lugha gani unaweza kwa kwamba zina mchango mkubwa sana kwa na hata wafanyabiashara ambao na, na zungum, na, ambao wale wateja baada ya watu wengine kuwarifa memimi yani, umeku, uh, nilikuja kwako nikapata huduma nzuri nikapata bidhaa nzuri nikamwambia nkamwambia rafiki yangu au ndugu yangu kwamba bidhaa za mtu fulani ni nzuri sana hiyo inasaidia sana sana na wale watu ambao anawapata aina hiyo a wanalipa ile bei yako aulipa wanatoa ile pesa ile bidhaa yako bila longolongo nyingi awakuzungushagi sijui hapana wanalipa uh, bei kwa sababu gani wanakuwa wanau wepata uh, shuhuda nyingi wameshakutana nawatu okay, wengine ambao wana waamini zaidi na ambao wamewambia amewambia hey, kitu fulani au bidhaa hii au huduma hii kutoka kwa mtu fulani ni nzuri sana inakuletea watu wengi sana kwao hakikisha unaomba kama kuna mteja wako ambao umemhudumia vizuri unaamini kabisa ile, ile value uliompa ile bidhaa itaenda kumletea matokeo mazuri so unampa tu mtu bidhaa alafu oneshi aumwambii jinsi ya kutumia haitakuja kumletea matokeo mazuri na utu, kama haitamletea matokeo mazuri ni ngumu sana yeye kuja kumwambia mtu fulani kwamba bidhaa hii ni nzuri kwa sababu yeye mwenyewe hajapata matokeo mazuri eh, kwa hakikisha unampa mtu huduma nzuri na unaomba kwao kama kuna mtu ambaye umemhudumia vizuri Um, sasa hivi nawe kama kuna mtu ambae umemhudumia vizuriampata huduma yako vizuri aribu skmojandm uhusu ile so lazima unaweza ukaomba naukawambia kabisa kama umefaidika ume, ume na huduma hii naomba unisaidie ku kuambia watu wengine kuhusu huduma yangu umona itakusaidia pia usione aibu ndio unaweza ukawapa vi incentives kidogo ukawapa vijipasenti viji, viji kidogo kwamba wanapokuwa wanakuletea watu itakusaidia sana kubusti mauzo yako na kupata mauzo kwa mwendelezo njia ya tatu andaa akili yako kukabiliana na objection. unajua watu wengi ambao wanafanya biashara um, mara nyingi unakuta anapoanza biashara anahisi kwamba mtu yoyote atakayekuja kwake kutaka kitu fulani yani ni lazima anunue yani unakuwa hauna ile kuna ile nani wanasema kwamba kuna maneno ambayo unakuwa utakaki kuyasikia kabisa kwamba hiyo bei kubwa m bidhaa zako a hizi hazileti matokeo nakagtupnda kusikia vitu kama hivyo ko kama ni mfanyabiashara kupata mauzo kwa mwendelezo lazima uandae akili yako kukabiliana na nini na vipingamizi na vikwazo vikwazo kama hivyo kwamba bei kubwa sijui ninanini mona kwao vile zile ambazo unazipata usizichukulia usizi, usizi, zikaenda moyoni mwako ukahisi kwamba ah, nimeumizwa biashara ya ngumw jua kwamba hiyo ni pati ya nini hiyo ni sehemu ya upambanaji wako hiyo ni sehemu ya biashara yako kwa hiyo unapokabiliana na vile vitu vinakujenga kwamba unajua kabisa ah, ni namna gani ambayo nitaitumia ili nisaidie nisaidia mimi ku pata mauzo zaidi kwayo ukiandaa akili yanu kwamba hata kama mtu akija nagiai na kwamba bidhaa hiyo siini na nini unaandaa una akili yako kwamba nitakuwa nizungumze naye hivi kwa hivyo nakusaidia mpaka unaweza kufunga mauzo vizuri katika kile tunachokifanya kwayo anandaa akili yako kukabiliana na vipingamizi njia ya nne hakikisha unafanya <laughs> yaani haijalishi unafanya kitu gani up ni muhimu katika katikanaumbuka kwenye ya kuna ozi