habari za subui ndogo msikilizaji wa afya to karibu tena katika mwendelezo wa vipindi hivi sauti vinavyohusu mambo mbalimbali akiafya katika msimu huu wa tatu Uh, tukiweza kuoneshana kuhusu mambo mbalimbali ya kiafya hivyo uh, kama nilivyosema hapo awali liosemo jaribu kutumia muda mfupi na kuielezea kwa kifupi katika lugha ambayo itakuwa ni rahisi kwa mtu uh, nini kufanya uh, uh, na pia kujua uh, au aipoelewakszepau itu ambao inaeza ikastua ozi pale ambako uh, mbozi inatengeneza aina fulani ya yazakasema kama mwinuko yani kama mwinuko fulani ambako unakuwa, unakuwa, unakuwa inuko mavumba aokaa mekundu na ukawa na washa na mara nyingi uh, basio mara nyingi baadhi kwa watu inaweza inaeza ina maji maji kama marengelege pia ziko aina nyingi sana za zima moja m ko sana hii i sana lakini pia kuna piakuna ainaya upele ambao aaah mara nyingi matibabu ya ni dalili zake matibau aao azima i ku kuuada ake upate na nakueza uh, uh, uh, pia ka na kuisiweze kupata hiyo shida ziko njia mbalimbali baaa kupakaan haya pia kwa piasitalini wana natala mkubwa sana waku ttizo haya uh, ia aia akula bana atishamba um, um, ambayotishamba um, uh, sii ambazo bikisho namakaskuliia anazotaika kusaidia usu sasa mpota kabisa yakufahamun kamanegoia So, mba moja inakuu kabisa a ambayo ishi yake an kabisa shwa sana um, na uamgozi uh, lakini pia piatkushnda umnea a mafuta n msongo mawazoa hofasababsha laini iaah lakini pia na kwa hiyo wahioain sana kitu ambacho inahusika kuchuga ni baadhi ya saza unga ta baahi ya wanyama manyoya yale apaka ungwa pia hata mavazi apamba nyumba ni kumbi pamojana aina pia akula lakini pia ile ambayo ash akuusa vitu na kwa mfano mtu anapata labda saisha fotnakataklada kosha aaamadini fulani au akivaa vitu va mpila anapata kwa shida a newale mbao wnapatah kinachotokea nikwamba sasahiv tamazingira kuka kunaongezeko kubwa sana kufanya maa haya anuma kama itejapowasabau yingi sana mara nyingi sana unashauri nkua napata aidahizi za matatizo ya ngozi boraik ka hsptalinatali na pale ambapo panapokanngozi ziko aina nyingi sanakuzielezeahayahawezi kumaliza kuzielezea leo kesho lakini wala walaaidia Ah, matibabu yake nikukushasema ni kuweza kuondoa ngio wewe ukivaa chuki za mpira au nesa fanung naashla kuacha lakini pia ni kuaoima chakula unawatsasamaki napatashnguatumamajimainni matibabu ya hositali ni hapo ambako kuna matumiza dawatokana kenye kund labba kwamba ikalau adawajaaaakushkfnnapata shida ya upele ahii unapokuwa nyumbani nyumbanichkwanza kabisa uh, jaribu jaribukao uh, mfano baai ya ambao vyakua mbaoeshana sanaawaliam mbalimbali kama msongo wa mawazo na kadhalika lakini pia um, utumie aina ya kinaii ambao sha daktari baadhi ya watumkua atabia na upele au tunaenda aoteunaendakaapaa baazi ya zikaongeza tatizo na naikaa na na shida pia jitaidi sana sana uh, ku kuizuia kuto kukuna sabkasambaza lakini pia um, Uh, wale ambao wakiwa naosha vyombo wanapata shida naeza kavaoshaoboshia maji na kadhalika aa ilikueza kunda matumizi wakati wa kuoga maji inasaidia pia kwa ziko njia tu muda lakini wakuogaamajuuasa zko niasada na a kupata usaidizi wa wata akifaham kwamba selimia ya watu arbai aa saa ambao hewa kwa yamumu wahewanaenda kataiaskujua kama aa vitu vingine mbalimbali pale ambapo uko nafasi kama kujua kwa akuezakuju ya damu kaonekanawako ndio una una una una unaizi state akuonyesha kwamba lakini kashakunikana na ji gani mmoja w njia ambayo in natumika niliambayo shkulea sana diet unakuwa una unakuwa unabadilisha chakula kuangalia kiaakuletea madhara mara nyingi sana kuoga kunaongezeko pia la lazima kakati uh, ya vijana hasa hasa na uh, watoto kwahiyo maanini pia zao zinapaswa kuangalia afya ya watoto wetu wa uh, uh, kwa sababu kuna kunausiana kabisa wao kuanza kuonyesha lakili mashiihii ya ngozi napokua madomo hiyo dikaakakati sana kuhusu tekezo uh, hili lajuma uh, au haya ya ngozi jani kuelezea katti sana namii akua na meifumza uh, mambo magili matatu na kuweza kelewaupanapenashku aaao kusikiliza mpaka wakati mingine asante sana pale unapokua naswari unaweza kwasilisha moja kwamoja kupitaaapnambayangu au auakenda keneaaat aahai a taaa atimia tuswali namtakaakupata wasaa ntakujii muda kwa moja lakini pia pale takuko na manufa ya jamii nitakuja swali lako katika kukili akitokavida naye atakukua mataswali kama hilo auzika kuweza kupata majibu asante sana hata watu wazima wanapata minyoo kwa tutaweza kuwatazama haya katika kipindi kijacho uh, inshallah hapo kesho asubuhi asante sana uh, na asuguza