Having Abbas with us here, how I know Abbas. Abbas, remember you are platform of Let's Talk Finance. like uh, he's very focused on his his investing. Na him to unbelieve to zako As I said, alkuana kwa na goal ya kuwa na hisa lakita tuza C R B, and I think I'm especially kisha iloleni kuna kupitiliza. And this guy just started investing. In October, guys. you, well, it would be nice to hear from him, learn from him, and see what we can also do. Eli kufikia fikia wohuraki further to naotaka. To start with, uh, Abasi. Nigapenda tu who is Abas, una nini? Just remember your two so that people can know who you are. Karibu. okay <coughs> asante sana neema kwa utambulisho mzito mi naitwa basimvli ni mfanyabiashara nafanya biashara za yakati naweza nikasema sio sio ndogo hivyo mm-hmm. nafanya biashara ya kukodisha s kwenye event mbalimbali kwa watu ambao washiwai kufika kwenye maarusi masendo utakuta kuna tv waga zinawekwa ukumbini kwa ajili ya kuwasaidia watu ambao wako nyuma kuweza kuona matukio ya nini kinaendelea kwa hiyo mimi ninazo hizo skrini ndio huwa nazikodisha kwenyee mbalimbali nafikiri nitakuwa nimejitambulisha vizuri nema haya na ba ungetuambia umefanya biashara kwa muda gani ah, hii biashara nimeanza elfu mbili na kumi na saba lakini hmm mishemishe mishe za kutafuta hela zimeanza toka elfu mbili na kumikwa hilo ni, kingine niikuwa nataka kujua, ni uliamua kwamba ulitaka kufanya with your personal finances yani utupe tu hadisi yako wewe ukuwa unafanyaje kuhusu fedha zako binafsi yani ukuwa naziando vipi really na sasahivi unaangalia kuelekea wapi Aa, kama nilivyosema mimi nimeanza utafutaji wa pesa toka elfu mbili na kumi nilikuwa nafanya biashara mm-hmm na kuwa aua kwenye kampuni mbalimbali mbali, kwa sababu nilianza kwa videos kwa nilikuwa na naishi kama mtanzania mwngine jinsi yanavyoishi akipata pesa hatujui jinsi ya kuweka akiba hatujui nini kuwekeza ndani ya akili yangu kwa maisha alikuwa aainaloitak hivyo iyaishaiua nimeanza hii biashara napata a mzuri tu lakini sikuwa naweka akiba unapata hela unakuwa unafanya tu matumizi ambayo hayana msingi kwa sababu kama tunavyojua hela usipoiambia wapi iende nyewe inatafuta pa kwenda k unajikuta unahela una milioni mbili una milioni tatu unatafuta nini cha ku nini ninunue sasa sasahivi mala umenunua PS, umenunua hiki umenunua kile maisha yakawa yanaenda hivyo lakini elfu mbili na kumi na tisa wote tunajua tuliingiwa na janga la korona duniani na hapo ndipo historia yangu au story yangu ya uwekezaji ilipoanza ilipoingia korona tukawa tunajua mimi binafsi ikaa najua kama magonjwa mengine tunasikiaga tu huko duniani lakini kwetu hayafiki nasikia tu sijui homa ya nini mafua ya ndege mafua ya nini lakini kwetu kwtu nilivyokuwa nasikia ikawa naona ah, story tu zinaenda lakini wote tunakumbuka ikaingia tanzania na tukapigwa lockdown lockdown biashara ya yangu asilimia mia moja inategemea mikusanyiko harusi kitchen party graduation kwa hiyo it was total lockdown no income inayoingia nafanyaje nilikuwa nina gari zangu mbili ikabidi niziuze zote mbili nikapata pesa kidogo nikaenda kufungua kaos, morogoro lakini niliokuwa naipata