karibu ndugu msikilizaji kwenye afyatok katika msimu wa tatu wa afyatok afyatok hub plus ikiwa inaohusu wale waliojua miaka 18 tukiongea mambo fulani vikuntu au sio umenipata mpaka hapo nw anyway, hii um, ni kipindi cha pili jumaa uh, iliopita tulizungumza kuhusu tatizo linaohusiana na harufu za ukeni nikazungumza kuhusu jambo fulani hivi nikagusagusa harufu ile ya kama chuma chuma kama unanipata simenipata ujanipata kama ujanipata akikisha unarudi kwanza unasikiliza kile cha wiki liopita alafu utanipata anyway kwa majina anaitwa nani kwa majina naitwa d gatasingwa aka daktarintari Uh, na katika vipindi hivi navyokuwa ninafanya lengo kabisa ni kuelimisha jamii tukipiga stori mbili tatu uh, tukiweza kufahamishana mambo matatu kuhusu afya zetu kabla sienda mbali katika hub 8 plus ya afya afyatk naamba nikukumbusha kwamba mba magonjwa, magonjwa ya zina yapo magonjwa ya zinaa yapo so mchizi kama unaosikiliza akikisha unachukua tahadhari hakikisha unakuwa na, adhali, na mpenzi mmoja akikisha unatumia o pale ambako panapowezekano hasanapogonduachea mechi arafu au unapoenda uo wana ujui vizuri konguakijana una ndoto zako na mambo kadhalika lakini usiache kupima afya yako. kupima yashkuamaisha magonjwa mengine ya zinaa na magonjwa mbali mbali so Uh, kama livyokusema ada nishajitambulisha majina unaipata unapata mesikia hii uh, ni, ni afyak ya kiswahili inayozungumzia haya maswala kinyamwezi sana mambo ya afya ya kiswahili ikipatikana kwenye mea nazungumzia fo popote pale akishantafuta afyak una na tunakuwa nenda pamoja so, um, katika hi jumaa yaleo uh, kuna mada uh, lila, uh, ya hivi, ambayo nataka tuzungumze nimesha kuambia kuhusu tatizo lile la kusikia harufu kamachuma hi ambao masala ya damdam namasala yal chumaajuando k enye zile mech zetu anapata mchubuko anahisi haufu kamadamanahiskama chuma yeah. nini kinasababisha uke kuwa mkavu kwa kawaida uke uh, huwa sio mkavu unakuwa una ulainlaini una na umajimaji fulani lakini kitu cha kwanza okifahamu chukwa um, swala la uke kupungua maji yale uh, na kuanza kuwa mkavu linahusiana mkubwa sana na vichochio mwili pamoja na umri kali umri unavyoongezeka um, tunasema maji yanaisha kwenye kisima uh, na, na ndio hivyo sasa ndo hayo kwa hiyo inawezekana kabisa ikawa anayenisikiliza sasa hivi uh, ni mwanamama ana miaka aroba ata hamsini anasema mbona katule nikiwa binti nikuwa moto sikuhizi vipi mbona huku ndani ya kuloi hapana umri umeenda unabidi uh, sisemu tandika da lugha uh, vibaya lakini nachou kusema ni kwamba kuna usiano mkubwa uh, kati ya umri uh, na vichocheo mwili unavyozidi kukua uh, inatokea kwamba ule uwezo wa kuwa na uke laini unapungua so kwa kawaida uh, uke unakuagana kuta za uke zinakuwa zina maji maji na zile seli za uke a maji maji ambayo yanasaidia mambo mbalimbali mbali. moja wapo kabisa inasaidia kubalansi ile ait au ile, ile, ile hali ya sidik yya uke ndani mule kupata kabezi fulani ili kuosesha shahawa ziweze kupita na kuweza kusaidia katika urutubishaji lakini pia huo uh, ulaini wa, wa uke uh, ndio unaofanya uh, tendo la kujamiana liwe bora na, na liweze kufaliahiwa Uh, pote pamoja na mwanamke unakuta mwanamke kupata umri ni moja sababu kubwa unapokuwa unaelekea ambako aanamaaaosha shaaaso ekualisha baai ya unapungua na hii ina sana maisha ya mwanamke ikiwemo hilo swala lakini pia ya yako mabadiliko mbalimbali ambao naez kusababisha uh, mtu kuwa na uke mkavu nazungumzia swala la kuwa umejifungua um, um, wakat kujifungua na akati wa kujonyesha ni tokana na mbalimbali ambazo inazipata uh, lakini pia kingine ziko tatizo mbalimbali uh, matatizo ya kiakili Ina na nna mbalimbali ambazo mtu amekua amepitia