iniajeso inakuwaja mazee so leo tunaanza msimu wetu watatu wa afya ukiwa ni msimu fulani wa kipekee naposema kipekee ni kwasababu kwa mara ya kwanza katika afa tunaleta mada za moto mada wengi mikuwa na k mada ambazo wengi ua mkiuliza maswali na s yes, kama hivyo kwahiyo hii inakuwa nionya kipekee kabisa tunaita afb8 You know I mean? yeah. so kama wee unajua hukob 8 yaold unaweza ukafanya kitu kimoja tu kakaushao sio lakini mi naamini wote hapa tukb8 kwahiyo tutafanya hii sizon iwe ya kipekee itakuwa ni sizoni yenye vipindi kumi nambili vikikujia kila jumaa saa nn usiku kwa majina anaitwa d gastasingwa karibu sana kwenye afyak b8 edition pekee edition ya kinyamwezi sana napozungumzia kinyamwezi sababu najua yale maswala ambayo tumekuwa mkiniuliza hili na lile mkiulizartmkiuliza huku na kule mkitumiamsa ys nikuwa nimekajibu lakini sija wazi na sija kuazungumzia kwahiyo imefika wakati sasa ngoja tuya mwage mchele um, ke kuku wengi ili uweze kuisha mapema Um, bila kupoteza muda nikukumbushe tu kwamba afyatok lengo lake kubwa ni kualimisha jamii lengo lake kubwa ni kuibua ds mbalimbali na kuweza kujalia mambo mbalimbali uh, ikiwa hii ni, ni, ni szon ya kipekee on yenye mambo ya kikubwa uh, kwanza kabisa kama jienda mbali yabana mazee ukimuupa sio ukimuupo magonjwa zina yapo kwahiyo k sure, uh, unakua na mpenzi mmoja au uh, wale ambao mnashindwa basikikisha unajirinda kuwa salama tumia sse yyoteamispima afya yako mara kwa mara ili uweheamagonjwa mengine koamboma ayo d naomba tupunguzaspd taratibu hii ni afyatok ya kibabe au si Ekiba, bab n anyway, so um, katika afyatok mlengo um, kubwa ni kuweza kuleta zile mada za kijana uh, mada ambazo vijana wanakuwa na maswali mengi au vijana wote tuna maswali mengi samweye pia ni kijana uh, kwanamna kipekee nitajaibu kuleta uh, taaluma au elimu katika mambo haya lakini pia sita wanyima yale ambao tunafahamu hukumtani nama mbayo minatunaongelea ambayo nadhani ni ya muhimu zaidi kwa hiyo bila kupoteza muda naomba tuende rasmi katika msimu um, huu wa tatu ambako imekuambia utakua kuna vipindi kumi na mbili vikitoka kila ijumaa saa nne usiku da kama hii kila mwezi najua sauti yangu itakuwa inaboa lakini naeza ukasikiliza ukala kitu ukala maarifa alafu tukadondoka hata kesho yake asubuhi tukaanza kuyamengenya kule kwenye nanii tukashuka sana zasez uh, tuka au zila uh, zile mbao zetu pale katika zetu na kuzungumza auutt hay ambayotunaongea o so, ko mada moja yamoto o sana, um, ya ya sana mbaoulizwa na mtumiaji mmoja uh, wahapat wa uh, au wa katika mtandao wa t Um, yeye aliuliza nini mdada aliuliza kwa nini anahisi au anasikia harufu mbalimbali mbali kwenye uke wake yes. Kwayo, kwa hiyo unaweza ukashangaa kwaambao hamjui labda ni kitu kimoja kila binadamu ana harufu yake e, hata jashu pia anasababisha kila mtu awe na hiyo harufu yake kwa hiyo uke ni semea mwili kama ulivyoume ni semea mwili hiyo haya maeneo hapo chini enwenakga na nakarfu kao hivi kutokana na uh, sinajua ile misitu pale nywe natoatoa mvuke na vitu vingine ili sababu ziko nyingi sana hata kwenye makpa pia kuna kufanya upatefu flani um, nakahalika naik na lakini kwa wanawake au kwa mabinti au kwa wasichana ambavyo kualifa, au, kwa wao, najua unajuabaahi mbayo nasikiliza ni jinsia yetu yetuya pande apili Uh, wako watu ambao wanakuwa na maswali kwamba ba mi mboanajisikia hivi si uh, kama arufu hii j nipate sipate hofu mitaka nikuambia kitu kimoja cha kwanza kabisa wandowahofu kwasababu baadhi ya hizo harufu niza kawaida kabisa katika mwili ilziko harufu ambazo ntazungumzia pia kitaalam ili utakapokuona au utakapohisi la unayo au mwenza wako, wako anayo uwezi kujua Ninjini hasa kinahusika ila nn kama nilivyosema waali Um, ashakumsi matusi unaposikia