habari ndugu msikilizaji wa afya to karibu katika siku nyingine ambako tunazungumza kuhusu hedhi na kuhusu mzunguko wa mwanamke kipindi hiki au manda hii itakuwa ni ndefu kidogo kwa hiyo utasikiliza kadi utakavyoweza unaweza pia ukarudi na kuendelea nitajaribu kuzungumza mambo yote yale ya kitaalamu inayosiana na hedhi na mzunguko kwa wanawake ni jambo ambalo mabinti, mabinti wengi wamekuwa labda hawajui au wamekosa mtu wa kuelekeza kwa hiyo kwa elimu hii naamini yako yale mambo ambayo baadhi watakuwa watkua yafahamu na ataweza kuyafahamu leo lakini pia kama kutakuwa kuna swali utaweza kuuliza swali kupitia mitandao ya kijamii nami pasipohiana nitajitahidi kukujibu kwa majina naitwa anaitwa d gasontosingwa Uh, unaweza kunifuatilia kupitiadaktar mtalii kwenye twitter hasa pia instagram na facebook uh, afya tok ni kipindi cha kuelimisha jamii ambako kila wiki tunaleta mada mbalimbali kuweza kuzungumza mambo mbalimbali ya kiafya yanayotuhusiswa na damu kwa hiyo sisite kufuatilia afya tok kwenye urasa zetu ya kwenye ukurasa wetu mkuu wa twitte aafyatz lakini pia kutazama kupitia ukurasa wetu wa ingram aafyatotz sasa hedhi ni uh, nini ili ni swala ambalo kwanza lazima mtu ajiulize sasa hedhi ni kile kipindi katika mzunguko wa siku za komavu za mwanamke ambako uchafu pamoja na damu vinatoka ukeni na naweza nikasema kwamba kipindi hiki kinatofautiana mon ule mzunguko wenyewe kama wenyewe unatofautiana kulingana na mwanamke na mwanamke au binti na binti nakasema hivyo kwa wastani mzunguko mzima unakuwa una siku ishiina nane na wako watu ambao wanapata mzunguko mfupi au mrefu kunaona kunanapata mzunguko wa siku ishiina moja ambao ni mfupi kunaona kunanapata mpaka mzunguko wa siku arobain ambao ni mrefu na yote hii ni hali ya kawaida Uh, wanawake wafanani kila mwanamke ana siku yake ya kuvunja ungo na kila mwanamke ana namna ambavyo mzunguko wake unakuwa lakini pia mzunguko huweza kubadilika kutokana na sababu mbalimbali uh, za kiafya labda uh, utumiaji wa dawa labda za antibiotics kubadilishwa mazingira kote kunaweza kukaathiri huu uh, mzunguko mzima kwahiyo tujiulize ini kinachotokea wakati wa mzunguko huu ambao ni wasiku wa ishiri na nane wa kawaida kwanza uh, kabisa tufahamu kwamba mwanamke ana mifuko miwili ya mayai upande wa kushoto na kulia ambako mayai yale au mbegu zakika za urutubishaji zinakuwa zinatolewa pale ambako zinakoma kulingana na siku hizo za mzunguko lakini pia anao mfuko au mjaw mimba ambako mara baadayaai kurutubishwa ikiwa katika mirija ile aa ya uzazi pale wenye zinaenda kukoa na kukomaa katika mjawa mimba uterus na hizizimeija si miwili ambayo inaunganisha kati ya mji wa mimba pamoja na mfuko mayai ambako ule usawirishaji wa mbegu ya kiumaunafanikia pale kabla ya kile kitu ambacho kimerutubishwa kusogea kwenye mji wa mimba lakini pia huko mlango wa kuingia kwenye mji wa mimba lakini pia ukeuk ambao ndio pale ambako Ume, upitia pale na pia mania na pale mania wote huu uh, unakuwa meptaaeataongoa kuna vichocheo mbalimbali a kimwili okmana kutola napokkutbsha aopatafatpat askutauskasssaumbalmbali za kiafya na kimambire kwa hiyo hatua ya kwanza au nasemaile nusu ya kwanza ya, ya mzunguko mwezi mzima ni ukomaji au uchafushaji wa mayai ya na inabadilika kwamba mwezi huu umetoka kushoto mwezijni kulia kulingana na hizo siku inavyokwenda lakini pia inaeza katokea uh, mifuko yote miwili au zote mbili kushoto na kulia zikatoa mayai yaliokomaa wakati mmoja mtu pale ambako inaweza katokea uh, mapacha wasiofanana kama watakuwa wamerutubishwa uh, wote maem