mbaya matumizi ya, ya, ya sigara na pombe yanaweza pia akasababisha ya mtu akapata hizo hali lakini pia magonjwa mbalimbali na dawa ambazo tunatumia sasa wagonjwa wenye saratani ambao nakua anatumia mionzi au, au wanaweza na tatizo hilo lakini akwa kuwa na uke mkavu katika yale mambo yetu huko uh, mkubwa sana katika kutokuwa na mandalizi yakutosha kabla kungia anassemwote um, si kwa kila mtu akini mojakati ya kitu muhimu sana uh, katika kulainisha enem unaenda kucheza ni maandalizi yall eneo sasa baadhi ya watu naezekana uh, ale mandalizi afanyiki vizuri au nakuta hata yule l mwanake aariialjaoauahs kama l amelazimishwa uh, kutokuwa mtayari ilo tu linasababisha mwanamke huyu ashindwe kuweza ku vizuri au ashindwa kuwaa vizuri na hitnasababisha hata yeye kushindwa kuloa na kushindwa kujisikia kwamba okay, nao unahitaji ku kwahiyo cha mm, so kujifunza hapa ni kwamba nimeongea maswala ya kiafya masala ya magonjwa masala ya kukua lakini tukianza kuzungumzia ile hub kwamba kwa kukusanua kwa mchikaji wangu inawezekana ikawa mwanamke wake anashindwa kuloa kwa sababu tu haiko sasa kunak sisi tunakua tunajia zetupandepigashmachetpandeaki okay, tu nakutae mwenyewe akuandaliwa ukumwanda uh, kwahiyo ni vizuri sana kuwasikiliza hawawandugu zetu kumsikiliza yee anawaza nini ye anaonaje inawezekana ikawa labda hayuko vizuri kiafya au ana fulani uh, ao iye namzuia yeye mwenyewe akuwa uh, tayari na kuweza kuingeji sasa uh, kama haya yote amezingatiwa na mtu aliuko vizuri lakini bado anapata shida kama hiyo cia um, rahisi sana kusaidia hili swala ni kutumia vilainishi vya kimaji amaa uh, akongea kudeki bahali mtu anaona ku kaoakadeki bahai akashknapa s saf saau aeabea magonjwa k ashirkna i to Um, naeza uh, uh, na um, ka mbakopakkabea itu ngin aumz aya yakutumia m naakenda kule chinipenzowako mda mrefuptshia maaaka uh, kakutana na wataalamaoloa laa kaungumza uh, na madaktari mkaenda mkapata uh, sasa ni kapat as kwenye, kwenye, kwenye kuta za uke na kadhalika lakini pia unaweza ukatumia mafuta ya nazi virgin oil kama unaweza uh, kutengeneza hala ya mtoto yale kama unaweza kutengeneza yale ya kwako mwenyewe hata unaweza ukatumia kwenye kuongeza ulainishi uh, katika katika mechi so, mechis um, mada hii ni fupi sana nadhani nadhani umeelewa jambo ambao najabu kulizungumza uh, kama huja lipata vizuri kama kawaida nafasi ipo tutazungumza uh, katika mitandao ya kijamii tutaweka mada hii wazi tutainiti watu ili tuaweza kushirikishana n moja mbili tatu ila la kujifunza ni kwamba hali ya kuwa na uke mkavu sio hali ya kawaida uh, lakini pia eaka kawaida ya kuungana na maandalizi ambayo mtu anakuwa amepatiwa lakini pia ziko sababu mbalimbali za kiafya uh, yako magonjwa ambayo uh, aasababishia mtu akapata hiyo hali lakini wengi sana ni kutokana na kuto kupata maandalizi mazuri wakati wa kujandaa na kwenda ku, kwenye tendo lile la yakujamiana hizo ndio badhi ya sababu kwaiyo chakufanya n kama hivatumia vilainishi ambavyo vina vinaasiria majimaji ni vizuri zaidi so um, mara baada ya kusema haya namini utakuwa umeelewa mambo mawili matatu basi ni siku choche katika usiku huu nikutakia kutakia usiku mwema uh, mpaka ijumaa ijayo tena ambako tukaendelea na afya to uh, kwa kumalizia nikukumbushe tena kwamba vpindi hiv kualimisha jamii tuzingatie sana magonjwa zinaa tuutua uangalifu bas hilo ni jambo la muhimu zaidi ya hayo napenda sana ushukulu kwakuweza kutega skio akisha unamwambia mwenzako aweze kusikiliza tunapatikana tu kwenye p zotetye uutaft kwenye instagram na twitter au kwenye uklas wangu binafsi at kwenye instagram twitter pamoja na facebook speringz afia toki ni afya talk asante sana