neno uke au ume sishtuki sikumbe macho ila nikushasema izinza moto ii ni afyatok ube 8 kwahiyo kama huko bilou mezkaishia hapa tu au nasemaji doglai nwy so kende katika kuzungumzia arofu ken um, kama niivyokusha kuongea hapo awali au mda mchache uliopita kwamba wote hapa au watu binadamu wote tuna rufu ztu pia kusikia harufu ukweni ukeni siosk au anyway, uke, kwenye uke ni kitu ambacho kinabidi wcha kawaida san um, ak harufu hizo zikiwa zinabadilika na lta ilm akili inaweza kuklik unaeza kuhisi what is wrong uh, nini kina shida na wewe hapana um, kwanza kabisa tujue baadhi ya mambo ambayo yanasababisha kubadilika au kuwa na hi harufu ken kwanza kabisa binadamu kama binadamu au wewe kama wewe its okay kuwa na harufu katika hiyo bustani hapo chini lakini pia uh, ukiwa kwenye mzunguko wako wale ambao mnaelewa anapozungumzia masuala ya kupokea mishahara uh, ile ileo pia asababisha na zile zako kwa, kwa zinazunguka kwenye mwili zinaweza pia kusababisha harufu uh, katika uko kabadilika kiki kingine kabisa ambacho i cha muhimu saidi ni usafi Uh, naposma mwanamke usafi tunamaanisha mwanamke usafi atumanisha sasa afanye ile kwenda kuchukua hadi sabuni najipaka kule chini hapana lakini hata ule usafi unakuta baadhi ya wanawake usafi kidogo unaoshinda sisemi wote ile ambao wako hata akikojoa wa ile ajitawazi na, na nini kwahiyo ile arufu ya mikojo pale jndenea na, na, na, na nguo za ndani naeza sababisha akapata rufu tofauti Uh, na pia hata kuuma ku baadhi ya magonjwa mara kwa mara kutokana nakuwa na uchafu sasa wao wanawake wanakuwa na mirija mifupi sana uh, ya mikojo kwahiyo uchafu nakatoka kwenye uke ukaingia kwenye nja na kusababisha magonjwa au uti ambazo ziponi nakinakahalika kwahiyo mimi naomba mada hii uh, ni wtaauzunlharufu zikojsijui um, kama wote ambao namsikiliza mmewahi kugandisha maziwa mgando kama ambao mjawai nakaa mewai au hata mgando ukiasikia ila herufu yake sasa wako baadhi ya watu ambao wanahisi harufu hiyo uh, kwenye uke wanahisi uh, uke unatoa harufu kama ile ya maziwa ya mgando n anyway, um, kwa kawaida tunasema kule chini kwenye uke au seme yote amwwili hata baadhi ya tumboni na nini kuna nabakteria ambao ni kawaida kuishi humo makazi yao um, lakini sasa anaitwa ambao hawawanatengeneza hiyo hali hapo kwenye uke unahisi kama mazia fania mgando lakini huyaone nazungumzi arufu sizunumzikuona kitu kmmazgandouona dis- ambayo ni nzitowenye rangi kama maziwa apanaaznum il harufu unaisikama kitu fani kimevundikwa akijaoza nazungumzia maz nazum mgando kasababu hizi harufu inakuwa kumalizia mtu naozungumzia au uh, kwa kiswahili lakini unaza kaiskama flani au kama mkate uliookwa um, mara nyingi hii inakua ina, ina, ina ni arufu ya kawadaufu kawahida uh, kabisa kuiskia haina kushtua wala haleti ile yayote ile baadhi ya rufu nyingine ambayo mtu au mwanamke anaweza kaipata kusikia kitu kama pesa arufu ya pesa hizi sarafu tunasema like, au k e like ambao kwa wale wazee wangu ambao mnafanya ile biashara tunaita biashara kudek bahari uh, kama mwanamke ana arufu kama hiyo na wewe kama utaenda ku, ku, ku, ku, ku, ku, ku, kulamba bahari unaweza kahisi unalamba kitu kama chuma hivi kwa mbali hiyo harufu uh, hii mara nyingi sana inashabiana ina, ina sana uh, na, na uwepo wa madini ya chuma katika uke ambao haya mara nyingi yanatoka kwenye damu kwa hiyo tunasema ni ile uh, hali ambayo inaakuta nawake hasasa katika kipindi ambacho apo katika siku zao za hedhi um, wanapata hii harufu lakini pia kafano imetokea mtu amefanya uh, kujamiana tena kujamiana na kapata michubuko kwa hiyo arufu uh, kama hiyo inaweza akatokea baada ya kujamiana kwa sababu ya hiyo misuguano ya hapo na hapo uh, lakini pia hishu nyingine kwa nini msuguano imatokea ni