katika safari yako ya kujenga ushawishi katika mitandao ya kijamii jambo ambalo linaweza kusababisha w kukata tamaa kwa haraka ni kupata ndogo katika machapisho ambayo unayaweka nikisemanamaanisha mfano watu comment watu ambao wana like chapisho lako watu ambao wana share, watu ambao chapisho lako ili waju wtazame baadaye kwao namaanisha sasa hiyo ndio ndo unaipata Ndogo. na kuna sababu nyingi ambazo zinaweza kupata asabu gmbzo mfano labda kutojua watu unaozungumza nao lakini pia maybe unaposti muda ambao watu wako wameshalala wamepumzika hawako online wako hauna mkakati wa maudhui labda unatumia yani hashtag, ambazo na na kile kitu ambacho au hau, na watu wengine unaposti la unatumiaaakimbia kulalaunapotea lakini pia ta kone, uh, kwa zina sababu kwenyeaani saau mazo ahiyo katika episodi hii ya 29 nemjasiriamaliutajifunza njia sita za kuongeza engagement katika chapisho zako kwenye mitandao ya kijamii hasahasa mtandao wa watu wengi sana sana wanapenda wawtu wnutmndio kuna mitandao mingine ni mizuri lakini zaidi la, sana ya mtandao wa instagram unaweza kusikiliza kusliza digital podcast kwenye platform mbalimbali hakikisha unapokuwa unasikiliza kama hiyo platform unaweza kuacha comment, acha comment. kama usisite kuchukua screenshot post kwna ukurasa wako wa instagram story lakini pia ni t mjasiria mai nami nitakuwa nikikupa shoutout, free shoutout instagram akaunti yangu kama asante yangu kwako njia ya kwanza ambayo unaweza ukaitumia ili kuongeza katika chapisho zako au katika vile vitu ambavyo unakuja kuweka kwenye mitandao ya kijamii wajue wafuasi wako wanapenda nini e, na au wana, wana wanapenda maudhui ya aina gani kwa hiyo wewe ni jukumu lako w ni mtu ambao unataka kujenga ushawishi labda uje kujenga biashara yako au kuuza ule ujuzi wako au kuuza huduma au bidhaa ulizonazo lazima ujue unazungumza na nani katika mitandao ya kijamii usijaribu kuongea na kila mtu watu wako wengi sana kwenye mitandao ya kijamii kila mtu na mbalimbali nae mbalimbalikwao jua watu ambao wanataka kuzungumza nao ni watu wa aina gani wanapitia changamoto gani matatizo yao na nini nini ni, ni, ni, ni. ni aina gani ya maudhui ambao wanayapenda zaidi ni video ni picha ni nini ni. testing so tu, moja, alafu una, una quit. Apana, lazima unafanya c unauafalazimanafanya majaribu hapana lazima ya, katika kujenga ushawishi wako instagram katika mtandao ya kijamii ni kama marathon yani sio tu unakimbia ile unakimbia kimbia lazima huo umejiandaa kwa mashindano marefu ni mbio ndefu eh? kwa hiyo lazima ujue vitu kama wanapenda vitu gani je wanapenda ku- uwana sana ukiposti tutorials ukiposti labda quick tips labdawanalabda labda ukiandika in a certain way labda ukiandika fupi alafu kaweka swali au kaandikandefu lazima ujue wafuasi wanapenda nini wanapenda labda burudani na na um, educational post na entertainment post lazima ujue lazima ujue namna ya kumix mfano kama ukitembelea kmaukitembela kenye yangu sana unakuwa unaona labda na post nini saauanaonaananini kipindi reels zimekuja nilikuwa nilikuwa nafanya too much really, naposti ilikuwa of reels lakini nikaona ndio unapatalabda unapatalakini ainipi nzuri kwao nikapunguza kwanza nikawa naposti zile ost za kupangusa kwao lazima nao ujue uh, watu wako wanapenda nini alafu wape ile njia ile fmat ambao wanapenda kuona ma- maudhui yako unatakiwa uitumie katika ile mikakati yako Kwa yu, lazima