pale ilikuwa ni ndogo sio ile ambayo nimeizoea katika biashara zangu kwao ni kitu ambacho kilinitesa sana lakini laki naf uh, ile lfubil eh, mwezi wa sita tukawa hayati magufuli akatufungulia tukarudi kwenye kazi kwa hiyo kile ndicho kitu ambacho kikanifanya sasa nikaye nifikirie kama hii miezi mitatu minne tu niliweza kuuza gari zangu na maisha yakabadilika ghafla sasa kwa mfano hii lockdown ingeendelea mwaka miaka miwili ningekuwa mgeni wa nani ndipo hapo sasa nilipoanza kuanza kujiuliza nafanyaje ko nikaanza tu kwa kuweka akiba benki nikifanya biashara nikaanza sasa kuweka hela zangu benki hapo sijui about utt sijui kuhusu nini ko nikakaa na mke wangu tukawa tunaulizana tunafanyaje tukapata idea kwamba tuwe tunanunua dola tu, ni yani tusevu hela kwenye mtindo wa dola kwamba we hope kwamba zita value, kwa hiyo hela yetu itakuwa ina appreciate kwa namna hiyo kwa hiyo nika tukaanza ku tukaanza tuka taztukaanza sasa ukiwa instagram wote tunajua ukianza kufatilia vitu vya aina fulani unaletewa hivyo vitu kwenye peji yako kwa kuna siku kuna mshauri fulani kuhusu maswala ya fedha nikaona peji yake nikaingia nikaona kwamba anatoa anatoa ushauri kwa watu unalipia unakutana naye for one, one on one kwa hiyo nikamcheki nikalipia nikakutana naye nikakutananaykutaa e ndo akauhusu akaniambia pale kuhusu inafanyaje kazi faida zake zipoje na nini nakumbuka by that time nilikuwa na kama nilikuwa na kama f milioni hivi benki k nikaitoa ile milioni arobaini yote nikaipeleka nikaipeleka utt nikawa naendelea sasa nikatoka kutoka kusave kwenye bank nikawa nafanya investment kwenye utt nakumbuka ilikuwa ni mwezi wa saba mwaka jana k nilivyokuwa naenda bahati nzuri nikaja nikakutana na posta ya lestock finance nikaiona nikalipia nikaenda nilivyoenda kwenye finance moja ya topi ilikuwa utt kwao nikaongeza maarifa kuhusu utt lakini nikakutana na topic kuhusu hisa ikiwa inafundishwa na emilian busara nikaisikiliza pale lakini skuielewa nikatoka pale nika nikaondoka zangu uh, baada kama wiki hivi nikawa edmund nikawa nimeona kwenye ntgram ameposti kwamba kuna rubra, crdb hisa challenge nikaambia nami niunge masharti hapo vipi masharti kununua hisa kuanzia mia tano elfu moja nikajiunga Ko, wakati nilijiunga tu kwa sababu i want to do it nimeona watu wanafanya lakini nilikuwa sina uelewa mzuri au sina uelewa kabisa kuhusu hisa nakumbuka hata pachesi yangu ya kwanza mi nimeambiwa hiaelfu moja mia mbi nni hisa moja ni mia mbili hamsini mi nikaenda nika dipoziti laki like, mbili na nusu sijui kama kuna habari za kumlipa dalali sijui nini mi sijui kwa hiyo hiyo ndio ikaanza hapo nikaanza nikanua hisa tuoza oktoba novemba ilivyofika disemba nikaona nikaona mbona mzigo kama umepanda hivi kutoka mia mbili arobaini ukaenda paka mia mbili sabini kasemahichi okay, kitu nahitaji kukijua vizuri wo nikaanza sasa kufuatilia vizuri lakini nikajikuta moja ya challenge niliyokuja kuipata kwamba kwa sababu hisa inahitaji ujue kuanalyze business, kuanalyze business zile financial reports na mimi skuile kwenye ile ile stock finance ilifundishwa lakini si u o ikabidi nimtafute sasa emilian busara nika tukajikusanya watu