kwa sababu ya kupata uke ukiwa mkavu kwa hiyo mtu amekuwa na uke mkavu amejamiana amesuguliwa kidogo yes Msiguluwa kidogo aini ul ukau nasha kupasu ka baauta za k ndaninato tu m dadamdogodtaaa sufuama yachuma ndanimwake kwahio sababu hizo nimojawapo izaua uh, katika he kupata mc ziko sababu nyingine lakini hizi sababu kuu sana kwa hiyo mara nyingi unaposikia auwe mwanamke auwbitu au w jamaa ambaye unahisimwanamke wako na arufu kama hiyo inawezekana ikawa ambazo mezungumzia hapa ni sababu mojawapo um, najitaidi sana kujaribu kuiweka katika kiswahili lakini baadhi ya maneno tsameetatumia uga ykujmaosiyketu kwahiyo nimezungumzia il arufu ya kwanza kkamkate kwa izgumziapa uhusu arufu ya, ya, ya, ya, ya, ya pesa shiringi ya sarafu anaha bakteria ambayo no, anah arufumaonaa aiskia na ni maswala ya kibakteria ni kama sukari guru gaa napokua naaiaaabshamaskai kamalmbaonaifahamu ni vyema sana wakienda hospitali iliweza kuangaliwa na nawataamwwafya kwa sababu sio harufu nzuri sana kuisikia kitu kingine hapa ambacho naweza kwakisikia ni harufu ya kitu kama moshi hivi Uh, hakuna sababu zaidi aun kubwa sana ya kusema kwa mtu anaisi kitu kama vile moshi ani kama mtu amechoma banti e uh, mtu amefanya ro amechoma kitu kama bangi vza kaskia rufu kama hiyo ila most um, wanasema inausanisha sana na kuwa na kwenye stress mtu akiwa kwenye stress mwanamgi akiwa kwenye stress anauweza sana sana akapata kuiskiaa harufu especially uh, pale ambako zile uh, gand za kutoa jasho zinapokuwa zimekuwa zimekuat ile jasho likitoka likakaa mule linaweza ikahisi baadaye kama kitu vile kimechomwa kama vile tumerol kitu na kuchoma um, katika harufu hizi za uke iko harufu nyingine ambayo hii kama dawa za choonikama flani sasa hii ni muhimu sana y kuiangalia kwa sababu mara nyingi sana unapoiinausaisha sana nakuakibinadamkiwan um, okay, maji walalita tatutano kwa siku uh, na lazima afya yake mwili kwa jumla uwe na maji wa kutosha unapokosa maji unapoanzakjua mkoja ambao umekolea rangi sana uh, unaweza ukasikia herufu kama iyachoni kama klorini, ambayo inakua inamaanisha kwamba uh, wewe kama wewe uko we mon na hii inaweza ikaweka mazingira ya kupata harufu nyingine ambayo inashabiana baada ya kupata maambukizi ay ya uti ukaisi kitu kama arufu ya samaki waliooza mafish ile na hii waga inausanishwa na kutokwa kwa uchafu wa au meupe au wenye rangi ya kijani kijani ambayo unatoka ikiambatanishwa na kuwashwa kwa uke pamoja na kuhisi uke unaungua nimesema harufu hii ya chooni inayoanza inaweza ikahusanishwa pia na kutokwa na kitu kama harufu ya shombo ya samaki hivi mara nyingi hii wage inasimama uh, kama saini ya yakitu nachoitwa vaginosis kwa hiyo unapopata hali kama hii pamoja na hili ambayo nizungumzia kwanza unapokua umepata harufu ya kitu kama sukari naaf kama ia kitu ca abadiika kicelewa aa samaki e shombohomo samaki imakna hstaiaufu za kuhukiakawaidaanyini a matatizoaufu za kawaida ambayo unahisi kama um, n ah, nakosa kiswali chake sana um, okay, uh, okay, this is very hard for me najabu kupata, na kupata, kupata kisali chake um, kuna harufu nyingine ambazo hasusiani na hizi ambazo nimezitaja naweza nikasema Lakin, uh, wewe uh, hile, lakini wewe hazikupi shida yoyote hile unasikia tu ile lakini hauoni shida yoyote hautoe uchafu wuwote hule haupati homa inawezekana ikawa ndio harufu yako mwenyewe ya, ya mwili uh, tunaita natural juao eh, man uh, kila mtu ana harufu yake iinisema mwanzoni kabisa kwa hiyo baadhi ya watu harufu ambao wanasikia ukeni inaweza kawa hata hiyo hiyo inasiia pia hata kwenye makwapa kwamba ndivyo walivyo kwa harufu zile za kuzishughulikia ni zile ambazo imekuambia kama shombo ya samaki hsasa pale ambako unaona kunahusianishwa na kutokwa kwa uchafu