karibu ndugu msikilizaji wa afya tok kwa majina yanaitwa anaitwa d aka akadaktari tarihi karibu tena i jumaa hii karibu katika afya tok msimu watatu unaotambulika kama ub ukiwa ni msimu ambao tunaleta mada za moto mada ambao zinazungumza kuhusu ujinsia mahusiano na maisha yetu vijana jumla tayari tumeshafanya vipindi viwili ambao akipindi cha kwanza tulizungumza kuhusu harufu mbalimbali ma katika uke na baadaye jumaa ilyopita tulizungumza kuhusu tatizo la uke mkavu kwa hiyo katika jumaa hii leo nataka tuzungumze kuhusu tatizo la kupata maumivu wakati la ndoa na tatizo hili kwa uh, mara nyingi sana wanawake kubwa lakini pia hata wanaume uh, sababu mbalimbali kaa uwada mbali, mbali. Uh, mbali kukumbushe kwamba mapambano yanaendelea dhidi ya virusi vya korona tatizo asa ta au homa kwa hiyo tuendelee kujikinga kukina vile vitu ambavyo wizara ya afya na pamoja na kuvaa araka kupunguza misongamano sa na lazima na kunawa mai saa sau tunategemea kwamba Uh, siku karibuni kutakuwa kuna zoezi la upatinkaji wa chanjo uh, kama ambavyo serikali imeweka kwamba ni hiari hivyo basi wale ambao wa wanachukua iari hiyo waweze kutumia nafasi hiyo na kuweza kupata chanjo hivyo. Um, kumusha, Toko, Sahuti, swahili, mbale mbale ya virusi hi nkukumbusha u kwamba afya toku ni kipindi cha sauti kinachoaga swahili ambayo kinazungumza masali mbalimbali ya afya tofauti pekee kati ya msimu wa kwanza msimu wa pili ni kwamba msimu huu watatu tutakuwa tunazungumza mambo mbalimbali naus wa vijana uh, matatizo ya kuwahi kufika mshindo uh, mambo kama hayo matatizo ya uzazi um, vitu gani vya kufanya ukiwa unaenda kukutana kwa mara ya kwanza na mtu ambaye uh, unania naye labda kuja kuwa mpenzi wako nakadhalika k hizi i mada ambao a msimu hu watatu ambao tumeupa jina la b bila kuchukua muda uh, katika kuhusu tatizo la maumivu wakati wa tendo la takatika uh, maumivu haya yanaweza kaa kwenye via vyenyewe vya uzazi au katika nyonga kiuno uh, kwamba mtu anaweza akapata maumivu ndani ya uke lakini pia naeza kapata maumivu ambayo anahisi katika nyonga nzima hivo hivyo kwa wanaume kapata maumivu katika ume au hata ndani ya kiuno au nyonga na sababu hizi uh, ziko mbalimbali ambazo zinasababisha tatizo hili uh, kwa hiyo ni topic ambayo i lanza kabisa famiki kwamba asilimia kubwa wanaopata ttizo hili la kupata lakupataana wengi ni wanawake ao utangalitambao aaungumzia hapa aka ninaawkwayo tuanze kuzungumzie sababu moja bada nyingine uh, sababu ya kwanza kabisa ambayo inasababisha uh, watu nasababisha watupata mikaakuamiana kama unakumbuka tulizungumza tatizo la lilopita jumaa juma, iliyopita ambako tuzungumza uh, kuhusu shida ya uke mkavu um, kutokana na uke mkavu mtu anaweza akakosa ile hamu au ile furaha ya kushiriki tendo na ikasababishia mishubuko ambayo itampa maumivu na chanzo kikubwa tunasema tu kwamba kuka uke kwa uke ambako inaweza ikawa amesababishwa abnakua na umefikia zile uh, umri mkubwa umevuka umri uh, ule wakuwa umeenda kwenye kwenyetunaita au wakatbaada baada kujifungua sa kunyonyesha uh, madawa watu anatumia dawa za saratani baadhi na kadhalika kwa hiyo um, kama kusikiliza vizuri unaezakpeni cha pili ilichopita ukasikiliza hiyo topiki ya uke mkavu utaweza kuelewa sababu sababusababisha uke mkavu na kupekea mpaka kupata umumi wakati watunda wa kujamiana lakini pia kuna watu ambao wanakuwa na matatizo kwenye ngoziambazo wunaweza kapata michubuko au wana mchubuko tayari uh, vitu kama vipele uh, nje kabisa pale ya via vya, vya uzazi kwahiyo hivi vyote vinaweza vikawa vikaeta shida lakini pia sababu nyingine ni magonjwa ikiwepo amoa um, um, uh, ya ya, na magonwa enne asama a mashaa ta m amdogo aanasaasha aaaa nana nyonas Uh, pia uh, hizi pia naeza kusababisha mtu ako anapata uh, matatizo ya maumivu wakati wa kujamiana lakini like, sasa kati ya shida kubwa ambayo inakuja uh, ambayo wengi wanaipata ni kinachoitwa msongo wa mawazo msongo wa mawazo unaweza