wengine wachache tukamwita akatufundisha kujinsi ya kuanalyze zile financial reports na baada ya hapo nikawa naendelea kujifunza vitu vingi kuhusu hisa na sekta ambayo nikaa nimeichagua nime ni dili nayo ni sekta ya benki koo kwa sasahivi nikaa nimejifunza sana kuianaliz sekta ya benki ni vitu gani kuviangalia unapotaka kuwekeza kwenye, kwenye share za mabenki hivo yeah, m jamani okay. so, kama nivyomsikia janga like imemkuta janga ndo akajiuliza ivi kweli haya maisha yanaenda hivi ndo akaamua like um, change na pia akaanza kutafuta knowledge so basi ndio unafanya biashara na inawafanyabiashara like, able kupata hela ya kuwekeza na hii safari yako kama tuivyoiona ni miaka miwili and we're about all big figures so anafanyafanyaje na kipato chake ili kuweza kuwekeza kama anavyowekeza okay sawa uh, mimi kusema ukweli na jibana to the maximum kwa sababu katika safari yangu ya kujifunza kusoma vitabu na kitu ambacho chengine nachotaka kusema elfu mbili na ishirina moja ndo ilikuwa kipindi changu cha kwanza kuanza kusoma kitabu changu cha kwanza ukiacha vile vitabu ambavyo ni lazima uvisome shule ku nilikuwa sijai kusoma vitabu hapo ndio nipoanza kusoma vitabu kwa hiyo mimi ninachokifanya najinyima sana sio sana kwamba watoto wanakufa njaa nyumbani lakini nimebadilisha sana mfumo wangu wa maisha kwa hiyo kubwa ya hela yangu naweza nikasema almost karibia of my income na invest kwa sababu nimepunguza sana matumizi ambayo siyo ya lazima yaani unapata milioni na uwezo kama na uwezo wa kuishi kwa laki mbili kwa nini nisiishi kwa laki mbili kwa sababu na malengo ambayo nataka kuyafanya watu wengi sana waga wananiuliza unafanyaje siri ni hiyo tu ni kujibana mimi hapa sasa hivi nilipo na hizo na portfolio hiyo kwenye stock market, kwenye utt lakini I have no car i don't drive a car ni nini ni malengo kwa sababu nimejiwekea malengo kwamba dvidendi yangu ya yah mungu akijalia ya ikitoka ndiyo nitanunulia gari kwoyo ni malengo tu na kuweza kujibana watu wengi hawapendi kujibana leo kwa jili ya faida ya kesho hivyo kubwa sio lazima uishi maisha makubwa watu wengi zetu zinapopanda tunataka kuishi fancy life kuendana na ile umeelewa mi naweza nikiwa naingiza milioni saba lakini milioni inanitosha kabisa kuishi vizuri kabisa nikaishi maisha yangu nikala chakula kizuri nyumbani nikapika na nini sasa watu wengi akipata maisha makubwa anataka kuishi kikubwa anataka ame kimara mimi uwezo wa kwenda kuishi masaki nao asilimia mia moja kabisa kulipa kodi milioni mbili na uwezo mzuri kabisa yani kabisa lakini kwa nini nikaishi masaki y sina sababu ya kunipeleka huko lakini watu wengi wanataka kuishi maisha hayo ndiyo ambayo ndo mtu utapomwambia kwamba my ma anashangaa ila ni kwa sababu inkamu yangu ni kubwa kuliko mahitaji yangu nayo nayo yahitaji hivo bas so amesema pia anasoma vitabu and all that maybe kama unaweza kushera what books really changed your life ambavyo our rich antis can go and read also and also i think for the next session will allow people to ask uh, from the from everybody else can ask questions the richest man in hicho ndo kitabu ambacho yni ndo kitabu pekee ambacho huwa nakirudia