wkomtochacakatika sonyawol today episde induci o the uh, boxin indus your host ni rene au unaweza ukaniita chate Chatter podcast tutakuwa na, na mgeni wetu rasmi ambaye tunakwenda kujadili naye ku swala la, la, la boxin ngumi za kulipwa na ngumi za mtaani kuna utofauti gani na watu, watu kwanini wana, wana miscon, wanafanya misconception ya hizo m mbili na, na, na, experience ya kupigana ngumi iko vipi ya ushindi experience ya kuwa yakua kwenye ngumi iko vipi unajua ngumi za mtaani uh, hakuna fedha hakuna ushindi hakuna unajua, hakuna unajua ile ile aauna hamasa ya kupigana tena lakini ngumi za kulipwa ziko tofauti tutakuwa na ahmed naheba ijana wa miaka 22 ambaye ana historia kutoka mabibo darees salam historia nzuri sana hajawai kupoteza katika mapambano yake ni professional, uh, professional boxe tutakwenda kumsikia katika, katika hstori yetu leo karibu sasa tumkaribishe ahmad pelembela labda ajitambulishe yee mwenyewe kwanza yee ni nani tupate kumjua hadi hapa alipo hadi tulipo naye amefanyaje katika ulimwengu wa mimi naitwa ahpelembela nachezea kilo 8 amo ni na katika mchezo wangu katika mebahtikauchea mechi mbili katika mechi hizo moja nimed na nyingine nime nimeshinda kwa pointi ah, ipi ilikuwa mechi yako ya kwanza uliyo draw au ulijisikiaje baada mechi yako ya kwanza kama kama N, nilijisikia vibaya kwa sababu sikupendezewa na matokeo loyapata kwa sababu nilitarajia ushindi fu imkua divsiv maandalizi yako ilikuwa kwamba utashinda o pambano maandalizi yangu nilikuwa nitashinda kutokana na mpinzani ambae nakutana naye aafu alikuwa vile, vile sio mazuri sana Una, unaweza ukatuambia ni, ni changamoto gani mnapitia kwenye maandalizi hadi kwenda kupigana pambana mfano changamoto zinazozipitia kubwa kwamba mechi zinakuwa yani za kustukiza unaweza ukaambiwa ufanye mazoezi baada ya wiki mbili na kati haiwezekani katika mazingira kama ni kwamba unaandaliwa yani kwa kipindi kichache sana katika mazoezi aliyakuwa mtu ambaye katiamazoezi liakuamtu ambae nacheanaataahajanda una kipindi cha mwezi mmoja au chamwezimmoja meziiaaaekwaiyo tatizo ni au tatizo ni wapangaji ma... mapromota tatizo ni, ma ni lipihaomaanake umeweza kusema tatizo matatu katika swalamoja manment liokopo nayo kwamba inakua yani wewe n yani, yani, kwa kifupi yani tatizo tatizoj napokuja katika mazingira ya tatizo ni management ni yani, kwamba ni bondia ambaye unajitegemea kwamba auna ment n yani, unafanya mazoezi tu kwamba ikitokea kwamba fursa kama hiyo tunakuwa tunakimbilia sana na tolea macho ilimladi tupati kuonekana lakini katika kuonekana vile vile inakuwa bado ni ngumu ko kwenye upande wa boxi swala la fursa ni swala la kulitafuta sana au ina kutokana na wewe unavyojieka mbele za watu yn ni swara la kulitafuta sana yn ni swala la kulitafuta sana yni ni swala la kulitafuta sanakwa hiyo tuongelee swala la maandalizi sasa hmm kama umepata nafasi na uh, ina, unajua vipi au yani una unafanya kile kitu una ksaabu unajua kabisa nataraia baada ya miezi kazaa nakua kucheza mechi kwamba nafanya mazoezi tu aliakua unachokifanya fu kile kitu nachokitarajia kwamba o kuonekana unapata shiii miambili lakini katika mazingira unapokosa mechi unakuwa mna kitu chochote ambacho kinachokufanya wewe U, yani upate nguvu ya kuendelea