amekomanaspumbili zimenda kuutbisha katoka mapacha ambako kama sasa tubishwa, Lile ya, kuhunjika, kuhunjika, uh, na sasa kama uchafu au kama h kwahiyo uh, moja kwa moja sasa tuanze kupitia mada moja baada ya moja kwao nitaanza kwa kama nilivyosema hehi ni yule siku zile chache ambako uh, mwanamke au binti anatokwa na uchafu keni uh, mara baada ya kuvunjika vunjika kwa lile yaye ambalo halikurutubishwa na kama nilivyosema hehi naeza ikategemea kuanza siku tatu mpaka siku nane mara nyingi sana wengi wanapata kwa siku tano na zile siku za mwanzo uh, uh, uh, siku na na, kukaide, langi, ya kwanza um, siku ya pili ayatatu ya mwanzo kuigana na kwa kwa kawaida kawaida na rangi ya damu inakuwa ni fulani mwanamke mzungukomwnakaiikwenda kwa kaa wala mililita thelathini mpaka mia kulingana na na yeye yanavyotoa sasa yako matatizo mbalimbali wako watu ambao wanapata zile tunasema heavy periods kwenye hedhi yao wanapoteza damu nyingi sana wako ambao wanapata maumivu makali wako ambazo hedhi zao zinajuhudia za kutokuwa na uereweka lakini wako ambao wanakosa kabisa sasa kwa kawaida binti huanza kupata hezi yakiwa walau kwenye miaka kumi na mbili pale pale ambako tasema kwa mara ya kwanza amevunja ungo lakini pia uh, wako wte mbjaung aia maka kumi na mbili lakini kwanza kupata mzungukoamaka kumi natano sasa um, hii ni changamoto hasa kwamabinti ambnaaatu na wakueleza wako ambao wanaona kwamba ni kitu cha ajabu kwao kwahiyo ni muhimu sana kamabt mbnasikiliza hii ni vyoma sana binti kokufikisha kuanzia miaka kumi ukamwandaa kwa mazingira fulani hasahasa wale ambao wanaenda ku, kusoma baadaye uh, shule za boarding. ili binti anapokuwa huko awezi kujitambua kwamba ni mwanamke na atambua kwambani hali ya kawaida mbayoio kenye maisha na jua namna ya kujitunzanamna kujifanyia usafi uh, nsasa katika ule kipindi kili cha, cha, cha, cha, uh, cha, cha hedhi ziko vitu ambavyo wanawake uganavaa ili kujitunza kujistili tunasema taulo la kike sanitari pads o ziko bidhaa nyingi sana siokuongelea sana kwa asababu sikaonekana kama ni biashara akii uh, moja kati ya kitu ambacho kipo sasah uh, ni ndugu yetufn matata kupitia kampuni yake Pads. kwa wale ambao wananunu h na asima kdogolbumwatu wa pad, kupeleka mataulo ya kike kwa wasichana wale ambao hawana uwezo wa kuyapata kwo jambo pia ni la muhimu piakusema ni kusema tu katika nia nzuri na wala sio kibiashara kwa kwahiyo uh, haya masuala ya kuvaa mataulo akike uh, ni mambo ambayo lazima uh, inabidi, inabidi tuwaeleweshe mabinti ambao anapata mara ya kwanza sbu ziko njia mbalimbali lazima tambu, lazima jue uvaaji kufanya. Uh, mboe, na nini chakufanya moja kati ya changamoto kubwa ambao pia inatokea ambao inakumbwa wengi ni kitu ambacho kinaitwa uh, kwa kiingereza kinaitwa snm ni mabadiliko yanayosababishwa na vichochei vya mwili kubadilika ambavyo vinaweza vikaleta mabadiliko ya kimaumbile au hata ya kihisia uh, watu wanapata dalii mbalimbali wengine wanajisikia uh, kutapika wanajisikia maumivu ya maziwa wanakuwa hawako sawa kama ni mtu amae a mcheshi shangp mmcheshi tena asia za mara kwa mara kupoteza hamu kuja miana pia hiyo ni mambo ambayo kwa kweli ndugu zetu wanawake wanapitia na wanatofautiana wengie anapata tamm makali sana kwahiyo uh, priodi au uh, mtu asiopata hei ni kwamba yai likichavusha likikonaa uh, atakuaanamkeamakutana mwanaume na yale uh, lai tarutubishwa lakini kama urutubishaji kutoke, yale, yale kutokea lataanza kuvunjika nakua kutoka kama uchafu wa siku hizo ambazo nimezisema sasa swaalazima so, a kuboja uzito namamba taftsikupa zkzgzia ni