mara kwa mara kwa sababu kimeelezea katika njia rahisi mtu yoyote kuweza kuzielewa yani ukikisoma kile kitabu kama mtu akiniuliza kitabu kimoja tunahitaji kusoma kuhusu finance basi mi simple na kina sheria ambazo kanuni ambazo mtu yoyote akizifata basi atafikia uhuru wa kifedha very simple. nini kifedhaeii yeah. lengo lako yaani unavyofanya hivi vitu vyote lengo haswa ni nini okay lengo langu mimi kubwa hasa ambalo liko mbele yangu ni kuweza kujenga ukumbi wa maarufu ndiyo mm. lengo langu hasa kubwa kwa sababu ni kitu ambacho niko kwenye hiyo na ise passive yeah hilo ndo lengo langu hasa kuu okay. mi nawekeza sababu kubwa ni kufikia uhuru wa kifedha kuwa na uwezo wa kuwa na passive ambayo haikuhitaji wee kufanya kazi lakini sababu kuu hasa sasahivi lengo langu kuu maana neema aliniuliza lengo langu kuu ni nini nikamwambia lengo langu ni kuweza kujenga ukumbi wa maharusi Yes. mimi na investi kwenye kampuni mbili nmb na nab lakini asilimia tisina tano kama sio tisina saba ya esme yangu kwenye stock iko kwenye b ndiyo kampuni ambayo nilianza kuwekeza kabla sijajua chochote kuhusu hisa kama nilivyosema kwenye history isto niliyosema before kwamba niliona rdb challenge nikaingia huko kao rdb ndo kampuni ya kwanza ambayo nilianza kuwekeza lakini baada ya kuanza kutafuta, ya kutafuta knowledge na kuweza kufanya analysis za za biashara ukifanya analysis between betw na nmb utakuta is more profitable than nmb wa mwekezaji ukiangalia ile dividend gil ambapo kwa last analysis tuliyofanya d ilikuwa inatoa tunategemea projected itoe kama sijakosea niwekeze niwekeze zaidi kwenye kwenye kuliko nmb na pia tukiangalia in terms of price nmb iko na bei kubwa kidogo iko na bei ndogo ukija kufanya tena analysis ukiangalia price zake nmb bado kidogo sana iweze kuwa iko chini kidogo aniu ya ya yani value ya ile hisa na bei ya hisa ina utofauti mkubwa kidogo kwa hiyo kwa kwa mwekezaji inakupa margin of safety nzuri mtu anayeanza mi waga na shauri mara nyingi kwa mtu anayeanza aanze utp huo mm. ndo ushauri wangu kwa sababu utt ililetwa kwa ajili ya watu ambao mainly kwa ajili ya watanzania kwa sababu watu ambao hawana elimu kuhusu uwekezaji yaani wanasemaga ni kama vile wewe ujui kuendesha gari na unataka ufike morogoro basi kapande basi ambalo ndio utt litakufikisha litakufikisha morogoro ambapo taratibu ukiwa unaingia driving school kweza kujifunza gari unaanza kujifunza kuhusu uwekezaji unaingia sasa huko kwenye stock kwa sababu kwenye kwenyehuwa na shauri leo utamuuliza neema ni hisa gani nzuri ninunue neema yupo kuna siku neema hatokuwepo k ujitahidi tuweze kujenga kujenga uwezo wetu sisi binafsi wa kuweza kujitegemea katika kufanya maamuzi hata kama sio asilimia mia moja kwa hivi lakini vitu vile basic tuweze huvifahamu okay. mimi utt nimeinvesti kwenye, kwenye liquid tu kwa, kwa sababu mifuko hii mengine umoja wekeza ina hisa na mimi nataka kuinvesti kwenye hisa kwa hiyo utt nitaendelea kuwekeza kwa sababu of my om zinaenda zinaenda utt the rest zinaenda kwenye market hela ya utt nitaiacha pale mpaka nitapofika i yaf nitaiacha iendelee ku kwao ikifika f nitaangalia have then nitaitoa