inaitwa principles of marketing nilisoma kuna topic inaitwa integrated marketing communication strategy na moja ya kitu ambacho Kune integrated marketing communication strategy tuna tulijifundishwa inaitwa ninini personal selling. kuna mambo advertising kuna nina, kuna nini lakini kitu ambo unanlakini unakiunaia kwaho keneni ile kwamba unaenda kufanya mauzo yaani yni kuakikisha unakutana una na mtu ana kwa ana unamwonyesha ile bidhaa service yako then una close then biashara zinaendelea kwahiyo moja ya hatua kuakikisha selling naniinaenda na vizuri lazima umfanyie mtu up ndio umeshakutana na mtu umemwonyesha bidhaa yako umeclose deal pale nani lazima ufanye up fall up labda kujua labda amepokea mzigo kwa wakati fall up kabla ya ku nini labda kutuma pesa au nini baada ya kupokea mzigo ameuonaje eh, vitu kama hivyo unapokuwa unafanya k pia mfano kama nilizungumzia ile njia ya kwanza kwamba unapokuwa unatafuta unapoku natafutauk nafanya kwa mtu ambaye umemhudumia inaweza umemhdumia pia pa apata zaidi kwa sababu utasikiliza yule mtu alisemaje kuhusu bidhaa yako aje, na nini nini pale pale unachomekea kwamba watu wengine kwa inakusaidia aacomekew kujua kwamba wapi unakwama wapi uh, labda kuna changamoto fulani labda fulanilabda mlishazungumza mlisha kwamba anatakiwa atume pesa muda fulani zimepita wiki imepita siku tatu amna pesa iliyotumwa lazima umwendee lazima u, u, u reach out umuulize nini kimetokea nini kujua nini kinaendelea itakusaidia kwao napokua unafanya up, inakujua kwamba inakusaidia wewe kujua ni wapi paku pakukazania zaidi ile kuhakikisha unapata yale mauzo ambao naya unawahitaji ambayo utakusaidia e kukuza um, uh, nini wanasema kipato chako na kufikia malengo yako ya kibiashara kama mfanyabiashara au mjasiriamali kwahyo hizo ni njia nne mbazo zitakusaidia nanabasaafanaa mandao ttasoolao kwa mwendelezo lakini piawakujenga pia tajiskia vibaya tanini pia. lakini pia fanya watu piafanyanafanyia watuuakkisha you know, unajua nini kimewasibu e. na mauzo yako ataweza kuongezeka kwa sababu utajua namna gani utaweza ku hzo na kupata mauzo mara dufu naman umejifunza mengi sana kwenye kwenyeepsod hii ya leo kama nilivyosema hakikisha unashia na rafiki yako chukua screenshot post chkuaene ukurasa wako wa instagram au unaweza kushia uaiyo linki apo ukashea esod hiko ni grupu whatsapp au kene stats yako na watu wengine wakakaja kujifunza keni mjasiriamali mimi ni amal longishu je una pitia changamoto katika biashara yako instagram katika mitandao ya kijamii hujui uanzie wapi umekwama haujui namna ya kujibrand kwenye mitandao ya kijamii haujui namna ya kutengeneza machapisho anayevutia wafuasi wako haujui namna ya kutengeneza video ambazo zitakuletea mauzo haujui namna nyingine za kujitangaza kwenye mitandao ya kijamii na naakikisha unapata mauzo akikisha unanitafuta kupitia akaunti yangu ya, ya instagram ya ndigito, akisha ni message mjasiria malinaenda yako maliksaia aameyo nataka kujifunza zaidi ndio unatoa maadini unipe muongoze niwe na nawewe bega kwa bega kwa bega kwabega akisanafiakiiashara Eh, kwene blogi huko naenda kasome ongeza maarifa pambana kuakikisha biashara yako inafika juu zaidi nitekee kila laheri bby