kufanya mazoezi kwa sababu unakuwa mazingira katika mazingira ya chakula vitu vingine vingine, vingine vinakuwa afifu kwa sababu unategemea zile ngumindozikupeela ilima upate kufanya mambo mengine ya maendeleo fnafanya mazoez auaamaw kwa unavohisi uh, kwanini uh, kunakosekanat kuna ya kusimamia wachezajibozani kutokana na uh, indst yaboxi kuto shiba kwa sababu uh, kama tunavyojua sehemu ikishiba lazima kuwa kuna watu iwapo uh, kama hakuna watu inamaanisha hiyo sehemu aja shiba na je kuna nini yani hapo kwa nini sasa hizo mmet iweza zinakuwa zinakosekana kunakuwa hakuna nafasi ya waoweza kujiongeza zaidi kwa sababu hata tukiangalia mapromota wako wachache mapambano tunaona machache sana naweza tunawajua maboksa watatu nne yani mtu ambaye ya boxing kabisa ambaye ni mwangalia gtv atamjua tu weza kuna, kuna, kuna wapigana boksa watatu wanne ambao wanajulikana na ni wachache sana lakini nchi zingine tunaona ni tofauti wapiganabo wanakuwa wengi mapambano ya boxing yanakuwa mengi uh, contest hizi mashindano yanakuwa mengi pia we voice, shida nini kwa upande nasema sio kwamba ya naamini kwa ya imeshiba yanakua ngiowa watu wakujitolea kuwekeza katika mchezo imekuwa ni ngumu sana sanat wametolea macho sana upande mmoja mfano muri kama katika mazingira ya mpira tujapiga hatua lakini kuna kitu ambaye maarufu aea ani mchezoumeekwa pending sana ujatolewa macho Alright. kama tulivyomsikia wl we'll e ac uh, a oeeaekama uh, tulivyosikia mechi ya kwanza ni drw mechi ya pili ni ushindi sasa mimi nataka ana pelembelautuambie baada ya kushinda mechi yako ya kwanza asessioal mechi ya kwanza alid mechi yake ya pili alishinda sasa sasao mchiyake yakwanzaichiyapili mkushinda liskia faraja sana nakutokana niliamini ushindi kutokana na na uongozi ambao likpo nao kidogo kuna mazingira fulani kwamba yalibadilika yani kuna kitu fulani kwamba nilika imesimamiwa kwa hali ya juu niliamini kabisa ushindi lazima utakuwepo kutokana na mpinzani mwenyewe nilokuwa nacheza naye nilishamuona kabla hata ya kukutana naye katika mechi nilijua kabisa lazima nishinde na training iliokutana nayo yani nilisimamiwa vizuri nashukuru mungu sasa mimi ni, niko curious u swala moja hivi mimi nikitaka kupigana kupiganabo nikaandaliwa mechi yangu na mpinzani nahitaji kumjua mpinzani ana moves gani au nahitaji kwanza kuji, kujiweka vizuri mimi sababu unajua una aina mbili nakutana na mpinzani lakini vilevile vile mi lazima niwe najua kupigana snaoisi kipi ni cha muhimu zaidi kumjua mpizani anapiganaje au wewe kuwaikujiweka uh, kusema chochote yani ya hapo kwamba kwamba ukishakuwa bondia ukishaitwa cha kwanzanatakiwa mda wowote uwe tayari kwa mapambano n yani mda wowote uwei kama nikizungumziaue tayarikwamapambanomda wwoteu yani katika training ya mechi hata kama ukiwa na mechi kawadaa maoesia mikataba jinsi navyosema katika mabondia siayosa aaacna bondia fulani aamazngiamchi ie kama kuna bondia yoyote ambaye mwenye uzito ule anaweza kalikava ili mradi mimi nipate endelea kucheza ile mechi katika mazingira kama kwa sababu kuna tatizo kama mechi kuna ameruzi yakwa uzito na bondia fulani kapelea mazingira yake apata tatizo kwamba mi ninakuwa nna kwamba ufiti mda wote unatakiwa bondia uefiti bondia a sawa so, uh, kuna mwaka mmoja ilikuwa ni