nita then nitaenda kununua bondi kwa ajili ya retirement kwa sababu nimesema nitapofika miaka arobaini ndio kipindi changu cha cha retirement na kwenye stock market ndio hela ya ukumbi itatoka huko kwa sababu nataka niendelee kuwekeza mpaka ifike kipindi auio iweze kujenga ukumbi mm. ufumbio lengo, lengo langu lengo langu ni kufika ya CRDB. Amen. Like the age nikifika nataka niwe wa me... ni uh, of course investment nimeanza mwaka jana mwezi wa saba so nimeanza kuwekeza so, na mwaka huu mwezi wa saba ndo nimetimiza nimefanya mwaka mmoja wa kuuwekezaji kwa hiyo changamoto zilizopo n changamoto ya kwanza ukienda utt pale hata staff wa utt wenyewe they don't know about utt hiyo ndo changamoto ya kwanza niliyoipata katika uwekezaji infmn nilizozipata pale hazikuwa yaani wao wenyewe staff walioko pale ambao ukimfata ukimuuliza bwana labda nahitaji kujua kuhusu fund fund au liquid umojaaustaf wa pale wanakuwa hawajui changamoto ya pili ni mabroka wetu nabidi tuanze kufatili nafatiliana vipi umenunua zimepita ileela vipi hivo nafikiri hizo ndio changamoto kuu mbili ambazo nimekutana nazo mpaka sasay Kwa kwangu mimi binafsi niliipata kipindi kile sasa tumetoka kwenye pandemic imeisha nimeuza gari mjini unajua eh, ulikuwa na fulani nini una drive gari kali nini unavimba mjini ile emotion yani jitu, yani isemeje, yani sasa asa watu watanionaje inakuwaje nakumbuka nilivoanza tulivyotoka sasa kwenye corona nimeanza ku benki imefika kama milioni ishirini hivi nikawa napigana mimi mwenyewe yani unapigana na nawee mwenyewe na akili nakwambiaa akuaje unaishi unaishi bila gari alafu kuna nyingine nakwambia no kuna siku ae nimeshatoka kabisa naenda benki kwenda ku hela nipo katikati ya safari yule aliyekuwa aliyekuwa anasema anasema kwamba kwamba abasi kwamba, no you don't have to do this hautakiwi hautakiwi kuishi kwa kuangalia watu wengine wanafanyaje akashinda kwa hiyo ilinichukua muda lakini baada baada ya kuzoea yaani nikawa naishi maisha yangu mazuri kabisa I don't care, I don't care what say na maisha yangu yana yanasonga yana hivyo nafikiri hiyo ndo changamoto ambayo nilikutana nayo sana kuweza ku kutra, kutoka abasi yule wa zamani kuja kwenye abasi huyu ambaye kujenga hii tabia sasa ya ya kuweza kuwekeza kama yeah. unataka kuangalia wewe unataka kuangalia yako nini una, unaweka mfukoni dividend utaangalia lakini katika kuchagua kampuni gani ya kuwekeza vitu vya kwanza tunaanza na qualitative analysis hivyo ndio vitu vya msingi sana kwa sababu quality brings mm-hmm. Yes. Mm-hmm. O, tukisha huku tumeangalia qualitative ziko vizuri then ndo tunakuja kuangalia sasa quantity ni nini tunaweka mfukoni kwa sababu without t hatuwezi, hatuwezi kupata quantity no. sasa kupatasasa una, unachukua una ile ile dividend ambayo inakuwa wameisema wame unagawanya na bei ya hisa ulionunulia lakini sasa kama wewe mm-hmm. ndio mwekezaji ambaye unaanza ujawekeza bado unataka kuweza kujua dividend projected maana hapo tunasema ni projected hatuna uhakika nini kinachokuja k tutachukua financial report ambao watakuwa wameitoa labda ya q au Q3, then tunafanya sasa hizo analysis financial analysis financial