lazima sisi watanzania na waafrika kwa ujumla tutambue kwamba mataifa ya kimagharibi na baadhi ya mataifa ya mashariki ya mbali na ya kati na maanisha bara asia sio marafiki hatuwezi kuwasifu kwa misaada ambayo wanatoa kwenye nchi zetu tukasema ni marafiki hatuwezi kuisifu marekani hao ni maadui hatuwezi kusifu ulaya na huko wamejaa maadui zetu hao ndio ambao walikuja afrika kutafuta masoko wakachukua watumwa na kwa sababu ambazo waliona utumwa wa uripi tena wakaamua wabakie na ukoloni katika mataifa yetu ya afrika hao ni maadui tengia zamani na mpaka kesho bado ni maadui tu kwa sababu jambo jepesi tu afrika haiendelei kwa nini kwa sababu wawataki iendelee ya yeah. kwa sababu kwani wakaamua wazalishe bidhaa ambazo zinawadosha wao kwa matumizi yao wataferi wapi kwa nini basi wanaficha teknolojia teknolojia ambayo wangetuelekeza siku tu kwenu bizuri, huko kwenu mahindi yanastawi vizuri labda mnalima kahawa kahawa kahawa mahali ubora ambao hasikubisharaaaeuko juu sasa kwa nini miaka yote hiyo teknolojia kwa hiyo hata uhuru aifika hatua tu watu kutawaliwa uvuuvugola mabadiliko na unaweza unaezukazima piauvugla mabadiliko alikutokea uku kwetu kuna watu nchi za hapana ukouoalipaau ni ushenzi tu kwamba kwanza ukwanini azatukachuetumalihaf uko waligoma baadhi ya vitu tu ya na ustaarabu ukaunalazimisha tu kwamba ni ushenzi pia kuwa na makoloni kwa hiyo kwanza kabisa nchi zao wamejenga wakutumia rasilimali zetu wamejenga kutumia nguvu zetu yeah. kwa Afrika, kana, ya uyu, kwa sababu mwaafrika akionekana ya huyu yuko ngangari uko vizuri anasombwa anapelekwa huko akafanya kazi anafanya kazi za kitaalamu sifa anapewa mkuu wa kikundi aichofanya kazi na wizi wa namna hiyo kama ambapo siku hizi hata wenyeji wanashiriki pia kudoea ya mambo yangu binafsi binafsi kwa ndo kwendoaivovondo ukoloni ambao hatu, na hatu taki na hatuitaji ni maduhi tu afrika iyendelei hawataki iendelei eti mist china us e russia <laughs> ulaya ulaya ula huko e, mashine hizo tupaini teknolojia taki misada mashine ataki misada hela ynhuu yani, ni uopoo ni upumbavu wa hali yajuu k afika hatusaini tunawekeza kwanza kwenye miundo mbinu tu kwanza na chakula chetu kwanza nataka urafiki na sisi misaada misaada hapa eh, basi jengeni mashine ma, maviwanda ambayo ambayofaa matumizi duniani nakuja hukuatku ni, ni nyumbani kwetu pa auraiaoni mkauni nyumbani kama nyumbani kuanaiakena siokweuaio kweusatofautiashashaiiafaaia mbaya tu mipango ya roho mbaya yarombaya roho mbaya kweba akuja ukunjiwetuna mizayo wataa vibaraka pia kw a mashetani tusi tusemeje mazandaki mabeberu manduli majina yote wapewe u haugo ivikatuseme basi hatutaki nasemaje hatutaki kila kitu sicho tu sicho tu sicho tu kwaneni