olympi brazil timu yetu ya tanzania ya boxi wachezaji wake almost wote walipata kuumwa matumbo na kuweza kupigana swala kama lile uh, lili, ni, ni, eza, ni nini kilichotokea kwa sababu mtu kuumwa tumbo kupigana au kama hicho tatizo lilikuwa kabla kwenda olympic kufanya mazingira kwamba kwamba wanakuwa wanaandaliwa kwa sababu siku zote mabondia ambao hapa wanaenda kufanyia olympic wanakuwa wanaangaliwa sana katika michezo kwa sababu wanakuwa wanakuanatokea katika timu za ngome za jeshi asilimia nyingi wengine wanatokea magereza kwamba simamiziwanakana usimamizi wahaliyaulmabondia ambao wanatoka mara kwa mara wanaenda kule wanakuwa nyingi sio safari zao naamini kwamaa wanaendaklewanalim nyingiwanakaaoefafz tuko kwenye ushindi wako wa kwanza baada ya kushinda jeuli uh, dunia wanasema iwapo ukifanya kitu kizuri dunia huwa inafunguka kwa ajili acha ya, ya mpya zaidi kwaajili anafajataka uambiakwamba ilikuaje changamoto hivi nahivi nikawaelezea jinsi nilivyokuwa katika mchezo na nilikuwa na asilimia zote za ushindi kwa kwasababu mpinzani lika namjua na, mazoizi, ilikuwa nafanya, ilikuwa na moja kwa moja. Kwa mechi ile ilikuwa siwezi kusema ilikuwa nyepesi sana ilikuwa ni ngumu vilevile kiupandwangu kwasababuboaheanaadkuoka aa aeazakokwahiyo nimeona sasa u mchezo ni mzuri zaidi mii nikishinda mechiaweza mm. uh, nikapewa nafasi aanamtaka kama ukionyesha kitu ambacho watu ambao wenyewe wamelizia unaweza ukashinda katika ambao watu lakini kama wakipendezewa na, na aku, vipi. Bada, yupi akata mheowaoa nne a ajua kwamba alifatwa kwambiwa au vipi naona kimya tujii yani kwamba ndo yani kama hivyoaiyo uh, tunaweza tukatumia nafasi hii kumtafuta huyo nani frank miaush wenyewe wanasema wame, wameweka bato ni yeye kuikubali yoyote anayemjua pige simu vuta waya Eni. kuna mtu anaitwa a pelembela anakuhitaji kwenye pambano kwa vyo vyote vile kama tunaweza tukaliandaa akapasuliwa mtuunaamini unaweza ukampiga hata kwake hiyo tunaona watu wanajisifia lakinis lini naswari kwenye ushindi wako unajua nafasi ya ushindi kwa mfano kwenye mpira kuwa kuna timu kubwa tim za kawaida tim kubwa anaea nafasi kubwa naj kwenye upande wao hupo hivohivoakuna mtu anapewa nafasi kubwa ya ushinda kutoaaaklichongea ex, ya, yani ni kweli nihioasilimia ni ni kubwa kama unaona katika mpira kwamba unavoona simba kikutana na tim ndogondogo anakua ii mazingira yake ama Ha, nafasi kubwa, nafasi kubwa sana sha, uche, uche shagi, ya ka ivo ivo. ya, imbraf, nyingi, ya, imkongo, ya yani ushindi hata yani, yani, yani katika katika mazingira na mchezo ngumi iko hivyo kashacheza mechi nyingi kashafanya vitu sanaaushindi aakatia mechi aaaa mheowangukaaiaooaomanwahazakao nipacha imetoka ni kutokana na heshima yake kashafanya vitu vikubwa na naye mkubwa anaweza akapewa yeye uh, okay. swali lingine kuhusu kitu ambacho nashindwa kukielewa kwenye, kwenye upande wa ngumi kuna yaani nampasua mtu kweli tumepasuana vizuri na still, tunatoka uamauaaaiaaiam akunaga draw hizi hizo dr hua zinatafutwa hizi au ni swala fulani ambayo uh, halieleweki kwa, kwa kitekniko zaidi unaweza ukatuambiaje hadi dr inavyopatikana n yani kiupande wa mchezo wa waboxi boi megawanyika katika sehemu hizi mbili kuna na kuna macha kipindi sisi tunaanza katika amacha siku zote