uh, mzito wenye rangi kama ya kijivu hivi au kijani kijani au hata mweupe ambao ni mzito zaidi sasa um, Uh, wen au uh, uh, mdagani unatakiwa uendo a kumana daktari unapoona zile dali ambazo imezungumza mwanzo unapopata maumivu hasasa wakati wa kujamiana au uh, ambako unapata uh, kuvuja kwa d especiali wakati ambako wewe haupo kwenye hedhi um, na hii unapopata hiali ya ku utakuwa unapata unapataili rufu ya kama kutu au kama kopa au kama, kama sarafu hivi pamoja na pia kuwashwa uh, uh, kuwashwa ka uke nana uke hasahasa uh, katika siku za kawaida kabisa au kuhisi kama vile kitu kinaungua kwa hiyo sasa um, nini ambacho tunajifunza hapa uh, kitu ambacho imejaibu kukileta hapa imjbu kuzungumzia kwa sababu haya mambo ni mengi sana nimejaribu um, kuleta ile idea uh, idia walaukufungua waweze kujua naamini kwamba um, mimi sinauke okay. <laughs> yeah, damini wako baadhi ya wenye uke wao nyeuke zenu unasikiliza kwa hiyo kama wewe unae yyote unaweza ukaleta baadaye kwenye mdailala tutakuwa um, unafanya mijadala ya, ya kuzungumza haya mambo nanakuweza kuyatazama sasa uh, nitasema lini ambako a tunafanya hivyo yandatafta siku basi so tna space watu wanaelezea experience zao mara hasa baada ya kusikiliza vipindi kama hivi uh, ya, ya afyatok msimu wa tatu ambao tunaita uh, the afyatok hyplu aita mijadala iiwatuwzkuzungumza na kutoa yao lakinikitu cha ku ni kwamba arufu katika uke ni kama arufu katika mwli wotebinadamu katika mapa a asilimia kubwa hizarufu ndio arufu yetu aasi yeah, kitu kbaymh uh, chakukumbuka ni kwamba nini ambacho kisabishaarufu a shua kuhumirika So, kubwa kabisa hapa ni usafi kwa yu, um, kwa ambao sasa iko siku awasshaosuahsafaakifupini kwamba usiwekesabuniaosasha aguugu faa akini usioshe Uh, via uzazi na sabuni au unaingiza uh, kitu kama unajaribu kuisugua hapana utajaribu utaondoa walenomof auobakteria utakuwa prone sasa kupata magonjwa mbalimbali ya uti na kadhalika sasa kwa dada zetu ambao miraja yao ya mkoji ni mifupi uh, jambo jingine imezungumza ukiukiwa mkavu kwao iko mada utakuja kuzungumzia mada katika mada anayofuata jumaa ijayo nazungumza kuhusu ukikua mkavu kwa hiyo usikose um, kujua kwanini baadhi ya wanawake wanakuwa nauki mkavu sasa eh, tukiwa katika kile ki, ki, ki, ki, ki, ki, ki, kiwanja maalum cha sita. sita kwa sita sijari najua wengine anatumia sita kwa nne wengine tasakafun popote pale kunje nikukunje bafuni wapi yeah, lakini katika tendo ya kujamiana kwanini baadhi ya wanawake wanakuwa wakavu lakini hata tu nje yakujamiana kwanini uke unakua mkavu kasababu uke wenye afya uki anatokiwa uh, usiwe tepetepe tepe, lakini usiwe mkavu ndo uke wenye afya uke mzuri kabisa kwa um, hiyo tutakuja kuzungumzia kuhusu jambo kuhusu hilo suala la uke mkavu katika kipindi kijayo bwana nikukumbushe tu Uh, kwa majira naitwa dr d gasantasingwa asante sana kwa kuweza kunisikiliza katika uh, takribani dakika ishirini hizi uh, tumejabu kuenda kwa haraka sana na kujabu kukaribisha na kukumbusha kwamba afato uh, uh, hbipl itakuwa ni moja mojatam sana uh, takriban kwa muda wa miezi mitatu kwa hiyo ubasi uh, ufuatilia kwa karibu sana unaweza wakafuatilia pale uh, kwenye podcast zako kwenye ancarfm uh, kwenye google pocast kwenye appepodcast kwenye spotify kwenye e kila sehemu yyote au kenye npcast platfom unachokia kufanya naenda kwenye schba pale juu akutafuta andika tu afya ya like kiswahili nanen toko la like kiingereza afya acha nafasi talk utaweza kupata akikisha unassrib katika t ili uweze kupata vipindi hivi na uweze kujifunza mengi katujao, mpaka wakati ujao mpaka ijumaa ijayo nakutakia usiku mwema chao ni hayo tu uss usisite sana uh, kutufuatilia au s utfuatili ta kijamii kwenye twitter pamoja na insgramatz asante na usiku mwema