ndo maana nikasema mimi nikabidi nimlipe m busara kuweza kunifundisha jinsi gani ya kuchambua taarifa za fedha za makampuni zile taarifa za fedha ndio ambazo zitatuambia projected dividend zitatuambiani ngapi O, tukipata projected dividend tunagawanya na bei ya hisa ambayo tunataka kwenda kununua then tunaweza kujua sasa huu uwekezaji ntaoufanya kwa mfano nataka ni crdb sasa hivi projected dividend ni shilingi arobai na nane kwa analysis tuliofanya kwenye ut na bei yake ni miatatu themanini nitachukua arobaina nan nitagawanya kwa miatau themainia nitajua sasa hapo projected ni, dividend yield, nitapata ngapi kwo nitachukua sasa kama na kampuni mbili nitapima nita alafu pia kitu chengine ki ni malengo ya mwekezaji mm. kwa sababu kuna mwingine yeye anataka cash flow. kwa hiyo atatafuta kampuni ambazo zina uhakika wa cash flow, au zina historia ya kutoa magawio kuna mwengine anataka capital gain sasa kwa mimi binafsi yangu nilivyoangalia crdb kuweza kutoka mia nne kwenda mia nane kuliko nmb kutoka efu tatu kwenda efu sit ni mimi nilivyoangalia mwekezaji mimi ndo maana tunasema hii ni personal finance vingi sana katika kuweza kuchagua Why na na inv- yani why choosing a over B. strategy lazima sasa wewe uchague strateji gani inakufaa kuna concentration strategy kufaa eh, kuna value investing kwa hiyo wewe mwekezaji kutokana na malengo yako unaangalia nini maana mm-hmm. mimi nilichagua concentrating strategy kwamba na concentrate na nardb yani namkimbiza huyu huyu mnyama paka nimkamate lakini sio lazima ufate ya kwangu kwyo inategemea na, na wee na malengo yako risk appetite yako kwa sababu kuna strategy nyingine wanakwambia nobody join rich club by diversify. kuna mwingine a kwa hiyo ni wee mwenyewe tu unaangalia ni nini ambacho kina kinafanya kazi kwako kwa sababu tunatofautiana uwezo wa kuis tunatofautiana pia umri tunatofautiana ni nini ambacho tunakifanya uh, sidhani kama maisha yangu yatabadilika sana kwa sababu kama ni materials of course niniliishi ni, ni maisha ya hizo kwao nitakuwa naishi maisha ya kawaida tu kwa sababu my m ni kwamba mi mna binti mmoja hivi na malengo yangu ni binti yangu niweze kumequip aweze kuwa na knowledge nzuri ya kuweza kuwa mwekezaji mzuri na niweze kuacha generational kuuacha na kuweza kuishi maisha mazuri ya passive income. kwa hiyo sidhani kama maisha yangu yatabadilika sana labda kwamba nataka nikifika hapo sasa ndo nianze kuishi life wapana. traveling kidogo eh, mazoezi kwa sana hivo maisha ya kawaida tu okay of course mimi maisha yangu maisha yangu yote sinaga marafiki nafkiri hiyo nimejifunza kutoka kwa baba yangu nimemwona jinsi anavyoishi sinaga best friend, sinaga watu toka kipindicho mimi sio mtu wa ku sana sio mtu wakuwa na marafiki kumwambia labda mke wangu natoka naenda na washikaji sishm no mi familia yangu ndo marafiki zangu most of the time ukinipigia simu nitakwambia niko nyumbani E, saa hivi hapa yenyewe niko na mke wangu tumetoka familia yangu kwa hiyo saiko yangu haijabadilika aio yangu ni ile ile hata kwa hiyo kwa kipindi hicho wakati natumia nilikuwa natumia na familia tunatumia vibaya na familia kwa hiyo aiko yangu