siku ya redio ulimwenguni huadhimishwa tarehe kumi na tatu mwezi wa pili kila mwaka na mwaka huu haujaachwa nyuma kauli mbiu ikiwa mwaka mpya redio na fauka ya mabadiliko kwenye fani ya habari na mawasiliano redio ingali i nguzo muhimu katika kuziunganisha jamii mbalimbali mbali. huku utandawazi ukipanua zaidi mawimbi na kufanya redio kusikilizwa na watu wengi ikilinganishwa na miaka ya hapo awali ambapo redio zilimilikiwa na watu wachache na ambao wenye uwezo kwenye jamii huku matangazo yakichujwa sana na kunadi sera za utawala uliokuwa madarakani na wala siyo maslahi ya wanyonge kama ilivyo sasa so nchi ya kenya ina takriban redio m17abtatu huku vituo ishirini na saba vikiwa ndivyo vinavyopeperusha matangazo ya moja kwa moja kupitia mawimbi ya tisaini a tia nukta 9 wanahabari wengi kutoka vituo hivi huwa wamejitolea kwa udi na uvumba kwa kufanya kazi hii hata bila malipo na kama njia moja ya kukidhi mahitaji ya jamii husika wanahabari katika vituo hivi vya jamii hujaribu juu chini ili kuhakikisha kuwa hadhira yake imeburudishwa kuelimishwa na pia kufahamishwa importance of community radio is that we broadcast information within our area of jurisdiction for instance if there's a national news and there's a county news we will give the county news a uh, na kwa mujibu wa victo juma mmiliki wa kituo cha bas redio sauti ya kajiedo kilichoko kajiedo ya kati anaeleza kuwa ni mpangilio wa vipindi na utafiti ndiyo njia pekee ya kuzitofautisha redio za jamii na zile za fili kukidhi mahitaji ya jamii lengua. our are we did a and we went to the mashinani level to ask the Do you think from this hour to this hour, this kind of is yes or no? if no, kind of... so lengwatasnia ya habari na mawasiliano kama nyanja nyingine ya kitaaluma imeshuhudia msururu wa ushindani hasa baina ya redio za jamii na zile za kitaifa au kibiashara je hii inamaanisha kuwa redio za jamii zimepoteza maana bonfas opani ambaye ni meneja wa kituo cha redio cha domas mari kilichokongong anadhana tofauti kuhusiana na suala hili It is ili kujiweka sawa katika nyakati na misimu pamoja na mazingira mangumu ya kutoa huduma vituo hivyo vimepewa nafasi ndogo ya kupeperusha baadhi ya matangazo ya kibiashara ili kujipatia senti almuradi yawe yanatangamana na jamii husika supposed to also get a piece of the cake. So it is very unfair for the government not to include community registration in their advertising or giving community registration. na kulingana na utafiti uliofanywa mwaka wa 217 na, na shirika la utafiti la giopl redio inaongoza kwa umaarufu nchini kwa asilimia 89 ikifuatiwa na runinga na, na asilimia 77 huku magazeti yakishikilia nafasi ya tatu katika umaarufu kwa asilimia 65 hatua ambayo imewavutia wawekezaji wengi wa kibinafsi kuwekeza kwenye redio to buy radio is friendly and more so radio speak in in area so so ihripoti kutoka shirika la kimataifa la unesco inaeleza kuwa asilimia tisaini na tano ya watu ulimwenguni husikiza redio taifa la peru linaongoza kwa kuwa na redio nyingi zilizosajiliwa kote ulimwenguni barani afrika nchi ya kongo ina redio nyingi za jamii hukuu nchi ya uganda ikiwa na zaidi ya vituo 150 vya redio ambavyo hutangaza kwa lugha ya mama vyote t k ni redio huelimisha huburudisha na hufahamisha nikikufafanulia kwa upana mengi dhidi ya siku hii maalum ya redio duniani kwa niaba ya baso redio sauti ya kajiado jina langu ni alis njeri