habari karibu kwenye afya uh, leo leotuktutaendelea na mada yetu ya kisukari sehemu ya tatu na ya mwisho uh, tumeshajifunza vingi sana tumeshaongea mengi sana kuhusu kisukari ni nini na kahalika nakahalika leo tutaangalia uh, matatizo yanayosababishwa na kuwa na kisukari pia tutaangalia namna gari y kisukari kinagundulika tutaangalia mambo mengi sana ii tuweze kuimaliza madaii nimesema kwamba kuhusu kisukali cha waja wazito kitazungumzia pale bao a nye magonjwa ya wajawazito taekee a takusaidia sana kupambana epata ugonjawa kisukaia a legeeo mbazo itasaidia walakupungua tatizo hili kama kamahvyo nivishosema kwamba kisukari ni ugonjwa wa usiambukiza pamoja na, katharika na katharika. Amba, kwa mgonjwa mingine kama shinikizo wa damu na kwamba mada hizi sifanye kwa ugonjwa kubadilisha yale ambayo tayari unatumia sgonjwa ya fanani bali mada hizi za afya ni elimutuya hujuma ambayo tunapaswa wote tuweze kuelewa na kuweza kukabili matatizo haya mbalimbali hiyo basi kisukali ni pale ambako sukali shasmaali kskaale maosa ea a asi jambo hli iaezsababsha maaa mbalimbalmamaaamaasababshwanasuaamyoamanying sanakisukaikiana kuongezeka kwa, uh, uh, sana na kwa, kwa shinikizo la damu na hapamoja aeza kapelekea mtu kupata ta kiharusi na kadhalika lakini kingine ambacho ks inasababsha asababisha kinaathiri uh, kina mishipa ya fahamu uh, akuta mtu anakwambia mii nahisiasehem flani asmguladaawakamoto na am uh, mgunawashawasha hny kwa muda mrefu lakini lakiniinafik hatua mpaka ile shembaoshfaeshamulwa anashnda kabisa kuhisi zinaondoka kabisa na pia inaweza ikaathiri figo inaweza pia ikaasiri mfumowamchdopasdhoya mtukua anatembea muda mrefu anapata mcu bukulaa kutokana na kiatcho kifaa kinakuwa kina mbana na naasababu tayari uh, mshipafahami shashambuliwa kye mguu anakuwa ahisi kwamba anajiumiza anapata mchubuko taratu taratibu ktokea kinaeza na kuchimba naa kidonda na na kikubwa ambacho kitibiki na watu wengi sana wanapata a anapatashida akuta mtu ajuikama na kisukari mpaka pale mbako anaweza kupata iko kii iko, iko, iko kidonda na kadhalika kingine pia inasababisha uh, kuwa na, uh, magonjwa naamagonjwa baktai sababu mtu anakuwa na osikali, kana kwamba mpaka akitoka kwa jasho hivyo au kankaribusaanaka skari na bakti wanapenda senye skari kwahiyo anapata shida kama hiyo lakini kutokana na, na, na uh, ugonjwa huu kuchukua changamoto kutibiwa watu wengi wanapataga msongo w mawazo naik na sasa kuhusu uh, matatizo mengine ni kwamba kweza kugundulika kwake kwanguna kwake mara nyingi sana imesema kwamba mtotokkubwa nakgndlia kwake ni changamoto sana inabidi mtu mara kwa sanapmamaraamaaadama ana wengi waadk vyakulagani ambavyo vinafaa ili pamoja na shirikiza wa damu na, na, na, na, na sukari kula vizuri ni moja ya tiba ni moja nje ya tiba napunguza tatizo na lisiendelee kwaiyo cha um, kwa kwanza kabisa wa kisochaina kwanza ni pale ambako skari inakuwa zidi uh, au kutokana na vyakua na, na, na vyakula pia um, vyakula ambavyo nisema pale awali kama ulisikia janaipini chajaa isema kwamba ulaji w- w- w- azakmbiasiici sukali lakini nakula vyakula vya wanga vingiageasana sukali vyakula vnyesili yati au ya mafuta vinaongeza taratibu sana lakini vyakula hivi vya wanga vinaongeza haraka lazima uhakikishe kwamba unapunguza wanga unapunguza wanga unapunguza ugali unapunguza wali una Yeah, unabadisha una, una, una, una kile chakula kwa kuongeza vyakula vya majani tunasema unakula grain una food uh, unaongeza sana vie vyakula nakakisha chakula chako unakula mboga mbo unakula mboga za una majani nyingi na kadhalika na kadhalika na hivyo hivyo atakwa mntu amepata kisukali kubwani Scally, scally, resposta, fresh, so José, yawa 네. Kha, kama una shida kupata sukali usichukue sukali ambayo iko kwenye masoda kwenye nini tengeneza ako e usongeasukai kidogo kunywa hiyo ni nzuri sanakulaakulavyawanga kama unakulaainimbazo kobewaanai naunakula kipande viwili au kimoja unakula kenye samaki hasa nakulasamakiaas kipande tu kidogo unatumia una, una, una mafuta kama ituni kenye kupika unatumia hizi karanga kidogo na mambo kama hayo lakini hakikisha kwamba lengo hiya, kunye, lengo hapa, sahani akikishakamaenoenye sahan kuwako duara robo au chini ya robo ka wanga akaikiiko kimoja nusu meza zako mboga za majani robo nyingine meekazako ume, matunda hivyo ivoaina nzuri ya kula na vyakula hivi vinasaidia sana sababu sukari ya mdini inatoka kwenye wanga liko sehemu yoyote ile kwahiyo mtu akuambia ambamimi bwana asukari lakini ndho situmi sukai natumia tu hivi na hivi na hivi na uta a kisukari lapw napimwa lazima mtu uwe na tabia akwenda wala kupima afya yako kama ilivyo sha maram kwa mwaka na leng hpakuak maakulacanga sehem kuwa anaubadsha vyakula, sana vyakula. kufanya mazoezo wala dakika ma hasni kwa wiki juzi hshmulyakwanza uh, ya kisukali, damu. Uh, kwa kwa ili, kwanza, ya kwanza pili na yatatu matatu takkuufatilia kwenye blogu yetu afya lakini pia kupitia ama mmii binafsi daktari mtalii kwenye twitter a ndelea kuumbuka kwamba ni vipindi vya elimu ya jamii tu havibadilishi ushauri wako kama ni mtu mgojatari ambao unapewa daktari wako binafsi wala uh, nawala usikbadilisha mtazamo wako bila kuasiliana na, na daktari wako ambaye nakuona kwa wengine hii ni elimu tujifunze tuendee kujikinga uh, kila siku asante sana nikutakia asubuhi njema asante sana kwa kulipa nafasi yako kwa kutega na kulisikiliza mpaka wakati mwingine