jambo msikilizaji na karibu katika masimulizi ya makala maalum sauti ya wanyonge makala ambayo tunaangazia janga la mimba za mapema miongoni mwa watoto lango jina ni hagai okumu katika karne hii ya ishirini na moj kaunti ya kakamega bado inarekodi idadi kubwa zaidi ya visa vya mimba za mapema miongoni mwa watoto And off below the age of 15. wengi wa wasichana hawa wenye umri wa kati ya miaka kumi na miwili hadi miaka kumi na minane huishia kukatiza ndoto zao wemo kuacha shule kutokana na malezi ya mapema yatokanayo na, na kupachikwa mimba wengine huishia kupoteza maisha yao wakijaribu kuavya mimba hizo kwa kutaka kukwepa aibu za ulimwengu na ulimwengu adhabu ya kufukuzwa shule unyanyapana hata kukataliwa na kutengwa na familia zaokila siku, eh, siku kakamega kaunti hospitali zetu zinapata wasichana 19 ambao wanaenda kuangaliwa kwa masuala ya b takwimu za hivi punde zinaonyeshwa taswira ya kuogofya eneo bunge la butere likiongozwa kwa uovu huo katika maeneo bunge kumi na mawili kaunti hiyo ya kakamega butere ilirekodi visa elfu moja mia nane sabini na mbili kati ya visa elfu kumi na saba mia tano themanini vilivyoripotiwa kaunti hii cha kusikitisha ni kwamba licha ya kuwa visa vingi hurekodiwa ni asilimia ndogo ya visa hivi ambavyo huripotiwa katika vituo vya polisi watoto elfu moja mia nane na hamsini na moja wa ya umri wa miaka kumi na mitano na kumi na minane na watoto ishirini na mmoja wenye umri wa kati ya miaka kumi na miaka kumi na minne walipachikwa mimba mwaka uliopita eneo bunge la navaholo mumias magharibi yakifuata na visa elfu moja mia saba sitini na tatu na elfu moja mia saba arobaini mtawalia kinachoumiza zaidi ni kwamba watoto wenye umri mdogo wa miaka kumi pia hawajasazwa katika jinamizi hili kulingana na hiyo tumepata watoto hata kama miaka kumi wakikuja kama uko na mimba lakini kinachotisha zaidi ni kwamba watoto hawa hawapachikwi mimba na vijana wenza bali na wazee wenye utu uzima wao mingi hawa watoto hawashikishwi mimba na vijana wanashikishwa mimba na wazee ambao wanadanganya nitakununulia nitakununulia hivi asijui chips ilitoka wa hata hivyo wazazi pia wamelaumiwa wengi wakiachia walimu majukumu unapeleka mtoto mpaka saatatu kufanya nini na mtoto na mwani, mwani, mwani, hivi majuzi wanafunzi wa shule ya sekondari ya kakamega iliyoko eneo bunge la mumias mashariki cristin musungu alifariki alipokuwa kwenye matibabu baada ya jaribio lake la kuwavya mimba kufeli cristin amekuwa tu kwenye kidato cha, cha pili mauti yalipomkuta huyu ni mmoja tu kati ya wasichana wengi wanaoendelea kuangamia kutokana na kuwavya mimba huku familia kwa kushirikiana na machifu na manaibu wao wakiamua kuwafunikia wahalifu na waathirika wakiacha bila hakim nina uhakika asilimia mia, mia. kuwa alimpachika mimba na aliyemuuzia dawa ya kuavya mimba cristin hawajetiwa nguvuni huku damu ya mwenda zake ikilia kaburini swali kubwa kutoka kwenye meza ya kurunzia falsafa ni nije yuwapi mwakilishi wa kina kinamama biel simuhanda awatetee wasichana wake katika kaunti hii ya kakamega mimi kama mamakaunti nimefanya mapi na nimeona kuna wasichana wengi wame shule nani mama ni mswada upi amewasilisha bungeni kuwatetea waathirika wa visa hivi japo viongozi wa kike wamepiga kelele kufuatia swala hili Uh, lakini je ni mkakati upi umewekwa ili kuwashughulikia wasichana hawa serikali ifuatilie wanaosema isiwe tu kusema na kusema adhabu kali itengewe kwa ajili ya walio na mazoea ya kuwawinda watoto wa shule na kuwapachika mimba wanaume kunyemelea watoto na kuwadunga mimba na ameacha mabibi zao nyumbani unawezaje kuona mtoto wa miaka kumi na mbili kamabib and you, a father, you have daughters. watu kama ao tutapitisha sheria tuwadunge sindano hiyo mambo ipotee ipoteeshule watu... nazo ziwe na utaratibu wa kushughulikia visa hivi wasimamizi wa shule hizi wasikurupuke tu katika kuwafukuza shule wasichana hawa bila kuwawazia madhara mtoto wetu akishika mimba inafaa kuwa munamwambia kwamba mtoto wako ameshika mimba na mkishamaliza akiamua kwenda e, nyumbani muna saini ile letter vile ambavyo utamsaidia kurudi shuleni kama head teacher kwa hivyo hivyoro yatch iko important hapa ikiwezekana wawe na kitengo cha ushauri ili kuwasaidia waathirika na hata wazazi dhidi ya kuchukua maamuzi ya kipumbavu marehemu magret ogola katika kitabu chake the, the chakehsc alisema kuwa mtoto msichana ni kama chemichemi chemi ya mto hivyo basi tulinde na tuhifadhi chemichemi zetu yaani watoto wasichana ili mito zetu zisije zikakauka na ndiyo makala maalum sauti ya wanyonge kutoka meza ya kurunzi ya falsafa ukiletewa nami hagai okumu kutoka chuo kikuu cha masaimara