bari za asubuhi kama ilivyo ada kama ilivyo kawaida ikiwa na asubuhi nyingine ambako tunakuwa tunapata vipindi hivi vya afyatk tukiambiana au kueleezana kuhusu mada mbalimbali katika sehemu ya kwanza mpaka ya saba tumezungumza kuhusu ugonjwa shinikizo la damu pamoja na ugonjwa wa kisukari tumeongea mengi sana kuhusu nini shinikizo la damu na ninini ksukari na kadhalika katika siku hizi mbili tatu tutaanza kuchambua baadhi ya madhara mkubwa ambayo anasababishwa na magonjwa haya mawili na moja ya janga kubwa kabisa ni janga la ambalo linakumbwa wanaume wengi ambayo ni tatizo la upungufu ama ukosefu wa nguvu za kiume ndugu msikilizaji wa afyatok nakushukuru sana kwa kuweka muda wako na kueza kusikiliza ik kukumbusha kwamba afatok inapatikana kwenye a inapatikana pia kupitia google podcast inapatikana kwenye radio public inapatikana kwenye breaker inapatikana pia kwenye spotify na inapatikana katika sehemu nyingine na kade ambayo zinazidi kuongezeka itaendelea kukujuza tunaendelea kutegemea kwamba Uh, naendelea kutegemea kwamba itafanikiwa kuweza kuruhusiwa kuweka kwenyepamoa na aini asas ndiko maapatmamo aaaklesubadilisha mtazamo wako juu ya, ya, ya matatizo yako binafsi nimeshasema sana kwamba magonjwa tunatofautiana matumizi ya dawa na unahaodakasasingadakaiaafyabinadamu sasa nipo kwenye mafunzo ya utaraji ikiwa mmaza chuo mwaka huu basi bila kuchalewa muda aubia kupoteza muda moja kwa moja tue tukazungumze kuhusu upungufu ama ukosefu wa nguvu za kiume tuangalie dalili sababishi matibabu na namna ambavyo unaweza kazuia kwanza kabisa tufahamu au tujuulize je yeah, nii ni maana ya ukosefu ama upungufu wa nguvu za kiume ntatizhili limekuwa tukumba sasa hivi uh, vijana wengi pamoja na wanaume ambao wapo kwenye ule ume wakati tunasema vijana kwanzia miaka ishirini na wanaume wa miaka arobaini hapa uh, huu umri tumekuwa tukikumwa n tatizo uh, upungufu ama ukosefa kuse, nguvu za kiume ni kushindwa kusimamisha ume ama kusimamisha ume na kushindwa kuendelea kusimamisha kwa muda ambao unatosha wewe mwenyewe kukizi haja zako za kihuba uh, au kum, kum, kufanya pia kama ukiwa na shiriki na kumfanya e mwingine pia aridhike kinasima kwamba wakati kujamiana wote uh, wawili mnashindwa kufika pale kwenye mshindo kwamba wewe labda usimamisha uh, ndio lakini baada ya daeka mbili daeka tatu bwana mdogo amelala umeshindwa kumaliza tendo au nyingine unashindwa kabisa hata kusimamisha na kwanza ngnakata kupanda kabisa kabisa sasa uh, sababu za kupata hii shida niingi ni sana uh, ni ngum sana kuzielezea kasababu zinahusisha kwanza akili lakinzinahusisha pia msukumu wa damu kinachotokea wakati hume umasimama ni kwamba ukiwa ume ai au ukiwa ume umekaa kawaida tu unapokuwa mekutana kwenye kuba labda huko na mwanamke au hata mwenyewe ukijishika tu ume uh, katika ile wale ambao wanafanyaja pnyet nakaalika kinachotokea ni kwamba damu lazima iingie kwenye mishipa miwili ya ume hizi uh, uh, akitalamu inaitwa uh, awesome, awesome. uh, zikiingia mure ile damu inapoingia mure ikijaa ndivyo ume unavyosimama sa so, wengine hapo