bari za asubuhi habari za siku yaleo ndugo msikilizaji wa kwa kukumbusha tu kwa majina naitwa sin nikiwa ni mwandaaji wa vipindi hivi vya ni vipindi Afriatalk. sauti ambavyo vinakujia kwa njia podcast mbalimbali podcast podcast podcast na nakaakatakiwa podcast kufanya fungua application ainya kwenye simu yako ya android au simu yako ya iOS, iphone tafuta pale afya afyaafya kiswahili ok nakiingereza unaweza kujipata na kuweza kushikiwa nkipindi cha mwisho kwa mazu nne ambako utazungumza tatizo la kutokwa na uchafu keni ni moja kati ya mada pana sana lakinitajaribu kutumia uh, kiswahili cha kueleweka na kuweza kuzungumza mambo mawili matatu a tatizo hili nikukumbushe tu afya ni vipindi ambacho vinakuja na kujia kwa lengo moja kuu kuelimisha jamii kuhusu mambo mbalimbali ya keafya na unaweza ukachangia kuleza maswali moa ne aa 797 afatasan binafsi at daktari mtaii kwenye twitter instagram facebook. Uh, uh, mjia mjia mjia uh, jie, uh, na facebook hivyo bila kupoteza mdamoa moja tukaangalie je kutokwa na uchafuki ni jambo la kawaida hili uh, ni swali ambalo watu wengi wanalo hususan wanawake ambao nio inakuwa linawahusu moja kwa moja lakini pia hata wale wasichana wasiana ambao mbao wanaza kukomaa kili wana mbao kusema kamba ndobale imeanza na wengi inapotokea wanakuwa na wasiwasi na kuonabani kitu cha ajabu au kitu cha namna fulani ko lazima tujuizej hiki ni kitu cha kawaida au si cha kawaida so hili linawafanya baadhi wabaki na maswali ambayo yanakuwa hayana majibu ya, kunakua kuna kautata fulani So, kuna maswali mengine ya kuangalia je j na uchafu rangi yake koje kuna harufu je kuna uwezekano uh, laba anaumwa kitu fulani na mwengine mengine kadha kwa hiyo kutokwa na, na uchafu kena kutokwa na zani majimaji ni usaa na, uh, na kadhalika lazima kuwa kuna maana fulani kwa hiyo leo niko uh, hapa kujibu baadhi ya haya maswali yote maswali, utaendea kufahamishana Uh, tuseme kwamba swala la kutokwa vitu ukeni ni baadhi ya vitu vya kawaida huko hapo na inategemea uh, ni vinatoka na gani swala kwa tu kwamba kwamba mwanamke yote anapaswa kujua mba, hakuna kitu kibaya kutokwa ukeni na nazungumzia inategemeato saa ala ktkanzkutok amajmajimaawnie wengine wanakuwa wanaona nyenyeu flani kia kiamka subuhi wanakuwa waoni atofautiamt na, na mtu aina ya vyakula aina ya maisha na kadhalika pia na umri nasema binti ambaye ni mdogo kwenye miaka kwanzia ya kumi na sita mnachagcaa mpaka ishirini mwanzoni apa naekula vizurimajimaji ksbuhnakuona na kao nyevunyevu nikitu mbacho ni cha kawaida sana lakini sasa shida yetu shidata tujue ye. kipi ni kitu cha kawaida na kipi sio cha kawaida na nini hasa ambako mwanamke au binti anapaswa kuwa na wasiwasi kwa hiyo utokaji uh, wa kawaida wauk okay, nasizifatazo okay, ukkawaida una uh, kwanza unakuwa ni mweupe uko wazi unakua una rangi na mwara nyingi akuna ja harufuyawote warufkaimajimaji flanupe meupe lakini sio mazito na hayana arufuwalfa kwa mbali sana hivi ni hiv i it a anca ambao ni nzuri pia kiafya sasa hizi izokutajia hapa ni zile za kawaida ona kule kwamba uke nakua ni nyevunyevu naunasema kwamba ukambao ni laini nyeuyevu nike kmz a afaii kujua kwamba uh, huu ni upekaji wa kawaida a kiafya nahusiani na, na, na jambo yoteakibadilikoa la kimwili uh, labda sababishwi naa uzito au kusababisha baraa ujamiani kwahio tutaanza kuangalia baadhi ya maambukizi ambayo atasababisha mtu pat na uchafu ambaonatoka ukeni ambao sio wa kawaida kwa hiyo katika hale masuale kando kando ambayo ni idadi ya mtu anayo moja hapo ni kuja kuzungumzia haya mambo uh, ambako yanaangalia rangi harufu na kiwango cha utokaji kwanza tunaanza na maambukizi ya kuvu uh, is is