ujue wafuasi wanapenda nini umewatafiti umewa vya kutosha umejua ni fomati gani ya maudhui wanayapenda je ni reels je ni video je ni labda live au kitu chochote lazima uwajue njia ya pili lazima ujue ni mudagani wako active kwenye instagram kama umes uh, yani kama unavyozungumza na wewe hapa alafu ujaswakaunti yako to business profile utakuwa una yani t utakua si kama tunaelewana kama unafanya biashara kama unataka kujenga ushawishi ili kupata uh, takwim mbalimbali katika ukurasa wako lazima uswichi akaunti yako to business taunt kwaho unafanyeje akisha unaenda setting unaenda Same account account account account account account afu utashuka chini utaona switch to professional profile kuna business account na kuna account. Account au business business na unaweza kwenye au ili chiniutaonasehmna kupata nini uw kupata kupatatakwim za kuona machapisho wako wamefikia wangapi eh, idadi ya watu gani walioganiwatu wamezi zaidigani wamezih zaidi na kadhalika utaweza kupata kuona hizi takwimu kama umefikisha afuasi mia moja o kama ujafikisha fuasi mamoja piga kazi uposti, post content tofauti ufikish afuasi miamoja ndio utaweza kuona zile takwimu za performance ya account yako in so nimesema kwamba njia ya inatakiwa ujue uposti muda wako active sasa ukienda mdaao waosukienda analytics ukienda unabonyeza hata ponirofiyao kama kuna sehemu meandikwa afu utabonyeza sehemu andikwakboeasehmeadikautastnamakagrafu andi, flani hbsu mbazo wakonasaa kwaho mfano kama ni jumatatu naona kabisa wafuasi wangu wanaweza kuwa active sana wengi yani ile grafu inakolea ile inapanda juu na kukolea I, i, laba, ni saa tatu asubuhi lada saa sita mchana na saa, laba saa tisa au saa kumi na mbili au saa tatu usiku kwao unahakikisha usiposti ule muda ule exactly mda satau natakia uposti pale katikati ya saa moja na saa tatu kwa sababu saa tatu indo anaopanda haiwani k unaeza ukaposti tapo kene saa mbili kamili saa mbili na dakika uh, ishirini au saa mbili na dakika ngapi kwa sababu gani mtu tu anapokuwa ameingia online unajua kabisa u muda wa watu wengi wanakuwa active wanapokuwa me... kama ni saa tatu kama ni saa ngapi wamekuwa wamekua... ewaingia Wame online chapisho lako litapo litawai kuonekana katika e, ukurasa Kurasa zao wanavyokuwa umeingia kwenye mtandao wa instagram na hii na hii inaden inategemea sasa na aina ya watu ambao wameklo kama watu ambao amekl kurasa nyingi waeamakurasa elfu mbili elfu saba elfu tano friend kuna chansi ndogo sana ya wewe kuchapisho lako kuonekana watu wanaweza wakaona ile chapisho lako kwa sababu labda kama wanaspendi muda mwingi sana wanatumia muda mwingi sana kwenye instagram kwao wanakuwa na wana anaangalia nini kimejiri kama wamefolo watu wengi kone, wako wameo kurasa nyingi ni ngumu sana chapisho lako kuonekana kwa haraka kama wow, wao watu hawaspendi muda mwingi sana knea menipata ooi vitu vakuzingatiadawako wako, wako active, lakini hii hey, arant inategemea sasa na walwatu ambaowamekuasapaasahiv mtu anataka sifolo kurasa hata zaidi ya mia tano au ngapi huko una kurasa ambazo unaweza ukaengeji nazo kwa sababu kwa tafiti zilizofanywa na watu mbalimbali wanaonyesha kwamba ndio watu unaweza uka mefolo kurasa mia moja au mia mbili lakini kurasa ambazo una, una nazo sana ni kurasa labda kumi na tano au ishirini na hizo kurasa ambazo unakuaga una, na inrati sana hata wakishia kitu unakuwa unaziona unakuwa