huu ndogo msikilizaji wa afyatok ikiwa na semui nyingine ambako tunakwenda uh, kutazama a kuweza uh, kuzungumza mawili matatu kuhusu afya kama ambavyo ilivyoada ao anapenda kukumbusha kwamba afyatk uh, ni kipindis uu ni msimu watatu katiautalishaji wa kipindi hiki tulianza hapo jana mpako tulianzana madaa chakula na afya sehemu yakwanza tulifanya chakuna afya sehemu pili na mwisho jana tuweza kutazama ana uh, mbalimbali a vyakula kula vywanga ptini mafuta lakini pia tukazma kuhusu muhimu wa maji leo tunaenda uh, kuangalia mambo mbalimbali ambayo yanaosanishwa na vyakula Uh, bila kupoteza muda uh, moja kwa moja nenda kutazama uh, uh, vitu viwili vikubwa ambavyo tunaita food intolerances pamoja na uh, mara nyingi sana watu waga tumeshinwa kutofautisha kati ya na intolerance kinaonyesha kwamba uh, mwili kushindwa kumengea chakula na ile hali ya chakula kuleta madhara kwenye mwili kwa bahati mbaya ni kwamba uh, hivi vinashabiiana na kwa mtu anaweza akaisi eh, kimoja ni kingine na kingine ni kimoja akashindwa kuveza kuvyelewa um, kimoja ambacho watu wanashindwa kukielewa ni kwamba sio kila kitu unachokula kutoka kwenye chakula uh, kikakuletea madhara ukaisi ni allergy. watu wengi wanaeza kala akavimbiwa uh, tumbo likavimba lika akapata kiungulia akasema ni na chakula fulani hapana Um, mara nyingi inakuwa kwamba mwili umeshindwa kukimengenya kile chakula na hii inasababishwa na umu mbalimbali ulaji aina chakula na kadhalika kwa hiyo tunapozungumzia uh, hii food tunazungumzia hali ile ya mwili kushindwa kukimengenya chakula uh, kwa usahihi na kwa urahisi uh, na hii inatokana na baadhi ya vyakula au makundi ya vyakula na kama nilivyosema utofauti wake na allergies tya chakula ni aina ya ya reaction mwili ambayo inasababishwa uh, na chakula pale ambapo mfumo um, wa kulinda mwili system inapo uh, aako chakula na kusababishia dalili kama upele vimba na kadhalika kwa mara nyingi kushindwa kumengenywa kwa chakula hii um, waga haina hatari sana Ages, ambazo inaeza ikaleta uh, shida zaidi lakini watu walakuwaanashin kujisikia huu kama kupata hali hii kwa usahihi ii chakula kiweza kumengenywa vizuri uh, kinapaswa kiwe a kisan kitafunu vizuri kiwe kilaini kiweza kuingiatungoni o uh, pale ambapo tunashindwa kukimengenya chakula uh, tunaweza tukapata matatizo mbalimbali uda mtu unakua unajisikia mchovu uh, unapata kiungulia kicho kinecakikauma uh, nak um, mara nyingi uh, shuda hii ya chakula kushindwa kumengenywa uh, watu wengi nisema po wale kwama wanchanaa na sasa kuhusunikuambia ni pale ambapo utakula mfumo Gracias. wa wanaangalia anawanafanyaamadaktaianiakee kfanyayetianshakmba ni lemlo wakupunguza vyakula na kuangalia Una una punguza, una punguza chakula hiki napuungeza chakula hiki uh, mara nyingi tunashauri uh, au inashauriwa kwamba mtu anapokuwa anafanyat walau afanye kwa wastana wiki mbili hadi mwezi na mara nyingi vya shule hizo azinaonekana sana kwa watoto kwahiyo kuta uh, mwanao kila nyama navimba anafanya nini sasa so, akiwa mdogo Break, ukiwa mtu mzima ila ukiwa mtoto anaeza katokea na yako makundi ya vyakula ambayo yanasanishwa mara kwa mara uh, kuleta au zau mfano ni vyakula a ngano zyangano mikate na kadhalika piza iskuti haya yote aeza kaleta shida lakini pia kuna makundi ya maziwa maz- mazao ya ngombe um, maziwa chii ya na kadhalika le ambao mara kwa mara a ikasaashali ukava sana aea akini pia um, yako makundi mbalimbali mbali, samaki pia uh, naatkinachofanyika enyemtnkifanya um, anaanzaanakula ana, ana, ana, uh, labdachakula flani ambacho anajitaidi uh, kubi, kuweka kubi, rutumisho sahihi unakula asubuhi alafu naangalia kare- Bastani, mpaka mchanahali kje ksha mchana kiki ima aisi labda kila, kila nyama nat shida najaukuacha nyamakimbiiffayamtalawa afya nafanyakula mbalimbali laa unahisi shida maziwa mazi nayaacha kwanza kwamda mbili hadi mwezi unaangalia nakaj unapata fadhali zdalili za uchovu n znaunapata ueleyyotnyzkwambalmo um, cua kinashindwa kuengea vizuri ssa kwanini chakula knshindegea nz ksli uwekegey chakula lazima waisha natafuna vizuriasma uh, lazima mtu mtuatafuna vizuri ameza uh, chakula mdomon knaynaani ambazo znaanzisha moja kwamoja n chakulakmdomoni ssmakundvyakula vyawanga naanzia mengeopale domon chakula, chakula vizuridoozi uh, yeah, taratibu vizuri, kabisa kingine uh, ni uaoii sana kuvimbiwa unajua maziaa kwangu kuna watu wanaamini kwamba akishibani mpaka shinda kupuukushinda