bariza asubuhi karibu kwenye afyatok kwa majina anaitwa dktarast rutasinga a ambao mmekua mkifuatilia kwanzia ya sehemu ya kwanza mpaka uh, leo hii mtakuwa mmejifunza mengi tujifunza kuusu kisukari nasas atika mada ya kisukari, ya ma kisukari. hivyo basi bila kupoteza muda uh, leo tutaendelea na maday ya kisukari ambao ni sehemu ya pili jana tunaongea kwa kifupi sana katika kutambulisha mada hivyo leo tutaongelea kwa undani sana sana kuhusu ugonjwauwa kisukari uh, kama livyokusema mpo mwanzo ugonjwaua kisukari ni tatizo la metabolic ya uh, kimfumo a mwili ambako inasababisha sukari iongezeke na kasema kwamba inawezekana ni kwa sababu ile hormoni, au kichochea mwili ambacho ambachokina kutoa kwenye, kwenye kwenye kwenye damu kwenye, kupeleka seli kwenye na kutuwa, kwenye mguvo, kaza, sana uh, tunaendelea mbele zaidi daenyechembecembeapakuhusu kisukali cha kwanza kisukali cha piliabalibali uh, sasa dalii za kisukali au cha chagonjwa kisukali kuna dalii za ujumla unasema hizi nikijuma mtu anakuwa na mekula sana mtu anakuanakiaa mai enmara kmmzii sana akipata kidonda au mkolu aauponi bakteri wanapenda sukari wanaendea kuchimba kile kidonda lakini pia sasa kuna dalili nyingine uh, ambazo ni specific ya wanaume wii uh, dalili ambazo tunazo za za kawaida hizo ujuma tunaz uh, akwaamgmz watb anapaa ksuka ambacho ta kina kiatibiwa mbaho asa waga wana, kwa wanaume sasa wanakuwa, wanapata shida ya kutokuwa na hamu ya kufanya mapenzi uh, sanyingine wanashindwa wanapata shida ya kpungukiwa nguvu za kiume na zile nguvu za wenywe piawanakosa ile nguu zamsul kwakawaida wen mbwt ska magonjwa wej mkoawanajuia marakwa mara kwa mara wanapata fan sambamazal nayo kama liosema si jana na type ni ambao mtu napata ukubwani kuna darili zake pia ambazo i zakipekee na kazi nafanana lakini kwa type one, unaanza kuiona mtu akiwa sana akiwa mdogo mtoto mdogo anakula sana kamaranaskianja mara kwa mara sana anakula mara mara mara mara kwa kwa na nakiu aihaamakula mara kwa mara anazii kupungua uzito nakjwa mara kwa mara nashind kuona vizuri afasaasaa mara kwa mara lakini sasa anaona mtu huyu akipata kidonda kwa kiona ilivyo so la damu pia kisukali kuna ambacho kinaathiri waawazito na hii nadhani nitapenda sana nilizungumzia pale ambako ninakuja kuzungumzia kuhusu wajawa basi leo uh, tutazame sana kuhusu sababu uh, za, za, za kisukari tuaweze kujua nini ambacho kinasababisha kisukari na jee ni gani ambayo itatusaidia sasa kwa kii kisukari cha aina ya kwanza mara nyingi hatujui sababu ya kitaalamu hasa lakini ajua kwamba ni uri wenyewe unavamia una, una, una seri ambazo zinazalisha ile kwenye kongosho naikisha kuzaliwa nacho na no chapurithi o mbacho ksha kwaho mtu akizaliwa tu zile se zake zinakua shanashdkalishaaausas hizi ni lakini nyingi ule mwili kuzidiwa nasaauake kubwa nyingi uzitowakupita kiasi ambako sasa mtu anakuwa na uzito mwingi akaahua na kingi ya ksuki ssukali lakini nakta uh, nakula, nakula, nakula mfuko mzima mkate sasa hii ni tatizo sana na maranyingi pia upya ugararisu kwenye familia mwisho um, wa siku uh, kuna kuna sababu nyingi sana lakini pia jenetiki inakuwepo ina, ina na ndio maana magonjwa yako mkiza mara nyingi sana ukija tai utaulizwa j kuna ndugu nduguyote yote aneupata shida kama hii ya kisukari au yakpata ya, ya, ya, shilu za kadhalika lakini sasa tunazo zile zilesema uh, uh, ni kwamba tunavovhatarishinasababshakwakisa uh, cha aina kwanza nyingi sana ni chakulisi mara nyingi sananaokuwa mzazi au dug yako alu aakahiki chaaina ya, ya pili so, ambacho mtu tayari alikuwa mzima vizuri uh, moja shida kubwa sana kusababshaua na uzito uliopita kiasi na kama ilivyo pia damu mingi shingizo wadamu ok aobaakuendelea pwia nahusanishanak gu akinimu mbaefaya mazoezi mtu kisukari kusukaiwa ja mzito na nakadhalika na unapokuwa una kichingizo la damu unaweza pia nkapata kisukari lakini pia ina asiri sana watu wee asiri ya wausi uh, kwa, kwa, kwa, kwa, kwa, kwa, kwa, kwa kiasi kikubwa sana kwa hiyo tumeona haya kwa kwa rakaraka sana ta siku ya leo um, tutaindilia tena kesho na madaa kisukari sehemu ya tatu ambayo takuwa ni sehemu ya mwisho baadaye hapo tunategemea kwamba tutafanya na baadhi ya watu na kuweza kukizungumzia wao naleo nini kuhusu kisukari ni, ni kushukuru sana wewe ambaye unafuatilia vipindi hiviya afyatk asante sana kwakua nami endelea fuatilia blog yetu ambayo tumeanzisha hivi hevu karibunife au naweza pia ukatufuatilia kwenyettftz Uh, lakini pia afaatani binafsi daktarimtarihi uh, kupitia pale twitter instagram na facebook na ukozi masuali yako kueka asta daktarimtarihi au hashtag ashta afato asante sana kwa kuwa nami namba yakutakie asubuhi njema yanye baraka sana kumbuka kwamba vipindi hivi vitaendea kutoka siku hadi siku