kuna vituv vinatumika akili kwanza kwamba u kwenye uba wengine ile akili yenyewe nashindwa ku ile sasa lakini ngine edamu nashinda kufika kule labdameshipa damu e abongibongi ndani meshipa damu dafle vizuri naai damu inashuka basi jamaa namka na baada ya, ya, ya, ya kufika kikamilifu na kila kitu zile uh, mishikule chini nabaadamu natoka basikawaida daili ya, ya nguvu za kiume hizi zimatatizohaykwanza muda mrefu na wengine kufika mshindoapema mno na, na wengine pia wanapata shida ya kushindwa kabisa hata kufika mshindo kabisa na wengine wanakuwa hawana hamu ya kushiriki tendo sasa masababishi haya yapo katika sababu inaweza ikawa ni psychological au pia ni inaezekana mambo mbao nausiana akili au mzunguto wa damu na tunasema kunategemea na hali na mtu ikoje uh, masuala ya msongo wa mawazo na hofu pia kwa mfano kijana wa kiume ambaye k mara ya kwanza kabisa sasa uh, anaenda kushiriki tendo kua na hofuana hofu, hofu kablaya kwenda a akapata hofu baada ya kushiriki akanajiwazafanya vizuri inavofanywa ssaekijanaamashashirkinaume tayai kao anakuwa na ile hofu a hii hofu kama ikishindwa kuwa ikazungumzwa well vizuri za na kafanya nafassiku lingine akipata nafasi akachemka nakua nahofu lakini pia um, kuna akati pia hata ambavyo hulu maandalizi na kadhalika anakuwa somazuri kpo kwahiyo wengi sana hii ni swala la msongo wa mawazo na hofu lina wakuta kwa hiyo wengi baada ya pale anashindwa mona lakini pia msongo um, wa mawazo unaosababishwa na matatizo ya kifamilia sasa uh, wanaume ambao katika ule leka kati, uh, unakuta mtu matatizo ya kiuchumi matatizo ya kijamii kadhalika hatua nafika hatuaanakuwa hamu ya kushiriki tendo kwahiyo mwisho wa siku baadaye taratibu taratibu anaweza akapata shida hi ya kupungukiwa nguvu za kiume lakini pia kama livyosema tumezungumza kuhusu magonjwa haya ya kisukari na pamoja na mgonjwa ashinikizo ya damu Kwa haya pia nisababishi ni kisukarishiikizo la damu uzito wkupita kiasi urahibu wa madawa pombe uh, utkulala vizuri nakuta mtua na, masa mawili matatu tu Taha yote kapeleka ayote naezakapelekaleotazungumza um, tu kuhusu kisukari na ambavyo anasababisha shida sasa inasemekana kwamba asilimia hamsini ya watu ambao wanaugua kisukari aga wanapata shida hii ya, ku, ya kupungukiwa nguvu za kukosa kiumeauauosaa kiume tunasemaamakisukari cha kwanza nachapii aho kuzungumzia ambako nakna labanakuto kuzalishwa ama kuto au kushfanya kazi kaslii sasa mtu anapokuwa na sukari nyingi mlini um, weye Kwenye, kwenye mishipa ya damu inaweza ikaaribiwa pamoja na mshipafaham ule ab shpadamu na mshipa mshipafahamu naeza ikaenda ikaathiri sasaile mishipa ambao inaenda kabisa kufanya kazi ee shyadamuadaeta shida at mshipanapasuka ndani au inakuwa inakua meja meziba uh, kyo hii ndio shida mba inatokea sana inasaika sana pia na res nisema kwamba a meshipa ile, pressure, ile kubano, kubwa asa, damu naznuakipeny aaahikfiwaaa nafaiuwa anaaushirk dam asa kwanza kabisa tuba kama nayo shida lazima aende hospitali lazimaaseme kwamba jaman mimi nahisi kwamba na hi shida zn na mara nyingi sana wengi