unaona kwa mara ya kwanza kwahyyo instagram pia yenyewe ina system ambayo labda inaweza kudistibuti maposti kulingana na na watu wanavyo intrakti naweo k mtu ambao labda unakuwa una chatiginae sana dm akiposti instagram stories unakuwa inakuwa ina apia pale juu kwako O zile stories ambazo unaziona zinapia pale juu kwako ni wale watu ambao labda unaa sana dm una comment section zao eh, una react instagram stories uh, zile stickers uh, akiposti kitu na kadhalika kwa hiyo ni vitu vya kuzingatia lazima uwe- ujue vitu kama hivyo so hionweka uh, una, tu bila kujua nini kinaendelea mtandaoni njia ya engagement katika chapisho lako lazima uwe na mkakati wa maudhui ambao unashia katika kurasa zako za mitandao ya kijamii uh, katika clients, kwa sasa hivi mimi ni social media na social media wa kampuni mbalimbali kwa hiyo sasa huwa napenda kujua content pila zao mfano kama wewe natulea mfano Uh, ni mfanyabiashara wwni unauza bidhaa uzito content pilar zako au nguzo ya tuseme nguzo ya maudhui yako Foto kama watu au au ni fitness coach personal trainer content maudhuri zako zinaweza zikawa na ni ni tips ikawa ni, kuna motivation lakini pia kuna fitness, fitness tips kone, tips labda kunalbdnea Uh, dondo za vitu vyakula vyakula na nene na kadhalika kwa ni fitness tips au um, au unawapa watu mbinu za kupunguza uzito kwa njia ya mazoezi lakini pia kontnt pila ako ningine labda ni hamasa kwahiyo unaweza mfan wewe ni unawapa unawapa tips una fitness tips fitness na nawapanawpnawpahzoazako ssawewe ambao naniskiliza content a zako ni nini ni okay. vitu lazima we ujue ni nii b nuzo ya maudhui yako ukiwa naitakusababisha kus, uweze kushia content ya maana a, autopi ya maana wale watu ambao nawataget wataweza kuona ni ni nzuri na wata action, wata na na na na action kile kitu ambacho content content content pillars Ko, ukimaliza hapo andika mfano kama kone mimi, kone page yangu, yangu labda nitazungumzia instagram tips nita uh, business tips business uh, lakini pia nitawapa hamasa ya kitu fulani maona hamasa yani, labda labda labda labda nitazungumzia nitazungumzia business business motivation tips tips in general na instagram instagram tips, instagram masaladaupambanajintazungumzia labdatazungumzialntazungumzia nakamahizi na unazoziona naosthapa ao kuna hizo ndo content pillars kwa lazima o content na zako ni zipi zipo kuwa na mkakati mkakati utakusaidia wewe kutengeneza ontent ya maana lakini pia utajua ni muda gani ya watu wako active wanahitaji kuona nini kama kitu akijafanya kazi n kijafanya kazi, uh, kazi labda nini kifanyike au nini ch- sehem gani cha kuboresha au chapisho hili labda kwa nini limepata performance nzuri tofauti na hili vitu kama hivyo mikakati mikakati takusaidia wa kufikia wale walingwako ambao unawa pia itakusababisha tasabbsa na muda mzuri wa ukiwa na plan kabisa wakuandaa mauuiukia akabisa najaataia ahtaidta unaandaa maudhui yako au before, before ile d ya kuoskisha anda unaae una una najiposti yenyewe kuna naitwa lakini pia kama unatumia laptop unatumianaweza ukatumia Posti zako zikawa zina zinajiposti zenyewe kwenye unaingia unakua una, ingia, una, una to comments za watu na DMs, na kadhalika kuran matangazo na kujibu nanini lakini tayari umekuwa umeshaziweka katika mtandao ya kijamii kao kuwa na mkakati andika mkakati wa maudhui maudhu. kama unashindwa kupanga mkakati wa maudhui yako niko available kama