bari asubuhi ndugu msikilizaji wa afya to karibu tena katika mwendelezo wa vipindi hivi sauti vinavyohusu mambo mbalimbali ya afya uh, kwanza kabisa kwa leo ningependa uh, kufungua kwa kwakuuliza kuambia kwamba uh, je wajua kwamba katika misli ya kale chunusi zilikuwa zikitibiwa kwa kutumia maai ya mbuni mize it, mafuta mizeituni nyongo ya wanyama unga wa ngano pamoja na maziwa n anyway, um, kwa majina naitakutagaasamtasingwa uko nani kila siku katika vipindi hivi vya afato hivyo talk. basi bila y kupoteza muda mada yetu yaleo itahusu kwa kifupi sana kuhusu uchunusi ni nini na ni na gani ya upele huu ambao watu wanakuwa wanapata na kuweza kuangalia Uh, kipo cha kufanya dalili zake uh, nini ambacho kinaweza kikasababisha na mambo kama hayo um, kwanza kabisa tufahamu kwamba wengi wanaposikia na chunusi wanahisi ni vile vipele pekee ambavyo vinahusiana na ukuaji ambavyo ambavyomanyii vinatokea au vinatotokea vijana usoni wengi wanahisi hivyo la hasha uh, chunusi ziko nyingi sana kuna aina mbalimbali ambazo ambazoznznatokea sehemu nyingine ya mwili kwa mfano kwenye mgongo katikati ya kifua kwenye magoti nyuma ya magoti pale mikononi pia unaweza ukapata hizi aina hizi ya vipele kwa hiyo uh, mara nyingi wengi tumeshazoea tuile aina moja ambayo tunakuwa nazo tu usoni na dalili kubwa moja wapo ya kwamba kwa kwanini unakuwa na hizi uh, chunusi au uanahuu ya upele ni kwamba Uh, cha kwanza kabisa unaweza kuona vile viye vyako vinakua kwa chini kwenyeshina aeza ukajenga kitu kma kimnyanyuko ki hivi h fani mcho kguguuia kuna wakati kina, kama akaa hivi kidogo uh, baazi nategemea kuna ngine vinakua vinaumma vingine havumi kama malengelenge hivi kama viendane na maji kwa hiyo viko aina tofauti tofauti na namna ambavyo vinakuwa vinaanza na visababishi kubwa um, nilivyosema ambao kinahusanyishwa na mambo mengi sana uh, niile ambayo inahusiana na, uh, na masuala ya kubarehe pubati ambako wengi wanapata kutokana na ile nae za zam ambazo zinatokea katika mifumu ya mwili uh, mara nyingi churusi ambazo zinatokana na ukuaji Uh, waga zinakuwepa wakati hu waukomavu zenew a zinakua kuachaaa kupotea uh, kadi mtu anakua anaongezeka kwa umri sisemu ni wote baadhi ya watuwanapata tatizo ambao bado wameshavuka umrimiaka3aa ainawasumbua wah sio kila mtu naezakafanyaa silimia kubwa ya watu uh, wengi wanapokua wanakoma ile hali ya ukuaji nayenyewaga uh, vina, vinapotea uh, visababishi Uh, licha tu ya hiyo kuwa na masuala ya hormon. pia kuna uhusiano wa mafuta ya vakula mbalimbali um, kuna baadhi ya watu wanapata wanapatawanataachunguza wa walpele kutokana na mafuta natumiachakula matumizi uh, ya dawa baahi ya dawa um, piazakusababisha shida uh, ongezeko la uchafu mwilini mwlini pia um, ukuaji mwingi wa hangasi Uh, pamoja na chakula kuna baaiya watu piakaunapata na aina hi ya ipeecuukatokea na um, kuna very, very rare case. tunasema kwamba inahusiana pia na kurithi lakini hii ni sananawachache wengiwnakuap um, wakati munokua na msongow mawazo anaeza pialake ukapata hii shida sasa nini kinatokea yani inakuwaji nini kinatokea mpaka mtu anapata um, nimeshaelezea