kupumua huku ni kuvimbiwa una faida kula kwa wastakiona kabisa kwamba hapa inatosha basi hakuna haja ya kuendea kujilazimisha kula kulakinakua kinichkuakinapokua kingi ndani ya tungu duma nameja hata uwezo wa mwili Uh, kuweza kumegenyakuadoo kingine zungumza kuhusu maji mwimu, um, uliwi, uh, maji nmhimu akini sea haishauin maji kwawakati hu um, mara nyingi uh, kunywa maji wakati uh, nakula ko hapo, hapo inaweza ikazuia mnna chakula kingine ni kuangalia haina hkuana akula mlowako kojekwamfano uh, kunaw vyakula vingi vya wanga wakati mmoja na t sasa hii naleta shida mara nyingi uh, tunashauriwa uh, uh, uh, uh, kula vyakula ambavyo vitashabiana batungi amzito a mili wenyewe nashida na uh, kuweza kumingenya kile chakula nanapata shida mbalimbali jambo jingine kuhusu chakula ni kwamba uh, nilizungumza jana katia kwamba tunayo kula ndio natujenga sisi wenyewe mwili mda wote unafanya kazi ya kujisafisha uh, uh, kwa kuondoa sumu mara nyingi nakua kwenye aina ya sumu mbalimbali wii unafanya uh, kazi akua sumu ambazo zikizidi mwilini zisababisha tuka wachovu tukajiswanyonge ongeuitoa kichwa a ya viungo na na kadhalika moja kati ya kubwa nafanya kazi akunuu nimaini sasa uh, nini cha kufanya ili kuakikisha kwamba tunaendea kuchuja sumuhchakula <tinyo> <mba, tukua mba, tinyo> <mba, tinyo> na mazingira kila siku asahihi vya kula bora na kuhakikisha kwamba um, tuna, tunatunza tuna, tuna, tuna, tuna, tuna afya za maini au afya ya ini na namnagani unaweza ukatunza afya ya ini kwanza uh, um, ni kuangalia uh, unachokula mara nyingi tunashauri utumiaji wa matunda aisia nkuambia zile sukali ambazo ni unazipata kwenye na mboga za majani ni kizuri sana uh, usikiongezee au uh, usiongezee udu uh, it ambavyo havihtaji lakini pia uh, ainakula vmafuta uh, ili kuaisha kwamba ili uh, inafanya kazi kasahihi pia kupunguza vyakula vile venye vya vya vya sukali uh, ya kuongezwaakizunmara yini nin vyakula vya asia vyakiasii kais nisema jana kama mtu hauna shida sana yanpini cha kawaida wala kuna wastanlta mojnanusu mpaka lta mbili na nusu kwa siku inasaidia pia vyakula venye nyuzinyuzi ili kuweza kutulinda shimelevo um, kuna magonjwa haya t magonjwa ameeta kisukari ambako tu kisukari cha kuzaliwa nacho uh, tipa na kuna itatuu kiafya tunashauri walau mtu aweze kuangalia tuna nakula na kupunguza uh, matumiaji au utumi, utumizi wa sukari sana au uh, vyakula venye sukari vyenye wanga vingi unakuta mtu anafukia chakula sana usikusatameenda kulala hakija vizuri kinabaki mwilini uh, kinakuja kinamletea shida na kumsababishia wa uh, kisukari lakini pia um, yako uh, matatizo mbalimbal yanaosanishwa nsema modi ile hali ya mwili kujisikia kutokana na vyakula mara um, nyingi tunasema kwamba uh, matatizo ya kupata msongo mcongo mzazo azayati yanaweza katokea na kusanishwa na chakula tunakula kwa hiyo ni bora mtu aangalia ni kutogaana vyakula na u uh, ili katika kuondoa izihua kuondoa hizi tatizo Uh, sukali yenyewe inaweza kuambia mwanzoni inaleka kusababishia kupata mudi ya chini pali ikizidi milini na kadhalik um, tuale wa kutazama kafin uh, usingizi pia kuaaleta shida nyingine mtu akasingii kawalali s vizuri kwahiyo kama unaona ukinywa khawau vitu vakafini vinakuta shida hivi basi ktatu kabisa gola uh, ujaribu uacha kutumia uh, vitu hivyo um, kingine um, ni matumizi ya vyakula ambavyo vina madini ya chuma madini ya chuma inasaidia sana tukija kuhusu utaona wanapoenda hospitali wakati taona unapoendahospitali wanapoa vidonge ykuongeza madini ya, kato, kliniki, wanapo, avidunge, ya, ya kungyeza, chuma chumaenda pia mtoto lakini pia selia, mama asipate tatizoada kupungua ambayonaktali kwakena mttohkuangaliaana kwa vyakula mbao na madini ya chuma assani nyama samaki nisosi nzuri sana ya madini ya chuma hivyo basi uh, mpaka kufikia hapo uh, tunakua tumefika mwisho wa mada yetu ya chakula na afya ambayo tulianza jana uh, natumaini utakua umejifunza maumbo mawili matatu uh, unaweza ukaniuliza uh, kupitia mitandao ya kijamii hat afya pamoja uh, na t lakini pia unae nami nitakujibu pale ambapo utakuwa na suala lolote la kiafya mahususi sana naotokana na mada ambayoekusha uh, kuielezea hapa na ambao tunaweza kujifunza ote uh, nikutakie asobua njema mpaka wakati mwingine inshala hapo kesho tutakapoweza kuendelea mbele ambako tutakuwa tukizungumza kuhusu uhusu uh, pokeshoakuendea mbele ambaotutalea mbele, amba mbele uh, nakuanza uh, kuzungumza