habari ndugu msikilizaji wa afatok kwa majina anaitwa daktari agasintosingwa karibu asubuhi nyingine katika kipindi hiki pendwa cha so, afatok ambacho kinakujia kila siku asubuhi leo inapenda kutazamia kuhusu tatizo la bawasili hivyo bila kpoteza muda moja kwa moja bawasili ni nini baasili ni pale ambako mishipa ya damu inaulisha damu kwenye moyo au veins zinapokuwa zile ambazo zinapatikana kwenye puru ama kwenye utumbu mkubwa kwa ndani ambako zinakuwa zimevimba ko hizi veins ambazo zinakuwa zimevimba ndani ya puru au ndani ya, ya, ya, ya utumbu mkubwa pale ndiko ambacho ikasababishwa io baasili na mara nyingi sana tatizohili linakumbwa idadi kubwa wa watu ambao wako chii juu ya miaka hamsini bahasili zinazo zikawa kwa ndani au kwa nje na mara nyingi sana zinavyoonekana zinazokuonekana kama vipele zikaza kama vipele na zikatoka nje moja kati ya tatizo kubwa la bahasilibaasili zinazotoka nje au anazoitwa kwa kitaalam Uh, hizi ni zile ambazo zinasababisha maumevu makubwa sana zinasumbua zinakuwa zinawasha mno zinafanya mtu ashindwe hata kukaa lakini uzuri hivyo, uh, bahasili, msema, ni kwamba zina uwezo wa kutibka hivyo baasili kama vo nivosema ni hii mishipa ya damu inakuwa imevimba uh, katika utumbu mkubwameneo ya ambazo mengine toka ndani dalili zake ni kupata uwasho mkubwa uh, katika eneo la la kutokea uchafu nasema kwenye an pale anal ambako uh, kunaku pia kuna maumivu kuna kuna washa kutokea kitu kama uh, kinyama kimevimba uh, ki, ambacho kinakuwa kinakua kimevimbaamcho knaa lakini pia uh, halihi naeza kusababisha mtu akapata maumivu makubwa ya damu sana lakini pia unaweza ukakuta damu pale ambaokua umetoka kupata haja ukijifuta basi akutumia tishu nazakuona umefuta uh, vitu kama damu uh, mara nyingi sana uh, basi hili ni tatizo ambalo wagalina pona lenyewe uh, linaweza mtu akapata na baadae ikapotea lakini pia uh, ukionayo kwa muda mrefu au isipopona inaweza kasababisha kushua kwa damu pia inaweza pia kasababisha uh, kutokujisikia vizuri naondoa kujiamini usasa k- kwa wanaume Uh, kama na pia kufanya kazi pale kwa ukiwakmanashundkujamiafyataswa mshbaasii ni kule kujikaza pale ambako mtu a ameenda chooni tunasema asemasha pia na kupatwa kwa choo kigumu na kupatwa kwa choo kigumu nasababshwa na kutokula vyakula v nyeuzinyeuzi manakosekana nazungumzia uh, kula vitu venye au kwamfano mboga za majani uh, ugali uh, au wa mzuri sana ugai ababowayakula kamahisutkula vyakula hivsababisha kama mtu akapata cho kigumu na kwenda kujisukumakulinaza kassasasabsa na, na, na kuvimba Lakin pia, ugua, uh, cho, pia basi, lakini pia wagonjwa wanaogua magonjwa a muda mrefu ambayo yanasababisha kushindwa kupata choo sasa magonjwa tumbo aaeza kusababisha pia kupatikana kwa tatizo hili la bahasili lakini pia bahasi pia anakusanishwa kuwa ugonjwa kurithi kwamba baadhi ya watu wanapata kwa sababu uh, ndugu au baba zao wanaeakugua ugonjwa kama huu kwa hiyo hapo tumeshaeza kuona kwa rakaraka ugonjwa ukoje um, mara nyingi sana pia unausanishwa pia na una watu ambao namili mkubwa a mara nyingi sana basili inaweza ikasababishwa na mambo ambayo nimezungumza pale awali kuhusu swala la kujikamua sana unapokuwa pekee ya hili lazima daktari aweze kua ho undziaadktaawekuon akiaufanywa kipimo a uh, kutumia mpiramaalum kukuakikisha kwamba mna tatizo so ingine ndani Uh, matibabu yake uh, kama nilikuwa nikisema ambavo a kisema wal pindi vyake maayini sana asa amatomatbau tsaspdofauti aaata shida lakini matibabu yake kihospitali tunaangaliaakuleta kama mumivuumutibiwa lakini pia utapewavyakula au asha na mambo kama hayo ambayo takusaidia lakini pia akoda za kimatibabu ambazonapata Uh, wakija hospitalini kujikinga ospitalini kuikin nabanashauriwa mtu vyenye brown yakuanye uh, au asasmktjakboewaawa ambao ni brown vyenye majani majani kama mboga za hizi ambazo kunywa maji mengi na kufanya mazoezi kwa hivi vinasaidia sana uh, awahaw la baasili baasili eza kusababisha kuvimba na kuganda kwa damu kupa kupata shida kwa hiyo kama haraka sana nadhani na umepata dani hoafkipindi ipindi kifupi sana nietumia aadakika sita nakama nasa lolote kuhusu bahasili usisite kuuliza ili kwa pamoja tuweze kuerekezana na kuambia mambo mawili matatu machache hapo kama kawaida ukiwa na swali unaeza kaliuliza kupitia twitter kanza kisha ntufuatilia at, kt lakini ukitwitte ka hshtagtk unaezaa kuongeza hastag ya hashtag daktari mtalii au kunifuatilia akaunti yangu binafsi daktari mtalii kei twitter facebook pamoja na instagram Uh, kwa pamoja naenda kukumbusha kwamba tuende kuchukua tahadhari zidi ya ugonjwa w korona tuakikisha uh, kwamba tunaepuka misango ya manasha lazima tuende kujilinda tufanye mazoezi uh, kama vinashughuliwa na h au shirika shirikalaf duniani walau dakika mia hamsini kwa wiki uh, lakini pia katika suala hili la korona tukumbuke sana kuna anaosafisha mikono mara kwa mara mpaka hapo saa mwingine ambako tutapata kuweza kuzungumza maingizo ya afya inaendelea kusistizia uweze kuakkisha nakuoshauli wingine wanafuatilia afyatok pamoja tuweze kufika mbali asante sana naendelea kufuatilia afyatok bay