kuna kuagaamna ata kwamba watu wakikaa nje ani ivoawanaangalia mashabiki amaaaeza katika mchezo na yani eonekana kabisa kwamba viwangovaiahezo viwango kuna nihamu wanamwangalia pmbaea nizamu ya mchezo katika mchezo ndi kacheza lakini ajaonyesha uuni uko ni zamu ya mchezo au alkona alopendeza unakuta yule ambaye mchlikapacha lakini lmbae aliameonesha niamu ya mchezo na unatnanyanyuliwa katikahunaila yani ndo kuna aa tumesikia nikwenye ah tutadra vizuri kwenye upande wa professon uh, kuna mt ambayo ipo katika upande wa boxing wanasema wauni wengi au watu vijana wengi vijana wanavuta bangi ndo haao ambao wanapigana box na wanaamini sana vijana wengi wanavo waaanya ijana ni wani wanauta aniwaa kadhalikani kama unavyoongea kiukweli wapo kweli watu ambao wanaofanya wanafanya mchezohuo wasijwasijitambua wanakuwa nakutumia ya... mikono yao au kile kitu nacho wanakuwa kilekitu alichokua nachonafanyatuyaau ma mabombawasijtambua na sio kama kitukamaicho sio bo lakini ni nibo mbae ambae yuo katika rekodi ya taifa hakuna bondia anayefanya upumbavu kama asilimia nyingi wanakuwa wale imabondiani ni, yani ni watu ambao wanajifunza tungumitumtaani ai ka aa aaakaanaenda mazoezin aanafanyavitu vchafu mishwasiumwaka bakn nilikuwa niko sehem moja yeah. hivi nilikuwa niko sehemu moja maeneo ya wa kinondoni walikuwa wanataka waanzishe mashindano ya kupigana sehemu moja hivi sasa kitu ambacho kilichotokea pale ni kwamba taa kuanda mashindano lazima upate kibali cha kuandayo mashindano lazima ufike sehemu fulani ambako kwenye ulingo wenyewe upate nafasi uh, watu waweze kupambana lakini watu wengi walionekana kuupinga ule mchezo ksema ni mchezo wa vurugu ni mchezo ambao unapoteza vijana wengi sana na hawashaushiki na stili wanasema kuna professional boxers ambao ndio wanaowafundisha hizo tabia vijana wengine wanawafundisha mchezo boxing wanawafundisha na tabia ambazo hazikubaliki katika jamii hili uh, swala liko very critical kwenye upande wa kuikubali boxing industry tanzania na kutokana na hizo nhizo za watu kuikataa yeah, je we unavohisi ni, ni kitu gani kifanyike au ni kitu gani kichukuliwe hatua ilimadikuondoa hiloswala <laughs> n yani, iko hivi yani katika upande wa oxi poioaoxi bondia yoyote ambaye yupo katika mazingira ya poioaxi kwanza ni, ni mastb lazima yana lien bondiayani leseni yao inayomtumbulisha kwamba kama yee ni nani ni bondia sasa kuna baadhi ya watu ambao wanafanya vitu kama hivyo lakini unakuta hata ya ngumi kwamba ni bondia wa amacha au katika mazingira wa boxing, kemfano, unakuta graundi kama hivi mapleye wengi wengine wanavuta wengi wanavuta bange lakini aliakuwa wanaamini katika ule mchezo na wanafanya vitu hivyo lakini havionekani ile naonekana katika boxing ila mi nakwambia ni yani katika watu ambao wanao ambao wapo tayari aowao aaashainga la atiaazigalani mchezo wa mpira hauna kupigana ngumi Ko, angi, ngumi ngumi ngumi wapo bangi lakini hawapigani kumbuka ni ni ni mchezo mchezo ambao unahusisha kutumia mikono kurusha Ayani, unajua ngumi, ngumi katika akili ya ya kawaida ya mtanzania yani kupigana kupigana na wazazi wengi wanasema sio swala swala zuri wala hawashawishi sana watoto wao usicheze mchezo wa kyuni. Ilo Ko, ni very na kitu ambacho amaconakisema niko hivo sasa labda