haijabadilika sana nimepata tu saiko mpya ya wawekezaji e, kina neema nehema kina Edmund, kina hiyo imebadilika kidogo nimepata new friends ambayo tunashirikiana tuna katika uwekezaji katika kushauriana kuhusu kuwekeza na kupeana kupeana connection na kupeana insider information kupeanakuna baadhi ya ndugu mi ni familia yangu na ndugu kuna baadhi ya ndugu nimewaweka pembeni kwa sababu wana negative energy kwa hiyo nimewaweka nimewaweka pembeni hivyo biashara yangu ninayofanya yaani somehow kama au kwa hiyo mimi sina lazima nitoke kila siku sina lazima sijui yani sina sina safari za lazima za mara kwa mara yani mi na uwezo wa kukata nyumbani wiki nzima nisitoke ndisokei kwangu kwahiyo sinaga ndo maana imekuwa ni rahisi kwangu kwa, kwa sababu sina safari ambazo ni za msingi ambazo zinalazimu labda za biashara lazima nitoke niende mimi nikipata oda bwana kuna kazi hayati zinatakiwa skrini nne kijana wangu uko wapi dereva uko wapi njopakia mzigo wanaenda wanafunga wanafanya kazi they bring me my hiyo kuna zile tu changamoto zinatokeaga labda mmepata mwaliko wa harusi it feels bad sometimes lakini unakomaa na malengo sa kwa muda mfupi tu mwakani hapo mwezi wa sita unakaa vizuri mimi ni mtu ambaye niko very very open na nafkili nilianza kuwatengenezea hiyo boundaries mapema sina sina yaani siwezi nikaacha kitu changu ambacho cha cni yani, kuna mipango yangu nimeipanga niweze kuifanya alafu niache kwa ajili ya ndugu uzuri bahati nzuri mimi ni asb kwetu kwa hiyo sina majukumu ya kwamba nina wadogo zangu na mimi ndio na nashukuru mungu mzazi wangu aliyebakia baba yangu hanisumbui mimi siyo retirement plan yake kwa hiyo kidogo imenipa unafuu wa kuweza kufikia malengo yangu kwa sababu sina watu ambao walazima wanaonitegemea kwa sababu kuna kwa mfano ingekuwa labda mzazi una option kwa una mdogo wako unatakiwa usomeshe ufanye nini hivyo k watu wengine sijui mjomba shangazi baba mdogo sijui mtoto wa baba mdogo yani mimi huwaga hawanisumbui kwa sababu nacho contribute sina hivo sina na kitu ambacho ilikuwa ni ngumu kukiacha kuki nimesema hapa ilikuwa ni ngumu hiyo kuweza kupigana na hali ya kwamba sina gari na watu watanionaje yani kuna maisha ambayo ulikuwa unaishi ya kuonyesha watu kwamba wewe uko vizuri umeelewa unanunua gari unaposti na nini watu wanakuona uko vizuri uvae vizuri hivo ndio kitu ambacho kilikuwa ni kigumu pekee kuweza kuachana nacho hiyo mm. mlevi nashukuru mungu mm n eh, nakunywa pombe lakini sio not addicted yani kwamba lazima ninywe naweza nikakata miezi sita hata mwaka mimi naweza nikaka bila kunywa pombe yeah kwa hiyo hakukuwa na kitu chengine ambacho ni kigumu ambacho kingeweza kunikwamisha kwenye hi safari yau kwenye safari mojakwa moja. kipato cha kila mwisho wa mwezi unafanya unawekeza nawekeakwa sababu sisi kwenye up letu sio lazima kila siku la challenge of ous tuliweka mtu awekeze angalau hisa mia tano au hisa elfu moja kwa mwezi kwa hiyo sio lazima hu unanunua kila siku nimesema mimi nanunua kila siku kwa sababu yangu inaingia kila siku kwa hiyo sina haja ya kusubiri mwisho wa mwezi ndio niwekeze yaani mimi kila siku inaingia yaani kuna kuna wateja wangu