sana ambao ni vijana wengi akiakilshrikoadamukiakili kama msongo wa mawazosongoa mawazo nahofunadogo atampenzi kwa mara ya kwanza na ul mpenzi anamkuta sijafanya kitu none sasa lazima hawa watu kwanza wapatiwe msaada wa lazima kijlazimanaolojia yeah, aonge okay nao na, kuweza kuwapa ile imani pate nguvu ko hawa ndio njira kuratibu pamojana msogo wa mawazo maswala ya kazini kiuchumi familia n lakini pia kuna mazoeieta keg ambako mtu anabana mish, mishipa ya nyonga kwa ndani kwa mda w sekunde tatu hiviafanya hi amakumi aimaathaahini kwa siku mishipa au mui ndani ya nyonga inaweza ikasaidia pia nyongaaeksadakurudisha nguvu kwenye mishipa au misuri ya kwenye kwenye wakati kushika unakojoa pale pae mkoowa katikati pale ukaubanauli mkojo inahusika utana mshimba mbao nahusikabaa ulemkojo vile vile lakini pia uh, njia nyingine ya kukaa sawa ni kuwa mtu wa mazoezi sana uh, kukimbia kuogerea pia sasa kuogerea uogerea inasaidia zaidi na kukimbia so kukimbia kama maakimbia siu uh, kilomita ishiri angappana uh, kilomita tano kilomita tatu kilomita moja hata kutembea tue inasaidia sana kufanya mketi, damu chemke ifiki kila sehemu na ndivo ambavyo na nna mgko na damna vizuri naa kuwa nanye nguvu pia ziko dawa mbalimbali zakidakta ah, za, za, za kitabibu za kita ambazo anapewahzinata ah, wengi anaitaga kwa jina hilo lakini hizi sasa siwezi kuzielezea hapa gitana, Ile, shida, umefanya oti, umefanya mazoezu, umefanya kwa kasababu sitaalamu wezkusema sana ila kama nashida na mfanyafanya mazeshinikaaawabasweng kwa nchzoendelea kama shida ni mishipadam mbashadam kwajili ya kuudisha foa damu sasa kuna njia nyingi ambazo mtu za ukazifanya um, ili kuweza kuzuia usipate shida kwanza kabisa akikisha kwamba kama i li mgonjwa adamu suukali iishaa natuma dawa zako kila saa hakikisha unafanya mazoezi ili kuweka uzito wako sawa kule vyakula vizuri uh, asdati um, akikisha kwamba kila siku unapata uh, aina zote tana za vyakula naptataanga unapata kidogo potini akutosha mboga za majani matunda nakunwa maji mengi sana na pia tafuta njia ya kupunguza wa mawazo msongoa mawazoganawatu oka atatizo napokua nahofuwambie uh, watu lakini pia acha kuvuta sigara adibu sana azugumza uuusigara kama inagandisha hii Uh, kute zazameshipa damu kingine kwenywa kombi kistaarabu si usitumie madawa haya ya uh, kujichoma lakini pia unafanya na daktari unaweza kupima zile mafuta yako wingi wengi wakorahiskulimwili naaika na hizi ni njia za kufanya ilikuwaza kukabili tatizo hili ukabili, la, la upungufu ama ukosefu wa nguvu za kiume naamini Uh, kwa haya machache leo umeweza kujifunza japo mawili matatu na, nategemea tuaendeea kwa wote nakuomba sana sana sana shirikisha kuhusu kipindi hiki ili watu wengi pia kujifunza na pamoja tuweze uh, kufika ua kisha unafuatilia pei ya afya tot zai pale twitter lakini pia kwenye instagram facebook aa twitter pia aakaifatiia mwenyewe binafsi hat daktari mtarii kwa swali swali wewetit au tuma yangu kwenye im yangu ukitt uekaaukaitali na kwenye mtanda angu m kambaatmaakupitia 97a9sikiautakie asubue njema Asante.