dar es salaam book appointment consult, social media consultation Uh, yalisali moja au masaa mawilitaka chimi nawewe kujua matatizo ambao napitia na vitu gani vya kufanya ili kupata mkakati thabiti katika upambanaji wako katika mitandao ya mtandao na mitandao mingine lakini especially kwenye instagram ndio kuna mitandao mingi lakini kwa iko kwa instagram kwakwa sasahivi kwangu mimi watu ambao nawwasaidia wa, njia ya nne akikisha unatumia sahihi ili kupata engagement hivi kwa, unajua kwamba unapotumia unaweza unapotumiaunaweza ukaunaweza usifo uh, mjasiriamali digital lakini ka umef ambayo imeandikwa mjasiriamali ambao waelewe waelewei le unaweka alama ya reli alafu unaandika neno fulani hiyo fa anaweza biashara biashara biashara biashara biashara biashara biashara online online kama kama mkesi mtu ambao mtu ya tv matangazo kuona machapisho ambayo anarelate labda aawbiashara biasharadigitalibiashabiashara biasharasiditai biasharandogondogoiashaangaa ya msanii fulani kuna ishiastagi naona sijui mtu anaandika geni sijui ni, nini ni. no those are irrelevant itakuletea watu ambao hawako tayari kuwekeza kwenye biashara yako kuwekeza kwene kile kitu ambacho wanakifanya akikisha unafanya utafiti kujua ni ashtagi gani ambazo walengo wako ambao wanaweza wakawa wanazitumia wanaweza wakawa wamezif watanzania wengi ya wanaga wanaga ile hawanagaawnaga le lakini jaribu kuwambia kwamba umuhimu wa ku flaai ma me p flani yoyote duniani hiyo unaona chapisho lake kwa ambazo zinaendana na kile kitu kitumiahoalaktmiambazo aendana wametoa Uh, wametoa mwongozo kwamba at least ls hashtag moja hadi tano na uziweke, uziweke kone, ili post yako igundulike iziweke ziwe moja hadi tano mwanzo ilikuwa ni moja mpaka helahini lakini sasa hivi ni moja hadi tano hakikisha unatumia unatumiata ambazo zinaendana na kile kitu ambacho kama umekiosumeposti picha labda una video ya mapishi kaandika daayamapishikaandikamapishi hashtag jikoni hashtag mtu ambaye ame, ame hashtag ya mapishi ataona video yako hata kama aja ku eh, nakadaika njia tano ungana na kurasa zingine kwenye kwenye section au kwenyeau kwenyekne nanini na kadhalika kama kuna kurasa ambazo umezinakushauri yani akisha una muda wako unaotumia vizuri muda wako unaotumia vipi vizuri kuchagua kitu cha kuona chagua kitu cha kuona unaweza unawezakawa nasema labda oh, biashara yangu haikui au sifanyi malengo yangu yatimii haraka si kwa sababu niko nimezungukwa na watu, si, nimezungu watu ambao sio sahihi kwa maisha ya ngoja mi ntafute marafiki instagram au watu kne niwekeze vizuri instagram ili nenikuze biashara yangu lakini kumbe wewe kurasa ambazo hazikupi hamasa ya kuendelea katika biashara yako hazikuonyeshi kwa hazikupi nguvu ya kupambana kufikia malengo yako ambao umejiwekea kama ama fanyabiashara Itaku, itakuwa ni ngumu sana wewe kutoboa kwa sababu tunaweza ukasema kwamba mitandao imetusaidia na kila kila katika maisha yetu ya kila siku lakini muda mwingine inatupotezea muda kwa kutazama vitu ambavyo haviko uh, katika uh, zile ratiba zetu za kila siku o akisha una page yako na your personal page peji ambao napost labda maisha yako umo, yua, watoto wako your trips, uh, your movement na nini inatakiwa na ile peji ambayo unaitumia kupata wateja nakikisha labda watu ambao ni wal watu ambao ni wateja wako ambao unaezaukawa na na maisha ya kila siku ili kuwaweka karibu sio tu una kwenye