mambo ambayo sana kwa sababu uh, yako mambo mengi sana kama njia zazaza mpango lazima mtu kwamba kwambasasa najsi niko tayari aasiko tayari kwa hayytkutazama na mabadiliko pia hofaut pirdi zag zimebadilika znakaa muda mrefu hawazikai lakini je hezi zinaisha kipindi gani tunasema kadi mkwendaboa uh, na ndio maana hata mama mf wom wana shida flani zakuzaliwa nazo mnoamanaauuaipoteza uh, na, uh, uwezo na walembao wanafikia miaka hams akuendelea watafikia tu watashindwa kuchavusha mayayi kwa hiyo hata kupata hizi hedhi pia itasimama uh, na ziko hedhi ambazo pia zinachelewa uh, zinatan znazo zikatokea na sababu ni nyingi sana inawezekana pia kama nilivyosema uh, ni kulingana na mabadiliko mbalimbali labda mtu amebadilisha mazingira alipokuwa anaishi Uh, kutoka simu ya joto kwenda simu ya baridi ama kutumia uh, aina flani ya vyakula pia um, aina dawa labda alikua anaugua t akatumia dawa zisabbsha um, kabadilika kwahiyo ni muhimu sana kwa mwanamke kuweza kuangalia ratiba yake na kujua uh, wengi sana wanatumia wanatumia kalenda kalenda kabisa ili anachola akiweza uh, kuchola vizuri na kudraft kalenda yake kwa muda wa miezi mitatu na mko sehemu moja kwafano mtu anaishi arusha na ameshajiangalia kwa miezi mitatu mitatumez minn o anakua na nzuri akujua am kpnd k aaaa aaoash mabadiliko kwa, kwa, kwa, kwa uh, moto, uzito, au kuchelewaka ni mambo mbalimbali ikiwemo changamoto u na uzito a mkubwa mdogo uh, mabadiliko ya k choche mwili eza kupungua wale wanafanyakaziwanafanya mazoezi mara nyingi sana fyaazesana wanaeza akaa na shida ya kuchelewa au kukosa zile kabisa hehi zao lakini pia uh, msongo wa mawazo aina uh, uh, shida hiyo matatizo ya hedhi ni yapo mengi sana kwa uh, kwahiyo inategemea mojakati matatizo kubwa kabisa ambao nakumba wengi ni maumivu makali sana kwa hiyo Uh, njia moja nzuri kwanza kabisa kabla ya kanza kutumia dawa ni kuakikisha kwamba unakuwaasema unakunywa maji mengi sana au unatumia vitu vinyi kimiminika vingi sana sawa maji mengi sana dawa za uh, ni makini sanamai yasdanawazata urahibu Uh, baadaye ukahitaji zile dawa unaweza zikashindwa kusaidia na pia kuangalia sana kuto kutumia dawa za maumivu kali sana na pia kuwa makini sana dawa kama aspirin. kwa sababu inasababisha pia damu kuwa nyambamba na kama utakuwa na shile nyingine ya kiafya unaweza unaezupta damu kwa ndani bila kujijua h usitumie dawa yoyote ile unapokuwa na maumivu yarod bila kuwa umeongea na, na daktari au mtu yoyote ambae ni mhudumu wa afya mwenye uzoefu nkaea sababu viko vitu vyakufanya kaaafikiao o pamoja nakukanda tumboktambazkaakasadkia aaibia siku tatu nyuma uh, mengi ni nyumat yng sana kjauzito tatizo hili nakushauri sana kama mtu unalo ni vyema umni daktari kwa kwa namna gani ziko zikodawa mbalimbali ambazo tunatumia ni vidonge vya kukausha damu stoken na ni vyema nayemana mambo ni mengi sana uh, ya nimezungumza kwa ufupi sana kwahiyo naamini utakuwa umepata walau um, chakula kidogo juu ya nini ni hedhi na inakuaji matatizo ayale nhekufanya kwa maswali zaidi unawezatu katuuliza usisite wewe dm yetu pale uh, twitter Ama weka, na weka hashtag sisi tutaona tutajibu asante sana kwa kutumia muda huu kusikiliza kisha mshikesha mwingine endelea kutufuatilia kwenye mitandao yetu ya kijamii afya z kwenye instagram pamoja na twitter pia usikose kunifuatilia na upitagazi untasingwa at daktari mtarii kwenye twitter instagram pamoja na facebook mpaka wakati mwingine uh, ni kushukuru sana nikutakie uh, siku njema uendelee uh, uh, kuwashirikisha wengine waendelee kusikiliza mpaka hapo asante na kwaheri