kwa hiyo unapopata maambukizi ya kuvu ya uke hz kwa kawaida ule unyevunyevu unabadilika na kuanza kuwa mzito na unakuwa meupe kwa rangi kama yachokaa kabisa na sa nyingine unavutika kama kamba kamba na huu unaweza pia ukawa harufu lakini nyingine ya ya kuona ni kuwa na, na hali fulani kwa mbali na pia mtu anakuwa naashwa katika eneo la uke kwa hiyo mtu anatoa huu uchafu mzito unavutikavutika kama kamba kamba na ni mpe na, na kwa hiyo mtu anapopata shida hii kuashashwa kwenye uke na kupata hizina moja wa kaida. Wa kaida kwa moja hauna hauna rangi kabisa kabisa lakini zile na mara nyingi ambao unatoa hauna harufu au wakaiaa angi kas ap angnpma s daktaisaya kii atokaa uchafu naokuwa a mzito Uh, spesainakaribia a kujifungua lakini pia unapopata hali hii kwa mtu amba ni ja mzito naezapia kasababisha maambukizi yas amaaa plekea kajfungua kabla ya muda au mtoto aloko, kwa kamji totoako umboni k nivyema kujua unapopata aina hii ya utokaji wa uchafuuu basi ni vyema ukapata kuana na daktari na kuweza kusaidiwa aina ya pili ni pale yapili unakuwa mbaonakupata maambukizi ya kibakteria sasa wakati mwingine wanawake wanapata wa maambukizi ya kibakteria ambapo inafanya mabadiliko moja kwa moja katika ule kwenye kwenemke uh, ambako majimaji au unaotoka unaweza uchafuntokak na rangi ya njanonjano au kijivu lakini pia kaa dalili nyingine kama vile maumivu chini ya utumbo maumii kkjamiana maumiu a kiunu na mgongo uh, lakini pia kunezakana pia aonyesha labda ule inakuwa ni njano unaenda kama a kijani na inakuwa ina arufu kali sana kwa hiyo hii inaonyesha kwamba unakuwa na uh, maambukizi fana kimata ndani ya uke okay, au nje kwahiyo wakati unapoona maambukizi haya yanatokea ni baadaye nakua mpaka kijani kibichi na kadhalika uh, hii ndakiwa ikushtue kwamba inaezekana pia labda mambukizwa magonjwa ya zinaa aziaokwaknidaktarinakueza kuangalia syuke ni utuk wa damu sm katika heia damu ambayo mevunjika pamoja na kuta za mji wa mimba pamoja na ai ambayo autubishwa zinatokwa Kwayo, kwa kwahiyo kutokwa kwa damu sasa kunategemea naina kundi la mtu khaipasi kupuuzwa tunafahamu kwamba wako katika wanawake ambao katika umri wa kuzaa uh, wanapopata ile hali ya kutoka damu wakati wa siku wa zao za hedhi ambayo ni damu ndogo tu kiasi kidogo akizidi uh, walau uh, milimita mia mbili au milimita mia kwa wastan mia mpaka mia mbili ni damu nyekundu tu ambako inatoka kawaida sio akuwashtuza kwasababu so ni hei najuudia katika maishaao lakini sas uh, kaa a jamza damu ken i lazima, ambao, afe, Kwe, na damu kene, lazima kama shda tfy kawaida sawa uh, kwa uh, cha ambacho afanahe kpnd mwezhuu mwezi wa tareh tano mwezi wa nne akinahusu kuhusuhenaza kaelewa pale kuasala ya kwa hiyo kama usani na he wewe ni mja mzito na ukpata i hal ya kutoka na mekundu pia naz kaangalia sasa tunasema afya yauke lazima iangaliwe lazima akufanya kviko vitu ambavyo ikiwapuki kwanza kabisa ni uh, kuingiza vo vidole na kufanya ksha chi aina pia kujisafisha kutawaza usitawaktokanyuaamela izui kafya matuna maamaa fanya ngon yo salama magonjwa zinaa hakikisha unakuwa autkuta daktari aka mwaka vaa nguzandani zilizokavu sinyeu fana lakini pia usitumie mafuta kama kilnishoakati mafuta ya mgando naza uh, katumia kama ambavyo klanishi koanishi ambao aa mambaikusadiwa lakini pi kikisha unakua usafi wa kwa hiyo hiki ndio kwa hi, hi, kifupi sana kuhusu mbaya ya utuka wa uchafu wnye lankatufatiiaenyea na pia pale facebook endelea uh, kutuuza maswari utaenda kujibu sania baango wasafu atsapp ni ziro 769278878 oka maswari nameta kujibu basi barabada ya kusema hayo ni kutokia kusikhiki kipindi washirikisha wengine mpaka wakate mwingine asante