yako kenye watu ambao napenda kitu kitu kutoka kwao pe ambazo unaweza kujifunza kitu kutoka kwao amba, mini page ambazo zina kusababisha wewe kutojilinganisha na watu ko kama kuna pei ambazo ina au kuna kurasa ambayo kif inakufanya ina wewe ujilinganisha uji ujione wewe sio kitu katika maisha ya kila siku akikisha una zile peji Uh, page ambazo zinakupa nguvu page ambazo zinakupa hamasa zinakufanya ujione hauna uh, kasoro yoyote eh, na kadhalika kaika hata kama ni mimipei yangu ambayo inakufanya ujilinganishe sana na mimi au jione kwamba kile kitu nachokifanya sio sahihi au nini me naku yangu inakufanyaje kitu chochote nakupotezea muda ni nzuri sana kwa afa yako ya akili kwa sababu watu wengi sana wanashindwa wana kuendelea kwa sababu wanajilinganisha na watu ambao wa amba wapa hamasa unajua katika safari ya au kujenga yauuaujenga ushaii ene una mtu kwa sababu amsauna lakini kuna baadaye inaweza naeza ukaingiwa tu na chuki ndani yako kwa sababu hauwezi kufanya kama mtu fulani kufana ma mu flani naofanawekusama mflai na anavyoishi kwahyo ni vizuri sana ku hizohzoakanti uh, kwa afya ya akili yako for na kisa umefollow kurasa kurasa kurasa zingine zingine zile ambazo unapenda nazo, unapenda unapenda kuungana nazo machapisho yao unapenda kujifunza kutoka kwao una nao. Section, lakini pia hata aili yakonacaiyoankujifnzaut kwaoaeurasa Nifollow, labda biashara, uh, yao, biashara mtu ambaye share chapisho Maybe kawa, na ya Una na mtu. Okay, yoyote tu dar kuna picha hshtag ladafolo ojananalsaakdtalsarandaonini tumbae amesaaasiaamasa mlimani city city city unaangalia mtu mlimani mlimani location naye hivyo hivyo ambao it angalia tu alsho ya katika zile hatua zako za kutafuta kutafuta nani kutafta mauzo zakutafuzoau uengaene uh, pia huko huko mtu akiposti akisha una responi una na zile maswali ambazo wanaweka eh, itakusaidia sana njia nyingine au njia ya sita ambao unaweza ukaitumia kuongeza engagement katika chapisho lako ni kujibu na naambazo unazozipokea unazo kama mtu akiacha n kwenye chapisho lako akikisha unazjibuau una kama ni ment ambayo hahitaji sana unaweza kaipa tu kuunaweza ukataa Ume-like ile au uh, kwangu naomba tu hapa kma ikiposti kitu kama nimeuliza swali usiweke imeulaa siweke sipendi uweke tu napenda mtu ambaye hivi ukkutana na mtu kwa mara ya kwanza umekutana umekutananayo ndio unamuonaa aa ukkutananay labda amekuuliza kitu ta, utajibu tu swali Uta, utajibu kwa kukusema, kwa kusema kucheka tual tau m ongezea kitu kama mtu ameuliza swali ameposti kitu ongezea kitu flavor kitu alichokizungumzia then alichokizungumziamshukuru kwa kuweka lile chapisho. chapisho ambalo ameliposti itakusaidia sana kujenga mahusiano na yeye na itawaleta karibu pia kwa ajili ya tuka kachini, tuka design, chapisho, yangu, kwa sababu instagram hivi yaananaiatwa tunaweza tukakaa chini tukai chapisho tutatengeneza video nikiposti mikne pei yangu kama nak Uh, mnakuwa mna audience wafuasi wako wataona na na wafuasi wangu wataona ambazo wote wote tutazipokea kwa kwa kwa pamoja na wote kwa wote kwa pamoja tutaweza ni vitu kama hivyo hizo hizo zinajengwa nawafuawangu wataonaambazo nazipokeawottuaokethnengwahjfnwttakusaidia san kujengaaykatika sala zima lak Una, unajua namna gani ya unatenga mda ku e, wa kupitia zakosaakujbu ni nyingi watu wana maswali mengi kila unakua kila mtu ana issues, uh, na zake, ake. Kwa iyo, unatenga muda