nikuambie ni kitu kimoja katika mazingira naosema sasa mbona kunawachezaji mpira wengine nakuta katika maswala mfano mlitkatia hzindondondondohizi mechi mm. kumalizika tu nakuta kuna vurugu zinatokeawau anakimbizanazadond awachezaji wengi wandondo siomimi nacho kisema mm. ni kwamba awanareseni au wana leseni wanafundisha vitu tofauti na, na, na nidhamu ya mchezo wa boi e, tunaudi palepale mechi zandondo ioa tuaudipapae katika mazigira mauna mchi uwa mbazoceekaaaha aanlochezekaa una kipi kilichotokea lada Ha, mimi naamini mechi ya hasani mwakinyo mm-hmm. ilikuwa vew well na ilikuwa nitioalmech tofauti nanacho kisema mimi nasema mchezo oal wa, wa wanafundisha vijana mtaani mm-hmm. kutumia boxin kama, kama, kama, kama nyenzo ya uhuni sasa wewe ushasema anapata muda gani wa kwenda kumfundisha mtu mtaani yani hiyo kwamba haipo haipo a aipo, aipowsanapatahakuna ha, ha, wa... shida kama haipo clear kwa nini wazazi wengi wanawakataza watoto wao kucheza boxing na wewe katika nafasi uliopona uliopo, na, uliopo sasa hivi unaweza ukasemaje uka kwa wazazi hao wawazazi yaani boxing wachukulie ni, ni, ni sehemu tu yafusa, semu ya fursa na sehemu ya ajira kama michezo mingine kama mtoto atakuwa anajielewa mtoto katika mazingira yake kitu anachokitaka takua anajleamba ndokiwe sehemu ambayo ya maisha yake ambazo kinaweza kikamuingizia kipato ukimwona kweli ya, nakatika mazingira hayo mruhusu tu ni kitu ambacho kizuri akina matatizo ila ukimona kwamba yupo kwa sababu ya mazingira mengine tofauti ya, mkataze mfaa ila chengine wanachoamini boxing kwamba ni mchezo wa miausho ambao ni mchezo ambao unaleta una sana mambo wow. ya ajabu ajabu mtaani kwa sababu watu wengi uswahilini wakishaletiana tofauti wanakuwa wanagombana kwamba hata kama akiwa anafanya mazoezi ya kawaida tu ambayo hayahusiki na mazingira ya boxing na sio kwa sababu anafanya mazoezi ya kawaida tu yule mtu ambaye mtaani kwa sababu ni mtu wa mazoezi mazoezi lakini so, sio anakuwa hadi wale mabondia, amba, wale, kupo, eniolire, hey, si, ndote, wale wale mabondia ambao ndio wote lakini inakuwa sio hivyo walemabondiaambaoakoenolta naamini boxing yoyote na professional yoyote ambaye kashafia katika renki fulani umkuti hata mara moja mtaani kufanyafanya vuugo kwasababu wanajijua mwenyewe kwamba ni kesi zito kwama ukitumia sana bodia ambay yote anajielewa o katika mazingira mchezo. Asilini, ya mchezo ila asilimia nyingi wale wanaofanya vitu kama hivyo hivo wajui mchezo na wanakua wanatamani kujua kile kitu wanafanyafanya tu mtaani pasipokuwa na zozote ndo alia, alia kuwa, kama hivyo mabondia ambao ndowanakujaalaunaatankaahwanachafumabod mawaakatianza k watu wajue kutofautisha kati ya mabondia na wafanyamaafayamazeo yeah, yeah. <laughs> right, right. tumesikia yote dea ma, dea, kuna matatizo ambayo yanatokana nao lakini yamekanushwa nana mimi namini kama yalivyoelekezwa tuyachukulia hivo boxi ni mchezo kaa michezo mingine o naisichukuliwe na kama watu wengine wanaofanya tu mazoezi wakaleta vulugu namshawishi mtoto wako ambaye ana mwili mkubwa ajaribu boxi maybe anaweza akatoka kwa sababu tumeona kinafrod meweza the ht ma katika dunia hii ni mchezana na wengi ambao tunawasikia iza m ni wachezanaboa tuchukulie tu uh, katika new views of this world.