My name is Rista Ateka. I come from Buterezam County. I came here on 17th at Butere Girls for training in Kyop, which means Kyop stands for Kenya Youth Empowerment and Opportunity. kwa hakika elimu ndiyo ufungwa wa maisha na waswahili husema kwa kila nafasi uipitiayo itumie vizuri ndiposa isinyakuliwe kimekuwa kipindi cha mwisho kipindi cha lala salama ambapo wanafunzi walioteuliwa na shirika la kiop kufundishwa masuala ya kimaisha yani life skills wakimalizia mafundisho yao siku ya leo katika shule ya upili ya wasichana ya butere wakurugenzi na wakufunzi walioendesha shughuli hiyo wamewapongeza wanafunzi wote kwa kukuwa watiifu na kufuata menendo miyema akizungumza kama mkufunzi wa kikao cha tatu bwana yusuf nyanje ameweza kuwapongeza wanafunzi wote na kuwatia moyo wakaweze kuendelea hadi kwenye awamu nyingine Ratsua, 全てが終わりです。 yusuf pia aliwaambia wanafunzi wake wawe wanafunzi wa kujituma na kufanya kazi yoyote ile wanafunzi pia hawajasazwa nyuma bali wamekuwa na furaha ya kuwapongeza wakufunzi wao kwa kazi nzuri walioifanya wiki mbili zilizopita wengine wakisema kuwa wataweza kutumia elimu waliofunzwa kuwaelimisha vijana wenza ambao hawakupata nafasi ya kujiunga na kio yale ambayo kiope imeweza kunipea ama kunifanikisha niweze kupata hapa na. naenda kutumia nafasi huu na ujuzi ambao wamenipea kama kijana uh-huh. niende nikae na vijana wenzangu ambao hawakupata nafasi huu kuja kuhudhuria mafunzo ambayo mimi kama kijana nimefaulu kuyapata sasa imeingia kwenye vitabu vya kumbukumbu kumbu kama shirikano ambalo linaosaidia vijana kujiendeleza na kufanya bidii na kulingana na richard ochieng kiop imeweza kumsaidia na kubadilisha maisha yake kuna zile vitu ambavyo si kwana navielewa vizuri ama kuvitambua vizuri no. lakini kwa huu muda ambao imenipea mm-hmm. ar yes. nimeweza kujiinua mm-hmm nimeweza kujijua yeah. nimeweza kujitambua na matarajio yangu kuwa nikienda katika kijiji naenda kuwa kama kielelezo mwema yeah. kwa katika kikundi ama kwa vijana wenzangu yeah. ambao wakofanikiwa kupata nafasi huu wanafunzi hawa ambao wamehitimu kuingia kwenye mafunzo ya pili yajulikanayo cbst au kipenda ko business skills training wataanza mafunzo yao wiki lijalo kuanzia siku ya jumatatu tarehe 31 mafunzo haya bado yataendeshwa katika shule hii ya upili ya wasichana ya butere nikiripotia kutoka kaunti ya kakamega eneo bunge la butere lango jina ni hagai ukumu