hizo sababishi nimeelezea dali zake zilivyo kinachotokea ni kwamba katika shida ya kinyoleo um, uzalishaji wa mafuta ya, tunaita product inazalishwa chini tu ya ngozi inata kubwa ya iyo ambayo inavimba na kuzuia uh, uh, kinyoleo kile uh, ka kufanya kazi yake uh, kutoa jasho na nini na baadaye kwa chini pale kinazuia kina uh, uh, excess ile production kinazuiailenaongezeka a pale chini inaweza kikundu mara nyingi inakuwa hivyo hivyo uh, tamnafanyika ho a luga mboni rahisi sana sasa um, shida hii uh, ya vichunusi ni kwamba mara nyingi waga tufa shutikile atunategemea kwamba vitakuja na kuondoka lakini kwa baadhi ya watu uh, vinaweza vikaletia shida vikaletia maumivu vinaeza pa vikasababishasb uh, vinakua ni vinaweza vikapasuka vikaacha nafasiktria kaingia vikaa vika kapatatahoma vika nakik kwahiyo um, matibabu yake yanatofautiana sana sana, sana. Um, kutegemea na daktari ambavyo watakushauri ila hufahamu tu kwamba uh, dawa sio nzuri kwahiyo usiende tbadawa faaadaktari wangozi waweze kuangalia nawez kushauri lakini pia baadhi uh, ya, yu, ya, us- ya dawa ambazo zinatumika kupoza hali hizi zina madhara pia ajawazitoamzitootaahli a shwanawaitosdawaote ba shauri wadaktari ni vyema sana ata daktariukiwaja mzito kamaza dawa kuri kuiswahili achunusi hio kutokana na hiyo hali unaweza unawezakuatibiwa kwa kutumia antibiotics uh, lakini pa unaweza ukapewa dawa uh, ya kupaka ambazo zitasababishia uweze uh, ku uh, uweze kupungua ile naweze kupungua pia unaeza ukatumia dawa kama hizo mara nyingi uh, kuna kunanamba ya kushauliana lakini nje kufanya wewe mwenyewe self kounashauli sana um, mtu alau atumie maja ya vuguvugu kuziosha kwa taratibu um, ifanye ile usitumie nguvu nyingi sana kasababu vinaweza pia ka viriteti na ikakuetia shida kwa hiyo unatumia tu maja ya vuguvugu nazisafisha taratibu hiyo um, inasaidia pia lakini um, pia kama pia yebubu, yebubu, uta, um, kama ha uh, daktari na kuweza kuongia naye kwa hiyo jabu kuzoosha na maji ya vuguvugu taratibu tu au unaweza ukafanya kama misri ya zamani katumia uh, mayai ya mbuni na kadhalikan um, lakini pia kuna uhusiano pia vyakula hiyo mara nyingi mtu unaeza ukaangalia mwenyekbadilisha chakula uh, labda eda sehemu mpya naimeanza kutokea labda zamani ku unatumia mafuta haya ta mafuta haya ya kupaka au yakula nakutokea ukishagundua nini ambacho uisababishia kutokee unaweza akuanzia moja unaeza ukaacha kile ambacho kimeweza kukuletea shida kwahiyo um, hiyo ndio njia au hiyo ndio shinusi ka, tokea, na jinsi ambavyo inaezakatokea na namnagani naakadini nayo nakuweza uh, kuweka mambo sawa asante sana kwa kuchukua muda wako na kuweza kunisikiliza nikutakie asubuhi njema endelea kufuatilia mulongo huu wa vipindi vyetu hivi vya, vya afyat ambavyo vinatoka katika kila siku za wiki uh, ikiwa huu ni msimu watatu usisite kuushirikisha wengine kumbuka kwamba vipindi hivi sauti vya afyatk vinapatikana katika podcast zote unaochokewa uh, kufanya tafuta nina afyat ikiwa nias pekee ya, kis, ya kiswahili ya lugha ya kiswahili inayozungumza mambo mbalimbali ya afya asante na nikutakie asubuhi njema