kujibu zile mda ambazo l akusaidia okay, sanakwao ni moja njia ambayo unaweza kazitumia kuongeza engagement katika machapisho yako mtu ambaye kama amba eafkamjibu siku nyingine pia itampa ile ile nani, ile nani ya ile ya katika chapisho lako itakusaidia sana mara kwa mara uh, comments na dms katika machapisho yako naiman umepata kitu kikubwa sana kwenye episodi hii ya 29 My digital podcast, podcast maalum kuwa wafanyabiashara biashara eh, kujifunza kugeuza wafuasi wao kuwa wateja na wala watu ambao hawajajua ni namna gani ya kujenga ushawishi uliowajenge biashara zao mbeleni na kuuza bidhaa huduma zao au juzi wao wanapata dondoo mbalimbali kuhusu masuala yao inapatikana kwenye platform mbalimbali e, unaweza yote ambao unatumia kusikiliza kusikiliza podcast kusikiza podcast na kuacha maoni mazuri sana kulingana na hii kama kama kupitia apple podcast akisha una down paka chini kuna sehemu pale kwenye five star lakini pia andika review kitu gani ambacho kinakusaidia hii podcast na umejifunza nini kwenye sd hii ya leo kwa wale ambao unahitaji kujua ni mikakati gani kujenga mikakati wa biashara zao mtandaoni a uh, ajuifokasi yao kwene mitandao ya kijamii unaweza ukaniakisho nanitumia messa ni dm niambia man nahitaji kuona nipo daresslam kwa mtu ambao labda yuko nj ya daresslam tunaweza kuzungumza kupitia wana mambo mengi kwenye biashara yao hawajui ni yani wanahitaji kufocus kwenye mambo mengi unajua unaokua umeanza biashara kuna mambo mengi unakuwa ufanye labda accountant si nani wewe nini lakini hawana mtu msaidizi mtu ambaye atakua ni kwenye zao lakini pia mtu ambaye kurasa zao kuna huduma hiyo natoa lakini ni especially for uh, Yeah, you just contact m utazungumza nijue weo ni biashara gani lakini kwa sasa hivi nimefocus sana na watu ambao labda wanafanya masuala ya utalii wako tourism and hospitality business lakini kama w pia unahitaji msaada zaidi nitaweza kukusaidia au nikakudirect kwa mtu ambao anawezaakusaidia katika swala zima la kumnaj kurasa zako za mitandao ya kijamii na yule ambayo, kama bado ebook ya mojapatayasiri erai za instagram ebook inapatikana kwa shilingi kuna madini mengi utajifunza ndani lakini pia kuna ebooks nyingine zinakuja kawe, ka, mkawa endelea endelea kusikiliza podcast kutembea ukurasa wa instagram kujifunza mambo ia kunanyingie zinakuendelea kusa mjasiriamaedee utembea uurasa f mm ya flani hivi kuna templates mbalimbali ambazo ziko, ziko, ziko, ziko mbioni zinakuja kwa wafanya biashara mbalimbali kama wa biashara za urembo biashara za vyakula mbalimbali mbali ambazo zinaandalia zinakuja hivi karibuni kupendezesha ukurasa wako lakini pia kujua namna kutengeneza ya kutengeneza mauzuri ambayo yatakuwa ni ni mazuri sababu unajua pia hata mtu kwa mwakuf inategemea na ukurasa wako unaonekana vipi kwa hiyo ukiwa na Templates nzuri takusaidia kwanza kutengeneza content kwa uzuri zaidi utatengeneza ntent zitaonekana professional lakini pia utajenga jina lako na ushawishi kwenye ukurasa wako wa kijami, instagram kwenye eh, kwa kujua vitu mbalimbali kuhusu mimi lakini pia kwa kwadondo mbalimbali kuhusu masuala ya biashara social media Mm, biashara hamasa mitandao kijami, ya kijamii fm jasiria malidia instagram hadi siku nyingine niotakia kila laheri endelea kupambana na biashara yako utafika sehemu hitaji kufika anzia hapopo ulipo tumia hichohicho ilichokuwa nacho utafika pale unakopatakabb