kusababisha mtu akashindwa kujiachia na kuwa huru na hii pia inaweza kasababishwa pia na naue utoua na utaya um, mfano watu ambao wanalazimishwa aat wanaeamme ametaa ndo aakdao taya shtu akamfanya ile sheleta ndani ya mwili ikamfanya nae shindweando ksabu nyingine ni wale watu ambao watuambao umeshapitiaaaaabaya ata mahusiano a atuaktamaa kaisa mara nyingi sana um, unaweza kupata iu kabla ya tendo wakati watendaata baada kwa hiyo darili kubwa wako ni kusikia tu maumivu ndani inaweza kawa ni edha kwenye ruke wenyewe au kwenye kwenye kibofu cha mkojo au ata kwenye milija ya uzazi uh, kwa wanaume na mami anaeza kaa kati ilivyosema kati wa kuingiliwa au wakati wa tendo wenyewe na baada ya tendo um, na hii mtu akawa anashunda kabisa kushiriki tendo bila kuwaa maumivu na inachukua muda mrefu lakini hata wale watu ambao wanatumia wanatumia zile tampoznaita anaeza kapata tampozchpata wakati umia tampozna kadhalika na wengiwe wanahisi kama um, ku ptauhimbe katika via vya uzazi k hii zote ni baadhi ya dalili ambazo mtu anakuwa nazo sasa tujiulize um, watu gani wako kwenye hatari kubwa ya kupata shida hizi kama nilivyosema awali kwamba um, zaidi ya asilimia kubwa sana takriban ya asilimia themanini sabini hadu themanini ana zaidi inakuwa na wanawake na hii ni kulingana na Um, american meiaa ambao umeweka hiyo kwamba shida wengi nawkuta wanawake ambao um, wanatumia um, uh, wenye, wenye risiwale mbao nauaashida kuwanaukimkavu mbao hawatumi wa, wa, wa, wa, wa, vilainishowakatu watendo wato ni magoja mbalimbali wale ambao wa mesha zidi umri ule wakuchavusha mayai pianaahshidakamaysemawal kuweza kugundua au kuweza kufanya diagnosis kambamtu klanaeshida moja wapo ni mtu mwenye kusema kwanza kusema kwa kumwambia mwenzo wako kwamba bwana kamaaashsiski raha kwenye uh, tendo nanaski karaha edha ukiningia au nika kuingia um, vya vyagu vinauma vinavimba au baada ya tendo nikikojia nana kitu kama damu kadhalika ahiyochamsingi kwanza kabisa iliweza kuweza kufitiawez kusema kwamba mtu huyu ana tatizo la maumivi wakati wa kufanya tendo ni lazima mwenye ajikubali lazima aseme kwamba anazo shida hiyo hii ndio njia a kwanza na baadae yapo kuja kwa kwa daktari kwa mtaalamu wa afya ppamoja na na mwenza wako na kuweza kulizungumza kwa hii kingine ni kuweza kufanyiwa aatin asasa wanawake kuangalia ileaoe namaaingi ashaui wa tumiai utumiaji wwavyalainisho wakati wa, wa, wa, wa, wa tendo itasaidia kuanda tatizo jia yingine ya kugundua ni kwa kupitia kufanya picha atosun weye tayesha kama kichoto mtokea labdak kibofu kimevimba kimapata laaunana kibofu ambayo tasababisha mtu atakatotendo usisikie rahabaada ya tendo sasa bokokenda kutas wahyo yota shida lakini pia ikupima mkojo aknashida ote namambo kama hayo mara nyingi sana kuweza kuondoa shida hii ya maumivu wakati wa kujaniana ni kujua kwanzatizo ko kama ni bakteria naatumiaaiot kama ni fungo utatumia fungo na kadhalika madaa ya kama ni amain kuna t ambazo unapaka kuweza kupunguza vimbe na kadhalika kingine ambayo aweza katimita Um, ni, ni, ni, ni ule ushauri sasasa sasa, kwa wale watu ambao ampata saa kalazima kuna wataalamu afya ya akili waweze kuongea waweze kufanyiwa na, nakuweza na uh, kupata, uh, kupata dilif, uh, katika hizo shida mbazo njia nyingine ambo ufanya a nivosema awali ni kutumia vilainishi ambavyo tunashauri sanavilainishi ambavyo ni asili ya maji uh, uh, lakini pia um, hiriki tendo ukiwa na mwenzakomao kwakna maai ondashia aa kaa kenye ke wenye mashavu ya uke ale na sasa baada yatendo ya, ya, ya, ya, ya kama unakuwa unapata maumivu kwahiyo hizi ndi nji ambazo zinaweza zikasaidia uh, mara nyingi um, ni, ni uswala usafi pia kuangalia pp na kadhalika kwahiyo kwa kifupi uh, shida hii ya ya maumiva au a baada au kabla inakumba wengi sana na kama avo nimeshaeleza uh, ni lazima mtu aseme kwamba ana shida aone daktari ili walau aweze kusaidiwa na shida yake iweze uh, kutatuliwa asante