nimewapa akaunti ya moja kwa moja yani they pay to the broker moja kwa moja mi wanatumiakwayo mi na investi kila siku na kwa sababu yangu inaingia athement imeingia inakatwa p inawekwa pembeni naenda kwa broker inaenda kwenye utt utt sahivi nimeacha naenda kwa broker moja kwa moja hivo nawekeza na kuhusu na kipato chako cha mwezi unawekeza tu kwenye sio lazima hu unawekeza kila siku kitacho kuguid nia bas ndiyo kinachotugaidi kwenye stock market okay. mke wangu ni kama mimi ka, katoka kwenye familia ambayo they don't know anything about lakini nampush najitahidi kumpush kwa sababu kuna kila mtu ana tabia yake ya, ya ndani ambayo anayo na mara nyingi kina mama au kina dada nyiye mnajijua ni watu wa kuspend mnapenda kuvaa vizuri mnapenda kila wiki ubadilishe nywele ubadilishe kucha kwa hiyo naendelea kumshape anayekuja kwenye uwekezaji nambeba finance ya otoban ya, no, ya august nilimbeba nilikuja naye kwa hiyo na yeye kuna vitu kila mtu ana ana, ana, ana, ana, ana sehemu fulani na kuna sehemu yuko vizuri na ye kuna sehemu yuko vizuri napoteleza ananiambia no hapa usifanye hivi apa kiasi gani unaweka ya mm. yeah. so, sio lazima uwe na kingi kwa ajili ya kuwekeza kwa sababu muda ndio ndio silaha kuu katika uwekezaji kama kuna mtu anaweka laki moja lakini atainvesti kwa miaka thelathini na wewe ukachukua milioni kumi ukainvesti kwa miaka kumi hamuwezi yule yulolaki moja atakupiga atakupiga kwa hiyo mm. sio lazima uwe na kingi mi nawambiaga hata watu wengi laki nafu watu waga wananifata kuniuliza kuhusu investment nawambia sio lazima uwe na kingi anza kujenga tabia ya ku eh? kuna siku niliona Lawless mlaki ameposti kwenye instagram E, mtoto aliyezaliwa leo ukimwwekea elfu themanini years anakuwa na bilion efu themanini kwa mwezi ni wazazi mm -hmm. wangapi wana uwezo wa kuweka elfu themanini kwa mwezi kwa ajili ya watoto wao lakini hawafanyi ya hivo yanakuwa na billion unaweza ukaingia kwenye alkuleta <laughs> ya ukapiga ambapo yeye anakuwa ameinvesti hela ndogo sana ambayo imetoka mfukoni mwake lakini hiyoyote iliyobaki ni ni effect kwa hiyo ni muda ndio unaoditamaini wewe sio mm. yaani hata mimi nakumbuka huyo na mshauri niliyemfata kwajili wa kwanza kwa jili ya kunipa ushauri aliniambia don't dare in stock market eh. aliniambia hivyo mm. na imagine kwamba ni mtu ambaye anashauri watu sasahebumai ameshawashauri watu wangapi usuhicho kitu kwa nini usiwekeze kwenye stock kwenyekwao ningekuwa ni mtu ambaye nina mawazo ya kuyachukua kama yalivyo sasa hivi nisinge kugusa katika katika, mm. katika katika katika soko la las kwa hiyo sio sio kubaya ni wengi wanakosa tu information wanakosa elimu wengi utakuta tu ana, anawekeza kwa sababu ameona srdb imepanda anataka mm. na yeye aende akawekeze d kwa sababu ameona tu imepanda lakini kwa nini imepanda anini nashuka hivyo vitu vyote unatakiwa ukivijua basi inakuwa ni ni rahisi kwako sasa watu wengi hawana hizo imeanza kushuka mtu anakimbilia kwenda kuuza wakati labda alikuwa anatakiwa anunue zaidi wakati huo kwa hiyo tukiwa tu, tukipata maarifa stahiki soko la hisa ni sehemu pazuri kabisa na ni sehemu salama kabisa wala hapana shida kabisa