bari yedoguskizanjwa afetok kalimupatika sebu nyingini mazingira yote yaleya hivyo basi uh, vitu ambavyo vinazungumziwa hapa ambavyo vinaleta uh, muingiliano kati ya mazingira na afya uh, ni pamoja na hali ya hewa uh, masuala ya joto inaotokana um, na mionzo ya jua uh, masuala ya maji uh, kwenye jamii vyanzo mbalimbali a maji maji ya visima maji ya mabomba uh, kwenye mito maziwa uh, kadhalika na hivyo basi tukiweza kutambua ugani wa kuwatunza mazingira yetu kwa nafasi kubwa kabisa tuna pia wa kuzuia baza magonjwa huko uhusiano ambako mazingira yasipokuwa salama au mazingira atarishi yanaweza kuleta madhara ikiwemo mikusanyiko ya watu wengi ka mazingira machafu siku nakakuakuaes kwenye, kwenye lesumu baada ya muda flani nacakupata madhara kwa mfano mkuko husiano mkubwa kati ya uh, saratani ya mapafu na matumizi ya sigara kwa muda mrefu um, yako mhusiano kati ya um, um, watu waliofanya virima hivi ambazo inaotokana na, na, na, na, na kuunguzwa uh, kwa mafuta au uh, matumizi uh, ya vyanzo mbalimbali vya kutoa joto uh, au kutoa moto vinaleta madhara na kufanya ile hewa ya salama pia imatumizi a mamusha kugelea mali uh, ya matumizi ya tumbako na kadhalika lakini katika haya yote uh, moja ya kitu ambacho mwanadamu wa kawaida ambayo kila siku lazima kutananacho maji sasa pale ambapo vyanzo vya, vya maji vinashindwa kutunjwa na kuwa salama vimekuwa vikileta matatizo mkubwa sana kusababisha hizi paraytic infection kwa mfano minyoo sio maji tu anazungumzia hata vyakula uh, mada iliopita ambayo umeisha apo jana nzungumza kuhusu vyakula vyakula salamsiosalam lakini vyakula hivo uwezi kusemasaui kitu kina sukali ali basi kene kichumi tu uh, kupota pale chini au lifanyaje ichafu kao liooshwa na maji ya kuuinika uh, kuna kati asema unaweka hata chumvi kidogo udi klabuyatumika vila ambavo ndafia pikwa matunda yawezi kuoshwa pamoja na mbogamboga hizi sasa hivi vingine ambavyo nmimu kuhifadhiwa kwa usalama zaidi nauhifadzi wa nyama zili kuhifadziwa kuna uhusiano baadhi ya watu walikuwa wanapenda kuhifadhi nyama kwa kuiuka mañana aji vango mengi n jango i muishi kwa mfano tu kabisa kwamba sasa nakijigiijiiii namaji yetu toka kenye ziwa fulani se ziwa tuknakia ia vyakula tuenda kuugea na nini basi sio vizuri kukuta mtu analisha mifugu yake mlanga sasa