ikiwa nazungumza kuhusu mambo mbalimbali nikukunbusha kuwa huu ni msing atatu katika vipindi hivo na leo tunafanya sehemu ya sehemu ya nne tumeshafanya sehemu ya kwanza na ya ypili ambayo isi vyakula na afya sehemu ya tatu kuhusu mazingira na afya katika sehemu hii ya nne tutazungumza kuhusu chwa a kichwa um, baazi ya watu kabisaaasmmushainapatikana uh, kupitia njia za karibu zote nachoiakufanya ni kufungua uh, mbalimbali uh, uh, mbali, na kadhalika uh, podcast, mbali na kutafuta afya uh, na kuaza kusikiliza uh, madarioitakuwa nifupi sana hivyo ba patea mda anaomba wez kuanza rasmi sema ni kwamba uh, watu wengi wasia watu uh, katika, katika mwaka mara mara moja mbili wanapata walamaamojaambii uh, ya kichwa na hili ni sana kuweza uh, katika iua ikawad anaanthosptalkatikat mbalimbali uh, iki pamoja uh, na sehemu nyingine uh, mara nyingi wanapata daatu ankaa mdamfupi anaondoka lakini kuna wakati uh, mtu aweza akapata mivya kichwa kakaa kwa muda kwa, kwa masiku na wiki kadhaa maumivu ya kichwa haya yana sababu mbalimbali mbali. ya, kuna sababu ambazo ni, mbaozo mbaozo ni, tarishi, ni uh, za mpito ambazo si atarishi na kuna zikawa mbazo naikawa tarishi nada mrefu daa za maumivu za kundamumiu za kawaidaznasadia utoa uh, aun au hafadhali lakini mara um, nyingi bila kujua chanzo cha mumivu ha ya kichwa unaezaukaaaaza maumivu tu baada ya muda inarudi una uhusiano mkubwakati uh, ya Uh, pamoja na maisha yako uh, kuusanishwa na maumivu haya ya kichwa nakuna njia mbalimbali yakuweza uh, kumudu au kujitaii kukisha kwa kwamba unapingana nayo au kwamba mara kwa mara maamaumivu ya kichwa um, ya kichwa yakichwa manii auisha yale ambayo uh, kutoka kwenye shinkuajunusoni enye mashavu uh, nyuma kwenye kisogo katikati yakichwa sehemu yote kenye kic nazakawa inauma viko um, vitu ambavyo vinasababisha e, tunasema kituani ambacho kinakupa kama fkta kufanya manumzi ya kichwa kuna usanisho mkubwa uh, kati ya maumivu ya misuri ya shingo uh, watu waloko kwenye msongo mawazo uh, baadhi ya vyakula uh, watu ambao kwenye mili watu um, ambao pia wanatumia uh, kafe sana anapata a kfe suala lakutokua na maji mengi mlini sakupata ma kichwa na kujisikia kutokua vizuri mulini au sukali uh, murini kuwa ndogo kaay hizo ni baazi tu ya, ya, ya, ya vitu ambavyo vinahusanishwa sana uh, na kuweza kusababisha mtu kupata a kichwakama uh, ilivyosema hapo awali kwamba uh, njia moja wapo ni kuweza kutumia dawa za kutuliza mumivu kama paa lakini dawa hizi sio pipi pipi kwamba pa mu pana ni vyema ukaenda kwa daktari ili ue wala kwanini pata shida akua kichanaeekana ikawa shinikizo wa damu labda unashida kama hiyo na kadhalika unapoenda kununua dawa na meza na meza mbalimbali kama vilanda vya tumbo nakahalika kwahiyo ushauri wangu ni kwamba mtu yeyote uleasichukulia jambo aasasa pale ambao kila mala ta kichwa kiicha kuuma oanishwa na kushoa nguvu kiichwa kuuma na kufanya uoni maluelue au shule kabisa kuona ni dalili za hatari ambazo zinazikaana maanisha nashida yinginekulika kumeza tuiz dawa za maumivu kwa hiyo lazima uh, ili mtu uweze kujitahidi uh, lazima pia uangalie uh, vyakula unavyokula lazima pia uangalie um, uh, maisha yako yakoje mazoezi uh, na kadhalika kwa hiyo hayo ni watu ya kutazama nakuweza kuhakikisha kwa kwamba unajitahidi um, una sasa uh, nilizungumzia kwamba njia za kujilinda nizza kuchakula uh, nikazungumza kuhusu kupunguza sukali mwilini ukapo Um, maranyingi no, kupunguza kuhakikisha kwamba kaida akuona sukalikaaida inaukiipungue maranyingi watu ambao wanakosa mlo nakuta mtu anamllabdajara jamoja t kwa siku sukali so, ikipungua shida shilaa kichwa lakini pia kuna uhusianisho kati ya vyakula na ma kichwanakicapombe a kutumia na kadhalika kwahiyo kijua hivo ndoshina yako kwamba kia ukitumia hiki a uh, matatizo hayakwa kiondoa njia nyingine akujikinga ni kujkunywa maji mengi kma s ya kwanza masanasa maamltteea amaji sio mbaya ks aaamaji sana sana pia sansanapia uh, pambanana uh, matatizo haya vichwa na kadhalika lakini pia um, ilizungumza kusmaji na vyakula kwamba usin maji hukuakula a uh, majiakula inakuwa haikusaidia uh, wako um, baahi ya watu ambao pia wanakipanda uzoya kichwa unahisi kama kichwa kinagonga sana nashindkuona napata kichefuchefutapika nak ya vsamishi vyake ni kifamilia genetic lakini pia baadzi ya watu ambao wanapata zile homa kabla ya kufika priod zao pemeco zile watu baazi ya watu ambao wanakuwa wana, wanafanya mazoezi makali sana na kadhalika wanaezakupata heli hii yanvo vichwa hakuna kitu cha tofauti sana lakini jambo hili kama kutoka kuchamii basi ni vuma sana ka kaza kufika sutali naweza kukutana na madaktari unaea atumia dawa nyingi tu ambazo patikanyyoteasnsadijaribu kuangalia tugani ambao nis uweze kuvondoawye maisha yako kuna dawa nyingine ambazo kitaalam kutamka hapshd mbalimbai sio rafiki sana sababu anafanya efekti nyingine tsio tu kwenye kichwa kwaiyotaishiskkueza um, um, kutenga muda wako na kuweza kusikiliza kwa kifupi sana kuhusu mada hii uh, yanaohusiana na matatizo a kichwa um, au um, jumatatu mpaka ijumaa umaa kti Uh, tutakutanatna jumatatu ambako ataenda kuzungumza uh, tatizo halusi, stroke, halusi, uh, la kiharusi au na tutaangalia visababishi vila kiharusi na zipi dalili na, zake namnagani unaweza kwa jitaidi wala kujikinga a uh, kumkinga mzazi wako as kupata tatizo hili la kiharusimwisho uh, kabisa nutana kuutakia siku njema uh, sku njema uh, kutkiutkie afya pia uh, nkukumbusha kwamba um, usisahau kuku, kuku, kusambaza hii na kuwashirikisha wengine waweze pia kusikiliza basi ni hayo tu asante tena endae kutufuatilia afya talk uh, katika mitandao ya kijamii instagram na twitter kama unaswali weza katuuliza huko au kupitia kadao binafsi daktara asante